Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sói nhỏ

Chã!
Con bugi ngk iridium cũng chả có giá đến 230k, bọn nó thay cho cụ bugi gì mà đắt thế, castrol racing cũng chỉ có 200k thôi, thế cho nên mình éo bao giờ vào hãng bảo dưỡng
:) ối giời, hóa ra em chẳng biết nên cứ đâm đầu vào hãng. Xe của em có mỗi mình em đi, chẳng đâm đụng, va quệt gì, nhưng đến kiểm tra thì nhân viên kê toa bốc thuốc như vậy. Em mà biết về xe cộ thì đã không đến nỗi :( Lần sau em phải lên các bác tư vấn trước khi đi bảo hành, bảo trì vậy :)

Sói nhỏ

Chã!
thiết bị nào mà trong diện có mài mòn trong quá trình sử dụng thì ko bảo hành. Mấy cái bạc đó thiết nghĩ sao mà phải thay chứ nhỉ??? mấy cái bát nữa, bác đi bị đâm vào đâu à???
Em đi bình thường trong phố, chẳng đâm đụng bao giờ :)

Sói nhỏ

Chã!
cũng còn tùy các bác vào bảo hành ở đâu nữa ạ

em ở sài gòn bảo dưỡng ở Sapa giá khá OK, đợt vừa rồi mới bảo dưỡng 15000km con LX i.e

giá thấp hơn trong hóa đơn của bác ở trên kha khá

ví dụ bảo dưỡng toàn bộ là 150k thay vì 200k, nhớt Castrol là 180k, Agip là 220k, Bugi em thay theo qui định 15000km là 120k cũng khá OK

chứ so với giá ra đại lý nhớt mua thì nói làm gì nữa ạ, mình đi đến dịch vụ ngồi máy lạnh có người lo hết chả phải làm gì mà giá lại hợp lý

Sapa chưa hoàn hảo, nhưng em thấy nó tốt
Em là ở Topcom ngoài HN bác ah :)

kietngotuan00

Xe hơi
Vấn đề không quá lớn nhưng cũng khá đau lòng các cụ ạ...
Em đi vespa S125ie hơn 1 năm rồi, bảo hành đồng hồ đến 2 lần (1 lần 8000km và 1 lần 5000km) do kim congtomet ko quay, nhưng số ODO vẫn chạy.... Tình hình em đang đi cái đồng hồ vừa BH đc 800km kim congtomet tiếp tục có vấn đề (số ODO vẫn chạy bình thường), lần này nó cứ lên mãi đến nỗi kim chỉ 6h (qua luôn tốc độ 140km/h) luôn mà ko có quay trở lại rồi đứng im khi tắt máy (bị đc 2 ngày rồi)... mấy cụ pro ơi vào giúp em với... tuy ko lớn nhưng xe có lỗi j đó, khiến em cảm thấy ko vui khi chạy nó...

nemesistan

Xe tăng
thay cái đồng hồ khác, vẫn trong hạn bảo hành mà

Linhliem

Xe tải
Chào các cụ,các cụ cho em hỏi: trong 3 đại lý lớn Xuân Cầu, Topcom, Ý Việt thì đại lý nào có chế độ bảo hành ngon nhất ợ ~:>

DreamII1997

Xe tải
Website
1z-vietnam.com
Xe các Cụ sao hỏng nhiều linh tinh thế nhỉ ? Con LX 150 của e từ 2005 đến giờ chẳng hỏng gì mỗi thay lốp...và đứt cái dây congtomet dây này chuối quá !

trangthai

Đi bộ
các cụ cho e hỏi chỗ bảo hành ở số 7 hàng chuối giờ giấc làm việc thế nào ạ ?

smilegirl

Xe đạp
cũng còn tùy các bác vào bảo hành ở đâu nữa ạ

em ở sài gòn bảo dưỡng ở Sapa giá khá OK, đợt vừa rồi mới bảo dưỡng 15000km con LX i.e

giá thấp hơn trong hóa đơn của bác ở trên kha khá

ví dụ bảo dưỡng toàn bộ là 150k thay vì 200k, nhớt Castrol là 180k, Agip là 220k, Bugi em thay theo qui định 15000km là 120k cũng khá OK

chứ so với giá ra đại lý nhớt mua thì nói làm gì nữa ạ, mình đi đến dịch vụ ngồi máy lạnh có người lo hết chả phải làm gì mà giá lại hợp lý

Sapa chưa hoàn hảo, nhưng em thấy nó tốt
Cụ có thể cho cháu xin cái địa chỉ SAPA chỗ cụ bảo trì xe ko? Cháu cũng ở SG thường bảo trì bên Quang Phương trên đường Nguyễn Tri Phương, chỗ đó nhân viên làm việc ẹ quá, mỗi khi vào đều "dụ" mình mua thêm món này, món kia với giá trên trời. Thanks cụ trước nha!

smilegirl

Xe đạp
Xe Piaggio LX của cháu mới đi được 6,000Km (có bảo trì đúng định kỳ) mà đã bị hư kèn (còi), cháu đem ra trạm bảo hành 2 lần, lần nào sửa xong cũng kêu nhưng chỉ được đúng 1 ngày. Nay cho cháu hỏi: kèn (còi) có được bảo hành không ạh? Nếu phải thay cho cháu hỏi: Thay bằng kèn (còi) của hãng Honda được không? Nhờ các cụ tư vấn giúp, cháu xin cảm ơn.
Không cụ nào giúp cháu sao?
Thêm vấn đề nữa là khi đến hạn bảo trì 6,000km, cháu có vệ sinh bưỡng côn (hết 120K) thì xe hết rung, nhưng chỉ được 1 tuần thì bắt đầu bị rung trở lại và đến nay thì quá là rung, các cụ đi trước có kinh nghiệm làm ơn chỉ giúp cháu, chứ đi kiểu này xót xe quá (xe cháu là LX ie). Rất cảm ơn các cụ.

hihihaha102

Xe máy
con xe li nhà e mua chưa đc 1 năm giờ hỏng rồi các cụ ah..hno e đang đi lên rốc thì xe tự nhiên chết máy..đề xe ko nổ đc nữa..bảo bị hỏng ắc quy.nhưng e sạc đầy ắc quy rồi vẫn ko đề đc.giờ vứt xe ở nhà...chán quá..e lại ở tận cao bằng...giờ làm sao bây giờ.từ lúc e mua con xe này về bị chục chặc liên tục..

sakura0611

Đi bộ
Giúp mình với mình cần tìm chỗ sửa xe và sơn lại xe Lx với màu chuẩn của xe giá cả phải chăng!!
mình mới bị ngã xe lx đầu xe bị cong và thân xe bị móp hết có vẻ nặng vì mình ngã trên sỏi :( xước hết xe phần bên trái ( vì mình ngãsang bên trái mà )
Các bạn giúp mình với nhé :( bị như vậy vào hãng hết tầm bao nhiêu nhỉ :( mà có cần sơn lại toàn bộ xe không?

Pia

Xe đạp
Cả nhà cho mình hỏi cái nè nè, sơn xe lx có bóng đều cả xe ko, tức là phần đầu xe, yếm xe và thùng xe ý. Tại hôm nay mình thử sờ thì thùng xe (cái phần phình to ý ạ) nhám hơn phần đầu, yếm xe. Ko biết là do sinh ra nó thế hay xe mình cần bảo hành rùi. Hic

nduc1211

Xe tải
Con Li nhập của em mới chạy được 100km thì có hiện tượng kêu tạch tạch ở phía sau xe.Hôm trước em có mang qua số 7 Hàng Chuối để kiểm tra thì được các cụ ở đó bảo là lỗi vành và bảo em thay vành mới là sẽ hết.giá vành mới là 2tr300.Em muốn hỏi cụ Pi là nếu em thay vành mới vào mà vẫn có hiện tượng đó thì sao ạ?Liệu có được đổi đến khi nào hết bệnh đó ko hoặc được trả lại vành và lấy lại tiền ko?Em đang lăn tăn mỗi điều này nên chưa dám ra thay.mong cụ trả lời sớm cho em.Mà em thấy cụ cũng ít lượn qua cái thớt này thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

trangthai

Đi bộ
hic. có bác nào biết h giấc làm việc của số 7 hàng chuối k ah? e muốn đem con lib di bảo hành mà k biết h giấc o đấyt thế nào ạ? k biết buổi tối thì bên đấy làm việc đến mấy h ạ ???

nemesistan

Xe tăng
Vụ thay vành lỗi, thay tới khi nào hết kêu thì thôi (trong hạn bảo hành nhé), con Lib s của mình cũng đang chờ thay mà chưa có đây.
Vụ sơn, có ku em mang con Vespa S đi sơn lại, kéo lại vài chỗ móp, tổng thiệt hại là 2t8 (màu cam, còn các màu khác ko biết), sơn ở chỗ Lê Duẩn đối diện ga Hà Nội

nduc1211

Xe tải
Vụ thay vành lỗi, thay tới khi nào hết kêu thì thôi (trong hạn bảo hành nhé), con Lib s của mình cũng đang chờ thay mà chưa có đây.
Vụ sơn, có ku em mang con Vespa S đi sơn lại, kéo lại vài chỗ móp, tổng thiệt hại là 2t8 (màu cam, còn các màu khác ko biết), sơn ở chỗ Lê Duẩn đối diện ga Hà Nội
Xe em là xe nhập nên ko có bảo hành.vì thế nên e mới lo là thay vành mới xong mà vẫn bị thì lại bỏ tiếp tiền mua cái khác ah?

hadoanduc

Đi bộ
Bác ơi hôm nọ em đi bảo dưỡng ở việt á họ làm vỡ cái gì ở đầu thế là bị kêu cạch cạch suốt mang ra họ bảo hành lại rồi nhưng mà đi được tầm 10km là lại bị luôn. Bác cho em hỏi ở chỗ bác hàn có hàn loại đầu Vespa LX 125 loại Việt không ạ. Giá rổ thế nào cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng