Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

halink

Đi bộ
cụ Tân ơi, tý nữa cháu mang xe ra nhờ cụ xem với bảo dưỡng xe giúp nhà cháu với ak

hien992

Xe đạp
bác Tân ơi xe GTS cua e mới lấy không biết bảo dưỡng dầu nhớt như bào bác nhỉ.giải đáp hộ e với.e mua trên hn nhưng lại đi ở ninh bình.bất tiện quá :((

ducbjll

Xe tải
Chào các cụ, em vừa mua Vespa LX 125 3V tối qua, nên vào đây hỏi kinh nghiệm các cụ (em mới chuyển qua đi Vespa), đến sáng nay đi được khoảng 40km, có mấy câu hỏi cần tham khảo các cụ:
- Tiếng máy kêu hơi to, đi trong hầm còn nghe cả tiếng "phạch phạch" nữa, lúc mới tăng ga hoặc dưới 20km/h thì hơi rung đầu xe, em có nhận xét như vậy qua so sánh với con Fly 125 ie mẹ em đang đi, liệu có phải xe mới nên thế không ạ, hay là do nồi xe không mịn (cũng có thể do lốp quá căng - em cảm nhận thế vì chưa có thời gian đi đo lại áp suất)?
- Có nên thay dầu của hãng không và cần lưu ý gì khi sử dụng xe dòng này không ạ?

Vì box dài quá em cũng ko có nhiều thời gian để đọc hết ngay nên làm phiền các cụ nhiều kinh nghiệm, em cảm ơn ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

hien992

Xe đạp
hầu như LX con nào cũng dung giật.sao bác không mua mấy con đời mới ấy công nghệ mới hơn đầm lắm như Sprint hay Primavera chẳng hạn

ducbjll

Xe tải
em cũng ngắm chán rồi nhưng mà thấy kiểu dáng mới theo ý kiến em đuôi dài không hợp với nam, mặt nạ trước cũng ko hài hòa và đẹp như LX nên em lấy em này

Chỉnh sửa cuối:

ducbjll

Xe tải
bác Tân ơi xe GTS cua e mới lấy không biết bảo dưỡng dầu nhớt như bào bác nhỉ.giải đáp hộ e với.e mua trên hn nhưng lại đi ở ninh bình.bất tiện quá :((
- Dầu máy bác nên thay loại chỉ số 5W-40 khoảng 2000km thay một lần, dầu lap khoảng 6000km thay một lần
- Thỉnh thoảng thay dầu thì vệ sinh lọc gió và côn luôn, trước em đi airblade thái, bệnh ga lên bị rung và giật chủ yếu là do côn, con Fly ie của mẹ em vừa đi vệ sinh côn và lọc gió hết 20k chạy mượt như mới :D

Chỉnh sửa cuối:

wan

Xe đạp
Website
www.wan2tech.com
ko biết e hỏi có lạc đề ko,e đang định lên phuộc BITUBO cho GTS 125ie VN bác nào có kinh nghiệm chia sẻ e với có cải thiện nhiều ko

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ ơi ý e là e bóp phanh sau e giữ nguyên tay phanh thì xe kiểu giật giật ý ăn xong lại k ăn xong lại ăn... phanh trước thì không vấn đề gì :-s
Cụ cho đi vệ sinh bảo dưỡng là ngon ngay thôi.

Lốp trước xe li cho em xin giá với các bác :)
Li của cụ là li nhập hay VN vậy ?

Cụ Tân cho hỏi bên cụ có vệ sinh kim phun điện tử không ạ
Để vệ sinh riêng cái kim phun cần có máy chuyên dụng, rất tiếc là bên em chưa có.

cụ Tân ơi, tý nữa cháu mang xe ra nhờ cụ xem với bảo dưỡng xe giúp nhà cháu với ak
Tết nhất bận rộn quá nên thỉnh thoảng em mới online được, ko rõ cụ qua chưa. Để cho nhanh thì cứ alo theo số hotliine cho e nhé.

Cụ cứ định kỳ thay dầu như những loại xe khác thôi, ko có gì đặc biệt đâu.

Chào các cụ, em vừa mua Vespa LX 125 3V tối qua, nên vào đây hỏi kinh nghiệm các cụ (em mới chuyển qua đi Vespa), đến sáng nay đi được khoảng 40km, có mấy câu hỏi cần tham khảo các cụ:
- Tiếng máy kêu hơi to, đi trong hầm còn nghe cả tiếng "phạch phạch" nữa, lúc mới tăng ga hoặc dưới 20km/h thì hơi rung đầu xe, em có nhận xét như vậy qua so sánh với con Fly 125 ie mẹ em đang đi, liệu có phải xe mới nên thế không ạ, hay là do nồi xe không mịn (cũng có thể do lốp quá căng - em cảm nhận thế vì chưa có thời gian đi đo lại áp suất)?
- Có nên thay dầu của hãng không và cần lưu ý gì khi sử dụng xe dòng này không ạ?
Vì box dài quá em cũng ko có nhiều thời gian để đọc hết ngay nên làm phiền các cụ nhiều kinh nghiệm, em cảm ơn ạ :D
Máy của vespa thì có tiếng kêu đặc trưng rồi ko êm như những dòng xe khác đâu cụ. Xe mới nên máy chưa tròn nên có thể hơi rung một tí, nếu rung nhiều quá thì cụ cho đi bảo dưỡng lại bộ côn nó cũng đỡ nhiều đấy. Dầu cụ có thể thay ở đâu cũng được miễn là loại dầu tổng hợp 5W-40.

ko biết e hỏi có lạc đề ko,e đang định lên phuộc BITUBO cho GTS 125ie VN bác nào có kinh nghiệm chia sẻ e với có cải thiện nhiều ko
Bên em ít độ xe như vậy, cụ chờ xem có cụ nào từng làm vào chia sẻ kinh nghiệm nhé.

ducbjll

Xe tải
Máy của vespa thì có tiếng kêu đặc trưng rồi ko êm như những dòng xe khác đâu cụ. Xe mới nên máy chưa tròn nên có thể hơi rung một tí, nếu rung nhiều quá thì cụ cho đi bảo dưỡng lại bộ côn nó cũng đỡ nhiều đấy. Dầu cụ có thể thay ở đâu cũng được miễn là loại dầu tổng hợp 5W-40.
Cảm ơn cụ, xin hỏi cụ thêm, em thử dựng chân chống giữa rồi nổ máy, đặt tay sau pô thì phát hiện gió từ pô xe ra không đều, mỗi lần hơi thoát ra từ pô nên tao ra tiếng "phạch phạch", tình trạng như thế có vấn đề gì không ạ?

p/s: qua tết đi hơn 500km em mang qua chỗ cụ Tân để bảo dưỡng lần đầu và học hỏi bác ít kinh nghiệm sử dụng xe luôn :D

896588

Xe đạp
cụ cho em hỏi, em có 1 vespa Lx nhập nhưng mỗi lần ngồi lên xe là nó phát tiếng ọt ẹt ọt ẹt em đem ra tiệm roăn cao su quanh thùng cốp dưới yên nhưng vẫn bị kêu tiếng ọt ẹt không giảm vậy cụ có biết nguyên nhân và cách khắc phục không ạ

TanPiaggio

Xe buýt
Cảm ơn cụ, xin hỏi cụ thêm, em thử dựng chân chống giữa rồi nổ máy, đặt tay sau pô thì phát hiện gió từ pô xe ra không đều, mỗi lần hơi thoát ra từ pô nên tao ra tiếng "phạch phạch", tình trạng như thế có vấn đề gì không ạ?

p/s: qua tết đi hơn 500km em mang qua chỗ cụ Tân để bảo dưỡng lần đầu và học hỏi bác ít kinh nghiệm sử dụng xe luôn :D
Không vấn đề gì đâu, cụ cứ lượn tết đi sau đó qua em xử lý cho.

cụ cho em hỏi, em có 1 vespa Lx nhập nhưng mỗi lần ngồi lên xe là nó phát tiếng ọt ẹt ọt ẹt em đem ra tiệm roăn cao su quanh thùng cốp dưới yên nhưng vẫn bị kêu tiếng ọt ẹt không giảm vậy cụ có biết nguyên nhân và cách khắc phục không ạ
Nó không liên quan đến yên đâu, cụ phải kiểm tra bộ bạc treo xe hoặc giảm xóc nhé.

896588

Xe đạp
Không vấn đề gì đâu, cụ cứ lượn tết đi sau đó qua em xử lý cho.

Nó không liên quan đến yên đâu, cụ phải kiểm tra bộ bạc treo xe hoặc giảm xóc nhé.
vâng cám ơn cụ vì em nghe tiếng ọt ẹt ngay dưới yên ngồi nên nghĩ cho thùng

hihi132

Đi bộ
Tình hình là hôm qua em đang chạy con Liberty việt đời 2011
, thì đang đi trên đường tự dưng báo đèn đỏ của dầu và cả đèn vàng của xăng , và đang đi thì chết máy
khi em bật lại thì tối om ko có 1 đèn nào trong khi xăng vẫn còn, em đã dắt xe về nhà và giờ thì cắm cả chìa nâu vào vẫn tối om không lên 1 đèn nào. cụ nào biết cho biết "gấu" em bị lỗi gì để em cùng ẻm đi chơi tết với ạ

hoang_chinh

Đi bộ

Xe e mới bọc lại cái yên thành đen, trông khỏe hơn hẳn :>

Đang định thay cái ốp bô nữa mà hôm nọ qua bác Tân Hàng Chuối thấy báo giáo 450k, chỗ a Hoàng Khâm Thiên là 350k nhỉ :-/

TanPiaggio

Xe buýt
Tình hình là hôm qua em đang chạy con Liberty việt đời 2011
, thì đang đi trên đường tự dưng báo đèn đỏ của dầu và cả đèn vàng của xăng , và đang đi thì chết máy
khi em bật lại thì tối om ko có 1 đèn nào trong khi xăng vẫn còn, em đã dắt xe về nhà và giờ thì cắm cả chìa nâu vào vẫn tối om không lên 1 đèn nào. cụ nào biết cho biết "gấu" em bị lỗi gì để em cùng ẻm đi chơi tết với ạ
[Xe e mới bọc lại cái yên thành đen, trông khỏe hơn hẳn :>

Đang định thay cái ốp bô nữa mà hôm nọ qua bác Tân Hàng Chuối thấy báo giáo 450k, chỗ a Hoàng Khâm Thiên là 350k nhỉ :-/ [/B]
Giá tùy vào hàng của hãng hay hàng ngoài cụ nhé, cái này không ảnh hưởng gì đến hệ thống của xe nên cụ thay bên ngoài cũng được.

TanPiaggio

Xe buýt
Trung tâm BHBD Piaggio Ý Việt xin thông báo tới quý khách hàng về việc nghỉ Tết âm lịch trong 6 ngày từ 18/2 đến hết ngày 23/2, và sẽ phục vụ trở lại từ 9h30 ngày 24/2 (tức ngày 6 tháng Giêng năm Ất Mùi).
Xin trân trọng kính báo và chúc các cụ các mợ năm mới đầy sức khỏe và hạnh phúc !

Chỉnh sửa cuối:

ngageboy

Đi bộ
Các bác cho em hỏi, xe em hiện là Liberty S 3vie (đăng ký cuối 2013), em mua lại của anh họ, hiên đang đi được 7200km, anh của em mới thay dầu ở khoảng km 6300, các chuyên gia cho em hỏi vậy kế hoạch bảo dưởng tiếp theo sẽ chi tiết như thế nào để em biết với, em mới đi xe nên chưa có nhiều kiến thức chăm sóc xe Liberty. cám ơn các bác rât nhiều, chúc các bác ăn tết zui ze. :D

Chỉnh sửa cuối:

741456963

Đi bộ
Cho e hỏi cái này với.
E có con liberty 125ie dạo này chạy nghe tiếng kêu ồn nên e đem ra hãng nó sửa bảo phải thay dây côn văng giá 1 triệu 1 mà e ko biết dây côn văng là cái gì @@ có chỗ nào ở Hà Nội hay Hải Phòng thay cái dây này rẻ hơn chút không ạ

carcafe

Xe tải
Xe em thấy gấu đi tôi qua giật giật như hụt hơi rồi tắt máy cụ cho hỏi là bệnh gì ạ. Xe Lx 125 việt nam 2010

kid08

Xe đạp
Dạo này con vespa S i.e 2011 của em không biết có gọi là ăn xăng không

em đổ 70k là đầy bình mà thấy các con vespa hay lx khác toàn đổ ~ 100k mới đầy, với 70k e đổ đầy bình thì e đi được có khoảng 150km thôi ạ :( không biết cái bệnh ăn xăng này có sửa chữa đc k ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng