Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

lets_go

Xe hơi
Hôm nay vừa qua bảo dưỡng toàn bộ xe lx125 ở chỗ cụ Pi, nhân viên bên cụ thay cái dây cuaroa trông không giống cái nguyên bản theo xe. Cụ Pi xem lại hộ cái dây loại gì mà đắt thế 850 nghìn?

xichlo_thoi

Xe máy
Bác Pi bên hàng chuối giờ ko bán xe nữa rồi,hno em sang nhưng chỉ thấy sửa xe thôi,hỏi nv thấy bảo là tạm dừng ko bán hàng nữa.

King_Eric

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, xe của em LX125 có hiện tượng như sau: xe đi được khoảng 6Km thì ga mãi không đi nhanh được, chỉ đi được khoảng 10Km/h thôi. Em kéo ga thì xe ỳ ra không đi được. Các cụ cho em hỏi nó bị bệnh gì ạ. Em cám ơn nhiều.
6k em nghĩ chắc vẫn còn BH mà cụ,mang ra trung tâm cho người ta kiểm tra.

cucsat

Xe tải
Từ 6k cụ đi với tốc độ 10km/h lên đến 2 vạn thì em xin bái phục
Các cụ chưa hiểu ý em rồi. Sau khi em đi được quãng đường là 6 kilomet đến kilomet số 7 thì xe bị như vậy chứ không phải sau 6000 km em bị như vậy cho đến 2 vạn kilomet đâu.

nikeleader

Xe tải
Các cụ cho e hỏi e lx 3v e mới lấy đổ 120k xog đi 120km có ổn k ạ?

nikeleader

Xe tải
Mới lấy mấy chú kt đổ cho cháu 2l xong e phi thg ra đổ thêm 120k xong đi đc 120km e nó nháy nháy đèn báo xăng ợ

Duymaster8

Xe tải
Tốt nhất cụ chạy đến hết xăng luôn, mang theo 1 chai xăng chứ bọn Pi này báo xăng ảo lắm ợ

nikeleader

Xe tải
Bác cho e hỏi đèn nó báo ntn ạ xe e cứ chập chờn lđc lúc ko lúc nháy nháy mờ mờ như sắp hết pin ấy ạ

mrdee235

Đi bộ
cho e hỏi cái,LX ie của em đi hơn 1 vạn mà từ lúc mới mua đến jo,thay dầu bão dưỡng chỉnh côn thường xuyên mà đi k khác j 1 cái công nông,giật và ì kinh khủng,k như LX khác ( vì nhà e có 2 con mua cùng nhau,con kia đi ngon và mươt lắm)
vậy là do lỗi j hả bác vì cứ ra topcom thì thợ bảo là do côn r chỉnh vớ va vớ vẩn cái j đó ở côn là xong,nhưng e chạy thấy vẫn thế và nếu có đc thì chỉ 3-5 ngày lại đâu vào đo
em nghi là do có j trong máy chứ chả phải côn.
cụ tư vấn em cái,e có thể mang ra đâu check lại đc hả cụ
e mong tin cụ :(

Liberty125.ie

Xe buýt
Hôm nay cháu bị 1 chuyện rất khốn nạn, lòng cháu bây giờ rất ức, cụ Tan có onl thì cụ giúp cháu, xe cháu bị thế này hãng có làm được không, có bảo hành không, bây giờ ổ khóa cũng nát mất rồi ko tài nào vặn chìa được cụ giúp cháu vụ này gấp lắm rồi cụ ạ. Cụ nào ở đấy biết địa chỉ làm lại xe Liberty uy tín cho cháu xin địa chỉ với, cháu rất cảm ơn các cụ. SĐT của cháu : 092.5431.868 cháu tên Đạt ở HÀ Nội

Chỉnh sửa cuối:

00hunter00

Đi bộ
bác ơi check dùm em . em BH vành tại số 7 HC từ đầu tháng 6 đến h mà vẫn chưa thấy CH gọi lên thay. xe em là Liberty S màu xám . BKS 29Gx-xxx.66 ạ

Duymaster8

Xe tải
Hôm nay cháu bị 1 chuyện rất khốn nạn, lòng cháu bây giờ rất ức, cụ Tan có onl thì cụ giúp cháu, xe cháu bị thế này hãng có làm được không, có bảo hành không, bây giờ ổ khóa cũng nát mất rồi ko tài nào vặn chìa được cụ giúp cháu vụ này gấp lắm rồi cụ ạ. Cụ nào ở đấy biết địa chỉ làm lại xe Liberty uy tín cho cháu xin địa chỉ với, cháu rất cảm ơn các cụ. SĐT của cháu : 092.5431.868 cháu tên Đạt ở HÀ Nội

Sao ghê vậy cụ? Vẫn còn lên trên OF được là may rồi cụ ợ

Kubisalsa

Xe đạp
Cụ ơi cửa hàng làm mấy giờ nghỉ vậy ạ , tan làm e vác xe ra cụ thay dầu hộ e được ko mai e phải đi xa sớm :(

TanPiaggio

Xe buýt
Các bác cho em hỏi. tinh hình là con lx ie của em mới bị xòe vỡ đèn xi nhan và móp nhẹ ở đằng trước .bh gò và sơn lại thì rổ giá thế nào và bao lâu thì xong hả các bác :(
Đèn xi nhan LX khoảng 200K, còn gò và sơn thì tùy vào cái vết móp to hay nhỏ.

Cụ ơi, cái tiếng kêu ấy nó kêu khi em bắt đầu ngồi lên, hoặc em cố tính nhún vào yên một cái nên khả năng là hệ thống bi và bạc cụ nói hay là giảm xóc ạ ? e nghi cái giảm xóc, nhưng chả biết xử lý thế nào. Em công tác tầm 2 tháng nữa mới về được Hà Nội, ko thì đã lên số 7 rồi. Mong cụ giúp em
Hôm nào cụ về mang ra bọn em xem cho, đằng nào cũng chưa đi.

Cụ Tân cho em hỏi con Liberty Việt với. Xe em mua được 6 tháng, chạy được 8000 km, khoảng 1 tháng trở lại đây có dấu hiệu dở chứng. Em đang chạy mà nhả hết sạch ga cho xe đi chậm lại, sau đó kéo ga từ từ thì thấy xe rất ì, nặng nề và máy kêu có cảm giác khực khực. Nếu trước đây em kéo ga nó lên đều kiểu 1 2 3 4 thì bây giờ nó lên theo kiểu 1 1 1 4, thành ra đi đường đông đúc trong nội thành rất khó khăn, những lúc phanh xe lại, kéo mãi không thấy ga đâu mà kéo cố tí nữa thì nó vọt hẳn lên, máy chạy cũng gằn hơn, rung hơn. Cụ bắt bệnh hộ xe em với.
Vấn đề đầu tiên là cụ đi bảo dưỡng lại cho em cái bộ côn xem có hết không đã.

con em mới được cho 1 chiếc piagio zip, nhưng không có đồng hồ báo xăng. Cho em hỏi kinh nghiệm đi như thế nào nhỉ để k bị hết xăng
Đèn vàng báo xăng nhấp nháy thì trong bình xăng còn khoảng 1.8 ~ 2.0 lít, cụ nên tìm cây xăng nào gần để đổ nhé.

có pác nào bị như em ko , chả là em vừa mua con vespa lx 3v mới cho vợ em đi chưa có biển số , em chạy rodai thử em thấy như này : dưới 40km/h xe rung rung như mát xa kaka , trên 40km/h thì hết , còn cái nữa là cái kim xăng xe em nó ngộ gê , vd em đổ 50k xăng nha thì kim xăng nó chỉ lên đến vạch thứ 6 em vd vậy đi , khi vừa đổ xăng xong thì kim xăng chỉ lên vạch 6 , sau đó em nổ máy thì kim xăng tụt xuống vạch 5 và cứ bị như vậy hoài sau mỗi lần đổ xăng , có vẻ như cái kim này ko chính xác lắm ko bít có pác nào bị hiện tượng này ko hic àh wen với lại đọc báo thấy có pác kia review dc 38km 1 lít xăng em cũng đổ xăng tét thứ nhưng chưa tới 35 đã hết trơn xăng , tay ga khi chạy em để ga đều 40-45 thỉnh thoảng giảm xuống 35 lâu lâu lên 60km/h đường vt chạy thoải mái hay là do xe mới nên chưa nóng máy nhỉ haizzzzz . Àh cho em hỏi thêm là dung tích bình xăng lx125cc là bao nhiu lít ây nhỉVài tấm hình xe mới cho sinh động
Cụ theo dõi thêm một thời gian nữa xem sao nhé.

cac bác cho em hỏi má vừa cho con vespa lx 150ie cơ mà đi đc 5000km mua cũng lâu rồi nhưg tại đầu bị rung khi lên ga thì hqua e đi bảo dưỡng thay dầu bảo họ chỉnh lại thì ngon lành rồi . Nhưg mà cái đèn động cơ bên trái khi đang đi nó cũng báo sáng ( bị tầm 2 tháng nay rồi ) e mang đến họ thay cảm biến oxy cảm biến nhiệt nhưng mà vẫn bị , em vặn 1 lúc họ bảo muốn biết rõ bệnh thì phải tháo máy đem lên hà nội :(( có cái chân h đem lên hn thì toi . Nhà e ở hạ long bác nào có bị qua cái môn này cho e xin ý kiến với . E Hoang mang style quá :(
Thay cảm biến oxy không hết thì có nghĩa là cái cảm biến đó không có lỗi cụ à. Có thể do các giác cắm điện chưa vào hết... Nếu có thể cụ đi chơi HN thì mang em nó đi khám bệnh luôn cho tiện.

Cho tôi hỏi, xe beverly 125ie 2011 có phải thay lọc dầu không và có thì giá cả thế nào??? Tôi xin cảm ơn trước.
Em nghĩ cụ giờ mới thay là hơi muộn rồi đấy, giá chỉ hơn trăm thôi cụ.

Bác Pi cho em hỏi . chiều em đi mua xe liberty S 3v 125 . lúc mua xe có cần lưu ý những gì không ạ . vì em đọc thấy xe mới mua bị lỗi ở vành kêu do dây chạm vào đầu xe . bác giúp em luôn nhá
Xe mới nào lúc đầu cũng như nhau hết cụ à, nhớ bước chân phải trước khi ra khỏi nhà nhé.

Các cụ cho cháu hỏi. Tầm 1 tuần nay xe cháu đi bị lạn tay lái rất khó chịu. Tưởng lốp bị làm sao qua bơm mà thợ bảo vẫn căng lắm. Đi như xịt lốp cứ lạn lạn tay lái chông chênh khó chịu lắm ạ :((
Xe cháu Lxie 125 đi được mới 4000km ạ !
Xe cụ cần chỉnh lại cái cổ phốt, đơn giản lắm.

Chào các bác, hôm nay Gấu nhà em đang sử dụng con Liberty thì có hiện tượng như này ạ:
Đang đi bình thường thì tự nhiên chết máy, sau đó đề lại rồi đi được 1 đoạn thì chết tiếp, 2~3 lần như thế thì chết máy hẳn.
Sáng nay em có gọi đường dây nóng cho các bác bên Ý Việt định nhờ cứu hộ thì Gấu nhà em mở qua mở lại thì lại nổ được máy. Em lên mạng tìm hiểu thì thấy có nhiều trường hợp nói bệnh này của Li có nhiều xe bị do con chip nhận diện khóa với ổ bị hỏng nên dẫn tới hiện tượng khóa từ ko nhân diện được.
Em hoang mang quá, cứ để thế này mà có hôm Gấu phải dắt bộ về hoặc ghé vào đâu sửa lợn lành thành lợn què thì toi em :(
Các bác phán bệnh giúp em với ạ.
Chủ nhật này chắc em lại phải qua bên Hàng Chuối xem thế nào vậy :(
Khả năng cái rơ le bơm xăng nó chập chờn, hoặc công tắc chân chống điện.

TanPiaggio

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, xe của em LX125 có hiện tượng như sau: xe đi được khoảng 6Km thì ga mãi không đi nhanh được, chỉ đi được khoảng 10Km/h thôi. Em kéo ga thì xe ỳ ra không đi được. Các cụ cho em hỏi nó bị bệnh gì ạ. Em cám ơn nhiều.
Cụ tả sơ sài quá, lúc nào qua bọn em chạy thử xem sao.

Bác pi cho e hỏi e đi đc 500km đầu nên cần bảo dưỡng lần 1,e mua xe ở phố huế nhưng ko thuộc hệ thống chính hãng vậy e đem xe qua nhà bác o hàng chuối vẫn đc chứ nhỉ,vs bác cho e xin giá lần bảo dưỡng lần 1 gồm thay cái j vs bn tiền,e cũng muốn biết mấy cái chống trộm nữa
500km đầu thì cụ chỉ mất tiền mua dầu, lọc dầu để thay thôi. Nếu mua ở ngoài nhưng đc phát cái quyển sổ BH có dấu má đàng hoàng thì cụ vẫn có thể đc BH như những xe khác.

Hôm nay vừa qua bảo dưỡng toàn bộ xe lx125 ở chỗ cụ Pi, nhân viên bên cụ thay cái dây cuaroa trông không giống cái nguyên bản theo xe. Cụ Pi xem lại hộ cái dây loại gì mà đắt thế 850 nghìn?
Bên em ngoài dây chính hãng còn có thêm dây Bando của nhật, hàng tốt hơn nhiều.

Các cụ cho e hỏi e lx 3v e mới lấy đổ 120k xog đi 120km có ổn k ạ?
Có vẻ hơi nhiều thì phải.

cho e hỏi cái,LX ie của em đi hơn 1 vạn mà từ lúc mới mua đến jo,thay dầu bão dưỡng chỉnh côn thường xuyên mà đi k khác j 1 cái công nông,giật và ì kinh khủng,k như LX khác ( vì nhà e có 2 con mua cùng nhau,con kia đi ngon và mươt lắm)
vậy là do lỗi j hả bác vì cứ ra topcom thì thợ bảo là do côn r chỉnh vớ va vớ vẩn cái j đó ở côn là xong,nhưng e chạy thấy vẫn thế và nếu có đc thì chỉ 3-5 ngày lại đâu vào đo
em nghi là do có j trong máy chứ chả phải côn.
cụ tư vấn em cái,e có thể mang ra đâu check lại đc hả cụ
e mong tin cụ :(
Khả năng lỗi bộ côn, khó chỉnh lắm. Cụ cứ ra đấy yêu cầu họ làm bảo hành thay mới (nếu xe còn hạn BH).

Xe cụ bị tai nạn nên hãng không bảo hành, còn sửa chữa thì đương nhiên là làm đc chứ cụ. Nếu xe cụ không chạy đc thì gọi vào số hotline, bên em sẽ cử người đến mang xe về xưởng để sửa chữa.

bác ơi check dùm em . em BH vành tại số 7 HC từ đầu tháng 6 đến h mà vẫn chưa thấy CH gọi lên thay. xe em là Liberty S màu xám . BKS 29Gx-xxx.66 ạ
Cụ chờ thêm cho vài hôm nữa, nhà máy bây giờ làm hơi chậm ạ.

TanPiaggio

Xe buýt

Huy Hồng

Đi bộ
A ơi cho e hỏi con lbt việt nhà e .đi đc gần 1 năm rưỡi rồi .dạo này đi toàn bị hụt ga .đi cứ hụt xog lại ga lên như chêu ngươi í .có hôm thì bị chết máy hẳn .xog đề lên đi đc 1 tí lại bị .mấy lần mới bt đc .nó bị bệnh gì vậy a ơi

Trạng thái
Thớt đang đóng