Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

TanPiaggio

Xe buýt

TanPiaggio

Xe buýt
Li em đi đc gần 1k5 rồi mà chưa có time đi bảo đưỡng .. liệu giờ đi bảo dưỡng người ta có tính vào cái 1.000 km không nhỷ các bác ?
Xe cụ có phiếu ưu đãi miễn phí ko ạ?

hjiung12

Đi bộ
Bác ơi cho e hỏi 1 chút a. con li nhà em đi đc 2000km r a, trc e đi học xa nhà về thì thấy chị 1200km mới thay dầu máy ko biết có ảnh hưởng đến máy móc j k..
Còn bgio e đi xe, mỗi lần đg nó hơi gồ gề vấp 1 tý, xóc ý ạ e thấy chỗ bánh sau kêu cọc cọc như máy vỡ ấy, ngó ngó xg' nge như ở giảm xóc nhưng ko phải, e cứ chạy xe tầm 40p là thấy xe kêu to hơn. (kể cả đi đường = ) bác ạ...e lo qá, bác xem giúp e bệnh xe e là j ạ...

Thanks!!

mr_baotrung

Xe hơi
cụ chủ ơi hôm chủ nhật vừa roài em mang con LX của em qua chỗ bác bảo dưỡng toàn bộ, bên bác bảo xe em bi côn mòn nên thay cả bi côn, giờ xe em đi em thây còn rung và giật hơn cả lúc chưa bảo dưỡng bác ah, chủ nhật này em mang qua bác xem lại giúp em dc ko???

MEOTO1988

Xe tải
Cảm ơn anh Tấn nhiều nhé ;)

Chỉnh sửa cuối:

nhoem

Đi bộ
E đang đi vespa s ie, xe đi được 8000km. Khi đi chậm rồi kéo ga bị giật giật là bị sao vậy bác? Xe buổi sáng đi cũng bị hụt ga một chút, kéo ga xe kô tăng tốc mà phải đợi vài giây thì lại bình thường.
Rất mong bác tư vấn. thanks

nemesistan

Xe tăng
Bác chủ thớt cho em hỏi chút, chẳng là mới gom lúa mua được em Li S, mới đi được 80KM có mấy vấn đề như sau:
- Cái đồng hồ xăng, đổ tràn bình, mà tại sao nó chỉ báo 2/3, nghĩa là thiếu 3 vạch nữa mới đến đầy bình, cái này mà báo xăng ảo thì nguy hiểm này. Hỏi em bán hàng thì em ấy kêu là xe nào cũng vậy????
- Xe buổi sáng nổ máy, không thường xuyên nhưng có hôm ra khói trắng???
Xin cám ơn

suvival198

Xe buýt
xe mình dao này chay cứ bị kêu tạch tach, sang nay có đem ra chỗ hàng chuối thì bảo là bị lỗi vành, kêu đem qua số 1 Hòa mã bảo hành vành, mình phóng qua thấy số 1 toàn bán quần áo với sửa dien thoai, chả hiểu là thay vành ở dâu ko biết, dang vôi nên đi về luôn.. .mà mình ko nghĩ là do vành vì cứ ga lên nó mới kêu tach tach, dù có vit lên 60 70 cây mà nhả ga ra là lập tức ko kêu luôn , chứ nêu mà do vành thì cứ đi là nó phải kêu rồi .. luc chiều tiện có đem qua chỗ Vespa nguyễn thái học gần nhà thì no kêu là bị lỏng chốt ở cái chỗ lắp bánh, lắp chán chê mê mỏi vẫn kêu như bt :|

thephinh

Xe hơi
Website
www.thepvn.com.vn
cái bệnh này là của Pi mà! phao xăng bị rò nên xăng chảy chảy ngược vào phao làm phao bị chìm đẫn đến thanh đo xăng chỉ k chính xác, có đổ xăng trào ra khỏi bình kim vẫn chỉ 2/3. TKe phao xăng của Pi phải nói ngu hết thuốc chữa. Tôi thay phao đến lần thứ 3 mà đi một thời gian lại bị...nản. Ngu thứ 2 là dùng mạch điện tử để dẫn điện cho Đồng hồ Taplo dòng xe Fly ( không biết dòng Li Việt có use k) mà khí hậu VN nóng ẩm nên một time sau ( khoảng > năm) các mạch ở taplo ô xy hóa hết ...chập...đứt lung tung cả.^:)^
Một vài nhận xét mang tính cá nhân ạ.

carnegie_LX

Xe đạp
Xe LX125 i.e bị mất điện đột ngột khi đang đi

Bác chủ cho em hỏi. Con xe LX125 ie của em chạy duoc 2500 km. Hôm nay đang đèo bà xã, đi vào chỗ xóc thì bỗng mất điện nguồn toàn bộ, xe giảm ga lại rồi lại có điện, lại đề lại nổ máy rồi đi đu­oc chục mét gạ­p­ chỗ xóc lại bị mất điện. Em liền lấy tay giu cái khóa điện lại thì không bị mất điện n­­ua. Cú­ nhu vậy, một tay gi­ũ­ khóa điện, một tay ga phóng về nhà, hú hồn. Em nghi khóa tù­ bị lỏng, nên khi gạ­p đuòng xấu là nó bị ngá­t điện. Bác chủ cho em hỏi làm thế nào sủ­a cho hết, chú­ đang đi mà bị thế này, thấy bụ­c lá­m??

nduc1211

Xe tải
cụ chủ cho có thể báo giá cho em con vespa s 125 và 150 + với liberty s 125 được ko?sr vì em ko biết hỏi ở 2pic nào.

cunbong2011

Đi bộ
Cho em hỏi là trong thời gian bảo hành, phụ tùng bị hỏng, đã được bảo hành, thay mới nhưng vẫn bị hỏng tiếp ( vẫn trong thời gian bảo hành) thì có được thay mới lần nữa k ạ? hic,

Hoàng Hips

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Cụ ơi cho em hỏi con Liberty ie của e mới mua đi đc 100km tự nhiên hôm nay e đang đi thì lại có tiếng kêu lách tách ở đằng sau xe mỗi lần thốc ga lên và đi. Còn nhả tay ga ra thì lại ko thấy tiếng, lên ga giữ tay ga thì lại có tiếng thì có phải con liberty ie của e bị lỗi vành ko ạ :(
Buổi sáng đi còn hơi bị hụt ga nữa, kim xăng thì ko full đc chỉ đc nửa bình :( e mua ở Topcom Nguyễn Văn Cừ - Long Biên - Hà Nội

Hoàng Hips

Xe đạp
Website
www.facebook.com
xe mình dao này chay cứ bị kêu tạch tach, sang nay có đem ra chỗ hàng chuối thì bảo là bị lỗi vành, kêu đem qua số 1 Hòa mã bảo hành vành, mình phóng qua thấy số 1 toàn bán quần áo với sửa dien thoai, chả hiểu là thay vành ở dâu ko biết, dang vôi nên đi về luôn.. .mà mình ko nghĩ là do vành vì cứ ga lên nó mới kêu tach tach, dù có vit lên 60 70 cây mà nhả ga ra là lập tức ko kêu luôn , chứ nêu mà do vành thì cứ đi là nó phải kêu rồi .. luc chiều tiện có đem qua chỗ Vespa nguyễn thái học gần nhà thì no kêu là bị lỏng chốt ở cái chỗ lắp bánh, lắp chán chê mê mỏi vẫn kêu như bt :|
e bị cái lỗi lách tách sau xe giống y hệt cụ, mới mua đi đc 100km :(

suvival198

Xe buýt
e bị cái lỗi lách tách sau xe giống y hệt cụ, mới mua đi đc 100km :(
chia buồn với cụ, mạng lên service bảo hành thôi, cụ dính lỗi vành 100% rồi .. lúc mới nó sẽ thế này, đi thêm 1 thơi gian thì chả cần ga nó cũng kêu ầm luôn, mình vừa đem đi, tâm 1 tuần nữa có vành ra thay

zipvn85

Xe đạp
chào bác ạ...rất mong bác tư vấn giúp em với ạ
tình hình là em cho ông anh cùng cơ quan mượn xe...sau 1 buổi chiều trời mưa bão..em nhận lại xe lúc tan tầm
khi đi về em mở khóa..thì.......ổ khóa rất nặng.....lựa lựa thì vẫn mở được..nhưng khóa trờn đến quá chữ ON đến 1/3 vòng khóa mới tạch 1 cái khóa điện mới lên..em tắt máy bật lại..vẫn thế...khi tắt máy và khóa cổ thì vẫn ngọt như xưa
bệnh như thế này có nặng không bác,có dễ khắc phục không ạ?nếu vẫn mở được có nhất thiết phải thay không ạ?
em xin cám ơn...!!!!

huutien

Đi bộ
các bác cho e hỏi, con Lib nhà em, hôm trước đâm phải cái xương chó, lốp rách to, n e đã đi vá lại, khổ nỗi ở quê e họ chỉ vá dùi thôi ạ, đi được 1, 2 hôm nó lại sì hơi.
e có nên thay lốp k ạ? và lốp Lib xịn thì có đắt không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng