Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

love_pi

Xe đạp
Cụ chủ thớt cho em hỏi giá Tay Xách + Yên NHập + Ốp bô ở cửa hàng Cụ giá bao nhiêu Cụ ghi rõ tiền từng thứ 1 cho em kái nhé thank ơn Cụ !

biketn

Xe tải
Cụ có thể cho e biết h phải làm gì nếu chết thật ko ạ=((
chết thật thì lại mất tiền cụ ạh =,,= nếu xe đã hết bảo hành :D

Cụ Pj cho em hỏi giá dây cuaroa nếu thay ở hãng với ạh, hôm nọ đi thay dầu mà em quên không hỏi

kenko

Xe hơi
Cụ Pi cho em hỏi, xe LX 125ie màu bạc có hàng không ạ, nếu phải chờ thì bao lâu cụ ơi?

lapquocbmw

Xe máy
Cụ chủ thớt cho em hỏi giá Tay Xách + Yên NHập + Ốp bô ở cửa hàng Cụ giá bao nhiêu Cụ ghi rõ tiền từng thứ 1 cho em kái nhé thank ơn Cụ !
Chào cụ!
Em xin báo giá cho cụ ạ:
Giá tay xách= 2,250k + Yên nhập= 2,650k + ốp bô = 450k
Tổng vệ sinh là= 5,350k cụ ah.
Cụ đến thay sớm đi vì hình như hàng đấy khan hiếm lắm đấy cụ ah ( nhanh chân kẻo hết)
chết thật thì lại mất tiền cụ ạh =,,= nếu xe đã hết bảo hành :D

Cụ Pj cho em hỏi giá dây cuaroa nếu thay ở hãng với ạh, hôm nọ đi thay dầu mà em quên không hỏi
Giá dây cu roa là 950k cụ ah.
Cụ Pi cho em hỏi, xe LX 125ie màu bạc có hàng không ạ, nếu phải chờ thì bao lâu cụ ơi?
Chào cụ!
Hàng lúc nào cũng sẵn cụ ah, chỉ cần thích là cụ cứ nhích thui ạ. Tiện nhất cụ liên lạc theo số máy hotline: 0936536869 để được biết cụ thể và các trương chình khuyến mại.#:-s

biketn

Xe tải
ah tiện bác cho em hỏi lốp lx i.e là lốp Maxxis ạh và giá thay trong hãng là bao nhiều 1 quả ạh, trước và sau bác nhé

lapquocbmw

Xe máy
ah tiện bác cho em hỏi lốp lx i.e là lốp Maxxis ạh và giá thay trong hãng là bao nhiều 1 quả ạh, trước và sau bác nhé
Chào cụ!
Giổ giá của 2 quả lốp đó là 685k cụ ah. Hàng chuẩn " o Lơ rin" luôn đó cụ ah.^^
Để đảm bảo tính an toàn cụ nên đi kiểm tra và nếu cần thì thay đi cụ ah.

Piaggio Junior

Xe điện
Chúc các cụ giữa tuần luôn vui khỏe , các cụ đọc bài hoặc tìm hiểu vấn đề gì về xe thì cứ lưu ý cái chữ ký của nhà cháu để hỏi cho nhanh nhé .

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Bác Pi cho em hỏi dòng vespa S Việt Nam có màu cam ko ạ?

kietngotuan00

Xe hơi
Em ở trong SG, đi vespa S hôm trước tết có bị hư đồng hồ, chụp hình xong bảo đợi đến nay 2 tháng hơn rồi vẫn chưa gọi đt xuống kêu thay đồng hồ nữa (mà sao họ chẳng đưa giấy gì để chứng minh thay đồng hồ mới cả, chỉ bảo e đưa số đt thôi), liệu họ có quên ko các bác...em ở sài gòn...Em cũng có bị cháy bóng đèn hậu (đèn đỏ) khi thay bóng xong thì bóp thắng vô thì sáng đèn chứ ko bóp thắng mà bật đèn pha thì vẫn ko sáng đèn là sao hả bác, giúp em với...em đang rất tức tối vụ đợi lâu quá rồi, lên hỏi họ vẫn bảo đợi...chán quá các bác ạ (em mua xe và BH ở topcom Trần Hưng Đạo q1, Sài Gòn)

Piaggio Junior

Xe điện
Bác Pi cho em hỏi dòng vespa S Việt Nam có màu cam ko ạ?
Có chứ cụ , call vào số kinh doanh làm việc luôn ợ .

Em ở trong SG, đi vespa S hôm trước tết có bị hư đồng hồ, chụp hình xong bảo đợi đến nay 2 tháng hơn rồi vẫn chưa gọi đt xuống kêu thay đồng hồ nữa (mà sao họ chẳng đưa giấy gì để chứng minh thay đồng hồ mới cả, chỉ bảo e đưa số đt thôi), liệu họ có quên ko các bác...em ở sài gòn...Em cũng có bị cháy bóng đèn hậu (đèn đỏ) khi thay bóng xong thì bóp thắng vô thì sáng đèn chứ ko bóp thắng mà bật đèn pha thì vẫn ko sáng đèn là sao hả bác, giúp em với...em đang rất tức tối vụ đợi lâu quá rồi, lên hỏi họ vẫn bảo đợi...chán quá các bác ạ (em mua xe và BH ở topcom Trần Hưng Đạo q1, Sài Gòn)
Về bóng đèn thì không bao giờ BH đâu ạ , còn đồng hồ của cụ lâu quá cụ giở sổ BH ra call vào số hotline trên nhà máy đọc số khung số máy và yêu cầu BH ngay thì họ điều động làm việc luôn ạ .

laucuaso

Xe buýt
Cụ ơi , em bị mất logo xe Liberty ( đằng trước ) , không biết lắp của xe Fly có được không ạ , bạn em nó bảo nó đang thừa cái đấy

acaica

Xe máy
cụ Pi cho e hỏi, dạo này e đi xe về thường ngửi thấy mùi khét khét, e mang ra bảo dưỡng ng ta bảo ko sao, hix, h có vụ cháy LX mà lo quá.
Xe em là Vespa S ie ạ

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Có chứ cụ , call vào số kinh doanh làm việc luôn ợ ..
Tks bác!Đợi em đẩy em Li Việt đi đã nhé, hôm nọ chú hàng xóm hỏi mua, đến lúc em hỏi giá tham khảo để bán thì chú ấy lại bảo thích LX, nên phải đợi em bán cho người khác vậy!

Cho em hỏi với thêm bác 1 phát, thế màu đỏ là màu như xe LX nhập ngày xưa hay màu đỏ cà-rốt giống xe LX liên doanh hả bác ( em ghét màu đỏ cà-rốt của xe liên doanh )?:D

Chỉnh sửa cuối:

robocop

Xe buýt
Bác Pi cho em hỏi với ạ, ai biết thì giúp em với

tự nhiên 2 hôm nay xe em có bệnh lạ. Chạy thẳng thì không sao, chạy ôm cua hơi nghiêng tí là xe bị hơi loạng choạng, rất khó chịu, cảm giác loạng choạng giống như xe bị xẹp bánh. Đi đường ngay khúc gập ghềnh (như chạy trên vạch sơn liền giữa đường) cũng bị loạng choạng như vậy. kiểm tra bánh xe thì không phải. Phuộc cũng ngon lành

Chiều em vừa ra trung tâm anh thợ đầu chạy thử 5 phút sau quay về phán " xe bình thường " em trố mắt nhất định không chịu.

phải gọi cái anh bên trách nhiệm bảo hành ra. Anh ấy chạy thử 10 phút quay về gọi thêm 1 anh khác lên chở 2 cho nặng xe chạy tiếp vài phút nữa quay về nói " xe bị hư bộ giảm rung, thay bộ giảm rung diện bảo hành, anh không phải tốn phí"

Thư thái vào phòng chờ ngồi, 20 phút sau gọi ra nhận xe, chạy về, trên đường về thì thấy vẫn y như cũ. E tính quay lại nhưng bận việc rồi, sáng mại chắc lại phải ghé qua.

Không biết bệnh gì nhỉ các bác, bệnh rất lạ

biketn

Xe tải
Bác Pj cho em hỏi, giờ xe cháy nhiều quá mà bác bảo nên thay dây dẫn xăng thừa định kì, vậy cái dây này bao nhiều và có thể chế nối thêm cho nó dài ra chỗ khác thay vì ở ngay trên máy được không ạh

chứ bà hỏa đến thăm gia đình vespa rồi =,,=

biketn

Xe tải
Chào cụ!
Giổ giá của 2 quả lốp đó là 685k cụ ah. Hàng chuẩn " o Lơ rin" luôn đó cụ ah.^^
Để đảm bảo tính an toàn cụ nên đi kiểm tra và nếu cần thì thay đi cụ ah.
sao em thấy mấy cụ bên muare bán 450 quả trước 500 quả sau nhỉ, cũng Maxxi cho xe lx, 685 là đồng giá cả sau lẫn trước ạh!

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ ơi , em bị mất logo xe Liberty ( đằng trước ) , không biết lắp của xe Fly có được không ạ , bạn em nó bảo nó đang thừa cái đấy
Nó vừa chân nhau được cụ ạ .

cụ Pi cho e hỏi, dạo này e đi xe về thường ngửi thấy mùi khét khét, e mang ra bảo dưỡng ng ta bảo ko sao, hix, h có vụ cháy LX mà lo quá.
Xe em là Vespa S ie ạ
Cụ để ý xem gầm xe hoặc ống xả có dính vật j không ???????? Còn nếu là xe vừa mua thì không sao cụ ạ , mùi dầu bảo quản thôi ạ .

Tks bác!Đợi em đẩy em Li Việt đi đã nhé, hôm nọ chú hàng xóm hỏi mua, đến lúc em hỏi giá tham khảo để bán thì chú ấy lại bảo thích LX, nên phải đợi em bán cho người khác vậy!

Cho em hỏi với thêm bác 1 phát, thế màu đỏ là màu như xe LX nhập ngày xưa hay màu đỏ cà-rốt giống xe LX liên doanh hả bác ( em ghét màu đỏ cà-rốt của xe liên doanh )?:D
Màu đỏ chứ cụ , màu cà rốt tuyệt chủng trên nhà máy roài ............

Bác Pi cho em hỏi với ạ, ai biết thì giúp em với

tự nhiên 2 hôm nay xe em có bệnh lạ. Chạy thẳng thì không sao, chạy ôm cua hơi nghiêng tí là xe bị hơi loạng choạng, rất khó chịu, cảm giác loạng choạng giống như xe bị xẹp bánh. Đi đường ngay khúc gập ghềnh (như chạy trên vạch sơn liền giữa đường) cũng bị loạng choạng như vậy. kiểm tra bánh xe thì không phải. Phuộc cũng ngon lành

Chiều em vừa ra trung tâm anh thợ đầu chạy thử 5 phút sau quay về phán " xe bình thường " em trố mắt nhất định không chịu.

phải gọi cái anh bên trách nhiệm bảo hành ra. Anh ấy chạy thử 10 phút quay về gọi thêm 1 anh khác lên chở 2 cho nặng xe chạy tiếp vài phút nữa quay về nói " xe bị hư bộ giảm rung, thay bộ giảm rung diện bảo hành, anh không phải tốn phí"

Thư thái vào phòng chờ ngồi, 20 phút sau gọi ra nhận xe, chạy về, trên đường về thì thấy vẫn y như cũ. E tính quay lại nhưng bận việc rồi, sáng mại chắc lại phải ghé qua.

Không biết bệnh gì nhỉ các bác, bệnh rất lạ
Cái này cụ cứ để bên KT kiểm tra trực tiếp cụ ạ , hoặc cụ lái xe và nhờ một anh KT ngồi sau cảm nhận cùng ạ .

Bác Pj cho em hỏi, giờ xe cháy nhiều quá mà bác bảo nên thay dây dẫn xăng thừa định kì, vậy cái dây này bao nhiều và có thể chế nối thêm cho nó dài ra chỗ khác thay vì ở ngay trên máy được không ạh

chứ bà hỏa đến thăm gia đình vespa rồi =,,=
Ống dẫn xăng chính chứ không phải dẫn xăng thừa cụ nhá , mấy chục khìn thôi ạ , có thể dùng mộ ống chịu nhiệt lắp bao ở bên ngoài cũng tránh dc rủi ro ạ .

robocop

Xe buýt
Đã sửa được lỗi rồi ạ. xe e bị hỏng bộ lò xò chống rung gì đấy (nằm ngay vị trí bên trong miếng nhựa ốp dưới móc treo đồ LX). Đã được bảo hành thay mới, tinh chỉnh lại thì okay rồi ạ. Nhưng e có vấn đề muốn hỏi bác Pi

Bạn e trong hội Vespa di chiếc S 2010 (còn bảo hành) cũng bị tương tự e nhưng lên trung tâm Topcom Nguyễn Văn Trỗi bị đòi hơn 1tr cho bộ chống rung đó, thay khoảng 5 tháng trước. Họ nói bộ chống rung này không thuộc diện bảo hành ...

Trong khi e làm bên Sapa Cộng Hòa thì được bảo hành thay cho không tốn 1xu. không biết là luật bảo hành mới thay đổi hay là bạn em bị Topcom chém rồi ạ?

lapquocbmw

Xe máy
Đã sửa được lỗi rồi ạ. xe e bị hỏng bộ lò xò chống rung gì đấy (nằm ngay vị trí bên trong miếng nhựa ốp dưới móc treo đồ LX). Đã được bảo hành thay mới, tinh chỉnh lại thì okay rồi ạ. Nhưng e có vấn đề muốn hỏi bác Pi

Bạn e trong hội Vespa di chiếc S 2010 (còn bảo hành) cũng bị tương tự e nhưng lên trung tâm Topcom Nguyễn Văn Trỗi bị đòi hơn 1tr cho bộ chống rung đó, thay khoảng 5 tháng trước. Họ nói bộ chống rung này không thuộc diện bảo hành ...

Trong khi e làm bên Sapa Cộng Hòa thì được bảo hành thay cho không tốn 1xu. không biết là luật bảo hành mới thay đổi hay là bạn em bị Topcom chém rồi ạ?
Chào cụ!
Chắc TC ko chém gì đâu mà họ chỉ lấy tí công thui mà.^^ Đừng hỏi vì sao mình bị chém mà hãy tìm hiểu sao mình lại để bị chém.

robocop

Xe buýt
Công gì ghê thế ạ ?? bộ phận chống rung đó thay mới giá cả triệu bạc, thêm công nữa là triệu mấy. Mà bộ phận đó khá là quan trọng, hư cái xe đi lắc như lắc vòng vậy

Sapa thì thay miễn phí cho khách hàng vì trong thời gian bảo hành

Topcom thì "chém" luôn mà bác #:-s #:-s

Trạng thái
Thớt đang đóng