Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

andyquan

Xe hơi
con GT e thì cứ đi dưới 30km (hoặc dừng lại) là kêu to dã man.
còn đi trên 30 lại êm ru mà đầm
nhiều người bảo là do côn, phải thay cả bộ
bibo

Piaggio Junior

Xe điện
cụ ơi cho cháu hỏi GTS ie là xe đã có phun xăng điện tử và khóa chống trộm chưa ạ? giá của xe này bao nhiêu ợ? nếu mua thì có ngay xe và giấy tờ k? nhà cháu định tặng cho nhạc phụ vì nhạc phụ thích dáng xe này.
Vâng đúng rồi cụ ạ , 138 tr , có giấy tờ ngay , OF có giá giá ưu đĩa thêm , còn 3 màu Trắng , Đỏ ,Đen . Cụ qua nghía xem ....

Cụ pi ơi , cụ cho em hỏi hơi ngoài lề tí , mong cụ thông cảm .Lib việt mà thay tay xách ko thay yên thì có được ko hả cụ ? hay phải thay luôn yên ạ.Em nhớ ko lầm thì trước kia cụ đã từng thay tay xách mà ko thay yên đúng ko ạ.Làm có mất thời gian lắm ko cụ ? Ở thớt cụ lập đầu tiên về lib ie ấy ạ.thanks cụ nhìu
Thay nguyên tay xách thì phải bỏ ốp tay , còn thay nguyên Yên không thì không thì ok luôn , không quá 20' cho các việc đó cụ ạ .

con GT e thì cứ đi dưới 30km (hoặc dừng lại) là kêu to dã man.
còn đi trên 30 lại êm ru mà đầm
nhiều người bảo là do côn, phải thay cả bộ
bibo
Cụ cứ mang ra kiểm tra trực tiếp ạ , môn thày bói xem voi em chịu .

hungmerc

[Tịch thu bằng lái]
Bác cho em hỏi muốn nâng cỡ vành LX lên có được không?
Xe Vespa S có cỡ vành lớn hơn LX phải không ạ?

hungmerc

[Tịch thu bằng lái]
Bác cho em hỏi muốn nâng cỡ vành LX lên có được không?
Xe Vespa S có cỡ vành lớn hơn LX phải không ạ?

Piaggio Junior

Xe điện

kurt_nightmare

Xe tải
Cần mua 1 bộ ic + khóa từ xe GT 10.
bác báo giá cho em với ạ

andyquan

Xe hơi
cụ cho e hỏi thêm 1 câu
muốn mang xe ra chỗ cụ lắm, nhưng xe vứt nhà 10 ngày k đi
bây h đề k thể lên được, mặc dù đã vẵn ga cho xăng nó bơm xuống rồi....
e đề mãi mà k có được, đề nhiều sợ bị hỏng đề hoặc acquy nên lại k dám
như vậy là bị sao hả cụ?
bibo

Klinsi

Xe hơi
bác pi cho e hỏi xe li của e đang chờ giấy tờ .Vì e bán xe cho thằng e nên lúc e ra lấy giấy tờ có đổi tên e thành tên thằng e e ko ạ ( giấy e cầm là biên bản giao xe ghi tên e, trong giấy có ghi là khi đi lấy giấy tờ thì mang theo sổ hộ khẩu và biên bản giao xe ) . Ví dụ đổi tên được nhưng vấn đề là thằng e e nó lại có hộ khẩu tỉnh khác ko phải hà nội thì làm thế nào ạ??

vnex

Xe đạp
bác Pi cho e hỏi nếu sơn lại vỏ thì bao xiền và phải sơn lại toàn bộ hay có thể sơn từng phần của vỏ??

nick_boy

Xe đạp
Em đang định mua lại em vespa gts đời cuối 2007(chắc là không có phun xăng điện tử).Em chỉ thắc mắc là đời này 100km hết bao nhiêu lit xăng ah.Bác nào đã từng đi em này thi trả lời giúp em nhé.em cám ơn nhiều

nick_boy

Xe đạp
Em đang cần giúp đỡ gấp,các bác giúp em nhé

Chỉnh sửa cuối:

HaiMinh88

Xe máy
Em đang định mua lại em vespa gts đời cuối 2007(chắc là không có phun xăng điện tử).Em chỉ thắc mắc là đời này 100km hết bao nhiêu lit xăng ah.Bác nào đã từng đi em này thi trả lời giúp em nhé.em cám ơn nhiều
chak cũng fai 4.5 đến 5 l ạ :| Gts đời này thì tốn xăng thôi rồi

Piaggio Junior

Xe điện
cụ cho e hỏi thêm 1 câu
muốn mang xe ra chỗ cụ lắm, nhưng xe vứt nhà 10 ngày k đi
bây h đề k thể lên được, mặc dù đã vẵn ga cho xăng nó bơm xuống rồi....
e đề mãi mà k có được, đề nhiều sợ bị hỏng đề hoặc acquy nên lại k dám
như vậy là bị sao hả cụ?
bibo
Cụ call : 0983836162 nhờ đồng chí KT đến giúp cụ nhé .

bác pi cho e hỏi xe li của e đang chờ giấy tờ .Vì e bán xe cho thằng e nên lúc e ra lấy giấy tờ có đổi tên e thành tên thằng e e ko ạ ( giấy e cầm là biên bản giao xe ghi tên e, trong giấy có ghi là khi đi lấy giấy tờ thì mang theo sổ hộ khẩu và biên bản giao xe ) . Ví dụ đổi tên được nhưng vấn đề là thằng e e nó lại có hộ khẩu tỉnh khác ko phải hà nội thì làm thế nào ạ??
Cụ cứ mang giấy bàn giao xe là lấy được giấy tờ thôi ạ . lúc xuất hóa đơn mới cần đúng tên địa chỉ trên sổ hộ khẩu để đăng ký ạ.

bác Pi cho e hỏi nếu sơn lại vỏ thì bao xiền và phải sơn lại toàn bộ hay có thể sơn từng phần của vỏ??
Xe gì ạ ??????? cả hai ý của cụ đều làm được ạ .

uuiza

Xe tải
E định đầu tuần sau lấy con Lx 150ie ( t2 hoặc t3 ). Cho e hỏi là ra cửa hàng lấy xe ngay đc ko hay lại fai đặt cọc và chờ đợi như Li ạ? Cơ lấy đc giá như thông báo ko hay sẽ bị đội lên vài triệu ạ?

khangdep

Xe đạp
E Li việt nhà e mới đi dc 800km thì bị một số vấn đề sau.cổ phốt kêu lọc cọc khi đi vào chỗ xóc.e thử chống chân chống giữa lên rồi cầm vào 2 thụt trước lay thì thấy rất giơ.mang ra trạm BH của PIAGIO ở thái nguyên(e ở thái nguyên ah) lần đầu các a nhân viên ở đấy chỉnh xong đi về vẫn bị y nguyên.lần thứ 2 mang ra chỉnh lại thì cũng đã bớt một chút.nhưng đi vào chỗ xóc vẫn hơi kêu.e đi được một tuần thì kêu to y như trước,e chán chẳng muốn mang ra nữa.đến tuần tiếp theo thì lại gặp hiện tượng trong máy kêu lạc cach khi về ga.bệnh này e thấy nhiều xe LX bị.nhưng đa phần là xe cũ mới bi,bjo cang ngày nó càng kêu to.đi vào chỗ xóc cung kêu.e mag ra trạm BH dc các a nhân viên tháo lốc máy ra xong lại lắp vào(e ngồi cạnh xem chẳng thấy các a ấy sửa gì cả)xong bảo với e là xe nào cũng bị thế.e thấy vô lý quá.rồi tỏ ra vẻ cái tiếng kêu đấy là điều đương nhiên vậy.lắp lốc máy rất ẩu chọc tô vít làm xước hết sơn.e điên lên mới quát mấy câu thì nhận được câu trả lời là xe của e bi giơ trục láp,nhân viên xin số của e rồi bảo có gì sẽ alo lại sau.e tức lắm.theo bác PI bây giờ e phải làm gì ah?nản với cách phục vụ này quá.hay với số tiền ấy bọn e chỉ nhận dc thương hiệu chứ ko phải là chất lượng???

turbin_engine

Xe tăng
Cụ Pi cho e hỏi chút ạ: Con LXVN 2009 nhà e ko có khóa từ, bây giờ e muốn lắp bộ khóa từ giống của LX 2010 thì giá rổ thế nào ạ? Nếu e lắp khóa từ chống chộm LiTech ở ngoài thì có được PIAGGIO bảo hành nữa không?

Piaggio Junior

Xe điện
E Li việt nhà e mới đi dc 800km thì bị một số vấn đề sau.cổ phốt kêu lọc cọc khi đi vào chỗ xóc.e thử chống chân chống giữa lên rồi cầm vào 2 thụt trước lay thì thấy rất giơ.mang ra trạm BH của PIAGIO ở thái nguyên(e ở thái nguyên ah) lần đầu các a nhân viên ở đấy chỉnh xong đi về vẫn bị y nguyên.lần thứ 2 mang ra chỉnh lại thì cũng đã bớt một chút.nhưng đi vào chỗ xóc vẫn hơi kêu.e đi được một tuần thì kêu to y như trước,e chán chẳng muốn mang ra nữa.đến tuần tiếp theo thì lại gặp hiện tượng trong máy kêu lạc cach khi về ga.bệnh này e thấy nhiều xe LX bị.nhưng đa phần là xe cũ mới bi,bjo cang ngày nó càng kêu to.đi vào chỗ xóc cung kêu.e mag ra trạm BH dc các a nhân viên tháo lốc máy ra xong lại lắp vào(e ngồi cạnh xem chẳng thấy các a ấy sửa gì cả)xong bảo với e là xe nào cũng bị thế.e thấy vô lý quá.rồi tỏ ra vẻ cái tiếng kêu đấy là điều đương nhiên vậy.lắp lốc máy rất ẩu chọc tô vít làm xước hết sơn.e điên lên mới quát mấy câu thì nhận được câu trả lời là xe của e bi giơ trục láp,nhân viên xin số của e rồi bảo có gì sẽ alo lại sau.e tức lắm.theo bác PI bây giờ e phải làm gì ah?nản với cách phục vụ này quá.hay với số tiền ấy bọn e chỉ nhận dc thương hiệu chứ ko phải là chất lượng???
Trên TN là đại lý mới nên chắc vấn đề KT cũng chưa được tốt và có câu trả lời chưa hợp lý cho cụ , theo em cụ bức xúc thì cụ ra trạm BH yêu cầu gọi cho nhân viên nhà máy lên đó kiểm tra , nếu nhân viên nhà máy không lên được luôn thì hẹn ngày lên để kiểm tra xe cho cụ nhé , chúc cụ sớm khắc phục cho em xế yêu ạ .

Cụ Pi cho e hỏi chút ạ: Con LXVN 2009 nhà e ko có khóa từ, bây giờ e muốn lắp bộ khóa từ giống của LX 2010 thì giá rổ thế nào ạ? Nếu e lắp khóa từ chống chộm LiTech ở ngoài thì có được PIAGGIO bảo hành nữa không?
Cụ lắp ở ngoài thì không được BH đâu nhé , còn riêng bộ khóa từ tầm hơn 5 tr cụ ạ .

turbin_engine

Xe tăng
Vâng thanks cụ nhá, khi nào e lắp thì e sẽ quấy rầy cụ vậy.

Trạng thái
Thớt đang đóng