Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoangviet7

Xe đạp
các bác cho e hỏi: Xe li việt của e mới đi đc gần 3000km, nhưng khi đề khởi động thì bị ra nhiều khói trắng, cứ 4 hoặc 5 lần khởi động là lại bị 1 ra khói 1 lần. Như vậy có phải là bị thừa xăng khi khởi động k các bác, hay là chế đọ phun xăng điện tử có vấn đề ah. thank các bác ./.
e có đọc mấy bài cũ thấy cụ pi bảo khả năng do xe bị đổ, đúng là xe e có bị đổ, cụ pi có thể chỉ e cách khắc phục đc k ah, e ở xa hà nội nên k mang xe đến chỗ cụ kiểm tra đc. mong cụ chỉ giáo giúp e. thanks./.

win_100

Xe điện
Các cụ cho em hỏi: cái cốp sau bên phải xe em bị móp do bất cẩn em bị đổ xe, bây giờ có 2 phương án: 1. Thay mới, 2. Tháo ra thổi lại + sơn ( của em màu xanh đậm ) thì rổ giá thế nào ợ. Các cụ tư vấn cho em phát xem nên chọn cái nào cho hợp lý.
Xe em mới mua, đi được 300km, đúng hôm qua đi lấy giấy tờ, về đón F1, nó lon ton ra trèo lên xe thế là bị đổ, đè lên cả F1, hú hồn may mà nó ko sao.
Em quên còn cái tay phanh phải cũng cong gập luôn, néu nắn lại hay thay mới thì giá rổ như nào ợ, có dễ ko?
Thanks các cụ nhiều

robocop

Xe buýt
thay cái bi côn gì đó 250K, lọc dầu 150K
bi côn 250k, lọc dầu 150k là bằng giá với Sapa trong sài gòn cụ ạ, còn giá thiệt nhiêu em cũng không biết :D :D

còn dây ga 300k đời mới nhẹ hơn là thế nào cụ, có nhẹ hơn thật không cụ trả lời giúp em đi thay luôn

rồi cụ làm gì nữa mà đến 1t3 ạ ??

Em quên còn cái tay phanh phải cũng cong gập luôn, néu nắn lại hay thay mới thì giá rổ như nào ợ, có dễ ko?
Thanks các cụ nhiều
tay phanh mà cong rồi thì khó mà nắn lại được cụ à, nên thay mới đi :D, cũng hạt rẻ

Chỉnh sửa cuối:

dtrung

Xe điện
Cái dây ga LX việt đời 2009 rất nặng, thay dây của đời sau vào nhẹ hơn, thay rồi em thấy nhẹ hơn thật cụ ạ, giá chính xác là 315K

Cái hóa đơn bảo dưỡng 1,3tr em nhớ mang máng gồm:

công bảo dưởng: 150K
thay dầu nhớt (loại đi 3000km mới phải thay lại): 240K
thay lọc đâu: 150K
thay dầu lap: 40K
thay dây ga: 315K
thay bi côn: 250K
thay bi bưởng côn gì đó không rõ là cái gì: 90K
linh tinh gì đó thêm nữa không nhớ rõ

lapquocbmw

Xe máy
cụ cho em hỏi chút, Li của em bị hiện tượng như sau:
- bật đèn thì chỉ lên đèn pha, chỉnh pha-cos không đc, nháy passing không được
- không bật đèn, nháy passing thì vẫn bình thường
cụ phán bệnh giúp em, xe mới đi được 1500km, đèn xe em vẫn là đèn zin, xe không lắp thêm bất cứ thứ gì động đến điện đóm
Chào cụ!
Cái này cụ nên mang ra trạm dich vụ để kiểm tra vì theo lời cụ kể em thấy lằng nhằng quá. Nhưng em đoán xe cụ có thể bị kẹt công tắc hoặc bị cháy bóng đèn pha rùi cụ ah.

các bác cho e hỏi: Xe li việt của e mới đi đc gần 3000km, nhưng khi đề khởi động thì bị ra nhiều khói trắng, cứ 4 hoặc 5 lần khởi động là lại bị 1 ra khói 1 lần. Như vậy có phải là bị thừa xăng khi khởi động k các bác, hay là chế đọ phun xăng điện tử có vấn đề ah. thank các bác ./.
Cái này do xe cụ bị đổ nên dầu mày tràn vào lọc gió mà. Cụ mang em nó cho đi tắm rửa cái lọc gió là ok men thui mà,hi.
Mình cần mua yên của ET8, bác nào có biết chỗ mua thì mách mình nhé. Thấy bảo yên của LX lắp vừa mà thấy không hợp nên mình không muốn mua. Thanks các bác trước nhé
Cái này hơi hiếm cụ nên ra trạm dịch vụ đặt hàng hoặc ra chợ giời tìm thui.
Hôm nay vợ em le te tự mình mang lx 125 việt ra đại lý chỗ quang trung hà đông bảo dưỡng về thấy hóa đơn những 1,3 triệu, trong đó riêng thay dây ga đời mới cho nhẹ những hơn 300K, thay cái bi côn gì đó 250K, lọc dầu 150K. Không biết giá này có theo mức của hãng không hay là thợ nó tính giá láo, cụ nào thạo tư vấn em cái. E đang cay mũi bảo dưỡng cái xe máy gì mà bằng ô tô.
Chào cụ!
Cái này thì giổ giá tùy theo từng đại lý cho giá phụ tùng thui, cái chính là họ tư vấn và làm thật tốt cho em nó là được vì em nó ảnh hưởng đến mình mà.Hi
Các cụ cho em hỏi: cái cốp sau bên phải xe em bị móp do bất cẩn em bị đổ xe, bây giờ có 2 phương án: 1. Thay mới, 2. Tháo ra thổi lại + sơn ( của em màu xanh đậm ) thì rổ giá thế nào ợ. Các cụ tư vấn cho em phát xem nên chọn cái nào cho hợp lý.
Xe em mới mua, đi được 300km, đúng hôm qua đi lấy giấy tờ, về đón F1, nó lon ton ra trèo lên xe thế là bị đổ, đè lên cả F1, hú hồn may mà nó ko sao.
Thanks các cụ nhiều
Chào cụ!
Cụ nên mang ra trạm dịch vụ để KTV họ tư vấn và kiểm tra cho, chứ cụ kể vậy em cũng thấy thương em nó quá.hihix
Cái dây ga LX việt đời 2009 rất nặng, thay dây của đời sau vào nhẹ hơn, thay rồi em thấy nhẹ hơn thật cụ ạ, giá chính xác là 315K

Dây nặng vì ruột dây của VN to hơn của nhập vì thế nó nặng hơn thui.^^

hoanganhchuoi

Xe hơi
bác cho e hỏi lib nhập thay dầu lần đầu lúc 50km bh đi đc 2k km thì cần thay bảo dưỡng những j ah.mà dầu máy thì nên thay loại j tốt nhất hả bác.loại city hitech có đc k ạ

robocop

Xe buýt

bác không bị chém đâu ạ, giá quá chuẩn, công bảo dưỡng lúc 6k 12k là 150k, nhớt 240k là AGIP, nhớt lap 40k :D :D con mấy cái kia em chưa thay :D :D

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Xe gấu béo nhà em đi LX việt đời đầu, từ hồi mua đến giờ chưa làm cái bảo dưỡng toàn bộ lần nào. Chỉ thay dầu và VS qua mấy lần, giờ đã đi đc khoảng mười mấy vạn thôi. Theo bác đã lên làm bảo dưỡng toàn bộ chưa để hôm nào em mang qua nhờ bác xử lý giúp. Giờ đi nặng lắm ạ, mà lại ăn xăng quá.

lapquocbmw

Xe máy
bác cho e hỏi lib nhập thay dầu lần đầu lúc 50km bh đi đc 2k km thì cần thay bảo dưỡng những j ah.mà dầu máy thì nên thay loại j tốt nhất hả bác.loại city hitech có đc k ạ
Chào cụ!
Xe cụ mới đi được 2000km thì chắc chỉ thay dầu kiểm tra định kỳ thui cụ ah^^ Nhưng cụ nhớ là dù đi ít hay nhiều thì cứ 1 năm ít nhất 1 lần đi bảo dưỡng toàn bộ cụ nhé cho nó yên tâm.
Xe gấu béo nhà em đi LX việt đời đầu, từ hồi mua đến giờ chưa làm cái bảo dưỡng toàn bộ lần nào. Chỉ thay dầu và VS qua mấy lần, giờ đã đi đc khoảng mười mấy vạn thôi. Theo bác đã lên làm bảo dưỡng toàn bộ chưa để hôm nào em mang qua nhờ bác xử lý giúp. Giờ đi nặng lắm ạ, mà lại ăn xăng quá.
Chào cụ!
Xe cụ đi như thế thì cần mang đi bảo dưỡng toàn bộ được rùi, khả năng phải thay dầu máy, bi côn, ống xăng, ống hơi,...còn gì nữa thì chỉ có tháo ra mới bít được thui cụ ah^^
Cụ cứ mang lên chỗ cụ chủ thớt mà làm cho yên tâm.

hidingdragonx

Xe máy
GT10 của em dạo này đi hay nhanh hay bị lắc tay lái. Nhất là khi đi 1 tay hoặc bỏ tay ra thì còn lắc kinh hơn.
Cụ phán dùm em cái bệnh với ợ. Đi suốt bao năm mà chưa bị như này lần nào :)

Novak rua

Xe máy
Em chẳng biết hỏi giề

hoanganhchuoi

Xe hơi
Chào cụ!
Xe cụ mới đi được 2000km thì chắc chỉ thay dầu kiểm tra định kỳ thui cụ ah^^ Nhưng cụ nhớ là dù đi ít hay nhiều thì cứ 1 năm ít nhất 1 lần đi bảo dưỡng toàn bộ cụ nhé cho nó yên tâm.
cụ cho e hỏi thế nên thay dầu j thì tốt nhất.loại city hitech có đc k ạ.trên chỗ cụ thay thì hết bao tiền ạ :)

hoangviet7

Xe đạp
các bác cho e hỏi giờ thay 1 bộ yên, tay xách, ốp bô cho li việt hết bao nhiêu. e có hỏi 1 chỗ thấy báo giá là 2tr1 cả yên, tay xách, ốp bô. e đang băn khoăn cái đoạn thay khóa ở yên xe như nào, bác nào bít chỉ giúp với. thanks./.

robocop

Xe buýt
tin buồn . . .

sáng nay dạo 1 vòng tin tức thấy các đại lý như Sapa, QuangPhương, Xuân cầu, Topcom bắt đầu chạy chương trình "Vui đón hè " với khuyến mãi là : hỗ trợ 100% phí trước bạ b-( b-( b-(

mà theo Piaggio VN từ đó giờ hễ có khuyến mại 100% phí trước bạ xe nào là xe đó sắp được nâng cấp lên đời . . . .

em dự trù là đợt này Vespa Si.e và LX i.e sẽ được nâng cấp động cơ phun xăng mới chạy 60km/1 lít thay cho động cơ cũ chăng ?? động cơ hiện nay của S và LX i.e là 37km/lít ( em đang nói thông số của nhà sản xuất đưa ra ). Và dòng xe với động cơ mới sẽ ra mắt khoảng tháng 7

Chỉnh sửa cuối:

tuocnam

Xe tải
các bác cho e hỏi giờ thay 1 bộ yên, tay xách, ốp bô cho li việt hết bao nhiêu. e có hỏi 1 chỗ thấy báo giá là 2tr1 cả yên, tay xách, ốp bô. e đang băn khoăn cái đoạn thay khóa ở yên xe như nào, bác nào bít chỉ giúp với. thanks./.
Bh thì nhiều chỗ bán lắm. Bác cứ ra bác Hoàng mà thay- địa chỉ tin cậy của ae r ;))

phong_juve

Xe đạp
tin buồn . . .

sáng nay dạo 1 vòng tin tức thấy các đại lý như Sapa, QuangPhương, Xuân cầu, Topcom bắt đầu chạy chương trình "Vui đón hè " với khuyến mãi là : hỗ trợ 100% phí trước bạ b-( b-( b-(

mà theo Piaggio VN từ đó giờ hễ có khuyến mại 100% phí trước bạ xe nào là xe đó sắp được nâng cấp lên đời . . . .

em dự trù là đợt này Vespa Si.e và LX i.e sẽ được nâng cấp động cơ phun xăng mới chạy 60km/1 lít thay cho động cơ cũ chăng ?? động cơ hiện nay của S và LX i.e là 37km/lít ( em đang nói thông số của nhà sản xuất đưa ra ). Và dòng xe với động cơ mới sẽ ra mắt khoảng tháng 7
Chưa chắc đâu cụ ơi, Honda mà còn chưa đạt đến 60km/ 1 lít nữa mà. Với lại theo ý kiến chủ quan của em thì thời điểm này thị trường xe máy khá ế ẩm trong khi xăng lại vừa tăng cao nên Piaggio muốn khuyến mại để kích cầu thôi.

lapquocbmw

Xe máy
GT10 của em dạo này đi hay nhanh hay bị lắc tay lái. Nhất là khi đi 1 tay hoặc bỏ tay ra thì còn lắc kinh hơn.
Cụ phán dùm em cái bệnh với ợ. Đi suốt bao năm mà chưa bị như này lần nào :)
Chào cụ!
Thế xe cụ có bị đổ hay bị va quệt gì không mà bị như vậy?
Theo em cụ cứ mang em nó ra trạm kiểm dịch là tôt nhất, vừa chính xác vừa yên tâm có gì KTV họ tư vấn luôn^^
cụ cho e hỏi thế nên thay dầu j thì tốt nhất.loại city hitech có đc k ạ.trên chỗ cụ thay thì hết bao tiền ạ :)
Bây giờ thì nhiều loại tốt lắm cụ ah, chỗ cụ chủ thớt thay dầu Agip citi-hitech đấy, giá 230k cụ ah. Còn có cả Motul nữa cơ nhưng chỉ có khách sành và bảo thay thì mới thay thui cụ ah^^ giá 250k cụ nha!
Chào cụ!
Với ước mơ lên đời cho em nó là lẽ thường tình của các cụ mà, theo em bây giờ hàng họ phong phú và đa dạng lắm nhưng theo em cứ ra hãng làm bộ yên tay xách ốp bô xịn mà dùng cho yên tâm^^
tin buồn . . .

Cài này cứ cụ tù^^
Chưa chắc đâu cụ ơi, Honda mà còn chưa đạt đến 60km/ 1 lít nữa mà. Với lại theo ý kiến chủ quan của em thì thời điểm này thị trường xe máy khá ế ẩm trong khi xăng lại vừa tăng cao nên Piaggio muốn khuyến mại để kích cầu thôi.
Nói chung thì tin đồn vẫn mãi chỉ là tin đồn thui, bao giờ có hãy hay ^^

robocop

Xe buýt
Nói chung thì tin đồn vẫn mãi chỉ là tin đồn thui, bao giờ có hãy hay ^^
vâng thì vẫn chỉ là tin đồn thôi. Nhưng ở Ấn Độ đầu hoặc giữa tháng 4 đã bắt đầu bán ra LX giá rẻ (em đã làm 1 topic về vụ này ) sử dụng động cơ công nghệ mới 60km/1 lít sản xuất tại VN ta rồi ạ. Nên từ đó em mới nghĩ ra :D

ducminh1

Xe tải
Cụ ơi cho em hỏi là xe e đợt này khi nổ galenty mà để chân chống giữa thì thấy bánh sau nó quay chậm chậm cụ ợ .Cho e hỏi bánh xe quay như vậy thì có bị sao ko ạ và chỉnh lại ntn ạ :( vì e đọc HDSD thì thấy khi nổ galenty thì bánh sau phải ko quay ạ. có cụ nào bị như e ko :((

robocop

Xe buýt
Cụ ơi cho em hỏi là xe e đợt này khi nổ galenty mà để chân chống giữa thì thấy bánh sau nó quay chậm chậm cụ ợ .Cho e hỏi bánh xe quay như vậy thì có bị sao ko ạ và chỉnh lại ntn ạ vì e đọc HDSD thì thấy khi nổ galenty thì bánh sau phải ko quay ạ. có cụ nào bị như e ko
cụ nhầm ạ, khi để galenty bánh xe phải hơi quay nhẹ, đó mới là đúng ạ, cái này em chắc chắn 100%. đó là lí do cụ thấy khi sửa bất kì xe vespa modern nào cũng phải dựng chống đứng

Trạng thái
Thớt đang đóng