Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

ducminh1

Xe tải
cụ nhầm ạ, khi để galenty bánh xe phải hơi quay nhẹ, đó mới là đúng ạ, cái này em chắc chắn 100%. đó là lí do cụ thấy khi sửa bất kì xe vespa modern nào cũng phải dựng chống đứng
cụ nói vậy e cũng yên tâm . Nhưng e lại sợ là bố 3 càng nó bắt vào chuông nên mới quay bánh khi mình bỏ chân chống giữa thì bánh ko quay ==> bố 3 càng trượt trong chuông làm mòn bố 3 càng và làm nóng chuông gây ra cháy chuông ạ . h e đang phân vân ko biết ntn là đúng @@ :(

Rockferry

Xe đạp
Vespa mà tầm 60 km/l , chúng nó đổ nhau mua mà đi đầy đường như tụi SYM , thế còn gì là giá trị của những người chơi Vespa .

hungquoc_hk

Xe hơi
Các bác ơi cho em hỏi với. Em muốn thay bộ lọc gió cho con Li Việt của vợ cả em vì nghe nói lọc gió của Li nhập tiếng máy sẽ êm hơn. Làm như thế có ảnh hưởng gì tới máy móc không ạ vì Li Việt có FI mà Li nhập thì không có.

tuocnam

Xe tải
Các bác ơi cho em hỏi với. Em muốn thay bộ lọc gió cho con Li Việt của vợ cả em vì nghe nói lọc gió của Li nhập tiếng máy sẽ êm hơn. Làm như thế có ảnh hưởng gì tới máy móc không ạ vì Li Việt có FI mà Li nhập thì không có.
Fi thì có liên quan j đến lọc gió đâu bác. Nói chung là tiếng kêu to hơn và đi bốc hơn chút

robocop

Xe buýt
Vespa mà tầm 60 km/l , chúng nó đổ nhau mua mà đi đầy đường như tụi SYM , thế còn gì là giá trị của những người chơi Vespa .
cái 60km/ lít là trong điều kiện hoàn hảo của nhà sx trên đường thử: chạy tốc độ tối ưu, không chướng ngại vật, không tăng tốc, không giảm tốc đột ngột, không thắng v.v.. mới được, 60km/lít ra thực tế chắc còn 40-45. như xe i.e bây giờ báo cáo 40-42km/lit nhưng chỉ được trên 30 thôi

xe hơi thì khoảng cách từ thông cáo nhà sx đến thực tế còn ghê hơn, nhất là tại VN toàn nhích nhích

hungquoc_hk

Xe hơi
Fi thì có liên quan j đến lọc gió đâu bác. Nói chung là tiếng kêu to hơn và đi bốc hơn chút
Ặc, em cứ tưởng máy êm hơn chứ vì cửa gió ở gần mà. Thế xăng cộ có giảm được không bác?

hoangviet7

Xe đạp
các bác cho e hỏi bình thường tấm lọc gió của xe li việt có tẩm dầu máy k ah. e tháo lọc gió xe e ra thấy ướt có dầu máy. bây giờ rửa tấm lọc gió như nào các bác, rửa bằng xăng rồi xì khô có đc k các bác.

hungquoc_hk

Xe hơi
các bác cho e hỏi bình thường tấm lọc gió của xe li việt có tẩm dầu máy k ah. e tháo lọc gió xe e ra thấy ướt có dầu máy. bây giờ rửa tấm lọc gió như nào các bác, rửa bằng xăng rồi xì khô có đc k các bác.
Em cũng thấy như bác, hôm nọ hí hoáy tháo lọc gió ra thấy có dầu thì tưởng bị làm sao lại lấy giẻ sạch thấm hết dầu đi. Sau đó vào hỏi bác Gúc thì mới biết đấy là dầu sạch để lọc không khí sạch hơn. Lúc đấy mới thấy mình ngu.hehe. Em định thay lọc gió Li nhập nên cứ kệ thế chạy tạm. Còn rửa lọc gió thì bác cứ giặt sạch bàng xà phòng hoặc nước rửa bát, phơi khô sau đó nhúng với dầu sạch và xăng tỉ lệ 50:50 rồi vắt qua là ok.

hoangviet7

Xe đạp
xe e bị ra khói trắng các bác bảo bị dầu tràn vào lọc gió gây ra hiện tượng đó, theo cấu tạo lúc đầu lọc gió cũng có dầu để lọc không khí sạch hơn như bác hungquoc_hk nói. e thấy hơi mâu thuẫn, bác nào giải thích rõ hộ e với. thanks

lapquocbmw

Xe máy
cụ nói vậy e cũng yên tâm . Nhưng e lại sợ là bố 3 càng nó bắt vào chuông nên mới quay bánh khi mình bỏ chân chống giữa thì bánh ko quay ==> bố 3 càng trượt trong chuông làm mòn bố 3 càng và làm nóng chuông gây ra cháy chuông ạ . h e đang phân vân ko biết ntn là đúng @@ :(
Chào cụ!
Em xin tư vấn cho cụ thế này ạ.
Khi mình nổ máy mà chưa ga thì lực li tâm mới chỉ thắng nhẹ lực lò xo ở côn ba búa thôi nên nếu bác để yên xe không đi thì cũng không sao đâu, khi đó dây cua roa mới là bị trượt thui không sao cả. cái này nhà sản xuất người ta tính rùi^^
Cụ nói chuẩn không cần chỉnh, Piaggio họ thừa sức và trình độ để giảm mức tiêu thụ nhiên liệu hơn nữa cơ nhưng họ vẫn để như vậy là có lý của họ mà^^
Chào cụ!
Cái này cụ hiểu lầm rùi, vì Li vịt dùng chế điện tử nên khả năng tăng tốc kém hơn xe Li nhập dùng chế cơ. Mà khi lắp vào do kích thước khác nhau nên thường hay bị kẹt lắm gây khó chịu cụ ah. Theo em cụ chỉ cấn thay yên và tay xách là ok men rùi, cứ định kỳ cụ đi thay dầu và kiểm tra thì em đảm bảo em nó lúc nào cũng khỏe mạnh:>
Được cụ ah, nhưng sau đó cụ nên cho 1 ít nhớt để làm kín hơn phần lọc gió. Theo em thì lọc gió của Pi trông chán lắm vì ở đường Việt Nam mình bụi bẩn kinh quá mà Pi chỉ cho mỗi miếng mút lọc gió không bằng thằng HonDa nó có bộ lọc gió trông gê hơn nhiều. Hy vọng PiVN sẽ cải tiến về phần lọc gió.
xe e bị ra khói trắng các bác bảo bị dầu tràn vào lọc gió gây ra hiện tượng đó, theo cấu tạo lúc đầu lọc gió cũng có dầu để lọc không khí sạch hơn như bác hungquoc_hk nói. e thấy hơi mâu thuẫn, bác nào giải thích rõ hộ e với. thanks
Chào cụ.
Xe cụ bị khói trắng là do dầu ở đầu bò tràn vào nhìu nên mới bị thế còn dầu mà cho vào lọc gió thì chỉ có 1 ít thui nên mới có sự khác biệt trên^^

hoangviet7

Xe đạp
bác cho e hỏi thế bây giờ để hết khói trắng thì làm thế nào, hôm trước e tháo tấm mút lọc gió ra vệ sinh thôi nhưng k hết, mong bác chỉ giáo cụ thể cho em với. thanks
Chào cụ.
Xe cụ bị khói trắng là do dầu ở đầu bò tràn vào nhìu nên mới bị thế còn dầu mà cho vào lọc gió thì chỉ có 1 ít thui nên mới có sự khác biệt trên^^

Tuan Anh

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi xe Li 125 VN có hay bị vặt đồ không ? Nếu bị vặt thì cần phải đi lắp bảo vệ những cái gì ? Đa tạ các cụ

mr_baotrung

Xe hơi
cụ ơi xe em lx125ie đi mà sao em thấy giật kinh quá, em đi dc 5k km rùi, bên máy trái lại còn kêu như kiêut nhựa bị lỏng ý, chán vãi, chác là do côn hả cụ hay bị sao???

Camrybeo

Xe tải
Em mới sắm con LX Ý 150 (đăng ký 2008), xe này đi ít lắm vì chủ yếu là đắp chiếu cho chủ đi taxi :) Em định hỏi bác là xe để lâu thì phải thay thế, bảo dưỡng đồ đạc j` để e mang xe qua.

liberty.090.17

Xe buýt
1 Nơi nào đó ....lung linh.... và.. huyển ảo
các bác cho e hỏi giờ thay 1 bộ yên, tay xách, ốp bô cho li việt hết bao nhiêu. e có hỏi 1 chỗ thấy báo giá là 2tr1 cả yên, tay xách, ốp bô. e đang băn khoăn cái đoạn thay khóa ở yên xe như nào, bác nào bít chỉ giúp với. thanks./.
Chỗ nào mà 2tr1 cả yên + tay xách + ốp bô thế bác .... e nhập về bán với =))

liberty.090.17

Xe buýt
1 Nơi nào đó ....lung linh.... và.. huyển ảo
Xe gấu béo nhà em đi LX việt đời đầu, từ hồi mua đến giờ chưa làm cái bảo dưỡng toàn bộ lần nào. Chỉ thay dầu và VS qua mấy lần, giờ đã đi đc khoảng mười mấy vạn thôi. Theo bác đã lên làm bảo dưỡng toàn bộ chưa để hôm nào em mang qua nhờ bác xử lý giúp. Giờ đi nặng lắm ạ, mà lại ăn xăng quá.
một vạn mấy còn nghe đc. bác ạ... xe bác mà đi mười mấy vạn chắc thanh lí ngang xe bò ko ai mua

hungquoc_hk

Xe hơi
Hàng fake mà bác. Có khi còn rẻ hơn :))
Cũng không hẳn là face hết đâu. Bác lên bác Hoàng 137 KT. Yên độ từ xương xịn, tay xách hàng đẹp gần như xịn, ốp bô xịn giá cũng chỉ gần bằng thế thôi.

lapquocbmw

Xe máy
bác cho e hỏi thế bây giờ để hết khói trắng thì làm thế nào, hôm trước e tháo tấm mút lọc gió ra vệ sinh thôi nhưng k hết, mong bác chỉ giáo cụ thể cho em với. thanks
Chào cụ!
Cụ tả rõ hơn cho em được không? Cụ đi mà xe vẫn bị ra khói trắng hay chỉ lúc khởi động xe mới ra khói trắng, nếu luc khởi động xe mới ra khói trắng thì là chuyện bình thường cụ ah vì tất cả các xe đều thế mà. Còn nếu cụ đi được tầm 5p rùi mà vẫn bị thì cụ nên mang em nó đi kiểm tra.
Chúc em nó mau khỏi bệnh^^
Các cụ cho e hỏi xe Li 125 VN có hay bị vặt đồ không ? Nếu bị vặt thì cần phải đi lắp bảo vệ những cái gì ? Đa tạ các cụ
Em chào cụ!
Cai này em cũng không biết nhưng cẩn tắc vô áy náy cụ cứ bảo vệ hết đi ( những cái dễ vặt như: lô gô, nắp tròn bưởng côn, que thăm dầu...) và quan trọng nhất là cái xe của cụ ấy. Luôn luôn bảo vệ nhé cụ bằng mọi biện pháp nha^^
Chúc cụ và em nó luôn bình an.
cụ ơi xe em lx125ie đi mà sao em thấy giật kinh quá, em đi dc 5k km rùi, bên máy trái lại còn kêu như kiêut nhựa bị lỏng ý, chán vãi, chác là do côn hả cụ hay bị sao???
Chào cụ!
Em xin chia buôn cùng cụ, nghe cụ kể mà em thương em nó quá, cụ mau mau mang em nó đi kiểm tra rùi chăm sóc cho em nó cẩn thận vào, có gì bảo các anh KTV tư vấn cho cụ nhé, hixhix
Em mới sắm con LX Ý 150 (đăng ký 2008), xe này đi ít lắm vì chủ yếu là đắp chiếu cho chủ đi taxi :) Em định hỏi bác là xe để lâu thì phải thay thế, bảo dưỡng đồ đạc j` để e mang xe qua.
Chào cụ!
Chúc mừng cụ lại cưới được 1 bà vợ xinh đẹp nha ( nói bà vì đây là cụ lấy lại nha,hihi) Cụ cứ mang đi bảo dưỡng toàn bộ đi cụ ah vì xe để lâu các dầu mỡ bôi trơn các chi tiết cũng đã bẩn và hao mòn, còn đến trực tiếp thì cụ nhờ các anh KTV hỗ trợ tư vấn cho.
Sau đó thì em nó lại xinh đẹp và khỏe mạnh như con gái 18 đôi mươi vậy cụ ah:P
Chỗ nào mà 2tr1 cả yên + tay xách + ốp bô thế bác .... e nhập về bán với =))
Giá cả bây giờ thì vô kể, loại xịn giá loại xịn còn hàng fake thì năm bảy kiểu hàng face như: face loại 1, loại 2...
một vạn mấy còn nghe đc. bác ạ... xe bác mà đi mười mấy vạn chắc thanh lí ngang xe bò ko ai mua
Chuẩn quá cụ ơi, xe đi mười mấy vạn mà chưa bảo dưỡng gì thì cái xe ấy thuộc dạng xe trâu bò húc,hihi ( nói thế nhưng nếu là sự thật thì công nhận xe của Ý tốt thất~:>)
Hàng fake mà bác. Có khi còn rẻ hơn :))
Ôi trời hàng Face
Cũng không hẳn là face hết đâu. Bác lên bác Hoàng 137 KT. Yên độ từ xương xịn, tay xách hàng đẹp gần như xịn, ốp bô xịn giá cũng chỉ gần bằng thế thôi.
Chào cụ!
Hàng này em tìm hiểu rùi, mọi thứ giống y như đúc yên xịn nhưng chất lượng thì đúng là hàng Face, yên đi 1 thời gian mềm oăt, da thì chán lắm, nói chung là không bao giờ bằng hàng xịn được^^

Trạng thái
Thớt đang đóng