Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

baoanhcmc

Xe buýt
bác chủ thớt cho em hỏi :
Em ở Việt Trì - Phú Thọ, Em mua vespa S qua đại lý Cường Thắng !
- Em muốn hỏi chút, xe của em bị vỡ xinhan bên phải thì thay hết bao nhiêu?
- Em đã bị mất chìa khóa phụ, giờ muốn đánh lại thì hết bao nhiêu ?
- Em muốn có lịch thay dầu thì thay ntn, khoảng bao nhiêu km thay 1 lần ? Hết bao nhiêu ! Em thay 2 lần, mỗi lần 180k mà em đọc thấy bảo 98k !

sorry, em lười đọc hết topic bà google quá ! :D

Xe gấu mà gấu ko quan tâm nên em phải khổ !!! :D

Piaggio Junior

Xe điện
bác Pi cho hỏi :Em có con GT125,chỗ bác có sơn màu trắng và độ lên 150cc không. Nếu có thì rổ giá bnhiu vậy
Có sơn lại cụ ạ . còn phụ tùng ( hơi 150) bên em không có ạ .
bác chủ thớt cho em hỏi :
Em ở Việt Trì - Phú Thọ, Em mua vespa S qua đại lý Cường Thắng !
- Em muốn hỏi chút, xe của em bị vỡ xinhan bên phải thì thay hết bao nhiêu?
- Em đã bị mất chìa khóa phụ, giờ muốn đánh lại thì hết bao nhiêu ?
- Em muốn có lịch thay dầu thì thay ntn, khoảng bao nhiêu km thay 1 lần ? Hết bao nhiêu ! Em thay 2 lần, mỗi lần 180k mà em đọc thấy bảo 98k !

sorry, em lười đọc hết topic bà google quá ! :D

Xe gấu mà gấu ko quan tâm nên em phải khổ !!! :D
Xi nhan + chìa khóa của cụ hết khoảng 7 trăm khìn cụ ạ , còn dầu thì tùy theo lọai cụ thay chứ , dầu 3000km thì cụ thay như thế là đúng roài còn gì .lịch theo nó theo lạo dầu cụ dùng chứ đâu ạ .

lexushop

Xe hơi

xelu2010

Xe buýt
xin lỗi bác chủ thớt trc nha(vì em di lib mà lại mò sang bên lx).em đi libvn hôm nay lên số 7 hàng chuối kiểm tra xe em bị đảo vành sau có bác Piaggio Junior đã xem cho em mà ko bít như thế có nhanh đc bảo hành ko hở bác pi?em chờ tin các bác(em đã để lại sdt cho bác Piaggio Junior)$-)

MinPrince

Xe buýt
xin lỗi bác chủ thớt trc nha(vì em di lib mà lại mò sang bên lx).em đi libvn hôm nay lên số 7 hàng chuối kiểm tra xe em bị đảo vành sau có bác Piaggio Junior đã xem cho em mà ko bít như thế có nhanh đc bảo hành ko hở bác pi?em chờ tin các bác(em đã để lại sdt cho bác Piaggio Junior)$-)
Cụ ơi đảo vành trước hay sau hở cụ ~.~ Hiện tượng là rì thế :(

kid101

Xe đạp
Chào bác! Tình hình là con Pi S 125 của em hồi sáng đang đi thì bị hụt hơi tắt máy! Đề mãi không lên! Gọi cho mấy anh bên Piaggio cho người xuống (lúc này đang chơ vơ giữa đường) thì một hồi sau có người xuống (cũng tầm 20'). Mấy anh ấy xử lí thật nhanh, ra là cái ống hơi ( theo lời mấy ảnh nói) bị tuột (lâu ngày keo dán bị bung vì nóng quá) mấy anh ấy lấy băng keo đen cuốn một vòng, xong tra vào. Xe đề nổ máy chạy vi vu ( rất hài lòng với dịch vụ của Piaggio). Em có thắc mắc thế này! Xe của Pi của Ý có bị tình trạng bung keo chỗ ống hơi hay không ( hay là chỉ xe Việt bị? và có bác nào đi Pi S bị như em chưa).

Thêm nữa là em có thay loại nhớt Mobil 1 loại nó đề là 30W! Không biết có hợp với xe không? Hay phải mua loại 40W? Em ở trong Nam. Vài dòng mong các bác tư vấn!

Em thay nhớt ở cây số 1800, mà mấy bác kỹ thuật quên điền vào sổ, thế thì cây số bao nhiêu em mới đi bảo hành lần nữa!

to.be

Xe buýt
Chào bác! Tình hình là con Pi S 125 của em hồi sáng đang đi thì bị hụt hơi tắt máy! Đề mãi không lên! Gọi cho mấy anh bên Piaggio cho người xuống (lúc này đang chơ vơ giữa đường) thì một hồi sau có người xuống (cũng tầm 20'). Mấy anh ấy xử lí thật nhanh, ra là cái ống hơi ( theo lời mấy ảnh nói) bị tuột (lâu ngày keo dán bị bung vì nóng quá) mấy anh ấy lấy băng keo đen cuốn một vòng, xong tra vào. Xe đề nổ máy chạy vi vu ( rất hài lòng với dịch vụ của Piaggio). Em có thắc mắc thế này! Xe của Pi của Ý có bị tình trạng bung keo chỗ ống hơi hay không ( hay là chỉ xe Việt bị? và có bác nào đi Pi S bị như em chưa).

Thêm nữa là em có thay loại nhớt Mobil 1 loại nó đề là 30W! Không biết có hợp với xe không? Hay phải mua loại 40W? Em ở trong Nam. Vài dòng mong các bác tư vấn!

Em thay nhớt ở cây số 1800, mà mấy bác kỹ thuật quên điền vào sổ, thế thì cây số bao nhiêu em mới đi bảo hành lần nữa!
sao bác ko sài mobi gold ?

Cò mồi

Xe tăng
Cụ Pi ơi hôm qua cháu mới qua chỗ cụ để làm cái chìa phụ cho em LX Việt Nam mua ở chỗ cụ, loay hoay 1 hồi nhưng anh em kỹ thuật không thể copy mã sang cái chì phụ được, tháo ắc quy 1 thời gian cũng chả có tác dụng gì cuối cùng anh kỹ thuật đứng tuổi (trông to cao, trắng trẻo) hẹn em là thứ 2 quay lại để copy thêm lần nữa xem sao, nếu ko được sẽ báo nhà máy để yêu cầu bảo hành.

Chẳng hiểu thế nào cụ nhỉ, T7 copy ko được thì em cũng chả tin là T2 sẽ copy được, chắc lại báo nhà máy để yêu cầu bảo hành thôi, mà đi lại nhiều thì em ngại quá, cụ có cao kiến gì giúp em ko?

Piaggio Junior

Xe điện
Bác cứ đi xe đi , hôm nào bộ phận xuống kiểm tra em ới bác ra , bên em trả lời chung về Pi nên bác cứ yên tâm mà hỏi nhé .

Bác Pi ơi, đầu giờ sáng nay em đã qua Số 7 Hàng Chuối để nhập thông tin bảo hành cho cái đĩa phanh sau của em rồi. Kính nhờ bác chú ý xử lý giúp em cho nhanh với ạ. Cảm ơn bác nhiều
Cụ ơi , mỗi cái đĩa phanh của cụ mà đen quá cụ ạ, Mã phụ tùng chưa up giá toàn cầu nên vẫn trục trặc chưa xong , ngày nào em cũng giục phộ phận nhà máy , hy vọng cùng cụ có sớm cụ nhá .

Cụ Pi ơi hôm qua cháu mới qua chỗ cụ để làm cái chìa phụ cho em LX Việt Nam mua ở chỗ cụ, loay hoay 1 hồi nhưng anh em kỹ thuật không thể copy mã sang cái chì phụ được, tháo ắc quy 1 thời gian cũng chả có tác dụng gì cuối cùng anh kỹ thuật đứng tuổi (trông to cao, trắng trẻo) hẹn em là thứ 2 quay lại để copy thêm lần nữa xem sao, nếu ko được sẽ báo nhà máy để yêu cầu bảo hành.

Chẳng hiểu thế nào cụ nhỉ, T7 copy ko được thì em cũng chả tin là T2 sẽ copy được, chắc lại báo nhà máy để yêu cầu bảo hành thôi, mà đi lại nhiều thì em ngại quá, cụ có cao kiến gì giúp em ko?
Hôm nay xong cho cụ rồi nhá ......

