Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

astoreviola

Xe tăng
mấy bạn cho mình hỏi, mình bị tai nạn vậy đó, có mua bảo hiểm xe và bảo hiểm người...vậy nó có chịu bồi thường cho mình ko vậy?
tất nhiên là có ạ
cụ mang theo các giấy tờ bảo hiểm và phim chụp, y bạ, hóa đơn mua thuốc hoặc đóng viện phí của cụ qua bảo hiểm ạ

kietngotuan00

Xe hơi
tất nhiên là có ạ
cụ mang theo các giấy tờ bảo hiểm và phim chụp, y bạ, hóa đơn mua thuốc hoặc đóng viện phí của cụ qua bảo hiểm ạ
Ko mình chỉ cần bảo hiểm bồi thường tiền sửa lại xe thôi....trông ko khả quan lắm hả mất cụ :(

tungpr123

Xe buýt
Ko mình chỉ cần bảo hiểm bồi thường tiền sửa lại xe thôi....trông ko khả quan lắm hả mất cụ :(
e chưa đc nghe cái vụ xemay nào bị va chạm mà bọn bảo hiểm nó đền bù cả,trong khi đó luật thì bắt buộc phải mua BH xe máy , pó tay cái nhà nc này

kietngotuan00

Xe hơi
khổ quá cụ ah, cái viền inox bao quanh đèn vuông của vespa S ở topcom ko có hàng giờ làm sao đây....ai giúp dùm với, em ở SG

kekin

Xe đạp
Hi các bác, em là newbie đang lái con Sie. Số là nhà ở chung cư, chỗ giữ xe hơi bé lại hay đi về tối nên toàn phải để xe dọc lối đi. Đến sáng ai lấy xe bên trong phải dắt xe em ra rồi dắt vào lại. Mà có 1 số dân hơi thiếu ý thức, xe của nó đâu nó giữ nên xe bị quẹt trầy móp lung tung. Nên dù mới mua hơn tháng mà có 3 chỗ móp, 5 chỗ trầy sơn, có 1 đường dài đến cữ 7cm. Mai em đem đi bảo hành 1000km đầu tiên, định cho làm lại luôn. Chi phí dự kiến nhiêu các bác? Chắc em phải mua luôn cái khung inox gắn vào cho chắc (dù không thích khung inox lắm). Hix, và các bác có lời khuyên nào cho con xe tội nghiệp của em để sau này đỡ bị bầm dập hơn không? VÌ chắc tầm vài năm nữa mới có thể chuyển nhà :(

xe chở gấu

Xe đạp
cho em hỏi la đi đặt coc tiên khi mua Li thi chi cần mang tiền thui ạ hay la phai mang thêm CMT hay gì gì không ạ:-? em sắp mua LI..em đợi đên 20-8 bên xuân cầu có khuyến mãi thì mới đi đăt..haha

29V3-5586

Xe buýt
cho em hỏi la đi đặt coc tiên khi mua Li thi chi cần mang tiền thui ạ hay la phai mang thêm CMT hay gì gì không ạ:-? em sắp mua LI..em đợi đên 20-8 bên xuân cầu có khuyến mãi thì mới đi đăt..haha
Tốt nhất là mợ cứ mang xiền (hoặc cụ) cứ mang tiền+CMT cho yên tân
Cụ (mợ) vào phán 1 câu xanh rờn mua bên XC trong khi đó đây là thớt của nhà Ý Việt cụ (mợ) ợ

29V3-5586

Xe buýt
Bác Pi cho em hỏi
con vespaS150i.e của em mới đi dc 300km, mỗi lần đường đông đi từ từ, hoặc vừa dừng đèn đỏ muốn tăng tốc lên nó cứ giật như phi ngựa,mỏi hết cả tay
em định để 500km ra thay dầu thì kiểm tra luôn, bác bảo giùm em lỗi này có hết hẳn dc ko ạ
Buổi sáng bác chịu khó để e nó nổ máy trong khoảng 30s -1min rồi đi nhé
Cái này e thấy là k hết hẳn đc,đỡ đi nhiều thôi ợ
Cụ cứ mang qua số 7 thay dầu rồi bảo dưỡng côn luôn thể

Cụ Pi cho em hỏi chút, em mới lấy LXie125 cho gấu nhà em tại 126 bà triệu bên cụ. Xem đi dược khoảng 300km rồi, đến 500km thì em qua số 7 bên cụ kiểm tra định kỳ và thay đầu. Em muốn hỏi là lần thay dầu này em lên thay loại gì: Motul scooter hay Argip có lên thay cả dầu láp không cụ. SHi của em lần đầu thay dầu em thay cả dầu máy và dầu láp luôn chạy rất tốt.
Loại nào cũng đc cụ ợ
Agip đi cho đúng khuyến cáo của hãng
Cụ cửn thựn thì thay dầu lap vẫn đc

Hi các bác, em là newbie đang lái con Sie. Số là nhà ở chung cư, chỗ giữ xe hơi bé lại hay đi về tối nên toàn phải để xe dọc lối đi. Đến sáng ai lấy xe bên trong phải dắt xe em ra rồi dắt vào lại. Mà có 1 số dân hơi thiếu ý thức, xe của nó đâu nó giữ nên xe bị quẹt trầy móp lung tung. Nên dù mới mua hơn tháng mà có 3 chỗ móp, 5 chỗ trầy sơn, có 1 đường dài đến cữ 7cm. Mai em đem đi bảo hành 1000km đầu tiên, định cho làm lại luôn. Chi phí dự kiến nhiêu các bác? Chắc em phải mua luôn cái khung inox gắn vào cho chắc (dù không thích khung inox lắm). Hix, và các bác có lời khuyên nào cho con xe tội nghiệp của em để sau này đỡ bị bầm dập hơn không? VÌ chắc tầm vài năm nữa mới có thể chuyển nhà :(
Chi phí chắc bác phải mang xe qua thì người ta mới dự kiến đc tầm bao nhiêu chứ
tốt nhất là nên làm cái khung inox bác ợ
Lời khuyên chân thành của e là bác cho bảo vệ 100km bẩu là trông hộ bác k xước xát xót nắm là Okie ngay ý mà :P

michaelphuong

Xe đạp
Cụ ơi hôm vừa rồi em có để con Vespa S125ie ở chỗ cụ để gò lại cái phía trước bị móp ấy. khi về nhà mới để ý, ko hiểu sao cái viền mạ bên ngoài chóa đèn thợ tháo thế nào mà xước hết của em rồi. Không biết đợt tới bảo dưỡng 3000km, bác có khắc phục phần nào cho em không?

Huy8

Đi bộ
Cho em hỏi cái ốc 5 (ê-cu) trên đồng hồ của Vespa S thì mua ở đâu nhỉ, ở hãng có không ạ và ở tiệm điện hay tiệm hàn gì, em đang tính thay hết cái loại đó cho mặt nạ đồng hồ, nhìn kiểu Pi gắn mấy mặt nạ đồng hồ làm em thấp thỏm :(

tatuto_shop

Xe tăng
Sáng 8h sms cho cụ Pi không thấy reply, xin nghỉ làm, phi từ Ngã Tư Khổ đúng lúc đường tắc, mệt mỏi, khổ sở cuối cùng cũng đến được số 7 Hàng Chuối lúc 8h59 trong tâm trạng phấn khởi vì em Vespa S sắp sửa được chỉnh chu với danh tiếng của cụ Pi, nhưng... cô em và bác thợ ở đó phán đến chiều mới trả xe, nản quá, tiu nghỉu đi về... Định bụng xử lý xong em vespa 150s này là phi về lấy luôn LXV bảo dưỡng luôn thể (mua ở Ý Việt) nhưng thôi chắc không có duyên với cụ rồi, cụ bảo e lang thang đi xe ôm đi đâu 5-6 tiếng đồng hồ để chờ nhận xe?

Huy8

Đi bộ
Bác cho cháu hỏi thêm sao xe cháu mới mua chạy từ hãng về nhà, công tơ từ 32 lên 40 mà sao cốp nó nóng thế nhỉ, để mười năm phút vẫn còn nóng, có lỗi gì không và làm sao để khắc phục ạ ?

darkz

Xe tải
Bác cho cháu hỏi thêm sao xe cháu mới mua chạy từ hãng về nhà, công tơ từ 32 lên 40 mà sao cốp nó nóng thế nhỉ, để mười năm phút vẫn còn nóng, có lỗi gì không và làm sao để khắc phục ạ ?
Bác cứ an tâm, cốp nóng là chuyện bình thường, cốp xe em 3 tiếng vẫn chưa hết nóng =))

xe chở gấu

Xe đạp
Tốt nhất là mợ cứ mang xiền (hoặc cụ) cứ mang tiền+CMT cho yên tân
Cụ (mợ) vào phán 1 câu xanh rờn mua bên XC trong khi đó đây là thớt của nhà Ý Việt cụ (mợ) ợ
the a :)) e k bit..tai e la mem moi :-s

zanny7690

Xe máy
Bác cho em hỏi Lx ie giờ có cần phải lắp thêm khoá chống trộm không? mấy phụ kiện hay bị trộm thì làm cách nào khắc phục a?

divespaxainokia

Đi bộ
Bác cho em hỏi là maxspeed của LX150 theo nhà sản xuất là bao nhiêu vậy? Em thử chạy mà chỉ được tối đa 95km/h ah.
Ngày trước em chạy con ET8 nó lên được 102 bác ạ! ( đồng hồ chỉ 100 nhung nhíc hơn 1 ít nên em đoán là 102)

zanny7690

Xe máy
Anh ơi cho em hỏi em mua ở đại lý ko phải Ý Việt có mang bảo hành ở số 7 hàng Chuối được ko ?

darkz

Xe tải
Bác cho em hỏi là maxspeed của LX150 theo nhà sản xuất là bao nhiêu vậy? Em thử chạy mà chỉ được tối đa 95km/h ah.
Ngày trước em chạy con ET8 nó lên được 102 bác ạ! ( đồng hồ chỉ 100 nhung nhíc hơn 1 ít nên em đoán là 102)
Bác chạy chuẩn đấy, LX125 giới hạn điện tử ở 91km/h còn LX150 là 95km/h ạ :D

tatuto_shop

Xe tăng
Sáng nay kiên trì vác LXV qua để chỉn chu lại em vợ già, thấy khoảng chục em pi ở đó, nản quá lại về, hôm qua thì vác em vợ trẻ Vespa 150s qua khi có mỗi 3 em pi đang chỉnh chọt mà bị hẹn tới 6 tiếng nên đành chuồn, đúng là không có duyên với số 7 Hàng Chuối roài

Trạng thái
Thớt đang đóng