Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tikger

Đi bộ
Xe em trước dán nilon sau đấy để bọn dán xe gần nhà nó bóc ẩu bị lột hết cả sơn ra. Phải dán decan màu đi 1 tg nó lại băt đầu bong ra chán quá muốn sơn lại luôn. Cho em hỏi sơn lại toàn bộ LX nhập màu vàng be như ban đầu thì làm ở đâu tốt và quan trọng là nhanh nhất, giá cả thời điểm này ntn các bác tư vấn giúp em với.

Cảm ơn các bác nhiều ah :)

Chỉnh sửa cuối:

TanPiaggio

Xe buýt
cụ chủ ơi hôm chủ nhật vừa roài em mang con LX của em qua chỗ bác bảo dưỡng toàn bộ, bên bác bảo xe em bi côn mòn nên thay cả bi côn, giờ xe em đi em thây còn rung và giật hơn cả lúc chưa bảo dưỡng bác ah, chủ nhật này em mang qua bác xem lại giúp em dc ko???
Vâng, có vấn đề gì cụ cứ mang qua em kiểm tra lại cụ nhá!

TanPiaggio

Xe buýt
Cho em hỏi là trong thời gian bảo hành, phụ tùng bị hỏng, đã được bảo hành, thay mới nhưng vẫn bị hỏng tiếp ( vẫn trong thời gian bảo hành) thì có được thay mới lần nữa k ạ? hic,
nếu BH rồi mà bị lỗi thì lại được BH tiếp cụ nhá! lúc nào ngon lành thì thôi!^^

TanPiaggio

Xe buýt
các bác cho e hỏi, con Lib nhà em, hôm trước đâm phải cái xương chó, lốp rách to, n e đã đi vá lại, khổ nỗi ở quê e họ chỉ vá dùi thôi ạ, đi được 1, 2 hôm nó lại sì hơi.
e có nên thay lốp k ạ? và lốp Lib xịn thì có đắt không ạ?
Thay đi cho nó an toàn cụ ợ!**

TanPiaggio

Xe buýt
Bác chủ cho em hỏi. Con xe LX125 ie của em chạy duoc 2500 km. Hôm nay đang đèo bà xã, đi vào chỗ xóc thì bỗng mất điện nguồn toàn bộ, xe giảm ga lại rồi lại có điện, lại đề lại nổ máy rồi đi đu­oc chục mét gạ­p­ chỗ xóc lại bị mất điện. Em liền lấy tay giu cái khóa điện lại thì không bị mất điện n­­ua. Cú­ nhu vậy, một tay gi­ũ­ khóa điện, một tay ga phóng về nhà, hú hồn. Em nghi khóa tù­ bị lỏng, nên khi gạ­p đuòng xấu là nó bị ngá­t điện. Bác chủ cho em hỏi làm thế nào sủ­a cho hết, chú­ đang đi mà bị thế này, thấy bụ­c lá­m??
Xe cụ có khả năng phải kiểm tra lại ổ khóa, chắc là ổ khóa lỏng nên điện chập chờn, cụ mang đến trung tâm kiểm tra lại nhé!

TanPiaggio

Xe buýt
chào bác ạ...rất mong bác tư vấn giúp em với ạ
tình hình là em cho ông anh cùng cơ quan mượn xe...sau 1 buổi chiều trời mưa bão..em nhận lại xe lúc tan tầm
khi đi về em mở khóa..thì.......ổ khóa rất nặng.....lựa lựa thì vẫn mở được..nhưng khóa trờn đến quá chữ ON đến 1/3 vòng khóa mới tạch 1 cái khóa điện mới lên..em tắt máy bật lại..vẫn thế...khi tắt máy và khóa cổ thì vẫn ngọt như xưa
bệnh như thế này có nặng không bác,có dễ khắc phục không ạ?nếu vẫn mở được có nhất thiết phải thay không ạ?
em xin cám ơn...!!!!
Xe bác bị nước vào ổ khóa rùi, bác chỉ cần xì khô ổ khóa là ngon ngay ý mà!

TanPiaggio

Xe buýt
Bác chủ thớt cho em hỏi chút, chẳng là mới gom lúa mua được em Li S, mới đi được 80KM có mấy vấn đề như sau:
- Cái đồng hồ xăng, đổ tràn bình, mà tại sao nó chỉ báo 2/3, nghĩa là thiếu 3 vạch nữa mới đến đầy bình, cái này mà báo xăng ảo thì nguy hiểm này. Hỏi em bán hàng thì em ấy kêu là xe nào cũng vậy????
- Xe buổi sáng nổ máy, không thường xuyên nhưng có hôm ra khói trắng???
Xin cám ơn
Cụ mang xe qua em kiểm tra cho cụ cái phao xăng nhé!

nemesistan

Xe tăng
Chưa hết vụ phao xăng, giờ thêm vụ vành lỗi, bắt đầu có hiện tượng lách tách rồi??? CHất lượng xe có vấn đề quá. ngày mai nghỉ phải cho xe đi bảo hành thôi, đi có hơn 100km mà đã dính lỗi rồi

nguyenducdung

Xe buýt
Chưa hết vụ phao xăng, giờ thêm vụ vành lỗi, bắt đầu có hiện tượng lách tách rồi??? CHất lượng xe có vấn đề quá. ngày mai nghỉ phải cho xe đi bảo hành thôi, đi có hơn 100km mà đã dính lỗi rồi
=)) cái này bị lỗi từ khi cụ chưa đi cợ ạ, chả phải đợi đến 100km đâu :))

nemesistan

Xe tăng
hị hị, ai biết là lỗi nhanh thế chứ, mấy bác Piaggio ko làm triệt để được vụ vành bánh này nhể.

Xoay

Tháo bánh
Thưa cụ, gấu nhà em đii xe vespa S,nhưng hôm qua bị mất chìa khóa nâu rôi(trc đó chìa xanh cũng mất luôn rồi),bây giờ xin hỏi cụ cách xử lý ntn,mất bao lâu va chi phí bn hả cụ"?

smilegirl

Xe đạp
Xe Piaggio LX của cháu mới đi được 6,000Km (có bảo trì đúng định kỳ) mà đã bị hư kèn (còi), cháu đem ra trạm bảo hành 2 lần, lần nào sửa xong cũng kêu nhưng chỉ được đúng 1 ngày. Nay cho cháu hỏi: kèn (còi) có được bảo hành không ạh? Nếu phải thay cho cháu hỏi: Thay bằng kèn (còi) của hãng Honda được không? Nhờ các cụ tư vấn giúp, cháu xin cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

robocop

Xe buýt
Thưa cụ, gấu nhà em đii xe vespa S,nhưng hôm qua bị mất chìa khóa nâu rôi(trc đó chìa xanh cũng mất luôn rồi),bây giờ xin hỏi cụ cách xử lý ntn,mất bao lâu va chi phí bn hả cụ"?
5 củ thì phải nếu em nhớ không lầm, phải thay cả bộ IC và nguyên bộ khóa mới ạ. Xin thưa là bác đừng nghe các thợ ở ngoài nói có thể dò từ được và làm chìa được. Em cũng đồng ý ok là làm được, nhưng nó bị chập chờn lúc nhận lúc không, rất khó chịu. Và có những lúc kiểm tra hệ thống động cơ trên hãng cần phải có chìa nâu ạ

Hắc Ín

Xe tăng
Gấu nhà em mới mua em FLY Việt 125 i.e đi được 400km, khi dựng chân chống giữa, quay, lắc bánh xe sau em có cảm giác nó bị "giơ" (bệnh này chắc phải khám trực tiếp :D) tuy nhiên em vẫn muốn hỏi online cụ chủ trước để như vậy đi có sao ko? đến lịch bảo dưỡng thì bảo thợ chỉnh lại hay độ "giơ" đó nó nằm trong sai số cho phép ạ? Em thử bánh trước thì không thấy "giơ" ạ. thanks cụ.

nemesistan

Xe tăng
nó mà lỏng theo chiều ngang mới sợ, còn quay tới quay lui mà nó lục cục thì kệ đi, kiểu nó phải thế

nemesistan

Xe tăng
Tiếp tục đi và nghe ngóng xem vành nó có bị thật không, chưa đi đăng kí vội, xe mà phải tháo bánh ra thay thì thật là bực mình

Hoàng Hips

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Cụ này chung số phận với em rồi. Cũng liberty ie đi đc 100km thì kêu tách tách, ra bảo hành kiểm tra thì đúng là lỗi vành, e đang đợi vành về chắc mai là có vành để thay rồi. Cụ nên ra hãng bảo hành càng sớm càng tốt cụ ạ :D

nemesistan

Xe tăng
sao vành nó lại lởm văn khởm thế chứ, xe mới mà, không lẽ Lib S cũng dính lỗi vành

s4dtango

Xe đạp
Li ie của em đi được 3k km, hay ra khói, mù mịt bác ah, liệu có giải quyết được không bác, xe mới mà hơi đã có vấn đề buồn quá

Trạng thái
Thớt đang đóng