Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

baote

Xe đạp
Sáng nay e có qua chỗ bác sửa cái lỗi rung xe lx ( xe e là xe lx xanh ý) thì khi nó đi cũng đỡ r nhưng chưa hết rung ms cả sau khi đi chỗ bác về e đi xe nó xuất hiện cái tiếng j đấy k êm đc như trc. Bác cho e hỏi là làm ntn để hết rung và hết luôn cái tiếng kia nhé :-s (có j bác cứ ib hay gọi e :-c cũng đc )

Củ Su Hào

Xe hơi
Bác cho e hỏi e mất cái chìa xanh rồi còn cái chìa mầu nâu (chìa gốc) giờ muốn đánh chìa khóa khác ra chỗ bác à! Giá bao nhiêu bác nhỉ?

TanPiaggio

Xe buýt
Sáng nay e có qua chỗ bác sửa cái lỗi rung xe lx ( xe e là xe lx xanh ý) thì khi nó đi cũng đỡ r nhưng chưa hết rung ms cả sau khi đi chỗ bác về e đi xe nó xuất hiện cái tiếng j đấy k êm đc như trc. Bác cho e hỏi là làm ntn để hết rung và hết luôn cái tiếng kia nhé :-s (có j bác cứ ib hay gọi e :-c cũng đc )
Xe của cụ hôm trước bảo dưỡng côn và phanh đúng không ạ ? Bộ côn sau của cụ bị mòn mất 3 cái vòng đệm nhỏ bằng cao su nên nó hơi kêu một chút, em đã thay tạm cho cụ chạy rồi. Chứ thay cả bộ côn sau thì chi phí nó hơi cao nên cụ cân nhắc.

Bên bác có đặt hàng được ko ạ?
Xe cụ đời gì thế, cho em xin cái ảnh được không ? Hàng này có thể đặt được nhưng giá hơi cao, cụ thử mang ra Hà Trung xem ở đó thợ có khắc phục được cho cụ cái xương yên không.

Bác cho e hỏi e mất cái chìa xanh rồi còn cái chìa mầu nâu (chìa gốc) giờ muốn đánh chìa khóa khác ra chỗ bác à! Giá bao nhiêu bác nhỉ?
Cụ phải mang cho em cả xe và chìa nâu đến mới đánh được cụ à. Có gì gọi cho em qua số hotline nhé.

baote

Xe đạp
Thay cả bộ côn sau thì chi phí tầm bn hả bác? vs cả thế nó có hết ồn và rung k ạ? :-s

Chỉnh sửa cuối:

hungqpvn

Đi bộ
Cho e hỏi thay bộ láp của Fly đời đầu khoảng bao nhiêu ah ?

kenzocreative

Xe đạp
Bên Bác chưa làm việc ạ? E canh cửa nãy jo =))

tranhoangminh

Xe container
e đang định mua xe bên chỗ cụ, mà thấy bảo bên Việt Ý chỉ là trung tâm bảo dưỡng, không phải đại lý bán chính thức của Pi nữa, tất cả đều lấy từ những cho khác bán lại cho khách nếu có nhu cầu, thậm chí còn bị thay cả ECU để cạnh tranh giá, e nghe nói vậy nên cũng có chút lăn tăn không hề nhẹ.
Mà người nói lại là nv bán hàng cũ của Viet ý.

TanPiaggio

Xe buýt
Thay cả bộ côn sau thì chi phí tầm bn hả bác? vs cả thế nó có hết ồn và rung k ạ? :-s
Thay cả bộ thì chi phí hơi cao nên em khuyên cụ cứ để thế mà đi, hơi kêu chút síu thôi không vấn đề gì đâu.

Cho e hỏi thay bộ láp của Fly đời đầu khoảng bao nhiêu ah ?
Em cần kiểm tra trực tiếp xem thế nào mới báo giá chuẩn cho cụ được.

Bên Bác chưa làm việc ạ? E canh cửa nãy jo =))
Cụ đến sớm quá !

e đang định mua xe bên chỗ cụ, mà thấy bảo bên Việt Ý chỉ là trung tâm bảo dưỡng, không phải đại lý bán chính thức của Pi nữa, tất cả đều lấy từ những cho khác bán lại cho khách nếu có nhu cầu, thậm chí còn bị thay cả ECU để cạnh tranh giá, e nghe nói vậy nên cũng có chút lăn tăn không hề nhẹ.
Mà người nói lại là nv bán hàng cũ của Viet ý.
Ý Việt hiện tại chuyển mô hình kinh doanh từ 3S xuống còn 2S, việc bán xe mới tuy không làm nữa nhưng bên em vẫn giới thiệu các cụ đến một chị trước phụ trách Marketing của hãng nên có mối quan hệ rất tốt với các đại lý. Các cụ có thể xem và lấy xe với giá tốt nhất ở bất cứ đại lý nào từ Topcom, Xuân Cầu, Sapa... tại bất cứ nơi đâu từ Hà Nội, Sài Gòn hoặc ở tỉnh nào đó tất nhiên trừ hàng trôi nổi ở phố Huế hay chợ giời. Còn chuyện thay ECU thì những người biết về xe thì nghe đã thấy vô lý rồi, nó là bộ óc trái tim của xe nếu thay thì sao nổ được máy mà vi vu. Cụ nghe lại thông tin từ nhân viên cũ đã cho nghỉ việc thì chắc cũng nên đặt ra một dấu hỏi chứ ?
Chúc cụ có được sự lựa chọn như ý !

Chỉnh sửa cuối:

baote

Xe đạp
thay thì nếu nó hết kêu và rung thì e cũng thay bác ạ! bác cứ ib cho e cái giá để e suy tính xem ntn! hic :|

Củ Su Hào

Xe hơi
Cụ phải mang cho em cả xe và chìa nâu đến mới đánh được cụ à. Có gì gọi cho em qua số hotline nhé.[/QUOTE]
Ọk! Cụ cho e xin giá với ak hoac inbox em

Thang N.

Xe tăng
Cụ Tân cho mình hỏi xe GTS 125 i.e thay ắc quy mới dùng loại nào và giá sao bác nhỉ. Tks bác

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ Tân cho mình hỏi xe GTS 125 i.e thay ắc quy mới dùng loại nào và giá sao bác nhỉ. Tks bác
Nếu cụ thay loại ắc quy theo xe thì giá từ triệu rưỡi đến hai triệu tùy nơi bán (BH 1 tháng). Tuy nhiên em khuyên cụ thay loại của VN chất lượng ổn giá chỉ bằng 1/4 thôi mà được bảo hành 6 tháng. Cụ cân nhắc nhé !

Thang N.

Xe tăng
Cụ Tân pm cho mình giá và nhãn hiệu ác quy nhé. Bên cụ có ắc quy và thay luôn không nhỉ. Tks

hoang_chinh

Đi bộ

Hiện tại e đang chạy con này, các cụ cho e hỏi địa chỉ độ thành Li nhập ở Hà Nội được ko ạ ?

Cho e hỏi "khôn" cái là những đồ gốc của mình thì bán luôn cho cửa hàng độ hay ra đại lý Piaggio bán ạ

Cám ơn các cụ :-*

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ Tân cho hỏi bên cụ có giải quyết luôn cái khâu phần mềm này không ạ
Nếu xe cụ hết bảo hành thì qua em cũng được, còn chưa hết BH thì cụ nên qua chỗ bán để họ kiểm tra và làm bảo hành cho nhanh (vì họ đã có dữ liệu xe của cụ).

Cụ Tân pm cho mình giá và nhãn hiệu ác quy nhé. Bên cụ có ắc quy và thay luôn không nhỉ. Tks
Bên em có loại của VN hiệu TSC 12V-9Ah lắp chạy cũng được.

ZoDlac

Xe đạp
cụ cho em hỏi em muốn độ yên xe Lx cao lên được ko ạ??:-s

baote

Xe đạp
Khi nào bộ côn về thì bác gọi cho e nhé! Bác giúp e sớm sớm 1 tí nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng