Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

anhtuan17

Xe tải
Em lx 3vie của em mới đi đc khoảng 70km mà em thấy hơi k ổn các bác ạ. Cái công tắc đề của em nó chập cheng quá, lúc thì ấn phát đc ngay, nhưng có lúc phải 3-4 lần mới đề đc, thêm nữa cái kim xăng chỉ loạn cả lên, em đổ 100k, đi 36km mà nó đã chỉ vạch E rồi :-s. Em băn khoăn quá , hic hic
Vụ kim xăng này con GTS của em không bao giờ bị nhưng con LEAD của bà xã em mới mua bị luôn, hôm mới mua em đổ 70k tiền xăng thấy không lên, lúc sau lại lên. Sau mang ra hãng kiểm tra hóa ra bị CHUỘT CẮN. Họ phải nối lại cho em và không lấy tiền công do xe mới mua.

Chắc dây điện cảm ứng xăng của cụ cũng bị thế nên chập chờn đấy, kiểm tra và nối là xong.

anhtuan17

Xe tải
anh ơi cho e hỏi.xe em bị tình trạng đang đi tự nhiên nó khự lại như kiểu hết xăng xong bị dừng hẳn lại.ko đề đc nữa.đề chỉ nghe thấy tiếng điện.e dắt bộ đến hàng sửa xe người ta dựng chân chống đứng rồi đề 1 hồi lâu thì lại nổ và đi bình thường.e bảo người ta kiểm tra cho em thì họ nói xe đi đc bình thường như thế này rồi thì ko kiểm tra dc,cứ như thế vài ngày lại bị 1 lần,dắt bộ rất khổ,trước đấy e vừa thay bugi và ac quy chính hãng ở lê duẩn ... bây h e thấy rất mệt,cứ vài ngày nó lại dở chứng,dắt bộ rất khổ.anh cho em biết qua là có thể nó bị làm sao ko ạ.e định qua tết mang qua hàng chuối kiểm tra tổng thể
Xe bác này bị giống con GTS của em bị một lần phải dắt, hóa ra bị tắc xăng bác ah. Đi lâu bác bảo cụ Pi rửa chế và kiểm tra đường dẫn xăng. Đảm bảo không bao giờ bị

knight910

Đi bộ
nếu tuần sau cụ mua Li việt thì nên đợi 2 3 tuần, Li 3valve sắp ra mắt rồi
e cũng mới biết cái vụ Li 3 vavle này :-?
ưu điểm là tiết kiệm xăng thôi à cụ ?
không biết có tđổi kiểu dáng k vì e thích kiểu dáng của Li cũ hơn :-s

Piaggio Junior

Xe điện
em cũng bảo thay cái mới cho khỏi vểnh ra, còn mất miếng nhựa cũng không sao thì anh thợ bảo là không có cách nào được, vì miếng inox nó móc vào miếng nhựa, không có thì nó phải vểnh ra ... em cũng rệu luôn ...

cảm ơn cụ, chả biết có ai ở sài gòn biết chỗ nào chuyên hàn nhựa không nhỉ :((. xấu cũng không quan trọng quan trọng nó vênh ra và khá bén mặc quần short đi ngang qua ko khéo là 1 vết ... em bị 1 vết rồi ....
Cụ ra mấy bác độ xe kiểu gì họ chả hàn lại cho bác được , đúng là chán với thợ thời nay chắc họ chỉ tính đến lợi nhuận ...:-<

em mua Li việt và đã đi được 2 năm trước đây có hiện tượng đang chạy xe thì đèn phun xăng điện tử sáng một lúc sau tự tắt. Lần trước có bác tư vấn do lỏng ắc quy nhưng siết chặt nhiều rồi giờ bị lặp lại nhiều hơn ---> em sợ tới lúc hỏng phun xăng điện tử. Bác cho em hỏi cách khắc phục và chi phí vì đã hết hạn bảo hành.
Xe bác bị lâu thế mà giờ bác mới hỏi em , còn BH không bác ơi ....hiện tượng đó thường phải điều chỉnh bằng phần mềm cơ , hãn hữu có trường hợp phải thay bộ MIU khác , nhưng có xe chạy từ đó đến giờ cũng không sao , đó là hiện tượng bọ MIU báo lỗi" nhầm "ạ

nếu tuần sau cụ mua Li việt thì nên đợi 2 3 tuần, Li 3valve sắp ra mắt rồi
Cụ Giỏi nhỉ , cũng hóng được rồi ợ ...;) để em giật tít thớt mới cho cả nhà hóng nhá ...

robocop

Xe buýt
em cũng bảo thay cái mới cho khỏi vểnh ra, còn mất miếng nhựa cũng không sao thì anh thợ bảo là không có cách nào được, vì miếng inox nó móc vào miếng nhựa, không có thì nó phải vểnh ra ... em cũng rệu luôn ...

cảm ơn cụ, chả biết có ai ở sài gòn biết chỗ nào chuyên hàn nhựa không nhỉ :((. xấu cũng không quan trọng quan trọng nó vênh ra và khá bén mặc quần short đi ngang qua ko khéo là 1 vết ... em bị 1 vết rồi ....

Cụ Giỏi nhỉ , cũng hóng được rồi ợ ...;) để em giật tít thớt mới cho cả nhà hóng nhá ...
vâng nhiều khi em cũng chán, họ không hiểu được giúp khách hàng sửa chửa những cái nhỏ nhặt như vậy, khách hàng sẽ thành khách hàng trung thành, mang lại lợi nhuận lâu dài cho họ bác à, nhìn ngắn lắm ... bị mất có tí đòi thay cả tấm thì em chịu. :D :D em đang tìm hiểu chỗ nào hàn nhựa trong sài gòn ...

em nghe đồn là 10/4 có li 3V phải không cụ :D :D 2 bánh thì em chỉ tìm hiểu Piaggio/vespa thôi :D

Hóa_Đăng

Đi bộ
Xe em hết bảo hành rồi cụ ah. Nếu sửa thì mất bao nhiêu và thay MIU thì mất bao nhiêu ạ? ( Cho em cái giá tình thương mến thương nhé )

Piaggio Junior

Xe điện
Xe em hết bảo hành rồi cụ ah. Nếu sửa thì mất bao nhiêu và thay MIU thì mất bao nhiêu ạ? ( Cho em cái giá tình thương mến thương nhé )
Có trường hợp chỉnh đựoc mà cụ , cụm qua số 7 hàng chuối đi , bảo là bạn em nhá....

duy đông

Xe buýt
XE em xước xác quá ạ. Cho em hỏi là sơn lại toàn bộ khung xe thì hết bao xiền ạ? khoảng bao lâu thì son xong ạ ?

Minh12345

Xe đạp
hôm trước vừa mò từ Hoàng Văn Thái lên Hàng Chuối thay dầu cho 500km đầu tiên. Mọi thứ đều rất Ok :D em thay chai dầu 250k. có mỗi 1 điều là lúc một anh thợ bật công tắc và nổ máy kiểm tra còi và đèn xin nhan thì quên chờ cho cái đèn báo động cơ màu vàng trên đồng hồ tắt hẳn rồi hãy đề máy. Em thấy bảo đi bình thường nếu bật công tắc và đề luôn thì không tốt cho máy.

lala1610

Đi bộ
hix. xe e mới mua đi dc có 3 ngày. hôm qua đang đợi dèn xanh đèn đỏ thì tự dưng tắt máy @.@. Đề thì vẫn lên. ra XC lê văn lương hỏi thì mấy a nói là xe mới fải đi 1000km mới ổn định. Hiện tại nó chưa tròn máy :|. Nếu như thế thật thì nguy hiểm quá ạ, đang đi giữa đường tắt máy xe khác n tông vào mìh thì sao ợ TT.TT. LX 3v đi rung thế này thì về sau đi có êm hơn k ạ?
E là con gái nên hỏi hơi nhiều ^^, mong các bác chỉ giáo ạ !

Minh12345

Xe đạp
bạn phải kiểm tra lại xem, xe đi bao lâu mà tự dưng chết máy còn đáng lo huống hồ xe mới. sau này đi xe êm hơn và giảm sóc mềm hơn. mình đi được khoảng 520km rồi thấy vậy.

anhtuan17

Xe tải
Em lx 3vie của em mới đi đc khoảng 70km mà em thấy hơi k ổn các bác ạ. Cái công tắc đề của em nó chập cheng quá, lúc thì ấn phát đc ngay, nhưng có lúc phải 3-4 lần mới đề đc, thêm nữa cái kim xăng chỉ loạn cả lên, em đổ 100k, đi 36km mà nó đã chỉ vạch E rồi :-s. Em băn khoăn quá , hic hic
Cái vụ đề 3, 4 lần mới nổ thì em thấy xe Piagio nó hay bị, con xe của em cũng bị. Nhưng sau em biết không phải lỗi của xe. Con xe của em mở điện thấy có tiếng bơm xăng hoạt động, nếu mở điện và đề nổ ngay thì đề 2 phát đầu không được. Sau em biết, chờ khoảng 5 giây hoặc vặn tay ga 2 lần để xăng xuống chế. Nổ phát ăn ngay cụ ạ. Cụ thử làm như em xem sao.

