Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

liolio

Xe máy
xe của em cũng thế, hôm trước buổi tối mấy hôm đầu lấy về tự nhiên thấy ngao ngao, được mấy phút lại ngao ngao. e lại tưởng cái quạt gió của máy tính nó kêu, ngồi rình thì đúng con xe của mình rồi. Chẳng biết bị vấn đề gì nhỉ?,mấy hôm nay lại ko thấy kêu nữa

stylish1610

Xe tải
xe của em cũng thế, hôm trước buổi tối mấy hôm đầu lấy về tự nhiên thấy ngao ngao, được mấy phút lại ngao ngao. e lại tưởng cái quạt gió của máy tính nó kêu, ngồi rình thì đúng con xe của mình rồi. Chẳng biết bị vấn đề gì nhỉ?,mấy hôm nay lại ko thấy kêu nữa
nhiều hôm thằng em đi về lúc 2h sáng!xe thỉnh thoảng cứ kêu ''ngao ngao'' nghe như ma gọi hồn ấy....vãi...

nhimbi

Xe buýt
Cụ chủ cho em hỏi cái chân trống xe ET8 của Gấu nhà em nó bị nghiêng quá thì khắc phục ntn ạ?

liolio

Xe máy
nhiều hôm thằng em đi về lúc 2h sáng!xe thỉnh thoảng cứ kêu ''ngao ngao'' nghe như ma gọi hồn ấy....vãi...
Mình nghĩ đó là hệ thống chống trộm, nếu xe các bác cũng bị thì mình nghĩ ko vấn đề gì rồi :x

Tuan Anh

Xe hơi
Gửi câu hỏi mà o đc trả lời. Chán quá. E hỏi lại nhé. E vừa mua Li VN, trộm hay vặt đồ j để e đi lắp bảo vệ

tuocnam

Xe tải
Chắc nó chỉ vặt gương thôi cụ ạ :)) LI có khóa code thì cụ chỉ cần thêm cái khóa chữ U là xong :D

savier90

Xe đạp
Cái tiếng "ngao ngao" ấy hình như là do bộ phận phun xăng giãn nở hay sao ấy ạ.Không sao hết.
@Hoang.Berty:Chỗ làm quen rồi bạn ạ.Tin tưởng để xe ở lại cho họ dán.Ai ngờ lại bị thế.Ông chủ không dán mà cho tụi học việc dán mới chết em.

viethd1990

Xe đạp
chào các cụ. các cụ cho em hỏi với ạ.
con zip của em đi được 9000km, xe em đi rất êm ái . nhưng thời gian gần đây em đi thì thấy có hiện tượng xe mới nổ máy chạy được vài trăm mét thì bị hụt ga, kéo ga mà máy không lên, phải thốc ga mạnh thì mới chạy bình thường và không bị lại nữa . em ko hiểu hiện tượng đó là như thế nào vì Gấu nhà em đi sợ không an toàn.
em xin các cụ ý kiến khắc phục và hiện tượng đó của em có bt ko ạ. hay xe của em có vấn đề gì ạ. thanks các cụ rất mong sớm nhận đựoc hồi âm của các cụ ạ.
P/S: à xe của em thì phanh trước và sau rất cứng và không ăn ạ
em muốn sửa và thay dầu phanh trước thì làm ở đâu là ok ạ ?
em ở HN

stylish1610

Xe tải
Cái tiếng "ngao ngao" ấy hình như là do bộ phận phun xăng giãn nở hay sao ấy ạ.Không sao hết.
@Hoang.Berty:Chỗ làm quen rồi bạn ạ.Tin tưởng để xe ở lại cho họ dán.Ai ngờ lại bị thế.Ông chủ không dán mà cho tụi học việc dán mới chết em.
có cách nào khắc phục không nhỉ?đêm khuya nghe tiếng ''ngao ngao'' não hết cả lòng

AzZu

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi ở ngoài có chỗ nào bán lọc dầu của Li i.e ko ạ,e vào hãng nó thay 195k nên e muốn hỏi ở ngoài có rẻ hơn ko ạ :D

robocop

Xe buýt
giá đấy chuẩn rùi cụ ạ, của vespa LX S hình như là 150k. 6k km mới phải thay lọc dầu mà bác, 195k cho 6 ngàn km thì em nghĩ nên xài đồ mới chính hãng cho chắc cú

Van_Basten

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi ở ngoài có chỗ nào bán lọc dầu của Li i.e ko ạ,e vào hãng nó thay 195k nên e muốn hỏi ở ngoài có rẻ hơn ko ạ :D
Chỗ bác MrOil đang khuyến mại giá 125 k + 10 k công thay, bác mà ở gần thì qua đó thay.

mec e250

Xe tải
Nhà em cũng có con Pi mua lâu rồi nhưng chưa đi bảo dưỡng lần nào.

viethd1990

Xe đạp
con zip của em đi được 9000km, xe em đi rất êm ái . nhưng thời gian gần đây em đi thì thấy có hiện tượng xe mới nổ máy chạy được vài trăm mét thì bị hụt ga, kéo ga mà máy không lên, phải thốc ga mạnh thì mới chạy bình thường và không bị lại nữa . em ko hiểu hiện tượng đó là như thế nào vì Gấu nhà em đi sợ không an toàn.
em xin các cụ ý kiến khắc phục và hiện tượng đó của em có bt ko ạ. hay xe của em có vấn đề gì ạ. thanks các cụ rất mong sớm nhận đựoc hồi âm của các cụ ạ.
em ở HN

lapquocbmw

Xe máy
Bác cho em hỏi giá những đồ trong ảnh này với ạ.Em đi dán nilon xe,thợ kém tay nghề tháo đồ ra giờ gãy hết lẫy nhựa bên trong.Giờ chỗ thì bị hở,chỗ thì bị lỏng chỉ lo rửa xe nước vào thôi :(

Và 3 miếng cao su lắp ốp bô vào với bô có hàng không bác ơi?3 miếng ấy của em cũng bị thợ làm gãy hết rồi,lắp vào ốp bô lỏng lẻo lắm ạ.Em xin vodka bác trước.
Chào cụ!
Chỗ cụ chủ thớt có đấy cụ ah, giá của cái mặt nạ màu đen là: 250k, còn cái ốp bắt đèn pha là: 1450k hàng mộc chưa sơn cụ ah, nếu sơn thì cộng thêm 200k nữa, nhưng em khuyên cụ nên mang em nó ra để KTV họ sửa chữa và tư vấn cho, có gì khắc phục được thì họ làm cho cụ ah.
Mình được nhân viên sale tư vấn là ko nên dán Li vì một số miếng nhựa lúc mở ra sẽ ko lắp lại được kín như nguyên bản của nhà sản xuất. Thế nên chạy gần 1k mà vẫn chưa dám đi dán nè :-/
Chào cụ!
Em xin góp ý cái, người ta đi dán nilon và màu cho xe đầy đáy có sao đâu cụ, cái chính là xe của Pi nó hơi khó tháo và rất dễ gãy các vấu cựa nên phải là thợ chuyên nghiệp mới biết cách tháo và lắp thì mới không sao cụ ah^^
Thợ giỏi thì chắc không sao đâu ạ.Nhưng em kém may mắn gặp phải thợ dán xe tay nghề kém nên mới bị vậy. :(
Chuẩn không cần chỉnh:P
Nghe cụ tả cái này như ma chơi ý, tốt nhất để yên tâm cụ nên mang em nó đi kiểm tra đi cụ ah, còn em đoán chắc em nó bị ở bộ láp^^
ma chơi mà cụ^^
Cụ chủ cho em hỏi cái chân trống xe ET8 của Gấu nhà em nó bị nghiêng quá thì khắc phục ntn ạ?
Chào cụ!
Cách khắc phục tốt nhất mà em biết được là thay cái mới cụ ah^^
Gửi câu hỏi mà o đc trả lời. Chán quá. E hỏi lại nhé. E vừa mua Li VN, trộm hay vặt đồ j để e đi lắp bảo vệ
Chào cụ!
Em nhớ không lầm là đã trả lời cụ rồi ạ, ở loạt bài trong phần 2 đó cụ. Còn em xin tư vấn lại là dễ bị vặt các đồ sau: Nắp tròn bưởng côn, lô gô phía trước thui cụ ah
Tiên trách kỷ hậu trách nhân, sao cụ không bắt đền bọn thợ vườn ấy đi hả cụ?
Thương thay cho em nó, giờ đây là thương binh hạng nào cụ nhỉ^^
em ở HN
Chào cụ!
Chắc xe cụ bị hở quả ga rùi, cụ nên mang ngay em nó đến trạm dịch vụ để được chăm sóc và tư vấn cụ nhé, cụ lên chỗ cụ chủ thớt mà làm cho nó : ngon + bổ + rẻ^^ Trên đấy đặc trị các bệnh của Pi cụ ah:D
có cách nào khắc phục không nhỉ?đêm khuya nghe tiếng ''ngao ngao'' não hết cả lòng
Thì cụ cứ mang em nó đi kiểm tra đi chứ cứ để như thế thì làm sao mà hết được, có bệnh thì phải vái tứ phương chứ cụ, bấy giờ hiện đại chỉ cần sear cái là biết ngay chỗ trị rùi sao còn không nhanh chân nhanh tay đưa em nó đi khám và chữa đi cụ^^

tuocnam

Xe tải
Cụ cho e hỏi đèn pha của Li là 55W phải ko ạ?

savier90

Xe đạp
Dạ,em ở hải phòng cơ ạ.Không đến được chỗ cụ chủ thớt rồi.Em hỏi giá để tham khảo,khỏi bị hãng tăng giá thôi ạ.Thank cụ.Xe giờ đi vào chỗ xóc thì phần nhựa có hơi kêu chút,không ảnh hưởng gì tới việc lái xe nhưng mà khó chịu tí thôi ạ.

joli_bobi

Xe tải
Website
www.gento.vn
hihi hum qua vừa lượn lờ lướt 1 em lx xanh cửu long ở bên 216 bà triệu xong ^^ đã đi đc 60km xe chạy đầm cơ mừ e thấy cổ cứ vẹo vẹo sao ý cụ pi ạ :( hay là người e vẹo hay ko bít :(( - mừ cụ cho e hỏi bên cụ tầm mí ngày có giầy tờ nhỉ e thấy cái anh ở đó bảo 1 tuần sao á :(

mừ cụ cho e hỏi đợt này thấy topic :( có khuyến mại :( dành cho LX mà em mua chả thấy có gì là sao ạ :((

Chỉnh sửa cuối:

nguyenducdung

Xe buýt
hihi hum qua vừa lượn lờ lướt 1 em lx xanh cửu long ở bên 216 bà triệu xong ^^ đã đi đc 60km xe chạy đầm cơ mừ e thấy cổ cứ vẹo vẹo sao ý cụ pi ạ :( hay là người e vẹo hay ko bít :(( - mừ cụ cho e hỏi bên cụ tầm mí ngày có giầy tờ nhỉ e thấy cái anh ở đó bảo 1 tuần sao á :(
Nếu cụ mua của Ý Việt thì chắc là nhanh thoai 3 ngày :D, em thấy bi giờ xe thì như nhau cả, quan trọng là vụ BH sau khi mua thôi, em đã mua Li ie tiếc là không mua ở chỗ cụ Pi trên đây (mua ở chỗ cụ ý có gì thì nên đây kêu cho tiện ;)) )

Trạng thái
Thớt đang đóng