Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

nemesistan

Xe tăng
Góp Ý với các thợ sửa xe trong hãng (nói riêng cho Topcom, Lê Duẩn nếu có bác nào của Piaggio mà lượn vào topic này đọc để biết mà còn nhắc nhở nhân viên):
- Lib Sie là dòng xe phun xăng điện tử, có bơm nhiên liệu, khi vặn khóa xe phải đợi vài giây cho bơm xăng hoạt động, đèn báo máy tắt thì mới ấn khởi động xe (đó là lý thuyết trong sách rồi), nhưng các cụ ở TOpcom Lê Duẩn, ko biết chỗ khác thế nào, văn khóa phát đề luôn hix, 1 lần chắc cũng chưa thể hỏng được nhưng xót, xe đã bị lỗi vành thì chớ, nhớ các bác ấy đề phát như vậy mà đen đủi nó đi luôn cụm bơm hay cụm phun thì sẽ thế nào??? Không biết lúc training các bác ấy có được hướng dẫn ko hay chỉ vì vội vài giây mà làm bừa???
- Có một tật chung của các bác thợ đó là, cứ nổ máy là phải ga rống lên ??!!! Mình đã mô tả bệnh xe là bị lỗi vành, dắt xe ko cần nổ máy là cũng nghe thấy rồi, bác ấy cũng phải nhét cái khóa vào nổ rồi ga (hix, xe mới đi có hơn 100km mà bác ấy củ hành thế....) như lấy được. Xót ruột lắm chẳng nhẽ chửi vào mẹt???
Cuối cùng thì là chờ 2 tuần nữa khi nào có vành thì họ gọi ra để thay. Phát bực mình, xe mới mà phải tháo tháo lắp lắp cực dị ứng.

thaygiao9x

Đi bộ
Thụt trước Li ie bị chảy dầu thì phải làm gì các cụ?

ladyred

Xe hơi
các cụ ơi, cái xe GT của Piagio nếu nữ đi thì thế nào ạh ? em sắp được cho cái xe ấy nhưng ai cũng quả quyết là em lùn 1,55m và là nữ, sẽ ko dùng được mà chỉ chồng đi được thôi, có đúng ko ạh ?

nemesistan

Xe tăng
các cụ ơi, cái xe GT của Piagio nếu nữ đi thì thế nào ạh ? em sắp được cho cái xe ấy nhưng ai cũng quả quyết là em lùn 1,55m và là nữ, sẽ ko dùng được mà chỉ chồng đi được thôi, có đúng ko ạh ?
Chuẩn là cái GT thì nam đi mới chuẩn trếnm7 còn đẹp nữa), con đó là phóng to cái LX ra, to hơn, nặng hơn và nếu là GT thì còn ngốn xăng hơn.

ladyred

Xe hơi
Chuẩn là cái GT thì nam đi mới chuẩn trếnm7 còn đẹp nữa), con đó là phóng to cái LX ra, to hơn, nặng hơn và nếu là GT thì còn ngốn xăng hơn.
hic, thế là em ko đc dùng cái xe này ạh ?
cái nhà em hình như là GTs, đúng là nó to và nặng, nhưng em cứ nghĩ là mình đi được vì em khỏe tay lái lắm ạ

tank_ks

Xe máy
Website
www.facebook.com
gửi cụ Pi
cái liberty ie nhà e, đèn pha chính k biết sao bật cos thì sáng, bật pha thì tắt, đèn phanh thì k sáng khi bóp phanh, nhưng nổ máy vẫn sáng
e định sẽ mang qua chỗ cụ kiểm tra nhưng giờ lại đang đi công tác. vợ e nó đang đi, e muốn hỏi để xem k biết như thế có bị chập cheng dây rợ j k, sợ cháy nổ lắm, để vợ e nó yên tâm đi chờ ngày e về mang đi sửa
thanks cụ ạ

Sói nhỏ

Chã!
Cụ Piaggio cho cháu hỏi chút.
Nhà cháu mua xe Liberty được hơn 1 năm, mới chạy 12.000km. Hôm qua nhà cháu mang xe đi bảo dưỡng toàn bộ thì thấy nhân viên kê phải thay 1 số phụ tùng. KHi đó cháu có thắc mắc thì nhân viên nói là mấy cái phụ tùng này chỉ được bảo hành trong 5000km thôi. Khi về nhà cháu giở quy định về những giới hạn bảo hành thì có 1 số cái không được bảo hành thật. Phiền cụ xem danh sách phụ tùng cháu phải thay xem có đúng là Bạc treo máy và bộ bát phốt cũng thuộc dạng phụ tùng không được bảo hành không? vì cháu xem chi tiết trong quyển sách thì chẳng thấy đả động đến hai loại này. Cháu gửi kèm danh mục lên đây để cụ ngó giúp cháu nhé.
Cháu cảm ơn cụ.

nemesistan

Xe tăng
thiết bị nào mà trong diện có mài mòn trong quá trình sử dụng thì ko bảo hành. Mấy cái bạc đó thiết nghĩ sao mà phải thay chứ nhỉ??? mấy cái bát nữa, bác đi bị đâm vào đâu à???

hoangviet7

Xe đạp
các cụ cho hỏi các bầu dầu tràn ở xe liberty nằm o chỗ nào, có thì cho em xin 500 ảnh. thank

winter1989

Xe tải
Xe Liberty ie 125 của em khởi động buổi sáng bị ra nhiều khói trắng, bác nào biết bệnh này nguyên nhân từ đâu và khắc phục ra sao không ợ, em cảm ơn ^^

robocop

Xe buýt
Cụ Piaggio cho cháu hỏi chút.
Nhà cháu mua xe Liberty được hơn 1 năm, mới chạy 12.000km. Hôm qua nhà cháu mang xe đi bảo dưỡng toàn bộ thì thấy nhân viên kê phải thay 1 số phụ tùng. KHi đó cháu có thắc mắc thì nhân viên nói là mấy cái phụ tùng này chỉ được bảo hành trong 5000km thôi. Khi về nhà cháu giở quy định về những giới hạn bảo hành thì có 1 số cái không được bảo hành thật. Phiền cụ xem danh sách phụ tùng cháu phải thay xem có đúng là Bạc treo máy và bộ bát phốt cũng thuộc dạng phụ tùng không được bảo hành không? vì cháu xem chi tiết trong quyển sách thì chẳng thấy đả động đến hai loại này. Cháu gửi kèm danh mục lên đây để cụ ngó giúp cháu nhé.
Cháu cảm ơn cụ.
Con bugi ngk iridium cũng chả có giá đến 230k, bọn nó thay cho cụ bugi gì mà đắt thế, castrol racing cũng chỉ có 200k thôi, thế cho nên mình éo bao giờ vào hãng bảo dưỡng
cũng còn tùy các bác vào bảo hành ở đâu nữa ạ

em ở sài gòn bảo dưỡng ở Sapa giá khá OK, đợt vừa rồi mới bảo dưỡng 15000km con LX i.e

giá thấp hơn trong hóa đơn của bác ở trên kha khá

ví dụ bảo dưỡng toàn bộ là 150k thay vì 200k, nhớt Castrol là 180k, Agip là 220k, Bugi em thay theo qui định 15000km là 120k cũng khá OK

chứ so với giá ra đại lý nhớt mua thì nói làm gì nữa ạ, mình đi đến dịch vụ ngồi máy lạnh có người lo hết chả phải làm gì mà giá lại hợp lý

Sapa chưa hoàn hảo, nhưng em thấy nó tốt

trangthai

Đi bộ
bảo hành

các bác cho e hỏi tí ạ. Con li ie của e sắp đi được 500km và e đang tính đi thay dầu . Con xe của e mua ở Vinh city, e thấy trong sổ bảo hành thì e thấy ghi là công ty TNHH Xuân Cầu. bây h muốn đi thay ở số 7 Hàng Chuối thì không biết là có được không, hay là phải ra trung tâm bảo hành của TNHH Xuân Cầu ah??

kogiongai

Đi bộ
cho mình hỏi xe li của mình bị xước nhìn xấu lắm. bây h sử lý thế nào nhỉ :(

nemesistan

Xe tăng
Phải ra Xuân Cầu nhé bạn, kể cả cùng hãng nhưng khác nhà phân phối thì họ ko bảo dưỡng đâu. Nói chung là vào đó làm vài cái vớ vẩn thì được. Mình ra Topcom nhưng thực tế đợt tới này có bảo dưỡng thì sẽ tự mang phụ kiện của mình đi để thay, ví dụ như dầu: Agip Racing mua chỉ 220K nhưng vào Topcom bị chém 300k, nhớt lap Castrol 50K vào đó 80K, lắp thêm cái miếng chờ biển số, mua ngoài 50K vào đó 180K, còn tất cả vụ lốp láp, bi bọt, mua ngoài (miễn là có bao bì Piaggio) mang vào được hết

trangthai

Đi bộ
ac.. phải mang vào Xuan cầu ah? mình thấy nhiều bác chê dịch vụ bảo hành của piagio lắm nên đang định mang xe qua số 7 Hàng Chuối làm cho yên tâm. sao mình đọc thấy các bác ý bảo không mua xe ở ý việt nhưng nếu mang xe qua vẫn sửa mà nhỉ ???

Trạng thái
Thớt đang đóng