Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

TanPiaggio

Xe buýt
Nhớt lap cho em Lib mọi người vẫn tưởng phải đổ 200ml ~ 2 lọ, nhưng thực tế thì chỉ cần 1 lọ (thông số nhà sản xuất ghi là 200ml) không hiểu vì sao?
Nhớt máy là 1l - 5W-20
E cũng xem thông số là 200ml nhưng thấy bác TanPiaggio bảo có 120ml nên em băn khoăn quá. Mà ra hãng nó cứ phang em 2 tuýp thừa đổ đi=> rồi tính tiền cả 2 tuýp luôn.
Bác TanPiaggio giải thích hộ em cái vụ này với: vì sao lại chỉ đổ có 120ml thôi vậy bác, cái này em ngu quá.
Thực ra khi xả dầu vẫn còn lại một lượng nhất định bên trong không ra được hết nên khi đổ 1 tuýp vào thì tạm đủ, 2 tuýp thì thừa nhiều quá lãng phí ạ.

Các bác đi Vespa S cho em hỏi chút. Con S ở nước ngoài nó có bảo vệ đồng hồ là mạ inox như trong ảnh. Giờ mua em S nội cái đó là nhựa màu đen nhìn xấu quá. Em muốn thay nó thành mạ inox như bản ngoại liệu có thay được không ạ ? Nếu được thì thay ở đâu hả các bác ?
Em ở Hà Nội ạ
Hiện cái này bên em đang tìm, vẫn chưa thấy.

Các bác cho em hỏi. lib em đi mới khoảng 300km. Khi đường đông nhả ga đi chậm xong tăng ga em có cảm giác ga lên nó hơi bị hẫng xong giật giật thì kiểm tra bộ phận gì.
Nghi ngờ cái giắc điện chỗ vòi phun xăng chưa chặt, cụ thử cắm lại xem.

Mấy ank cho e hỏi : e mới mua con liberty nhập lại của 1 ông anh công toe mét hiện 5000km, mà đầu máy là 18 liệu đầu máy này đã cũ thật chưa ạ
Vụ này hơi khó xác định, vả lại cụ phải tin ông anh của cụ chứ.

Chỗ cụ Pi có thay được vành Vespa S không ? CN này em lấy em S 150ie ở chỗ cụ Pi mà không thích cái vành đen của nó, thích đổi sang vành trắng như LX không biết tốn thêm bao nhiêu T.T
Cụ cứ đi một thời gian đi xem sao, nếu không thích thì sơn lại cũng được.

nemesistan

Xe tăng
Chốt lại là sáng ngày mai khoảng 8 rưỡi em ra chỗ cụ chủ sơn bưởng nhé :), không biết chờ sơn khô có lâu không???

hamaxink

Xe máy
các bác ơi cho em hỏi tí ạ. Mấy hôm trước em có qua số 7 Hàng chuối thay dầu cho em Lxie mới kiểm tra vì thấy cái xe phía sau nó kêu quá, lúc ktra xong a thợ có bảo là về mang sổ bảo hành ra để xin thay bô mới vì bô cũ có vấn đề. Em về tìm mãi giờ mới thấy sổ bảo hành có cần mang ra để thay ngay không ạ, hay là đợi đi thêm 1000km nữa mang ra thay dầu 1 thể :D. Thêm nữa là khoảng 2 tuần nay xe của em tự dưng bị sao đó, đi ga rất nặng thỉnh thoảng đang đi cứ bị giảm ga dù tay ga của e không giảm. Thế là bị sao ạ? Có cần mang đi kiểm tra ngay không ạ?

nemesistan

Xe tăng
xXe mà chập cheng thì tốt nhất là đi sửa sớm, hôm nay mamg xe ra để cửa hàng bác sơn nhưng chờ đến 2 ngày, mà em cần xe đi sớm nên ko để xe lại đc.

thongkeboy

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi với em có con liberty 125 ie Việt đi được hơn 5000km rùi. Tháng trước em có đi bảo hành cái vành sau bị lỗi tại trung tâm BH. Vậy mà bi giờ con xe của em nó lại có bệnh này:
1- Xe đang chạy bình thường giảm ga cho trôi thì nghe rất rõ tiếng lạch cạch, lạch cạch ở bánh sau, còn kéo ga đi tiếp thì không nghe tiếng kêu này(không biết có phải tiếng máy nổ to nên không nghe thấy tiếng lạch cạch không nữa)
2- Xe em thay dầu hãng và bảo dưỡng định kỳ đúng qui định vậy mà em cảm giác xe có tiếng hú ạ
3- Thỉnh thoảng đang đi cứ bị giảm ga dù tay ga của e không hề giảm tý nào cả

Chỉnh sửa cuối:

robocop

Xe buýt
Chỗ cụ Pi có thay được vành Vespa S không ? CN này em lấy em S 150ie ở chỗ cụ Pi mà không thích cái vành đen của nó, thích đổi sang vành trắng như LX không biết tốn thêm bao nhiêu T.T
em thì đang đi vành LX thích vành đen của S, năn nỉ mãi lão anh không đổi =DDDD bác ở sài gòn hay hà nội ạ ??

nmh1002

Xe hơi
em thì đang đi vành LX thích vành đen của S, năn nỉ mãi lão anh không đổi =DDDD bác ở sài gòn hay hà nội ạ ??
Nghe nói mua chỗ cụ pi thì chắc ở hn rồi, bạn cọp thích thì đi sơn đi, mấy trăm là cùng

LeonardoDeKenji

Xe máy
Em ở HN bác ợ. Em định mua S đen nên thích vành trắng. Bác đi LX trắng thì thích vành đen là đúng rồi =)) Đời lắm cái oái oăm :))

HTC_113

Xe tải
Các Cụ cho e hỏi cái giảm sóc của e đang ở nấc thứ 2 phải không ạ? nấc 2 mà cứng quá. đi cứ tưng tửng từng tưng

Chỉnh sửa cuối:

Piaggio Junior

Xe điện
Các Cụ cho e hỏi cái giảm sóc của e đang ở nấc thứ 2 phải không ạ? nấc 2 mà cứng quá. đi cứ tưng tửng từng tưng
Đúng rồi , nếu cứng quá cụ hạ xuống năc 1, có cái tăng chỉnh kèm theo trong cốp xe cụ đấy.

tungps2

Xe tải
các cụ cho em hỏi một chút, em mới thay lọc dầu ở vespa xuân cầu, khi tháo lọc dầu cũ theo xe ra thì thấy trên lọc dầu có in logo piaggio và hãng sentec, khi thay lọc dầu mới thì ko có logo piaggio nữa mà chỉ có chữ Sentec ko thôi, vậy thì có vấn đề gì ko vậy các cụ?

Piaggio Junior

Xe điện
các cụ cho em hỏi một chút, em mới thay lọc dầu ở vespa xuân cầu, khi tháo lọc dầu cũ theo xe ra thì thấy trên lọc dầu có in logo piaggio và hãng sentec, khi thay lọc dầu mới thì ko có logo piaggio nữa mà chỉ có chữ Sentec ko thôi, vậy thì có vấn đề gì ko vậy các cụ?
Cái này cụ phải hỏi luôn ở chỗ cụ thay thế phụ tùng chứ cụ >

tungps2

Xe tải
Cái này cụ phải hỏi luôn ở chỗ cụ thay thế phụ tùng chứ cụ >
em thay ở 68 lê văn lương (đại lý vespa xuân cầu), tại lúc thay em không để ý, với cả chủ quan thay đồ ở hãng nên em cũng k nghĩ gì, lúc về nhà xem lại mới thấy.

lọc dầu cũ theo xe thì như hình này (có logo piaggio)

sau khi thay thì vị trí chữ piaggio thay bằng chữ "for euro bike"

songbeng

Xe buýt
tungps2 nói:
em thay ở 68 lê văn lương (đại lý vespa xuân cầu), tại lúc thay em không để ý, với cả chủ quan thay đồ ở hãng nên em cũng k nghĩ gì, lúc về nhà xem lại mới thấy.

lọc dầu cũ theo xe thì như hình này (có logo piaggio)

sau khi thay thì vị trí chữ piaggio thay bằng chữ "for euro bike"
Thế nó thay cho cụ cái mới giá bn?

kezinhp90

Đi bộ
các cụ cho e hỏi tí . xe e mới đi chưa đầy 5000km . mà giờ đi có hiện tượng đi được 1 lúc chạy tầm trên dưới 10km tắt máy đi rồi bật lại thì ko thể đề được nữa :( . nếu có đề nổ lên thì kéo tay ga máy cứ lịm dần rồi lại chết . e mang qua đại lý piagio hỏi thì người ta phán cho câu chết bơm xăng giờ thay cũng ngót 7 8 củ ( ko biết thế nào sao mà chát quá :(( . hic ) . giờ e đang phân vân quá đang muốn đi hỏi cho đúng bệnh còn sửa cho ngon lành . mong các cụ pro giúp e vơiiiiiiiiiiiiii :((((

Piaggio Junior

Xe điện
các cụ cho e hỏi tí . xe e mới đi chưa đầy 5000km . mà giờ đi có hiện tượng đi được 1 lúc chạy tầm trên dưới 10km tắt máy đi rồi bật lại thì ko thể đề được nữa :( . nếu có đề nổ lên thì kéo tay ga máy cứ lịm dần rồi lại chết . e mang qua đại lý piagio hỏi thì người ta phán cho câu chết bơm xăng giờ thay cũng ngót 7 8 củ ( ko biết thế nào sao mà chát quá :(( . hic ) . giờ e đang phân vân quá đang muốn đi hỏi cho đúng bệnh còn sửa cho ngon lành . mong các cụ pro giúp e vơiiiiiiiiiiiiii :((((
Xe cụ mới chạy 5000 vẫn trong BH , sao cụ không mang đến chỗ mua xe nhỉ ???????????

Trạng thái
Thớt đang đóng