Cò mồi

Xe tăng
Trưa nay em ra cho cụ Pi để làm thêm cái chìa phụ cho em LX, do không copy được code từ chìa gốc sang phôi chìa mới nên anh em kỹ thuật làm bảo hành và thay thế toàn bộ ECU, ổ khóa trước, sau, chìa chính, phụ bằng phụ tùng brand new 100%.

May quá em lại gặp cụ Pi ở trung tâm bảo hành Piaggo Ý - Việt số 7 Hàng Chuối, cụ giải thích cho em rằng rất có thể do sơ xuất trong quá trình sản xuất, cái chíp master lại được gắn lên chiếc chìa khóa phụ và ngược lại nên mặc dù còn chiếc chìa khóa chính màu nâu nhưng chíp gắn trên đó ko phải là chíp gốc nên nó không cho phép copy code sang phôi chìa mới.

Đáng ra em phải thanh toán 380K (tương ứng với tiền làm chiếc chìa khóa phụ) nhưng cụ Pi đã giúp em làm bảo hành và thay thế miễn phí 100%, em cảm động quá vì trung tâm dịch vụ của Piaago Ý Việt không chỉ bảo hành những lỗi do nhà sản xuất mà còn làm rất tốt trong việc hỗ trợ và giúp đỡ khách hàng.

Tuyệt vời dịch vụ của Piaggo Ý Việt, đầu xuân năm mới kính chúc cụ Pi và anh em kỹ thuật Sức Khỏe, Hạnh Phúc, An Khang và Thịnh Vượng. %%-(b)

Piaggio Junior

Xe điện

http://www.otofun.net/threads/209030-tra-loi-moi-cau-hoi-lien-quan-den-su-dung-bao-duong-xe-piaggio-phan-2/page18

Cụ tham khảo lại trang này nhé .

Tốt nhất cụ thay béng cái ống hơi đó đi .
Km thay dầu cụ nghó dưới yên xe vì các Đlý hay ghi dưới đó cụ ạ.

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Em chào kụ.Tình tình là con Lx nhập nhà iem ko nháy đèn Code.Có lúc iem thấy nó sáng lờ mờ liên tục(ko nhấp nháy) .Em có tháo ra thử sang xe của thằng cháu thì thấy vẫn nháy bình thường
Bây giờ iem muốn nó trở lại nguyên bản,theo cụ thì iem phải làm ntn,hết bao nhiêu xiền;;)
Thanks cụ nhiều

Piaggio Junior

Xe điện
Em chào kụ.Tình tình là con Lx nhập nhà iem ko nháy đèn Code.Có lúc iem thấy nó sáng lờ mờ liên tục(ko nhấp nháy) .Em có tháo ra thử sang xe của thằng cháu thì thấy vẫn nháy bình thường
Bây giờ iem muốn nó trở lại nguyên bản,theo cụ thì iem phải làm ntn,hết bao nhiêu xiền;;)
Thanks cụ nhiều
Cụ phải mang ra cho anh em kiểm ta chứ , chắc đứt dây từ dưới lên thôi cụ .

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Cụ phải mang ra cho anh em kiểm ta chứ , chắc đứt dây từ dưới lên thôi cụ .
có khi nào liên quan đến IC ko cụ.Iem nghĩ đơn giản thế này,nếu đèn có sáng thì có nghĩa là có điên,mà nếu có điện thì đèn nháy,nhưng ở đây đèn ko nháy
Cụ cho em vài lời khuyên trước khi em mang nó đi

lexushop

Xe hơi
Bác Pi cho hỏi GT sơn lại màu trắng chỗ bác hết bao nhiêu vậy, bác có biết chỗ nào ở HN độ GT từ 125 lên 150 hay cao hơn không và rổ giá là bnhiu vậy

Piaggio Junior

Xe điện
Bác chạy ra số 3 Lê Văn Hưu xem , sơn mà ngon chắc cũng tầm gần 3 tr đấy cụ .rẻ ơn cụ lên 33 Tân Ấp ạ .

xelu2010

Xe buýt
Bác chạy ra số 3 Lê Văn Hưu xem , sơn mà ngon chắc cũng tầm gần 3 tr đấy cụ .rẻ ơn cụ lên 33 Tân Ấp ạ .
cảm ơn các bác bên ý-việt nha hôm nay em đã đc bảo hành thay vành sau xe lib.ie bên các bác ý-việt.các bác làm rất nhiệt tình và chu đáo.hôm nay em ra số 7 hàng chuối có cả người của pi xuống xem xe,1 người việt và 1 người nước ngoài kiểm tra xong thay vành cho em lun.ra đấy hôm nay gặp ngay bác Linh bên bảo hành của pi người quen mình thế mới đỏ(có khi ra ngõ gặp 1 tôp toàn trai ko có gái ;)))
hôm nay có mỗi 1 cái là mình ko hài lòng chán ghê.có lão người ngoại quốc của pi sao mà chán thế mình nói cái gì lão cũng ko hỉu thế mới chán.tiếng việt của chúng ta phổ thông thế mà ko bít khổ thân cái lão đấy quá.iem nà iem đề nghị bác junior làm cái kiến nghị lên piagiovn là cho ngay người của pi học hết tiếng việt đi nhé 8-}khè khè
lần nữa cảm ơn các bác bên ý-việt nha.chúc các bác làm ăn ngày càng phát đạt %%-

tv19

Đi bộ
Các bác cho em hỏi về Li VN:
- Có tấm lót sàn chưa, giá cả thế nào ạ (e ở trong nam)
- Có sài ké được lót sàn của Li Ý không ạ?
- E muốn mua luôn kính chắn gió và thùng sau xe nữa.
Các bác giúp em nhé. Cám ơn các bác nhièu lắm!

Piaggio Junior

Xe điện
cảm ơn các bác bên ý-việt nha hôm nay em đã đc bảo hành thay vành sau xe lib.ie bên các bác ý-việt.các bác làm rất nhiệt tình và chu đáo.hôm nay em ra số 7 hàng chuối có cả người của pi xuống xem xe,1 người việt và 1 người nước ngoài kiểm tra xong thay vành cho em lun.ra đấy hôm nay gặp ngay bác Linh bên bảo hành của pi người quen mình thế mới đỏ(có khi ra ngõ gặp 1 tôp toàn trai ko có gái ;)))
hôm nay có mỗi 1 cái là mình ko hài lòng chán ghê.có lão người ngoại quốc của pi sao mà chán thế mình nói cái gì lão cũng ko hỉu thế mới chán.tiếng việt của chúng ta phổ thông thế mà ko bít khổ thân cái lão đấy quá.iem nà iem đề nghị bác junior làm cái kiến nghị lên piagiovn là cho ngay người của pi học hết tiếng việt đi nhé 8-}khè khè
lần nữa cảm ơn các bác bên ý-việt nha.chúc các bác làm ăn ngày càng phát đạt %%-
Bác không biết đấy chứ NC với mấy tay ấy thà vạch đầu gối ra còn hơn , nhiều lúc các bác cũng thông cảm , em nói 10 câu mấy tay đấy chỉ biết mỗi một câu thôi ..no..no .

Các bác cho em hỏi về Li VN:
- Có tấm lót sàn chưa, giá cả thế nào ạ (e ở trong nam)
- Có sài ké được lót sàn của Li Ý không ạ?
- E muốn mua luôn kính chắn gió và thùng sau xe nữa.
Các bác giúp em nhé. Cám ơn các bác nhièu lắm!
Tấm lót sàn lắp chung bác ạ , giá khoảng hơn 3 trăm ngàn ( tấm cao su nhá )

Kính chắn gió với thùng thì hơi khó ạ , nhà máy không có những cái đó đâu bác .

evils

Xe đạp
cụ pi cho em hỏi con gt của em bị dính vết keo dán trên vỏ xe. Em đã thử dùng xi cana, dầu hỏa rồi xăng lau rồi mà vẫn ko hết đc. Bây h còn 1 lớp mỏng vẫn bám chắc vào vỏ. Cụ có cách nào giúp em mà ko ảnh hưởng đến sơn xe ko ạ. Em cảm ơn cụ trc :D

Trạng thái
Thớt đang đóng