[Funland] Trả lời các câu hỏi về Nơi khám chữa bệnh tại Hà Nội

fesantafe

Xe tải
Tiện đây em xin hỏi bác có quen biết bác sỹ nào đến khám tại nhà không, nhà em gần khu vực Liếu giai-BD.
Toi quen rất nhiều BS bác ạ nhưng thường thì BS giỏi không đến khám tại nhà đâu.

Chỉnh sửa cuối:

nvh_hn

Xe container
Tiện đây em xin hỏi bác có quen biết bác sỹ nào đến khám tại nhà không, nhà em gần khu vực Liếu giai-BD.
Theo em biết thường bác sỹ giỏi ít khi người ta đi khám tại nhà:D
Trẻ con thường bị hô hấp, bác có thể khám mấy bác sỹ gần nhà bác (con em trước cũng hay khám):
1. Bsỹ Tuấn (trước em biết là phó khoa hô hấp nhi??): 155B Đội Cấn. ĐT: 04.3849203
- Bác muốn khám phải điện thoại lấy số sớm (15h30' đến 16h).
2. Bsỹ Nguyệt: 04.38333486 (địa chỉ em không chính xác lắm, chỉ nhớ ngõ 79 (75?)/ngách 40/số nhà 25 Cầu Giấy, ngay cạnh chợ Cầu Giấy).
- Khám khoảng từ 17h.
3. Bsỹ Tú: 99 Quan Hoa

Chỉnh sửa cuối:

MrKien_Trung

Xe điện
Toi quen rất nhiều BS bác ạ nhưng thường thì BS giỏi không đến khám tại nhà đâu.
BS giỏi thì BN đến nhà cũng chưa chắc khám cụ nhỉ, làm cả ngày đống việc mà *-)*-)*-)*-)*-)
Cụ FE đang ctác ở đâu đới ạ

nvh_hn

Xe container

MrKien_Trung

Xe điện
Đây, Em giới thiệu Ths Chu Thị Hà - người chuyên viết bài cho 1 số Tạp chí sức khỏe, chuyên Khoa Nhi BV Xanh Pôn. Khám tại nhà riêng trong bán kính 6-7km, Nhà chị ấy ở đường Lê Trọng Tấn. SDT 0912 669 171, cứ nói Dược sỹ kiên giới thiệu các cụ nhớ

Fiat_ELX

Xe điện
Em xin mở Topic này với hy vọng giúp được các anh chị em OF có nhu cầu khám chưa bệnh hay cần tư vấn về Bệnh, Về Bác sỹ điều trị uy tín (Dĩ nhiên là Thân hoặc có quan hệ tốt với em)... giúp các anh chị em OF tìm được BS điều trị, tư vấn tốt nhất cho mình...
E, xin tư vấn bác tý, bà cụ nhà em theo lời khuyên của bác đã đến bệnh viện Bạch Mai khám tổng thể theo hình thức tự nguyện, bác sỹ kết luận thoái hóa xương sống gây đau ngực, vấn đề nữa là siêu âm thấy có 1 nang nhỏ 1,5cm ở gan nhưng không cho xét nghiệm thêm. Bác tư vấn giúp em với.

lexus99

Đi bộ
thấy thớt này bổ ích quá, cho em hỏi, bé Tý nhà em sắp phải đi siêu âm ở Viện nhi TW, nhờ bác chỉ giúp bs nào sa giỏi ở đó? lịch sa ntn? (hồi trong bụng mẹ, Tý bị giãn não thất và bể thận), nay e muốn đưa Tý đi kt lại mờ

ruaf

Xe máy
Bác ơi, cho em xin địa chỉ chữa bệnh hen với ạ? Mấy hôm nay trở trời, bệnh này hành hạ em dữ quá. Em cảm ơn bác ạ.

MrKien_Trung

Xe điện
Bác ơi, cho em xin địa chỉ chữa bệnh hen với ạ? Mấy hôm nay trở trời, bệnh này hành hạ em dữ quá. Em cảm ơn bác ạ.
BV Bạch Mai có Phòng tư vấn Hen Phế Quản, Ở đới có BS Hiếu chuyên môn rất tốt 0913 502 348
Nhà bạn ở đâu để mình tư vấn cho BS nào gần nhà bạn thôi cho đỡ phải đến viện nhiều, chỉ thỉnh thoảng đến viện kiểm tra thôi.

MrKien_Trung

Xe điện
thấy thớt này bổ ích quá, cho em hỏi, bé Tý nhà em sắp phải đi siêu âm ở Viện nhi TW, nhờ bác chỉ giúp bs nào sa giỏi ở đó? lịch sa ntn? (hồi trong bụng mẹ, Tý bị giãn não thất và bể thận), nay e muốn đưa Tý đi kt lại mờ
Để em hỏi rồi em PM cho Bác, hẹn bác sang tuần Bác nhé

DOLA

Xe buýt
Em xin mở Topic này với hy vọng giúp được các anh chị em OF có nhu cầu khám chưa bệnh hay cần tư vấn về Bệnh, Về Bác sỹ điều trị uy tín (Dĩ nhiên là Thân hoặc có quan hệ tốt với em)... giúp các anh chị em OF tìm được BS điều trị, tư vấn tốt nhất cho mình...

Các anh, chị, em có câu gì cứ Post lên, có gì em không hiểu, không biết em sẽ ĐT cho BS đúng chuyên ngành đấy để trả lời các anh chị em, hoặc sẽ tư vấn anh chị em OF đến khám tại địa chỉ đảm bảo uy tín. Nếu cần em sẽ ĐT cho BS trước để nhờ BS khám thật cẩn thận, cho thuốc chính hãng, hiệu quả...
Mod ủng hộ em với nhé...
Bà Cả đang định khám về tuyến giáp đây (đừng giới thiệu bệng viện nội tiết nhé, trưởng khoa ở đó là bạn học rồi).

MrKien_Trung

Xe điện
E, xin tư vấn bác tý, bà cụ nhà em theo lời khuyên của bác đã đến bệnh viện Bạch Mai khám tổng thể theo hình thức tự nguyện, bác sỹ kết luận thoái hóa xương sống gây đau ngực, vấn đề nữa là siêu âm thấy có 1 nang nhỏ 1,5cm ở gan nhưng không cho xét nghiệm thêm. Bác tư vấn giúp em với.
Theo em Về vấn đề U nang Bác có thể đến BV Đại Học Y, có TS Ánh khám tiêu hoá tư vấn thêm về nang nhỏ củ mẹ bác. Còn về thoái hoá xương sống thì nó là bệnh người giá rồi, bác cũng nên đến Khám chuyên khoa cơ xương khớp để được tư vấn tốt nhất

Nếu Gộp cả 2 thì theo ý em mẹ Bác có Bảo hiểm thì chuyển BHYT vào viện Lão Khoa Quốc Gia đi em giúp cho nhé

ruaf

Xe máy
Nhà em ở Trần Quý Cáp bác ạ. Nếu có bác sỹ nào đến nhà thì tốt quá. Nhưng chiều nay em cứ đến bác sỹ Hiếu đã. Cảm ơn bác đã chỉ dẫn giúp em. Trưa nay nhìn thấy bác trên OF, em định cảm ơn luôn nhưng cái Internet ở cơ quan em "chuối" quá, nhìn thấy đấy mà mãi không vào được. Bác sỹ Hiếu thì em nghe một số người ở cơ quan em khen về chuyên môn, nhưng hình như hơi kiêu và khó tính phải không bác? Thôi, em cứ đến đã. Cảm ơn bác Kiên nhé.

MrKien_Trung

Xe điện
Nhà em ở Trần Quý Cáp bác ạ. Nếu có bác sỹ nào đến nhà thì tốt quá. Nhưng chiều nay em cứ đến bác sỹ Hiếu đã. Cảm ơn bác đã chỉ dẫn giúp em. Trưa nay nhìn thấy bác trên OF, em định cảm ơn luôn nhưng cái Internet ở cơ quan em "chuối" quá, nhìn thấy đấy mà mãi không vào được. Bác sỹ Hiếu thì em nghe một số người ở cơ quan em khen về chuyên môn, nhưng hình như hơi kiêu và khó tính phải không bác? Thôi, em cứ đến đã. Cảm ơn bác Kiên nhé.
Anh ấy làm việc nguyên tắc Bác ạ, không bao giờ dùng lạm dụng thuốc và dùng các thuốc chất lượng không tốt nên Bác cứ tin tưởng tuyệt đối ợ
Cần qua nhà Bác ý cứ Anho em nhớ, em là hàng xóm mừ...

vdungsu

Xe hơi
A Kiên Trung cho e hỏi a biết chỗ nào mua Đông Trùng Hạ Thảo loại đóng hộp như quyển sách, bên trong có 6 lọ nhựa ko ạ ? :)
Câu này của e chưa được trả lời, ai giúp e với ạ, về giá cả và chỗ mua :102:

Tourcare

Xe tăng
Bên rao vặt cụ tú đang rao bán 2.8tr hộp 30 lọ kia bác? mua nhanh kẻo hết.
Chào bác Kiên, hôm trước tí nữa có vụ làm ăn với bác, tiếc là không thành(b).
Bác mở thớt này hay quá, 2 thằng nhà em đang bị sốt và ho, ngày cứ sốt vài lần, có lúc lên 39o, gấu nhà em cũng bị lây. Em thấy bảo đang có dịch.
Hiện tại em đang cho bọn chúng uống kháng sinh, atussin, chống viêm, lúc nào sốt cao thì đặt viên hạ sốt và uống nước bù điện giải. 1 thằng thì đỡ, 1 thằng thì tàm tạm mà vẫn ho như cuốc kêu, dưng vợ em thì ngày càng nặng sốt 39.5o. Chưa biết điều trị thế nào

Câu này của e chưa được trả lời, ai giúp e với ạ, về giá cả và chỗ mua :102:

MrKien_Trung

Xe điện
Cụ điều trị thía là theo phác đồ chung còn giề, quan trọng là đừng mua mấy loại thuốc thương mại, giả dụ Kháng sinh cứ Zinnat, Augmentin mà uống, kô mua hàng Ấn bác nhé, chỉ tổ làm tăng khả năng kháng thuốc của mấy chú VK gây bệnh thôi...
Cụ nên đi khám xem Sốt và ho vì đâu? Viêm Mũi Xoang, Viêm Họng,... điều trị thời gian và cách thức khác nhau Cụ ạ, cụ PM cho cụ Fesantafe nhé, cụ ấy Là BS CHuyên khoa Tai Mũi Họng đới cụ ạ. Cụ ấy sẽ tư vấn thật tỷ mỷ cho cụ...