Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ Pi cho em hỏi tẹo:
Em LX việt của vợ mới đi khoảng 2500 km, thay đầu bảo trì đúng thời hạn nhưng thời gian gần đây khi hoạt động thì có tiếng lách cánh trong máy. Em đang băn khoản không biết lý do ?
Mong Cụ có thể cho em hướng giải quyết dc không ạ ?
Nếu là tiếng kêu bên côn thì là đặc trưng của Pi rồi cụ nhé , cụ có thể nhờ anh em KT chỉnh lại chế độ tiếng máy nhưng cũng chỉ giảm đi chút thôi a.

tuanha2106

Xe hơi
cụ pi cho em hỏi,sao li nhập của em đợt này. nó cứ kêu tạch tạch ở trong máy ý. e mag ra bảo hành thì bảo bị lỏng ốc,em đi vài hôm lại bị kêu như vậy. như vậy nó bị bệnh gì ạ,

kid101

Xe đạp
mấy bác cho hỏi, lần gần đây nhất mình đem nhớt Mobil 1 vào hãng nhờ mấy anh ấy thay dùm cho con S125 của mình. Lúc ấy đi được 1800Km. Mấy anh ấy quên ghi vào sổ là đến Km nào sẽ thay nhớt lần nữa! Mấy bác cho hỏi thế thì khi nào mình thay nhớt được nữa! Tại lần đầu vào thay nhớt lúc ấy là 800Km (mấy anh KTV dặn thế) mình xài nhớt hãng, sau đó đến 1800Km mình không xài nhớt hãng nữa! Mong mấy bác tư vấn

rikikudo1988

Xe đạp
Xe em đi thay dầu, nó quên ko đổ dầu vào cho em, em đi dc 4km nhưng mà đi chậm, liệu xe có ảnh hưởng gì ko bác?? kĩ thuật ở đấy lấy xe đi thử bảo ko sao cả. chả biết thế nào.hix

cupheu

Xe tăng
Cụ Pi ơi bao h bán Zip nội ạ ?có thay đổi gì ko ạ ?Zip giờ bên cụ bán giá bao nhiêu ?

HaiMinh88

Xe máy
Bác Pi ơi hn e thay dầu 500km đầu ở chỗ bác đấy:-j Thế mà e cứ tưởng được thay free:D e thay lọ castrol 180k có ukie ko bác :)

Piaggio Junior

Xe điện
cụ pi cho em hỏi,sao li nhập của em đợt này. nó cứ kêu tạch tạch ở trong máy ý. e mag ra bảo hành thì bảo bị lỏng ốc,em đi vài hôm lại bị kêu như vậy. như vậy nó bị bệnh gì ạ,
Ốc nào cụ không tả rõ cho em à , cụ BH ở đâu ,có ở bên em không , cụ mang ra để anh em xem lại chứ em nghe tả thế này không phán được ạ .

mấy bác cho hỏi, lần gần đây nhất mình đem nhớt Mobil 1 vào hãng nhờ mấy anh ấy thay dùm cho con S125 của mình. Lúc ấy đi được 1800Km. Mấy anh ấy quên ghi vào sổ là đến Km nào sẽ thay nhớt lần nữa! Mấy bác cho hỏi thế thì khi nào mình thay nhớt được nữa! Tại lần đầu vào thay nhớt lúc ấy là 800Km (mấy anh KTV dặn thế) mình xài nhớt hãng, sau đó đến 1800Km mình không xài nhớt hãng nữa! Mong mấy bác tư vấn
Bác cộng 1800 với 2500 nữa thì thay lần tiếp theo ạ .

Xe em đi thay dầu, nó quên ko đổ dầu vào cho em, em đi dc 4km nhưng mà đi chậm, liệu xe có ảnh hưởng gì ko bác?? kĩ thuật ở đấy lấy xe đi thử bảo ko sao cả. chả biết thế nào.hix
Bác thay dầu Ở đâu thế bác , ở chỗ em là em cho NV nghỉ luôn đấy ạ , dù đi ít hay nhiều mà động cơ không có dầu thì cũng ảnh hưởng ít nhiều đến tuổi thọ của động cơ và một số chi tiết , nếu KT có kiểm tra cho bác là ok thì bác cứ yên tâm chạy nhé .