Em giải thích thế có đúng không các cụ

Piaggio Junior

Xe điện
XE em xước xác quá ạ. Cho em hỏi là sơn lại toàn bộ khung xe thì hết bao xiền ạ? khoảng bao lâu thì son xong ạ ?
Lâu lắm mới thấy cụ nhỉ , cụ muốn sơn cái gì thì cho hình lên đây xem....

hôm trước vừa mò từ Hoàng Văn Thái lên Hàng Chuối thay dầu cho 500km đầu tiên. Mọi thứ đều rất Ok :D em thay chai dầu 250k. có mỗi 1 điều là lúc một anh thợ bật công tắc và nổ máy kiểm tra còi và đèn xin nhan thì quên chờ cho cái đèn báo động cơ màu vàng trên đồng hồ tắt hẳn rồi hãy đề máy. Em thấy bảo đi bình thường nếu bật công tắc và đề luôn thì không tốt cho máy.
Lý thuyết là như thế , còn các anh thợ chả bao giờ đợi nó tắt đâu , cũng chỉ là khuyến cáo thôi cụ ạ , lần sau cụ mắng cho mấy anh thợ đấy nhớ .

hix. xe e mới mua đi dc có 3 ngày. hôm qua đang đợi dèn xanh đèn đỏ thì tự dưng tắt máy @.@. Đề thì vẫn lên. ra XC lê văn lương hỏi thì mấy a nói là xe mới fải đi 1000km mới ổn định. Hiện tại nó chưa tròn máy :|. Nếu như thế thật thì nguy hiểm quá ạ, đang đi giữa đường tắt máy xe khác n tông vào mìh thì sao ợ TT.TT. LX 3v đi rung thế này thì về sau đi có êm hơn k ạ?
E là con gái nên hỏi hơi nhiều ^^, mong các bác chỉ giáo ạ !
Về dung thì sau nó sẽ đỡ dần thôi mợ ạ , k hết hẳn dc đâu , còn chết máy mợ phải bắt các anh ý kiểm tra phần mềm trên xe ạ .

Cái vụ đề 3, 4 lần mới nổ thì em thấy xe Piagio nó hay bị, con xe của em cũng bị. Nhưng sau em biết không phải lỗi của xe. Con xe của em mở điện thấy có tiếng bơm xăng hoạt động, nếu mở điện và đề nổ ngay thì đề 2 phát đầu không được. Sau em biết, chờ khoảng 5 giây hoặc vặn tay ga 2 lần để xăng xuống chế. Nổ phát ăn ngay cụ ạ. Cụ thử làm như em xem sao.

Em giải thích thế có đúng không các cụ
Đúng rồi mà cụ , nhưng thói quen người dùng là cứ bật khóa đề ngay nên các laọi cảm biến nó chưa kịp điều khiển được ạ .

huyndai HD

Xe đạp
bên bác có nhớt mobil 1 gold loại 5w40 không ạ, có mai e qua thay 1 chai với đỡ phải cất công đi tìm, tiện thể e thay dầu láp luôn thể nhé :)

meomatto

Xe buýt
Giờ hãng Mobil làm gì còn ở Vn nữa đâu bạn?! Nó bán toàn bộ cơ sở cho Total rồi thì phải.

mrbean304

Xe tải
cụ ơi, em đang muốn sơn lại xe lx sang màu xanh rêu. emkết màu đấy dã man. sơn lại toàn bộ thì hết bao nhiêu và bao lâu cụ nhỉ?

nguyenhanh

Xe hơi
cụ ơi, em đang muốn sơn lại xe lx sang màu xanh rêu. emkết màu đấy dã man. sơn lại toàn bộ thì hết bao nhiêu và bao lâu cụ nhỉ?
Khoảng 2,5 Triệu cụ ạ. Vài ngày là có xe lượn.

mrbean304

Xe tải
Khoảng 2,5 Triệu cụ ạ. Vài ngày là có xe lượn.
sơn 5 lớp chính hãng có không mợ nhở hay phải ra ngoài, em thích màu xanh rêu như bản vespa S năm ngoái ý, nhìn bóng đẹp dã man, mà bạn em ra ngoài sơn thì lại ko bóng đẹp được như thế

knight910

Đi bộ
cụ mợ cho e hỏi lốp với dây Curoa của Liberty Việt giá cả như thế nào ạ :-s

vanhunght

Đi bộ
E muốn hỏi các cụ tí, con li nhập của e đi trên 40 có tiếng rè rè ấy, có cụ nào biết tại sao ko ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng