Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Piaggio Junior

Xe điện
trời nắng nóng thế này muốn đạp ra không được lại còn muốn xích lại gần nhau
Gớm phủi phui cái mồm nhà cụ , các cụ toàn lượn cái giờ làm gì có tý ánh nắng nào ???????????

cụ Pi ơi cho e hỏi đang có vụ mua LX Li giá rẻ hơn showroom gần 10 củ, suất nội bộ trên nhà máy, cái này có thật không ạ , e thấy nhiều bác rao bên muare lắm, 20 ngày là có xe, màu gì cũng có, đủ hểt thuế vs biển rồi ạ ! :-??
Vụ này em biết lâu rồi ạ , em Call bộ phận bán hàng trên PiVN xác nhận là không có đợt nào bán hàng nội bộ ạ , các cụ chớ bị lừa nhé , trên Pi cũng đang điều tra thực hư cái tin trên đó thế nào ạ .

Cụ cho em hỏi cái, liberty vn thay dầu đổ cả chai 1l có đc ko? và thay dầu láp thì bao nhiêu ml? thanks cu.
Đúng tiêu chuẩn 1 l mà cụ . dầu láp 133ml

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
cụ ơi cho em hỏi cách chạy roda cho Li vịt mới mua dư thế lào, chắc có nhiều thớt nói về vấn đề này nhưng em tìm mãi không thấy, phiền cụ ra tay chỉ bảo lại

ducminh1

Xe tải
Không có cụ nào xác nhận vụ yên lx VN bị ngấm nước và xi nhan tự bật ợ????

3. Cái kính đèn pha bị hiện tượng nứt dăm ( giống 1 bác nào đó đã hỏi). Chắc là do đèn nóng quá, nhựa không chịu được. Sao không dùng loại nhựa chất lượng cao 1 chút nhỉ??????????
em cũng mới lấy 1 chiếc LX VN đi đc 1000km nguyên bản chưa thay thế sửa chữa gì phải nói là xe chạy ngon nhưng cũng bị nhiều vết rạn nứt trên bóng đèn pha hixxx.... liệu có phải xe LX VN nào cũng thế k ?
hix e về nhìn kĩ cái đèn pha của e cũng thấy bên trong phần đỉnh đèn cái viền tròn tròn ngoài cùng cũng bị rạn nứt trông như kiểu bong tróc ý huhu :(( cái pha nhựa mica ngoài thì ko sao cả mà nó là cái viền tròn tròn bên trong của chóa . hix chắc xe e thì ko bh dc rồi :(( vì e ko mua xe ở chỗ cụ

Chỉnh sửa cuối:

Piaggio Junior

Xe điện
cụ ơi cho em hỏi cách chạy roda cho Li vịt mới mua dư thế lào, chắc có nhiều thớt nói về vấn đề này nhưng em tìm mãi không thấy, phiền cụ ra tay chỉ bảo lại
Cứ thế chạy thôi ạ , bên nhà SX họ roda rồi ạ , 1000km không nên chạy quá 70% tay ga thôi ạ .

hoa_su

Xe tải
Website
www.favn.vn
Cụ Pi cho em hỏi bình xăng LiV làm bằng sắt hay nhựa vậy cụ, theo em biết thì bình xăng mà làm bằng sắt xe mà ít để 1 chỗ lâu ngày sẽ bị mọt bình đúng không ạ.

NO_NAME

Xe đạp
các bác cho e hỏi nếu mua xe lib của đại lý ở ngoài ví dụ như phố huế thì còn đc bảo hành trong các đại lý pi chính hãng như XC TC đc ko ạ, e máu quá nhưng đặt thì lâu quá

thangbechanhoc

Xe đạp
Cụ Pi cho e hỏi chút.E mới mua xe shop hôm trước có lỡ tay rớt 1 chút keo 502 vao phần sơn xe trông rất xấu.Cụ có cao kiến j để xử lý vụ này k ạ?thanks cụ trước!

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ Pi cho em hỏi bình xăng LiV làm bằng sắt hay nhựa vậy cụ, theo em biết thì bình xăng mà làm bằng sắt xe mà ít để 1 chỗ lâu ngày sẽ bị mọt bình đúng không ạ.
Bằng nhựa ạ .

Mấy hnay bận quá chưa lên chỗ cụ đc,cụ cho em hỏi con LX 125 nhập của em đi 100km ăn bao lít vậy.Hôm nọ e loay hoay tự tháo lọc gió thì thấy bị ngấm đầy dầu, em đã giặt và lau chùi sạch sẽ lọc gió, tháo bugi thì thấy bị mòn cực tâm, em có cần thay bugi không ạ?Xe em đã thay dầu agip, lọc dầu, dầu lap castrol mà vẫn thấy hơi tốn xăng.Hơn 4l 100km.Không biết có cách nào cho con vợ này ăn ít hơn không nhỉ.Nhìn thằng bạn em đi con 150 mà nó cứ bảo không tốn như của em mà buồn hết cả người.hix
Gớm , trong nội thành thế là ổn rồi cụ ạ , đường trường mới 3,8l /100km thôi cụ ạ .

các bác cho e hỏi nếu mua xe lib của đại lý ở ngoài ví dụ như phố huế thì còn đc bảo hành trong các đại lý pi chính hãng như XC TC đc ko ạ, e máu quá nhưng đặt thì lâu quá
Li ie mới duy nhất chỉ có VN lắp ráp và cung cấp thôi cụ ạ , cũng tùy trường hợp cụ được BH hay không , cụ cứ suy nghĩ lựa chọn nhé .

Cụ Pi cho e hỏi chút.E mới mua xe shop hôm trước có lỡ tay rớt 1 chút keo 502 vao phần sơn xe trông rất xấu.Cụ có cao kiến j để xử lý vụ này k ạ?thanks cụ trước!
Keo 502 là keo chết thì em chịu rồi ạ .

kotaro87

Đi bộ
Bác Pi cho em hỏi đi bao nhiêu km thì nên thay dầu máy vậy? Hôm trc 500km thay lần đầu thấy mấy ông thợ bảo đi đến 3500km mới phải thay? em thấy hình như hơi lâu quá?

piaggio

Xe tăng
Chương trình đặc biệt mừng sinh nhật OtoFun

Hòa cùng không khí chuẩn bị cho sinh nhật OF lần thứ 5, từ ngày 15/05/2011 đến hết ngày 15/06/2011 Ý Việt Motor có chương trình giảm giá cho tất cả Ofers sử dụng dịch vụ của Ý Việt như sau:

1. Giảm 50% công dịch vụ sửa chữa, bảo dưỡng xe
2. Giảm 15% trên tổng đơn giá phụ tùng, phụ kiện
3. Giảm 500.000 Đ khi mua xe mới ( mọi thành viên kể cả ít hơn 50 bài)
4. Các chương trình Giảm giá khi mua kính tại Dilusso và mua xe tại Sài Gòn vẫn giữ nguyên

Các Ofers có nhu cầu đề nghi nhắn tin : Nick, Tên, Số ĐT vào số Piaggio Junior : 091511 5070 - Chúng tôi sẽ xác nhận ngay

ndk123

Xe hơi
bác Pi ơi cho e hỏi sơn lại LX thành xcl mã màu 222/A bác có sơn đc chuẩn lại màu như thế ko ạ :D

njnkjmdu

Xe hơi
hè hè, keo 502 em có cách, bác cho em xin mấy chai voka nhá, bác lấy nhựa quả sung ý, thoa lên chỗ dính keo :D dùng vải mềm, lau lau là đi, sau đó cho tí xăng, dầu lau vết nhựa sung là xong :D

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
hè hè, keo 502 em có cách, bác cho em xin mấy chai voka nhá, bác lấy nhựa quả sung ý, thoa lên chỗ dính keo :D dùng vải mềm, lau lau là đi, sau đó cho tí xăng, dầu lau vết nhựa sung là xong :D
cách của cụ cũng đc, nhưng em phân vân lau lại bằng xăng liệu có ảnh hưởng đến sơn xe

lhxndd

Xe buýt
luôn vote cho xe nhập bác ạ
Bác lấy cơ sở nào mà nói hàm hồ vậy, xe Li Việt xịn hơn xe Li nhập nhiều, nhất là hệ thống i.e, giúp tiết kiệm xăng hơn rất nhiều!

Piaggio Junior

Xe điện
Em đã nhận được TN của một số cụ .Các cụ lưu ý đăng ký thông tin theo mẫu như này để em còn lưu danh sách ạ :

Các Ofers có nhu cầu đề nghi nhắn tin : Nick, Tên, Số ĐT vào số Piaggio Junior : 091511 5070 - Chúng tôi sẽ xác nhận ngay

Các vấn đề khác chưa rõ các cụ call giúp em ạ .
Thanks.

Piaggio Junior

Xe điện
bác Pi ơi cho e hỏi sơn lại LX thành xcl mã màu 222/A bác có sơn đc chuẩn lại màu như thế ko ạ :D
Dạ được cụ ạ ......................

Cám ơn cụ cấp cho anh em chút kinh nghiệm .

Trạng thái
Thớt đang đóng