Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

dracula_bg

Xe điện
Cụ Tân cho em hỏi con Liberty Việt với. Xe em mua được 6 tháng, chạy được 8000 km, khoảng 1 tháng trở lại đây có dấu hiệu dở chứng. Em đang chạy mà nhả hết sạch ga cho xe đi chậm lại, sau đó kéo ga từ từ thì thấy xe rất ì, nặng nề và máy kêu có cảm giác khực khực. Nếu trước đây em kéo ga nó lên đều kiểu 1 2 3 4 thì bây giờ nó lên theo kiểu 1 1 1 4, thành ra đi đường đông đúc trong nội thành rất khó khăn, những lúc phanh xe lại, kéo mãi không thấy ga đâu mà kéo cố tí nữa thì nó vọt hẳn lên, máy chạy cũng gằn hơn, rung hơn. Cụ bắt bệnh hộ xe em với.
xe em cũng kiểu thế này, mà theo em nghiên cứu vào theo dõi trên tp này thì có thể là do côn không được vệ sinh thường xuyên, em cũng chưa có time đi vệ sinh lại côn xem có hết không, một số trường hợp thì lại bảo thay bi bủng gì đấy, cứ lần lần từng cái một xem sao.
Để khắc phục cái này thì thường em đi không bao giờ về hết ga, trừ khi dừng hẳn lại, thường em giảm ga kết hợp với phanh, không đi cứ lựng khựng thế ức chế lắm, mà vớ vẩn lại bị thằng đằng sau nó hun vào mông ấy chứ.

xichlo_thoi

Xe máy
Các cụ cho em hỏi,xe liberty 3v ie mới tơ bây giờ cả đăng kí là bao nhiêu trọn gói nhỉ?xe này đi có hay dở chứng ko các cụ?

Teeni

Xe đạp
xe em cũng kiểu thế này, mà theo em nghiên cứu vào theo dõi trên tp này thì có thể là do côn không được vệ sinh thường xuyên, em cũng chưa có time đi vệ sinh lại côn xem có hết không, một số trường hợp thì lại bảo thay bi bủng gì đấy, cứ lần lần từng cái một xem sao.
Để khắc phục cái này thì thường em đi không bao giờ về hết ga, trừ khi dừng hẳn lại, thường em giảm ga kết hợp với phanh, không đi cứ lựng khựng thế ức chế lắm, mà vớ vẩn lại bị thằng đằng sau nó hun vào mông ấy chứ.
do côn và dây curoa đi lâu ngày bị dão côn bị bẩn

trongnhanbl

Xe đạp
tình hình là nhà em định mua 1 chiếc liberty 125 3v ie mới ra, nhưng mình chưa chạy thữ lần nào, bác nào chạy rồi cho em hỏi tý, chạy có bốc giống novo lx ko, tình trạng xăng ntn? đường trường thy bao nhiu km/L, lúc mình đề nó co kêu to giống mấy chiêc vecpa hay AB ko?

tungpro87

Đi bộ
con em mới được cho 1 chiếc piagio zip, nhưng không có đồng hồ báo xăng. Cho em hỏi kinh nghiệm đi như thế nào nhỉ để k bị hết xăng

scootervt

Đi bộ
có pác nào bị như em ko , chả là em vừa mua con vespa lx 3v mới cho vợ em đi chưa có biển số , em chạy rodai thử em thấy như này : dưới 40km/h xe rung rung như mát xa kaka , trên 40km/h thì hết , còn cái nữa là cái kim xăng xe em nó ngộ gê , vd em đổ 50k xăng nha thì kim xăng nó chỉ lên đến vạch thứ 6 em vd vậy đi , khi vừa đổ xăng xong thì kim xăng chỉ lên vạch 6 , sau đó em nổ máy thì kim xăng tụt xuống vạch 5 và cứ bị như vậy hoài sau mỗi lần đổ xăng , có vẻ như cái kim này ko chính xác lắm ko bít có pác nào bị hiện tượng này ko hic àh wen với lại đọc báo thấy có pác kia review dc 38km 1 lít xăng em cũng đổ xăng tét thứ nhưng chưa tới 35 đã hết trơn xăng , tay ga khi chạy em để ga đều 40-45 thỉnh thoảng giảm xuống 35 lâu lâu lên 60km/h đường vt chạy thoải mái hay là do xe mới nên chưa nóng máy nhỉ haizzzzz . Àh cho em hỏi thêm là dung tích bình xăng lx125cc là bao nhiu lít ây nhỉVài tấm hình xe mới cho sinh động

npl1994

Đi bộ
cac bác cho em hỏi má vừa cho con vespa lx 150ie cơ mà đi đc 5000km mua cũng lâu rồi nhưg tại đầu bị rung khi lên ga thì hqua e đi bảo dưỡng thay dầu bảo họ chỉnh lại thì ngon lành rồi . Nhưg mà cái đèn động cơ bên trái khi đang đi nó cũng báo sáng ( bị tầm 2 tháng nay rồi ) e mang đến họ thay cảm biến oxy cảm biến nhiệt nhưng mà vẫn bị , em vặn 1 lúc họ bảo muốn biết rõ bệnh thì phải tháo máy đem lên hà nội :(( có cái chân h đem lên hn thì toi . Nhà e ở hạ long bác nào có bị qua cái môn này cho e xin ý kiến với . E Hoang mang style quá :(

Alexandre Ciskob

Xe điện
Bác nào cho em review ngắn gọn về em Lx 3v đi ạ :)

nicodotchua

Xe máy
Cho tôi hỏi, xe beverly 125ie 2011 có phải thay lọc dầu không và có thì giá cả thế nào??? Tôi xin cảm ơn trước.

Pi-Liberty3vS

Đi bộ
Bác Pi cho em hỏi . chiều em đi mua xe liberty S 3v 125 . lúc mua xe có cần lưu ý những gì không ạ . vì em đọc thấy xe mới mua bị lỗi ở vành kêu do dây chạm vào đầu xe . bác giúp em luôn nhá

baoanh_2013

Xe máy
xe của e ngốn xăng quá các bác ạ. làm thế nào cho piaggo đỡ ngốn xăng các bác nhỉ

ladyred

Xe hơi
em hỏi ngắn gọn sau 1 thời gian cố mà ko được : em muốn bán cái xe GTs125 Nhập 2008 thì theo các bác em đi đâu để bán đc em nó ạ ?
Xe đi vẫn thích, nhưng em cao 1,55m ko đú được mãi.

6002

Xe đạp
Các cụ cho cháu hỏi. Tầm 1 tuần nay xe cháu đi bị lạn tay lái rất khó chịu. Tưởng lốp bị làm sao qua bơm mà thợ bảo vẫn căng lắm. Đi như xịt lốp cứ lạn lạn tay lái chông chênh khó chịu lắm ạ :((
Xe cháu Lxie 125 đi được mới 4000km ạ !

Pi-Liberty3vS

Đi bộ
Mọi người cho hỏi sao mình mới mua liberty S3v . lúc mua xong thợ của hãng đổ cho mình 100k xăng đang kịch vạch đỏ lên được 1 vạch . mình đi được 30km nó báo vàng luôn . xong lại đổ tiếp 40k lên được 2 vạch . ra hãng hỏi họ bảo ra đổ đầy bình thì thêm 60k nữa . tóm lại xe mình phải đổ tổng 200k giờ mới đầy bình . mong các cụ xem hộ và phán ạ

lexushop

Xe hơi
Cụ Pi cho hỏi xe Lxie đi 1v3 giờ cần làm những gì vậy

Winstorm07

Xe container
Chào các bác, hôm nay Gấu nhà em đang sử dụng con Liberty thì có hiện tượng như này ạ:
Đang đi bình thường thì tự nhiên chết máy, sau đó đề lại rồi đi được 1 đoạn thì chết tiếp, 2~3 lần như thế thì chết máy hẳn.
Sáng nay em có gọi đường dây nóng cho các bác bên Ý Việt định nhờ cứu hộ thì Gấu nhà em mở qua mở lại thì lại nổ được máy. Em lên mạng tìm hiểu thì thấy có nhiều trường hợp nói bệnh này của Li có nhiều xe bị do con chip nhận diện khóa với ổ bị hỏng nên dẫn tới hiện tượng khóa từ ko nhân diện được.
Em hoang mang quá, cứ để thế này mà có hôm Gấu phải dắt bộ về hoặc ghé vào đâu sửa lợn lành thành lợn què thì toi em :(
Các bác phán bệnh giúp em với ạ.
Chủ nhật này chắc em lại phải qua bên Hàng Chuối xem thế nào vậy :(

cucsat

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, xe của em LX125 có hiện tượng như sau: xe đi được khoảng 6Km thì ga mãi không đi nhanh được, chỉ đi được khoảng 10Km/h thôi. Em kéo ga thì xe ỳ ra không đi được. Các cụ cho em hỏi nó bị bệnh gì ạ. Em cám ơn nhiều.

Hungteo

Đi bộ
Bác pi cho e hỏi e đi đc 500km đầu nên cần bảo dưỡng lần 1,e mua xe ở phố huế nhưng ko thuộc hệ thống chính hãng vậy e đem xe qua nhà bác o hàng chuối vẫn đc chứ nhỉ,vs bác cho e xin giá lần bảo dưỡng lần 1 gồm thay cái j vs bn tiền,e cũng muốn biết mấy cái chống trộm nữa

Trạng thái
Thớt đang đóng