Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

hongxanh20

Xe hơi
GTS của mình giảm sóc trước cứng quá! Mình muốn thay cho nó mềm mại hơn thì có giải pháp nào và chi phí ra sao ah cụ?

quan1989

Xe đạp
Bên em chỉ có lốp nhập khoảng hơn 1 triệu chút /1 quả ạ ..
Bác ơi,lốp Vee Rubber hả?? Có lốp trước ko bác ơi??

Hoang.Berty

Xe buýt
Cho em đăng ký 1 Ofers ạ . Em tên Hoàng Anh , Ních : Hoang.Berty và sdt 0948061246

to.be

Xe buýt
cụ pi

xe em di 2k

đã thay đầu lần đầu là 1k

e hôm nay đi có hiện tượng : đang đi chết máy - đề rồi , đạp chân lòi mắt ra ko nổ

đạp chân chán chê 1 lúc rồi nổ :| vậy là hiện tượng gì hả cụ...hay là nguội máy ?

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
cụ piaggo hay cụ nào cũng đc giải thích em với, xe Li vịt của em thỉnh thoảng tắt khóa điện sau một lúc bật khóa điện lên thi thấy xinhan tự bật, cụ giúp em với, hay hệ thống điện của em có vấn đề
* còn vấn đề ngoài luồng nữa là sao em thấy chữ ký của 1 số cụ cứ nhắc đến tên em là sao ạ, thấy lạ quá :P

Chỉnh sửa cuối:

El Nino

Xe tải
Xe em bảo dưỡng ở Ý Việt thợ bảo thay cái ống dẫn xăng, thay xong thì e về thì bị chảy xăng mất gần cả bình xăng. Đến bảo thì chả thấy xin lỗi em được 1 câu, đặc biệt là lắp lại hết chảy xăng thì xe đi giật tung lại còn tốn xăng hơn cả lúc trước bảo dưỡng. Em nói thế thôi lần sau các bác thợ rút kinh nghiệm chứ em cũng chẳng có thù hằn gì hay muốn ném đá gì đâu ạh.

Shin86

Đi bộ
Cụ pi ơi hôm qua em đã qua số 7 hàng Chuối, lắp máy vào check đc lỗi lambda sensor heating nhưng ko sao clear được, các anh ý nói sẽ alo sáng nay sau khi gọi 1 chuyên gia xuống xử lý lỗi này. nhưng h đã mấy ngày vẫn chưa thấy j :(
Xe ko vấn đề j, ngon, trừ 1 lỗi cái đèn check phun xăng điện tử sáng hoài ko tắt :))
[/IMG]

Piaggio Junior

Xe điện
GTS của mình giảm sóc trước cứng quá! Mình muốn thay cho nó mềm mại hơn thì có giải pháp nào và chi phí ra sao ah cụ?
Giảm sóc mà cứng quá nhiều khả năng hư hỏng ạ , còn cụ muốn thay cái khác thì cũng như lúc cụ mới mua xe thôi chứ không có laọi khác ạ .

Bên em chỉ có lốp nhập khoảng hơn 1 triệu chút /1 quả ạ ..
Bác ơi,lốp Vee Rubber hả?? Có lốp trước ko bác ơi??
Có cụ ạ , nhưng lốp đấy nhập ít nên không có sẵn và thường xuyên , cụ qua cứ ới trước 39728160 hỏi xem còn hàng không ạ .

Cho em đăng ký 1 Ofers ạ . Em tên Hoàng Anh , Ních : Hoang.Berty và sdt 0948061246
Cụ nhắn tin vào ĐT của em nhé em mới chuyển sang bộ phận chăm sóc các cụ được .

cụ pi

xe em di 2k

đã thay đầu lần đầu là 1k

e hôm nay đi có hiện tượng : đang đi chết máy - đề rồi , đạp chân lòi mắt ra ko nổ

đạp chân chán chê 1 lúc rồi nổ :| vậy là hiện tượng gì hả cụ...hay là nguội máy ?
Cái đạp chân mấy khi dùng đâu nên cụ đạp khó là phải cụ ạ , chỉ là chế độ không tải thôi , rảnh qua cụ bảo anh em chỉnh lại cho .

cụ piaggo hay cụ nào cũng đc giải thích em với, xe Li vịt của em thỉnh thoảng tắt khóa điện sau một lúc bật khóa điện lên thi thấy xinhan tự bật, cụ giúp em với, hay hệ thống điện của em có vấn đề
* còn vấn đề ngoài luồng nữa là sao em thấy chữ ký của 1 số cụ cứ nhắc đến tên em là sao ạ, thấy lạ quá :P
Cái xi nhan chắc do vô tình có ai chạm vào công tắc thôi cụ ạ .

Xe em bảo dưỡng ở Ý Việt thợ bảo thay cái ống dẫn xăng, thay xong thì e về thì bị chảy xăng mất gần cả bình xăng. Đến bảo thì chả thấy xin lỗi em được 1 câu, đặc biệt là lắp lại hết chảy xăng thì xe đi giật tung lại còn tốn xăng hơn cả lúc trước bảo dưỡng. Em nói thế thôi lần sau các bác thợ rút kinh nghiệm chứ em cũng chẳng có thù hằn gì hay muốn ném đá gì đâu ạh.
Thế em xin lỗi Bác Đức nhé , bên em cũng đang tu sửa trạm BH nên thiếu sót ạ , Em sẽ sử lý NV BD xe của bác .......cám ơn bác đóng góp thông tin .

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ pi ơi hôm qua em đã qua số 7 hàng Chuối, lắp máy vào check đc lỗi lambda sensor heating nhưng ko sao clear được, các anh ý nói sẽ alo sáng nay sau khi gọi 1 chuyên gia xuống xử lý lỗi này. nhưng h đã mấy ngày vẫn chưa thấy j
Xe ko vấn đề j, ngon, trừ 1 lỗi cái đèn check phun xăng điện tử sáng hoài ko tắt

Cụ mang qua để anh em làm lại xem , mới đựoc ít trợ giúp của nhà máy rồi ạ .

Shin86

Đi bộ
vâng tại e bận đi làm nên sẽ cố về sớm phi qua chỗ bác

hongxanh20

Xe hơi
Giảm sóc mà cứng quá nhiều khả năng hư hỏng ạ , còn cụ muốn thay cái khác thì cũng như lúc cụ mới mua xe thôi chứ không có laọi khác ạ .
Thế bác cho hỏi thay mới thì bao nhiêu ạ?

mr_baotrung

Xe hơi
bác cho em đặt 1 xe Lx 125 màu đỏ nhé,thứ 7 hoặc chủ nhật này em qua lấy,lần trc em đã đặt 1 em S đỏ nhưng đợt đấy e có việc không qua chỗ bác lấy được, , thứ 7 hoặc chủ nhật này chắc chắn em qua lấy, em nhắn tin cho bác rùi đấy,thanks bác

ndk123

Xe hơi
cụ ơi cho e hỏi xe e đến gần lúc chạm vạch đỏ là rất khó đề, mãi mới đề đc mặc dù e đã chờ đèn ie tắt đàng hoàng , thế là ntn hả cụ

zoeller

Xe tải
em xem sơ sơ thấy ,mấy cái sơ suất của nv bảo dưỡng nhỉ??? Cụ Junior ơi làm em yên tâm cái để em đến bảo dưỡng chỗ cụ đê.

xebuyt

Xe tăng
Cụ cho em hỏi cụm đèn pha trước của ET8 của hãng là bao nhiêu tiền ạ? Ở đâu sản xuất hả cụ?

Piaggio Junior

Xe điện
Thế bác cho hỏi thay mới thì bao nhiêu ạ?
Gt là 1.8 bác ạ .

bác cho em đặt 1 xe Lx 125 màu đỏ nhé,thứ 7 hoặc chủ nhật này em qua lấy,lần trc em đã đặt 1 em S đỏ nhưng đợt đấy e có việc không qua chỗ bác lấy được, , thứ 7 hoặc chủ nhật này chắc chắn em qua lấy, em nhắn tin cho bác rùi đấy,thanks bác
Đã cho NV gọi cho cụ rồi nhé .

cụ ơi cho e hỏi xe e đến gần lúc chạm vạch đỏ là rất khó đề, mãi mới đề đc mặc dù e đã chờ đèn ie tắt đàng hoàng , thế là ntn hả cụ
Lúc ấy Bơm xăng phải làm việc cố nên khó nổ bác à , chắc mức xăng thấp hơn mức cụ tả đấy chứ .

Hôm T7 em cũng vừa đến bảo dưỡng và thay ống dẫn xăng.Em thấy thay 2 ống, 1 ống là có 2 cái kẹp ở 2 đầu,vị chi là có 4 cái kẹp tất cả.Nhưng khi em về nhà kiểm tra thì thấy các bác chỉ lắp có mỗi 1 cái kẹp ở đoạn ống cắm vào chế, đầu ống cắm ở bình xăng thì dùng dây thít đen, còn 2 đầu ống cắm vào bơm xăng chẳng có kẹp hay dây thít gì cả. Em về nhà phải cho thêm 2 cái dây thít cho an tâm.Hix. Cái kẹp ở ống dẫn hơi từ lọc gió vào cổ hút các bác cũng không lắp trả lại em:-w .Em thay cả dây công tơ mét nữa,con ốc giác 8 chỗ giữ dây gẫn củ phanh chỉ mới gá mà chưa vặn chặt.
Mong các bác làm cẩn thận hơn 1 chút, chắc tại hôm đấy đông khách nên có sơ suất,các bác cứ đang làm xem em lại chạy ra làm xe khác.:!!
Cái đường xăng của cụ là bơm của xe nhập nên hơi khác với các xe bây giờ cụ ạ .em nó bắt đkẹp đường xăng còn đường hơi thông gió bổ trợ em nó thấy không quan trọng nên không cho kẹp ạ .
Em đã nhắc nhở các em nó và cũng phạt để các em nó chu đáo hơn ạ .( cụ bỏ qua vì bên em cũng đang sửa trạm BH nên có phần lơ là QL hơn cụ a)
cám ơn cụ đã ủng hộ ạ .

em xem sơ sơ thấy ,mấy cái sơ suất của nv bảo dưỡng nhỉ??? Cụ Junior ơi làm em yên tâm cái để em đến bảo dưỡng chỗ cụ đê.
Vâng cụ cứ qua ủng hộ , sai đâu có cái để cụ bắt em free cái mới ạ .

Cụ cho em hỏi cụm đèn pha trước của ET8 của hãng là bao nhiêu tiền ạ? Ở đâu sản xuất hả cụ?
Hơn 1 triệu chút cụ ạ , vẫn là hàng ý cụ ạ .

xelu2010

Xe buýt
Bác junio cho nha em hỏi xe em liberty mua trc tết tự nhiên hôm qua đi về nó kêu phụp phụp dù đã tắt máy(ko phải tiếng giam thanh ở bô)em bật xe lên lại thì tiếng kêu giống tiếng test của ie .em để từ đem đến sáng thì hết kêu .bác cho em hỏi như thế có phải do bộ ie bị lỗi ko ah?
E chờ tin bác

Piaggio Junior

Xe điện
Bác junio cho nha em hỏi xe em liberty mua trc tết tự nhiên hôm qua đi về nó kêu phụp phụp dù đã tắt máy(ko phải tiếng giam thanh ở bô)em bật xe lên lại thì tiếng kêu giống tiếng test của ie .em để từ đem đến sáng thì hết kêu .bác cho em hỏi như thế có phải do bộ ie bị lỗi ko ah?
E chờ tin bác
Bác mang qua anh em xem cho ạ , tả ở đây em không phán được vụ này ạ .

Em đã so sánh với các ống xăng cũ của xe,tất cả các đầu ống đều có kẹp hết ạ.Còn đường hơi thông gió bổ trợ thì ban đầu của em có kẹp nguyên bản, thợ tháo lọc gió ra vệ sinh rồi không lắp trả lại cái kẹp cho em, em nghĩ nguyên bản của nó là luôn luôn chuẩn.:x Mong lần sau đến không bị sao nữa.chúc các bác làm ăn phát đạt
OK
cám ơn bác ủng hộ .

mr_baotrung

Xe hơi
cụ pi ơi,hôm nay em qua lấy xe lx đỏ mà hum trc em đã đặt ,bên cụ còn đúng 1 con mà lại còn thiếu cái miếng nhựa dưới chữ lx,em chán quá,liệu mai có cái khác ko cụ ???? e đang cần xe gấp

lanhuong1965

Xe điện
Piaggio Junior cho hỏi:Trạm bảo hành của bác chỗ nào trong Sài Gòn để em tới ủng hộ!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng