Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

communicator

Xe đạp
@nmh1002 : cụ cho em hỏi cái là mình độ bi ,thì thay vì độ 3 viên nặng hơn thì độ 3 viên nhẹ đi so với zin có được không cụ ? không hiểu cụ làm sao độ bi côn nặng hơn được cũng hay ,mà sao con GTS nhà em đi bình thường rất mướt,nhưng kẹt xe quá ,dừng lâu quá là đi nó hơi gằn,nhưng để nguội máy ,ngồi cafe tới chiều đi lại êm ái không gằn,gằn chứ không rung đầu,vậy có bình thường không cụ ,cám ơn cụ

nmh1002

Xe hơi
Độ nhẹ đi thì em cũng ko rõ, nhưng mà đi bi nhẹ thì xe gào, độ nặng hơn thì có gì đâu, em post hình ví dụ thôi nhé, giữa viên bi có cái lỗ đấy, người ta đúc thêm vào cho nặng hơn thôi

thanhac

Xe hơi
Cụ cứ lên hỏi nhé , hôm trước Big Bear làm gãy chuôi nên mình phải thay luôn giá lf 100K trước kia cũng có cụ đi bọc lại ỏ LVC mình nhớ là có đọc ở trên 4 roon rồi

joli_bobi

Xe tải
Website
www.gento.vn
ới zời ơi ! cụ pi ơi !
Sáng nay em có qua số 7 Hàng Chuối bảo dưỡng định kì lần 1 ( 500km) haizzz ... Ko thấy các pác kiểm tra phiếu bảo hành, cũng ko điền và đóng dấu ở quyển bảo hành là đã bảo dưỡng xong lần 1 ( em thấy ở topcom phải kí và đóng dấu theo các lần bảo dưỡng mà ) chỉ thấy dán 1 cái ở trong cốp là lần bảo dưỡng tiếp theo 3000Km.

Còn về cái chương trình như cụ bảo là ưu đãi với khách hàng diễn đàn, em hỏi thì mấy pác ở đó bảo chả có chương trình nào cả ??

Cụ giải thiz e phát :(

Alexus

Xe máy
ới zời ơi ! cụ pi ơi !
Sáng nay em có qua số 7 Hàng Chuối bảo dưỡng định kì lần 1 ( 500km) haizzz ... Ko thấy các pác kiểm tra phiếu bảo hành, cũng ko điền và đóng dấu ở quyển bảo hành là đã bảo dưỡng xong lần 1 ( em thấy ở topcom phải kí và đóng dấu theo các lần bảo dưỡng mà ) chỉ thấy dán 1 cái ở trong cốp là lần bảo dưỡng tiếp theo 3000Km.

Còn về cái chương trình như cụ bảo là ưu đãi với khách hàng diễn đàn, em hỏi thì mấy pác ở đó bảo chả có chương trình nào cả ??

Cụ giải thiz e phát :(
Sáng nay em cũng ra số 7 hàng chuối này, ở bàn thanh toán xiền có 1 cái biển mica khổ A4 ghi chữ ofer to đùng mà, điều lệ thì em nhớ mỗi cái khách hàng mua 2 xe HOẶC là ofer thì được miễn phí 1 lần thay dầu, giảm x% khi bảo dưỡng, thay phụ kiện... Có 1 anh còn nhiệt tình bảo em để thông tin lại làm thẻ, khi nào có cửa hàng sẽ gọi, hnay em chưa có thẻ thì đăng nhập nick vào máy tính để giảm giá. Xe em mới mua nên chỉ tậu mỗi cái biển chờ, được giảm luôn 8k, hehe

TuanHung1

Xe tăng
Độ nặng bi lên máy xẻ giảm giạt với gào a các bác, sao hảng ko làm lun nhỉ nó để nhẹ thế làm gì ko biết. Thay bi này có đơn giản ko để em đặt mua về thay lấy các bác. Em chạy li ie ạ. Bệnh li việt gét cái là nó hay bị lịm ga em tìm mà ko có cách khắc phục là sao các bác. Đang đi nó im im đi rồi mới lên ga lại như lúc đầu ý

khang_bk

Đi bộ
Topic mới vắng quá....

Chỉnh sửa cuối:

khang_bk

Đi bộ
Cháu vừa mang xe GT.10 xanh qua kiểm tra và chỉnh sửa vài thứ.
Cũng khá hài lòng với cách phục vụ của các cụ bên đó.

Cháu khai nick trên otofun được giảm 10%. Cảm ơn cụ pi.

Chỉnh sửa cuối:

Buratino88

Xe hơi
các cụ cho cháu hỏi về dầu láp xe vespa với ạ.
1. Dầu láp lúc mới có màu vàng óng và trong, nhưng khi thay dầu thì cháu thấy nhớt thành màu vàng đục, sữa sữa... gần như sữa đặc vậy.
2. Cháu nghi đó là do nước vào khi rửa xe. các cụ cho cháu hỏi nước nó vào bằng đường nào ạ?

MEOTO1988

Xe tải
1. Dầu láp lúc mới có màu vàng óng và trong, nhưng khi thay dầu thì cháu thấy nhớt thành màu vàng đục, sữa sữa... gần như sữa đặc vậy.
2. Cháu nghi đó là do nước vào khi rửa xe. các cụ cho cháu hỏi nước nó vào bằng đường nào ạ?
Theo mình biết hiện tượng đó chỉ là dầu lap nó bị đông lại thôi. Nhìn như mỡ lợn và mỡ gà, nhưng khi đi máy nóng nó sẽ tan ra thôi.

joli_bobi

Xe tải
Website
www.gento.vn
Sáng nay em cũng ra số 7 hàng chuối này, ở bàn thanh toán xiền có 1 cái biển mica khổ A4 ghi chữ ofer to đùng mà, điều lệ thì em nhớ mỗi cái khách hàng mua 2 xe HOẶC là ofer thì được miễn phí 1 lần thay dầu, giảm x% khi bảo dưỡng, thay phụ kiện... Có 1 anh còn nhiệt tình bảo em để thông tin lại làm thẻ, khi nào có cửa hàng sẽ gọi, hnay em chưa có thẻ thì đăng nhập nick vào máy tính để giảm giá. Xe em mới mua nên chỉ tậu mỗi cái biển chờ, được giảm luôn 8k, hehe
Sáng thứ 7 mình qua ko thấy có thông tin gì luôn, hỏi thì các pác ý bảo ko có... Mình thay dầu 500km đầu tiên. Hỏi có khuyến mại gì cho thành viên offter họ bảo chả có :( - thấy làm mỗi thẻ

Hự !

ToyotaVN

Xe máy
e mới tham gia diễn đàn lên có một số thắc mắc
piaggio đây là nói chung cho cả hàng nhập với hàng việt phải ko ạ
nghĩa là có sự cố hỏng hóc thì cả hàng nhập lẫn việt đều ra service phải ko ạ?
e đang tính mua e lx nhập
ko bít bác nào có kinh nghiệm khi đi mua gì ko
Mua hàng việt có vẻ hay hơn ạ

tinhtx

Xe tải
Theo miêu tả của cụ thì 99% là lab của cụ bị nước vào. Cụ mang lên hãng để thợ họ kiểm tra cho, để tình trạng này lâu không có lợi cho xe của cụ đâu

Chỉnh sửa cuối:

TanPiaggio

Xe buýt
Tình hình là thế này bác ạ! bên Ý Việt đang có chương trình làm thẻ và giảm giá cho ofer. Chương trình như sau:
+ Nếu ofer nào đã mua xe của Ý Việt thì được giảm 15% tiền phụ tùng và công sửa chữa.
+ Nếu ofer nào chưa mua xe của Ý Việt thì được giảm 10% tiền phụ tùng và công sửa chữa.
Còn tiền dầu thì không được giảm đâu bác ạ!^^
Sáng thứ 7 mình qua ko thấy có thông tin gì luôn, hỏi thì các pác ý bảo ko có... Mình thay dầu 500km đầu tiên. Hỏi có khuyến mại gì cho thành viên offter họ bảo chả có :( - thấy làm mỗi thẻ

Hự !

TanPiaggio

Xe buýt
@nmh1002 : cụ cho em hỏi cái là mình độ bi ,thì thay vì độ 3 viên nặng hơn thì độ 3 viên nhẹ đi so với zin có được không cụ ? không hiểu cụ làm sao độ bi côn nặng hơn được cũng hay ,mà sao con GTS nhà em đi bình thường rất mướt,nhưng kẹt xe quá ,dừng lâu quá là đi nó hơi gằn,nhưng để nguội máy ,ngồi cafe tới chiều đi lại êm ái không gằn,gằn chứ không rung đầu,vậy có bình thường không cụ ,cám ơn cụ
Không được đâu cụ nhá! bi của xe 125 là 8gam, còn của xe 150 là 10gam theo đúng tiêu chuẩn. Nếu mà mình lắp bi nặng hơn như cụ nói thì có khả năng ảnh hưởng đến bát côn rất nhiều.
còn xe cụ đi nóng máy bị gằn là khi đó quạt gió chạy cảm giác rung xe chứ ko ảnh hưởng gì đâu. cụ yên tâm nhá!

chiphn1

Xe máy
Theo miêu tả của cụ thì 99% là lab của cụ bị nước vào. Cụ mang lên hãng để thợ họ kiểm tra cho, để tình trạng này lâu không có lợi cho xe của cụ đâu
uhm ko có gì đâu mình cũng mới thay dầu ở đó mà

nguyenducdung

Xe buýt
Tình hình là thế này bác ạ! bên Ý Việt đang có chương trình làm thẻ và giảm giá cho ofer. Chương trình như sau:
+ Nếu ofer nào đã mua xe của Ý Việt thì được giảm 15% tiền phụ tùng và công sửa chữa.
+ Nếu ofer nào chưa mua xe của Ý Việt thì được giảm 10% tiền phụ tùng và công sửa chữa.
Còn tiền dầu thì không được giảm đâu bác ạ!^^
Cụ ơi, cụ cho biết thủ tục đi ạ, sắp tới xe em đi bảo dường 3000 KM rồi (xe em ko phải mua ở Ý Việt)

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ ơi, cụ cho biết thủ tục đi ạ, sắp tới xe em đi bảo dường 3000 KM rồi (xe em ko phải mua ở Ý Việt)
Thủ tục có gì đâu cụ! Chỉ cần cụ qua đây cho em cái Nick OF của cụ để xác nhận cụ là ofer. Cụ cho cả họ tên và sđt thoại của cụ để bên em làm thẻ cho cụ. Xe cụ đi 3000km thì được kiểm tra toàn bộ xe miễn phí, chỉ phải mất tiền dầu thôi cụ nhá!:)

aladin77772000

Xe hơi
dang phai sua con fly o cho bac, piago lom that, moi di 1van ma da hong ca truc may, sorry mod vi dung dt khong co bo go tieng viet, khi nao ve em se chinh lai

Trạng thái
Thớt đang đóng