Cụ Pi ơi bao h bán Zip nội ạ ?có thay đổi gì ko ạ ?Zip giờ bên cụ bán giá bao nhiêu ?
Chắc phải tháng 5 mới có Zip Việt , còn nhập khẩu vẫn 34 cụ ạ , OF vẫn có ưu đãi thấp hơn chút ạ .

Bác Pi ơi hn e thay dầu 500km đầu ở chỗ bác đấy:-j Thế mà e cứ tưởng được thay free:D e thay lọ castrol 180k có ukie ko bác :)
Khi nào có chương trình Free thì mới miễn phí chứ cụ .thay cho cụ không ok thì chết em à ....

mtvboyvn83vn

Xe đạp
Cụ cho em hỏi là em đi con S125 đời 2010 em thấy ga hơi nặng.em định qua nhờ bác chỉnh lại dây ga cho no nhẹ nhàng như con lx ie mới ra có được không, và theo bác có nên ko, bác cho em cái giá luôn cái phí dịch vụ được không ạ

kid101

Xe đạp
Cụ cho em hỏi là em đi con S125 đời 2010 em thấy ga hơi nặng.em định qua nhờ bác chỉnh lại dây ga cho no nhẹ nhàng như con lx ie mới ra có được không, và theo bác có nên ko, bác cho em cái giá luôn cái phí dịch vụ được không ạ
Riêng mình thấy ga như thế là chuẩn rồi! Thích nhất cảm giác đi đường dài với tay ga như thế. Xe mình chạy được 2400Km rồi, tay ga theo cảm giác chủ quan của mình thì không nặng như lúc đầu nữa.

vnex

Xe đạp
S150 của e mới chạy 500km, hwa đem ra BH thì chỉ thay dầu AGIP 135k cho em mà ko bảo dưỡng gì cả, bảo chạy thêm 1500km nữa thì ra thay tiếp.

Cụ cho e hỏi định kỳ bảo dưỡng xe là mấy tháng hoặc mấy nghìn km/lần? những loại dầu nào khác cần thay và bao lâu thì fải thay(em thấy nhiều loại quá dầu máy dầu giảm tốc, dầu láp...chóng hết cả mặt)

Cám ơn cụ trc :)

manutdhn

Xe đạp
Em cũng nghĩ đấy là đặc trưng của PI. Cảm ơn cụ Pi nhiều

Piaggio Junior

Xe điện
Quá nặng thì chỉnh lại chút thôi chứ yêu cầu nhẹ như các dòng khác thì chỉ có thay loại một dây vào thôi ạ .

S150 của e mới chạy 500km, hwa đem ra BH thì chỉ thay dầu AGIP 135k cho em mà ko bảo dưỡng gì cả, bảo chạy thêm 1500km nữa thì ra thay tiếp.

Cụ cho e hỏi định kỳ bảo dưỡng xe là mấy tháng hoặc mấy nghìn km/lần? những loại dầu nào khác cần thay và bao lâu thì fải thay(em thấy nhiều loại quá dầu máy dầu giảm tốc, dầu láp...chóng hết cả mặt)

Cám ơn cụ trc :)
Nên tầm 2000km đi kiểm tra xe một lần cho yên tâm .
Dầu đi bao cây là do lúc bác thay dầu loại nào , NV sẽ ghi phiếu theo dõi cho bác .
Xe chỉ hai loại dầu máy hay thay thường xuyên là :
1 Dầu động cơ ( dầu máy ).
2 Dầu Láp ( hay còn gọi là dầu hộp số hoặc giảm tốc ..)

ntson_91

Xe hơi
cụ pi ơi cho em hỏi với, bình xăng của Liberty có thay được không ạ, hôm trước em có để xe ở topcom 1 buổi để bảo dưỡng vì tự nhiên xe kêu rất to, hôm sau em ra lấy xe thì xe đi lại bình thường chỉ tội em đổ đầy bình mà có 60k ( cùng mức đó mọi hôm em đổ 90k mà vẫn còn tí nữa mới đầy) cụ cho em hỏi là nó có đổi bình được ko ạ. và nếu bình chuẩn của nó bán bao nhiu tiền ạ.

Piaggio Junior

Xe điện
cụ pi ơi cho em hỏi với, bình xăng của Liberty có thay được không ạ, hôm trước em có để xe ở topcom 1 buổi để bảo dưỡng vì tự nhiên xe kêu rất to, hôm sau em ra lấy xe thì xe đi lại bình thường chỉ tội em đổ đầy bình mà có 60k ( cùng mức đó mọi hôm em đổ 90k mà vẫn còn tí nữa mới đầy) cụ cho em hỏi là nó có đổi bình được ko ạ. và nếu bình chuẩn của nó bán bao nhiu tiền ạ.
Không ai đổi bình xăng được của cụ đâu , cụ dặn mấy cô bán xăng bơm từ từ thôi , hiện tại chưa có giá của em nó .

ntson_91

Xe hơi
Không ai đổi bình xăng được của cụ đâu , cụ dặn mấy cô bán xăng bơm từ từ thôi , hiện tại chưa có giá của em nó .
các bác đỗ xăng ở đó đổ rất nhẹ nhàng vì thường đổ cho Liberty mà cụ, em đổ đến lần thứ 4 rùi vẫn 60k là đầy

tuanha2106

Xe hơi
cụ pi cho em hỏi cái,hôm nay em mag xe liberty nhập ra 99 lê duẩn kiểm tra thì được các bác ý bảo là xe em bị lỏng cái ốc bắt lốp sau. và em phải đóng lại cái ốc đó. bác cho em hỏi có phải xe nào cũng bị vậy ko.

andyquan

Xe hơi
bác PJ cho e hỏi chút, con xe GT10 của e bi h đi cứ bị kêu to như công nông.
khả năng là bị côn ạ, (vì nghe tiếng nó vả ác lắm, nhất là lúc dừng đèn xanh đỏ, ai cũng quay ra nhìn, làm e ngượng qá) bác cho e hỏi thay cả bộ côn của con xe GT thì bao nhiêu ạ? cả dây côroa nữa.
Tổng khoảng bn a? để e còn chuẩn bị tinh thần và tiền bạc.
Mong tin bác sớm
bibo

Chỉnh sửa cuối:

Piaggio Junior

Xe điện
các bác đỗ xăng ở đó đổ rất nhẹ nhàng vì thường đổ cho Liberty mà cụ, em đổ đến lần thứ 4 rùi vẫn 60k là đầy
Bình Ly hơn 7l bác nhá .....bác mang ra trạm BH kiểm tra xem .

cụ pi cho em hỏi cái,hôm nay em mag xe liberty nhập ra 99 lê duẩn kiểm tra thì được các bác ý bảo là xe em bị lỏng cái ốc bắt lốp sau. và em phải đóng lại cái ốc đó. bác cho em hỏi có phải xe nào cũng bị vậy ko.
Ốc trục chứ không phải ốc bắt lốp bác nhé ,và em đoán là lỏng bạc vành xe chứ không phải lỏng ốc , chắc bác nghe nhầm .thi thoảng cũng có xe bị lỗi và được làm BH bác ạ .

bác PJ cho e hỏi chút, con xe GT10 của e bi h đi cứ bị kêu to như công nông.
khả năng là bị côn ạ, (vì nghe tiếng nó vả ác lắm, nhất là lúc dừng đèn xanh đỏ, ai cũng quay ra nhìn, làm e ngượng qá) bác cho e hỏi thay cả bộ côn của con xe GT thì bao nhiêu ạ? cả dây côroa nữa.
Tổng khoảng bn a? để e còn chuẩn bị tinh thần và tiền bạc.
Mong tin bác sớm
bibo
Em nghĩ là kêu bộ bơm nước thì mới kêu to thế , bác cứ mang qua anh em kiểm tra rồi kê đơn cho bác tham khảo luôn ạ.

Mr_Dj_new

Xe buýt
cụ ơi cho cháu hỏi GTS ie là xe đã có phun xăng điện tử và khóa chống trộm chưa ạ? giá của xe này bao nhiêu ợ? nếu mua thì có ngay xe và giấy tờ k? nhà cháu định tặng cho nhạc phụ vì nhạc phụ thích dáng xe này.

xperiax10

Xe hơi
Cụ pi ơi , cụ cho em hỏi hơi ngoài lề tí , mong cụ thông cảm .Lib việt mà thay tay xách ko thay yên thì có được ko hả cụ ? hay phải thay luôn yên ạ.Em nhớ ko lầm thì trước kia cụ đã từng thay tay xách mà ko thay yên đúng ko ạ.Làm có mất thời gian lắm ko cụ ? Ở thớt cụ lập đầu tiên về lib ie ấy ạ.thanks cụ nhìu

Trạng thái
Thớt đang đóng