Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguyenducdung

Xe buýt
Thủ tục có gì đâu cụ! Chỉ cần cụ qua đây cho em cái Nick OF của cụ để xác nhận cụ là ofer. Cụ cho cả họ tên và sđt thoại của cụ để bên em làm thẻ cho cụ. Xe cụ đi 3000km thì được kiểm tra toàn bộ xe miễn phí, chỉ phải mất tiền dầu thôi cụ nhá!:)
thế thì tốt quá, cám ơn thông tin của cụ nhé :D

Buratino88

Xe hơi
Theo miêu tả của cụ thì 99% là lab của cụ bị nước vào. Cụ mang lên hãng để thợ họ kiểm tra cho, để tình trạng này lâu không có lợi cho xe của cụ đâu
em đã kiểm tra,nhưng cụ nào biết cách khắc phục không ạ ?

AnhRomeo

Xe hơi
Em đánh dấu , cuối tuần qua bảo dưỡng thay dầu :D xe e mua XC hichic có đc ti ti gì giảm ko nhỉ :D

TanPiaggio

Xe buýt
Cháu vừa mang xe GT.10 xanh qua kiểm tra và chỉnh sửa vài thứ.
Cũng khá hài lòng với cách phục vụ của các cụ bên đó.

Cháu khai nick trên otofun được giảm 10%. Cảm ơn cụ pi.
Có 1 điều là cái ổ khóa bị xoay tròn. Xong anh nv bảo hỏng ổ khóa
nhựa. Thay ổ khóa nhựa 165K cho cái ổ khóa Đồng zin của cháu.
Nhưng thay xong ổ khóa vẫn xoay. Anh Đông qua bảo ko phải
hỏng ổ khóa nhựa.

Thế là vừa mất ổ zin. Vừa mất 165K.

Anh ấy hẹn lần sau qua sẽ khắc phục. Chứ cháu thấy thế nào ấy. Vừa mất xiền mà lại bị thay sang loại nhựa dễ gãy.
Lúc đấy buổi trưa các cụ bên đấy sắp nghỉ nên cũng không muốn làm phiền. Đành lần sau mang qua rồi bảo vậy !

Mong cụ pi lưu ý và giải quyết cho e. Thanks .
Chào Cụ! Tình hình là thế này ạ! ổ khóa zin của piaggio là ổ khóa nhựa chứ ko phải ổ khóa đồng như cụ nói đâu. ổ khóa đồng rất dễ chập điện nên bên em mới thay cho cụ cái ổ khóa nhựa đấy chứ. có gì nếu không hài lòng cụ cứ mang qua đây em kiểm tra cho.

communicator

Xe đạp
@Tân Piaggio : cám ơn cụ rất nhiều ạ ,đúng là kĩ thuật có khác ,cụ nói làm em hết thắc mắc,em hỏi cụ thêm là xe em ở chỗ bình xăng con nó mất cái lọc gió ,giờ mua ở đâu gắn vào cụ nhỉ ? em ra hãng nó bảo không có ? xe em không phun điện tử ,mà nếu để không khói bụi vào bình xăng con lâu ngày em nghĩ là không tốt ,mà bít kín lại thì không được ,cụ tư vấn giúp em cái ạ

Em thấy dưới chỗ cái lốc máy ghi 5W40 ,vậy có nhất thiết phải đi đúng số ghi trên lốc máy không ? ,em đang xài Shell ultra 10w40 ,loại mắc tiền hơn cả Agip ,đi êm hơn nhưng em không biết về lâu dài có tốt không cụ ,tại sao máy cuả Pi bắt buộc phải đi 5W mà không phải là 10W

Em cám ơn cụ

Chỉnh sửa cuối:

TanPiaggio

Xe buýt
@Tân Piaggio : cám ơn cụ rất nhiều ạ ,đúng là kĩ thuật có khác ,cụ nói làm em hết thắc mắc,em hỏi cụ thêm là xe em ở chỗ bình xăng con nó mất cái lọc gió ,giờ mua ở đâu gắn vào cụ nhỉ ? em ra hãng nó bảo không có ? xe em không phun điện tử ,mà nếu để không khói bụi vào bình xăng con lâu ngày em nghĩ là không tốt ,mà bít kín lại thì không được ,cụ tư vấn giúp em cái ạ

Em thấy dưới chỗ cái lốc máy ghi 5W40 ,vậy có nhất thiết phải đi đúng số ghi trên lốc máy không ? ,em đang xài Shell ultra 10w40 ,loại mắc tiền hơn cả Agip ,đi êm hơn nhưng em không biết về lâu dài có tốt không cụ ,tại sao máy cuả Pi bắt buộc phải đi 5W mà không phải là 10W

Em cám ơn cụ
Hôm nào cụ rảnh em mời cụ qua số 7 Hàng Chuối em chế cho cụ cái lọc gió ở bình xăng con, còn dầu ghi trên lốc máy 5W40 là xe của Piaggio chạy bằng bạc nên cần dầu loãng để bôi trơn chứ 10W cũng được nhưng hơi đặc vì nhiệt độ ở VN không xuống âm độ nên xài 10W cũng ko vấn đề gì đâu cụ ạ.

communicator

Xe đạp
Em cám ơn cụ cơ mà em ở SG ,thế mới chán ,ở trong này kĩ thuật Pi có lẽ không nhiệt tình như ngoài đấy,toàn chém ,vẽ đủ thứ cả,bữa em bảo bên topcom là cái lọc gió ở bình xăng con mà tụi nó còn bảo ,cần gì phải lọc gió,cứ bít vào là xong ,xong em mới bảo ,thế nó sinh ra cái lọc gió làm gì,sao nó không bít từ đầu luôn ,xong nó im luôn ,
Nếu được cụ có thể gửi vào sg cho em được không ạ,em gửi tiền công tiền gửi cho cụ ạ ,tại xe đi đường trường nhiều ,rớt lúc naò không biết,mua lại không có
1 lần nữa cám ơn cụ

LX125trang

Xe máy
cụ liên lạc với bên Sapa đi, Sapa là đối tác với bên em, yên tâm là được phục vụ chu đáo nhiệt tình cụ ạ

TanPiaggio

Xe buýt
Em đánh dấu , cuối tuần qua bảo dưỡng thay dầu :D xe e mua XC hichic có đc ti ti gì giảm ko nhỉ :D
Có mà cụ! Cứ là ofer là được giảm tất. Xe cụ ko mua của Ý Việt thì được giảm 10% tiền phụ tùng và công sửa chữa nhé!

anhduc8888

Xe đạp
con li việt nhà e cứ mỗi lần đi xong dựng chân chống xe xuống, để 1 lúc thì nghe thấy tiếng xì như kiểu xì hơi người đánh dắm ấy, nó phải xì 4 5 cái là ít, mình ko biết bị lỗi gì mong các cụ chỉ bảo

hoangviet7

Xe đạp
xe bác bị giống xe em thế, khoảng 1 phút nó kêu 1 lần
con li việt nhà e cứ mỗi lần đi xong dựng chân chống xe xuống, để 1 lúc thì nghe thấy tiếng xì như kiểu xì hơi người đánh dắm ấy, nó phải xì 4 5 cái là ít, mình ko biết bị lỗi gì mong các cụ chỉ bảo

Mynh

Xe đạp
Các bác cho e hỏi về cái ắc quy của Li nhập
Chẳng là chiều qua đi làm về, đến đoạn đèn xanh đỏ ở Chùa Bộc thì e tắt máy đi, đến lúc chuẩn bị đi thì k thể khởi động xe được nữa, mỗi lần ấn đề là đèn xe lại ngỏm, thôi xong, biết ngay là hết ắc quy, đúng lúc đấy trời lại mưa mới nhục chứ>"<
Các bác cho e hỏi là ắc quy của Li nhập thì trung bình dùng được bao lâu, xe e mua được 1.5 năm, đi được hơn 7000km
E đang tự hỏi là k biết có phải do e dùng cái khóa Smart key của bác Ngô Văn Chiến nên ắc quy mới hết nhanh vậy không, nhưng e thấy bác Chiến bảo là nó không ảnh hưởng gì đến ắc quy mà T_T

TanPiaggio

Xe buýt
Xe của cụ đích thị là bị tắc ống thông hơi bình xăng rồi. Cụ mang qua số 7 Hàng Chuối em xì cho cụ phát là hết ngay ý mà!:)

TanPiaggio

Xe buýt
Các bác cho e hỏi về cái ắc quy của Li nhập
Chẳng là chiều qua đi làm về, đến đoạn đèn xanh đỏ ở Chùa Bộc thì e tắt máy đi, đến lúc chuẩn bị đi thì k thể khởi động xe được nữa, mỗi lần ấn đề là đèn xe lại ngỏm, thôi xong, biết ngay là hết ắc quy, đúng lúc đấy trời lại mưa mới nhục chứ>"<
Các bác cho e hỏi là ắc quy của Li nhập thì trung bình dùng được bao lâu, xe e mua được 1.5 năm, đi được hơn 7000km
E đang tự hỏi là k biết có phải do e dùng cái khóa Smart key của bác Ngô Văn Chiến nên ắc quy mới hết nhanh vậy không, nhưng e thấy bác Chiến bảo là nó không ảnh hưởng gì đến ắc quy mà T_T
xe của cụ phải kiểm tra cả ắc quy và xạc nữa đấy! nếu không nhầm là xe cụ bị lỏng dắc cắm xạc, chỉ có điện tiêu đi mà không có điện nạp vào.

Mynh

Xe đạp
xe của cụ phải kiểm tra cả ắc quy và xạc nữa đấy! nếu không nhầm là xe cụ bị lỏng dắc cắm xạc, chỉ có điện tiêu đi mà không có điện nạp vào.
Hix, hqua giải quyết tình thế nên em phải mua 1con ắc quy khác để thay vào, chẳng lẽ lại dặt bộ từ đấy về nhà T_T
Bên cụ làm việc đến mấy giờ ạ, e đi làm về toàn phải tầm 5h30, e đang muốn mang xe đến cho bên cụ kiểm tra đây

Chiến Phạm

Xe đạp
em có con li việt đi được 1 vạn . đi tầm 30km/h nghe êm k sao. nhưng em đi tầm 40 trở lên là nó có tiếng u u. xong rồi đang mát ga rồi giảm ga nó có tiếng u u hay hú hú ây. bác xem con đấy bị lsao. e vưa thay dầu láp với dầu máy xong vẫn thấy bị

windl

Xe máy
cụ ơi xe e là lx thường mới đi 8k km, nãy e đề xe thì nó cứ kiểu xịt xịt ý, tiếng kêu è è è, không đề nổi mà chạy, đèn điếc vẫn bật sáng đc bt -.- thế là sao hở cụ

s4dtango

Xe đạp
e đi li viet, xe e ko bị va chạm j cả nhưng vành sau bị đảo, có cân lại được ko bác, cái này có được bảo hành ko bác

hoangviet7

Xe đạp
cụ cho hỏi ống thông hơi đó nằm ở chỗ nào, nếu k xì cho hết tắc có bị ảnh hưởng gì k
Xe của cụ đích thị là bị tắc ống thông hơi bình xăng rồi. Cụ mang qua số 7 Hàng Chuối em xì cho cụ phát là hết ngay ý mà!:)

Trạng thái
Thớt đang đóng