Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

kurt_nightmare

Xe tải
Xe em ilberty 125cc ỉ đang chạy đều ga 30-40km/h thì thấy đèn phun xăng sáng lên phát rồi tắt, ga vẫn đều . Bị như thế khoảng 3-4 lần trong vòng 20'.
Chưa hiểu bị làm sao. Cụ pi vào hướng dấn em với

LXie

Xe tải
Ra số 7 hàng chuối đi cụ, chỗ đó là TTBH của Ý Việt.
Thanks cụ . Hn em ra đấy rồi . Nói chung là ngon, chất lượng . Em phi về cũng thấy sướng hơn hẳn :)). Ở đấy có cái tủ bán mấy cái mô hình vespa cũng hay nữa :D. Em thay dầu agip , mà quên mất không biết loại này đi bao nhiêu km thì phải thay cụ nhỉ.

thanglq

Xe tải
"cụ cho em hỏi, 2 cái bịt gương mua ở đâu đấy ạ? cảm ơn cụ nhóe!"

cụ vào trung tâm bảo dưỡng của pi hỏi có đấy ạ xe em mua ở đấy
Cao Bá Quát thẳng tiền cụ ơi. 20k/ cặp. Nhớ bảo nó lấy loại ngàm dài dài tí , chứ loại ngàm ngắn dễ rơi ra lắm .
Các cụ cho em hỏi có chỗ thay dầu agip với cả bảo dưỡng ngon ngon ko ạ
Ra số 7 hàng chuối đi cụ, chỗ đó là TTBH của Ý Việt.
cái này có nhiều hình khác nhau ko ạ, hôm đi đường em thấy có em LX bịt hình nhìn đẹp lắm ợ :D

sutuvang

Xe tải
Xe em ilberty 125cc ỉ đang chạy đều ga 30-40km/h thì thấy đèn phun xăng sáng lên phát rồi tắt, ga vẫn đều . Bị như thế khoảng 3-4 lần trong vòng 20'.
Chưa hiểu bị làm sao. Cụ pi vào hướng dấn em với
Xe của đứa em em cũng gần giống trường hợp cụ này, mấy lần em đang đi thấy đèn phun xăng tự nhiên sáng khoảng mấy chục giây rồi tự nhiên lại tắt, nhưng xe vẫn đi bình thường kô bị chết máy, thỉnh thoảng lại bị, e đã kiểm tra lại tiếp xúc ắc quy nhưng kô có vấn đề gì, kô hiểu lỗi cái gì nữa, vì thỉnh thoảng mới bị nên kô biết ra bảo hành bắt bệnh kiểu gì nữa, các cụ tư vấn hộ em cái ạ

communicator

Xe đạp
các bác cho em hỏi ,em đang đi GT ,xài dây curoa Bando của Nhật đi có êm hơn dây hãng nhiều không,em mới mua dây hãng đi vẫn nghe lạch tạch ,cám ơn các bác

trieuphianh

Xe tải
Đèn check sáng mãi ko tắt tốt nhất cụ đem đi bảo hành cụ ạ. Còn cái đèn báo dầu máy hình cái ấm chè thì đề nổ thì mới tắ ợ
e dự quên ko gạt chân chống lên :P

chiphn1

Xe máy
Xe Li vịt e sắp 500km rồi, e có thể mang xe đến bất cứ trung tâm bảo hành nào đúng ko ạ. Bảo dưỡng lần đầu cho Li thì như nào hả các cụ và chi phí thế nào nữa?

Sobie1986

Xe đạp
Các cụ cho em xin ý kiến với ạ.
Tình hình là xe Li nhập của em đi được hơn 1 vạn 3 mà chưa bảo dưỡng. Xe có 1 số biểu hiện như
- Ga lên là bị giật giật xe.
- Tay phanh trái cứng, bóp sâu.
- Thỉnh thoảng đi vào chỗ xóc có tiếng tạch tạch đằng bánh sau ---> em mang vào hãng, hãng bảo là bị Bi bạc cái đó thay mất 1tr2. Em chưa biết sao nên ko dám làm.
Các cụ chỉ giáo cho em ạ, em muốn đem đi bảo dưỡng nhưng nên làm cái j ạ
Em cảm ơn các cụ rất nhiều :-*

Sobie1986

Xe đạp
Xe của đứa em em cũng gần giống trường hợp cụ này, mấy lần em đang đi thấy đèn phun xăng tự nhiên sáng khoảng mấy chục giây rồi tự nhiên lại tắt, nhưng xe vẫn đi bình thường kô bị chết máy, thỉnh thoảng lại bị, e đã kiểm tra lại tiếp xúc ắc quy nhưng kô có vấn đề gì, kô hiểu lỗi cái gì nữa, vì thỉnh thoảng mới bị nên kô biết ra bảo hành bắt bệnh kiểu gì nữa, các cụ tư vấn hộ em cái ạ
Hehe, lần trước em cũng bị hiện tượng này ạ. Đem vào hãng bảo là bị hỏng khóa xăng, em thay mất 290k cụ ạ. Đi về ngon luôn, lâu lâu ko bị lại. Nhưng có điều khi về thì thợ xe ga gần nhà em bảo rằng chỉ bị ống dẫn xăng tắc hay j j đó, sửa lấy 10k cho vui.. Em ko biết tin ai giờ, nhưng nếu đúng như ông thợ gần nhà thì em gà quá

CuTiVoDich

Xe điện
Cụ Pi ơi cho em hỏi bên cụ có sẵn Liberty 125 màu xanh cửu long không ạ? Nếu có thì thứ 7 này em qua chỗ cụ lấy luon ạ. Cụ PM cho em cái giá OF nhé, đợt trước cũng mua cho Gấu cái LX Việt lô đầu tiên của cụ:)

Lung Roastery

Xe buýt
Xe Li vịt e sắp 500km rồi, e có thể mang xe đến bất cứ trung tâm bảo hành nào đúng ko ạ. Bảo dưỡng lần đầu cho Li thì như nào hả các cụ và chi phí thế nào nữa?
Bảo dưỡng lần đầu chỉ cần thay dầu máy, dầu láp thôi cụ ạ, còn lại chỉ kiểm tra điều chỉnh một số hạng mục đơn giản chứ chưa cần làm gì hết. Cụ có thể đến bất cứ TTBH nào cũng được, ko phải lăn tăn.

Các cụ cho em xin ý kiến với ạ.
Tình hình là xe Li nhập của em đi được hơn 1 vạn 3 mà chưa bảo dưỡng. Xe có 1 số biểu hiện như
- Ga lên là bị giật giật xe.
- Tay phanh trái cứng, bóp sâu.
- Thỉnh thoảng đi vào chỗ xóc có tiếng tạch tạch đằng bánh sau ---> em mang vào hãng, hãng bảo là bị Bi bạc cái đó thay mất 1tr2. Em chưa biết sao nên ko dám làm.
Các cụ chỉ giáo cho em ạ, em muốn đem đi bảo dưỡng nhưng nên làm cái j ạ
Em cảm ơn các cụ rất nhiều :-*
Ặc, xe cụ chạy như vậy thì phải bảo dưỡng toàn bộ là cái chắc, thay thế côn bi má phanh... những phụ tùng bị ăn mòn ấy.

Cụ Pi ơi cho em hỏi bên cụ có sẵn Liberty 125 màu xanh cửu long không ạ? Nếu có thì thứ 7 này em qua chỗ cụ lấy luon ạ. Cụ PM cho em cái giá OF nhé, đợt trước cũng mua cho Gấu cái LX Việt lô đầu tiên của cụ:)
Đang có khuyến mại lớn đấy cụ, giảm giá xe khi mua mới và giảm giá phụ tùng phụ kiện bảo dưỡng sửa chữa sau khi hết bảo hành. Cụ 'đánh cái dây thép' cho cụ chủ thớt ngay và luôn đi nhá.

Selene

Xe đạp
các cụ cho hỏi lôp xe lx bơm bao cân ạ, mà em muôn thay đôi lốp nào tốt tốt hơn lốp đang đi thì nên thay lốp gì các cụ cho em ý kiến nhé

CamSanhHD

Xe đạp
Cu Pi cho em hoi bao dương toan bo thi chu yêu ve nhung kai gi? Chu nhâc nguyên quy chuân cua hang thi nhiêu qua

ducminh1

Xe tải
các cụ cho hỏi lôp xe lx bơm bao cân ạ, mà em muôn thay đôi lốp nào tốt tốt hơn lốp đang đi thì nên thay lốp gì các cụ cho em ý kiến nhé
lốp LX thì cụ nên bơm lốp trước 2.5kg lốp sau 3kg là êm ah :) ,còn thay lốp thì cụ có thể thay dunlop hoặc michelin nhưng giá hơi chát ngoài ra thì yokohama hoặc maxxis e thấy maxxis đi ok mà ko dính đinh như mấy loại xịn kia

Selene

Xe đạp
cụ có thể chi cho em chỗ mua không em mù tịt , giá cả khoảng bao nhiêu cụ nhỉ

ducminh1

Xe tải
cụ có thể chi cho em chỗ mua không em mù tịt , giá cả khoảng bao nhiêu cụ nhỉ
E cũng ko rõ lắm chỉ biết sơ sơ là 2 loại xịn như dunlop hay michelin phải hơn 2tr 1 đôi . Còn maxxis thì rẻ hơn hơn 1tr 1 đôi yokohama gần 1tr 1 đôi

communicator

Xe đạp
ở SG nóng ,đi Maxiss là chuẩn nhất,êm,không gằn,Dunlop với Michelin sản xuất cho đường Châu Âu hay sao í ,đi cảm giác xe xóc lắm,cứng nữa,hay tại ổ gà mình nhiều nên cảm giác vậy,chứ châu âu thì kiếm đâu ra ổ gà,nên không phải cứ lốp càng mắc tiền thì càng ngon đâu ,quan trọng hợp với đường xá khí hậu VN là ok rồi

iperd

Đi bộ
con liberty việt của em chạy được khoảng 600km, nó có hiện tượng đề không nổ máy, 10 lần đề thì khoảng 3 lần không lên, các cụ giúp em với ạh :(

Chỉnh sửa cuối:

vizion

Đi bộ
Cụ Pi cho em hỏi chút... Em đang muốn lấy LX Vịt 125 ở chỗ cụ, vấn đề là em ghét nhất 2 cái inox: 1 là ở chắn bùn trước, 1 cái ốp ở đèn chiếu biển... Vậy cụ có thể tư vấn cho em gọt mào trước và thay ốp đèn sau giá cả dzư lào không ạ. Ổn ổn là em chạy lên chỗ cụ em múc liền hehe

Trạng thái
Thớt đang đóng