[Funland] Trả lời các câu hỏi về Nơi khám chữa bệnh tại Hà Nội

minhchi233

Xe điện
Hic em bị sâu răng cụ ạ! Em hàn cách đây 5 năm nhưng thỉnh thoảng vẫn hay bị chảy máu chân răng! Cụ xem có chỗ nào khám răng tốt không ạ! Giới thiệu giúp em với! :102:[/
BỆNH SÂU RĂNG THƯỜNG CÓ NGUYÊN NHÂN TỪ ĐƯỜNG : KẸO, BÁNH... VÀ CẢ BỆNH TIỂU ĐƯỜNG CỦA VỢ (HOẶC CHỒNG)

altis1.8

Xe hơi
Cụ ở khu vự nào em sẽ hỏi chỗ nào khám tốt nhất gần nhà cụ cho
Cụ Kiên ơi, Nhà em ở khu vực Lạc Trung. Hai hôm nay nhóc nhà em thỉnh thoảng ho, cặp nhiệt độ thì 37.3 là cao nhất( không thì chỉ 36.5 thôi) nghe tiếng thở hơi khó. Có vẻ như ngạt mũi hoặc trong mũi có nước( thở khò khè). Cụ cho em biết em pải đi khám ở đâu? phòng khám tư cũng được nhưng phải chất lượng. Gấp gấp cụ nhé. Vì hầu như cả đêm qua nhóc nhà em không ngủ được( em đã dùng xông mũi họng bằng khí dung máy của omron).
Cảm ơn cụ nhiều.

altis1.8

Xe hơi
Cụ Kiên ơi,
Nhóc nhà cháu được gần 4 tháng tuổi. Hiện tại nhóc nhà cháu đang bị ho, thở khò khè. Cháu đã dùng máy xông mũi họng của omron cho nhóc nhưng mấy hôm nay không đỡ. Cụ xem có phòng khám nhi nào tốt giới thiệu cho cháu với. Nhà cháu ở Lạc Trung cụ ạ.

thientamnt

Xe điện
Cụ Kiên nhớ em ko? :21::21::21::21::21:, Cụ làm cái thớt này tốt quá, VOTED vì sự nhiệt tình của Cụ (b)(b)

MrKien_Trung

Xe điện
Cụ Kiên ơi,
Nhóc nhà cháu được gần 4 tháng tuổi. Hiện tại nhóc nhà cháu đang bị ho, thở khò khè. Cháu đã dùng máy xông mũi họng của omron cho nhóc nhưng mấy hôm nay không đỡ. Cụ xem có phòng khám nhi nào tốt giới thiệu cho cháu với. Nhà cháu ở Lạc Trung cụ ạ.
Nếu chỉ ho như vậy thôi cụ cứ mua thuốc ho Atussin cho cu nhà cụ uống, thường xuyên rửa mũi bằng sterimar xem như thế nào đã cụ ạ, nếu 2-3 ngày kô đỡ nhiều thì hãy đi khám

Chỉnh sửa cuối:

KTSHoangLe

Xe hơi
Chú Kiên này mở cái Bệnh viện OF cho anh em được nhờ cái nhỉ! :)

MrKien_Trung

Xe điện
Cụ Kiên ơi, Nhà em ở khu vực Lạc Trung. Hai hôm nay nhóc nhà em thỉnh thoảng ho, cặp nhiệt độ thì 37.3 là cao nhất( không thì chỉ 36.5 thôi) nghe tiếng thở hơi khó. Có vẻ như ngạt mũi hoặc trong mũi có nước( thở khò khè). Cụ cho em biết em pải đi khám ở đâu? phòng khám tư cũng được nhưng phải chất lượng. Gấp gấp cụ nhé. Vì hầu như cả đêm qua nhóc nhà em không ngủ được( em đã dùng xông mũi họng bằng khí dung máy của omron).
Cảm ơn cụ nhiều.
Cụ cứ thử cho dùng Atussin luôn nhé, nếu ngạt mũi thì sau khi rửa, hút sạch mũi né nhà cụ cụ sử dụng otrivin hoặc pivalon giúp chống viêm, làm co mạch. Nhưng những thuốc này kô nên dùng quá 3-4 ngày cụ ạ, vì co mạch nhiều dễ làm cho các mao mạch ở niêm mạc mũi mất tính đàn hồi, gây ra hiện tượng giảm khả năng nhận biết mùi và có thể dẫn đến thường xuyên bị ngạt mũi

altis1.8

Xe hơi
Cụ cứ thử cho dùng Atussin luôn nhé, nếu ngạt mũi thì sau khi rửa, hút sạch mũi né nhà cụ cụ sử dụng otrivin hoặc pivalon giúp chống viêm, làm co mạch. Nhưng những thuốc này kô nên dùng quá 3-4 ngày cụ ạ, vì co mạch nhiều dễ làm cho các mao mạch ở niêm mạc mũi mất tính đàn hồi, gây ra hiện tượng giảm khả năng nhận biết mùi và có thể dẫn đến thường xuyên bị ngạt mũi
Báo cáo Cụ Kiên và Các cụ OF,
Hôm thứ 7, cháu và Gấu nhà cháu đưa đi khám bác sỹ chuyên khoa nhi Đào Thị Ngọc Bích( Số nhà 54, ngõ 19 Lạc Trung HN không biết có bác nào biết thông tin về bà này không nhỉ?). Bà Bích khám qua loa, đưa ống nghe vào rồi phán 1 câu mà làm cháu lo quá. Bị hen! hỏi hen gì chẳng thấy nói. Sau đó kê đơn thuốc, cho thuốc Ventolin và thuốc gì đó màu da cam (Cháu đang ở công ty nên quên mất tên thuốc, sẽ nói lại cho cụ sau) và bán cho 1 bộ xịt dành cho baby về dặn thuốc da cam thì ngày 12h xịt 1 lần. Thuốc Ventolin thì ngày xịt 2-3 lần.
Cụ Kiên ơi bây giờ theo Cụ thì đưa nhóc nhà cháu đi đâu khám để biết tình trạng bệnh thật sự của con cháu. Cụ tư vấn cho cháu để mai cháu nghỉ làm đưa luôn đi xem thế nào vì cháu có nghe nói dùng mấy cái thuốc Ventolin đấy không tốt tí nào.
(Từ hôm chủ nhật xịt thuốc đến bây giờ vẫn thỉnh thoảng ho và thở khò khè)

altis1.8

Xe hơi
Nếu chỉ ho như vậy thôi cụ cứ mua thuốc ho Atussin cho cu nhà cụ uống, thường xuyên rửa mũi bằng sterimar xem như thế nào đã cụ ạ, nếu 2-3 ngày kô đỡ nhiều thì hãy đi khám
Nhà cháu đã uống Atussin rồi nhưng đỡ được mấy hôm thì lại bị ho cụ ạ.

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Cháu nhỏ nhà em chẳng biết hôm qua làm sao mà đau bụng dữ dội , cháu được 1 tuổi rưỡi, đang đêm loay hoay tìm Viện nhi thụy điển để đưa cháu vào cấp cứu, em chẳng quen biết ai ở Viện nhi cả, mỗi lần con cái ốm sốt nghĩ đến cái cảnh phải đưa con ra viện nhi khám thì quả là nhọc nhằn, Em hỏi bác Kiên Trung có quen biết bác sỹ nhi nào không ah? Và bác sỹ đó có đến nhà để khám được không? Em hậu tạ bác (b)

nvh_hn

Xe container
Cháu nhỏ nhà em chẳng biết hôm qua làm sao mà đau bụng dữ dội , cháu được 1 tuổi rưỡi, đang đêm loay hoay tìm Viện nhi thụy điển để đưa cháu vào cấp cứu, em chẳng quen biết ai ở Viện nhi cả, mỗi lần con cái ốm sốt nghĩ đến cái cảnh phải đưa con ra viện nhi khám thì quả là nhọc nhằn, Em hỏi bác Kiên Trung có quen biết bác sỹ nhi nào không ah? Và bác sỹ đó có đến nhà để khám được không? Em hậu tạ bác (b)

Thực ra trẻ con, mà bệnh như vậy nên đưa đi viện đầy đủ phương tiện, thiết bị, chờ được bác sỹ đến nhà nguy hiểm lắm(b)

altis1.8

Xe hơi
Em có tìm hiểu được 1 số thông tin về khám nhi. Bác nào cần thì cứ theo hướng dẫn mà làm.
Một số địa chỉ phòng khám nhi các cụ tham khảo nhé!
I. Bệnh viêm đường hô hấp (tai - mũi - họng):

1. BS Đinh thị Vĩnh - nguyên phó khoa nhi - BV Tai mũi họng

Đ/C: Số 1, ngõ 49, phố Triều Khúc, Thanh Xuân, HN (cạnh nhà máy oto Hoà bình) Tel: 8543395

(khám tại nhà riêng)

2. BS. Lê thị Hồng Hanh - khoa hô hấp - BV Nhi

Đ/C:số 2, tổ 4, ngách 25/59, đường Vũ Ngọc Phan

Tel: 7762055

(khám tại nhà riêng)

3. BS. Thắng - phó khoa hồi sức cấp cứu - bệnh viện Nhi - Hà Nội

Tel:0913.506.336 (khám tại nhà bệnh nhân - 100 000d/lần khám)
4. BS. Hồng - bs điều trị khoa hô hấp - BV NHi

Đ/C:14, ngõ 61, đường Trần Duy Hưng, HN

Tel.:0913.378.928

5. BS. Tuân - nguyên viện trưởng viện Tai mũi họng

Đ/C: PK tư nhân 125 Thái thịnh, khám các ngày thứ 3,5

6. BS. Ngọc - BV nhi HN

Tel:0903253238

(khám tại nhà BN)

7. BS Thông - khoa hô hấp, BV Nhi HN

Tel.:0913.306.279

II. Bệnh về đường tiêu hoá, dinh dưỡng:
1. BS. Nguyễn Gia Khánh - trưởng khoa tiêu hoá, BV Nhi

20 Hàng Hòm, HN

Tel/:8.289.702

III.Bệnh nhi tổng hợp:
1. Phòng khám ABCD - 29 Giang Văn Minh, kim Mã, BD, HN (gần bến xe kim mã) Tel: 7.344.295 , 091.355.4264

2. BS. Đỗ Thiên Đồng - chuyên khoa nhi cấp I, chuyên gia yte tại Nga

Phòng khám 1/111 Phố Láng Hạ (phía sau công an phường Láng Hạ)
Chuyên khám nội khoa, hồi sức cấp cứu, tai mũi họng

Tel: 8.562.066 - 0903.217.446 Email: doctordong@vnn.vn Địa chỉ email này đã được bảo vệ từ spam bots, bạn cần kích hoạt Javascript để xem nó.

IV. Khám mắt:
Cô Oanh, phòng 208, viện mắt TW (Thực hiện các thủ thuật về mắt, vd: thông tắc tuyến

lệ, chích chắp ở mắt..)

Tel: 0904.244.278

V. Dịch vụ y tế:
Y tá Lập - khoa sơ sinh - BV C

Chuyên tắm cho trẻ sơ sinh

Tel NR: 8.553.780 MB: 0912.126.286

fesantafe

Xe tải
Cụ Kiên ơi,
Cháu nhà bác mới 4 tháng tuổi, thở khò khè, ho nhưng không sốt là chuyện khá thường gặp ở trẻ tháng này, phần lớn do cháu ở giai đoạn tăg trương lực cơ sinh lý (2-6 tháng); việc nuốt của các cháu cũng chưa hoàn chỉnh; tâm vị không đóng kín hoàn toàn; vì những nguyên nhân này nên các cháu thường có triệu chứng thở khò khè và ho do vẫn còn tồn tại sữa ở họng cháu hoặc trào ngược sữa từ dạ dày lên do cháu bú xong lại nằm ngay. Để biết đựoc có chính xác như vậy không thì cần phải được khám và tư vấn bởi các bác sĩ chuyên khoa. Nếu đúng như vậy thì cháu nhà bác đang bình thường, chỉ cần thay đổi thói quen chăm sóc trẻ của bố mẹ thôi không nên dùng thuốc bừa bãi.
Hai bác không nên xin tư vấn từ những người không phải bác sĩ mà lại bắt con mình phải uống thuốc oan.

Chúc vui. (nếu bác cần tư vấn kỹ hơn thì PM cho tôi nhé, Tôi là BS Chuyên Khoa TMH)

fesantafe

Xe tải
Cháu nhỏ nhà em chẳng biết hôm qua làm sao mà đau bụng dữ dội , cháu được 1 tuổi rưỡi, đang đêm loay hoay tìm Viện nhi thụy điển để đưa cháu vào cấp cứu, em chẳng quen biết ai ở Viện nhi cả, mỗi lần con cái ốm sốt nghĩ đến cái cảnh phải đưa con ra viện nhi khám thì quả là nhọc nhằn, Em hỏi bác Kiên Trung có quen biết bác sỹ nhi nào không ah? Và bác sỹ đó có đến nhà để khám được không? Em hậu tạ bác (b)[/quote

Nếu Cháu có triệu chứng cần cấp cứu như sốt cao co giật, khó thở, đau bụng "dữ dội" .... cần đưa thẳng vào BV gần nhất để được cấp cứu kịp thời (không cần phải quen biết BV đó sẽ có trách nhiệm ngay khi cháu nhập viện), việc quen biết để sau, nếu có được thì tốt hơn nhưng không nên ở nhà đợi BS đến bác ạ, nhiều khi là quá muộn hối không kịp đâu.

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
FESANTAFE:
Nếu Cháu có triệu chứng cần cấp cứu như sốt cao co giật, khó thở, đau bụng "dữ dội" .... cần đưa thẳng vào BV gần nhất để được cấp cứu kịp thời (không cần phải quen biết BV đó sẽ có trách nhiệm ngay khi cháu nhập viện), việc quen biết để sau, nếu có được thì tốt hơn nhưng không nên ở nhà đợi BS đến bác ạ, nhiều khi là quá muộn hối không kịp đâu.
Xin cám ơn bác đã cho lời khuyên, em sợ nhất là phải vào viện nhi vì rất đông, có khi vào cấp cứu mà phải đợi hàng tiếng đồng hồ, không hiểu viện nhi đã có dịch vụ khám theo yêu cầu chưa.

fesantafe

Xe tải
FESANTAFE:
Xin cám ơn bác đã cho lời khuyên, em sợ nhất là phải vào viện nhi vì rất đông, có khi vào cấp cứu mà phải đợi hàng tiếng đồng hồ, không hiểu viện nhi đã có dịch vụ khám theo yêu cầu chưa.
BV Nhi TW có cả khoa điều trị theo yêu cầu từ lâu rồi các bác ạ. Khoa này nằm ngay trên phòng khám mới phía ngoài đường. BV Nhi thường đông BN cũng một phần bởi đưa con đi khám thường cả Bố và Mẹ đi cùng, đôi khi còn cả Ông Bà nữa nên luôn có cảm giác đông thôi. Bác cứ nhìn xem có nhiều trẻ con không nhé, nếu nhiều thì mới đông bác ạ.

Khi cần thiết bác cứ mang con đến thẳng BV bác nhé.

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
BV Nhi TW có cả khoa điều trị theo yêu cầu từ lâu rồi các bác ạ. Khoa này nằm ngay trên phòng khám mới phía ngoài đường. BV Nhi thường đông BN cũng một phần bởi đưa con đi khám thường cả Bố và Mẹ đi cùng, đôi khi còn cả Ông Bà nữa nên luôn có cảm giác đông thôi. Bác cứ nhìn xem có nhiều trẻ con không nhé, nếu nhiều thì mới đông bác ạ.

Khi cần thiết bác cứ mang con đến thẳng BV bác nhé.
Tiện đây em xin hỏi bác có quen biết bác sỹ nào đến khám tại nhà không, nhà em gần khu vực Liếu giai-BD.

altis1.8

Xe hơi
Cháu nhà bác mới 4 tháng tuổi, thở khò khè, ho nhưng không sốt là chuyện khá thường gặp ở trẻ tháng này, phần lớn do cháu ở giai đoạn tăg trương lực cơ sinh lý (2-6 tháng); việc nuốt của các cháu cũng chưa hoàn chỉnh; tâm vị không đóng kín hoàn toàn; vì những nguyên nhân này nên các cháu thường có triệu chứng thở khò khè và ho do vẫn còn tồn tại sữa ở họng cháu hoặc trào ngược sữa từ dạ dày lên do cháu bú xong lại nằm ngay. Để biết đựoc có chính xác như vậy không thì cần phải được khám và tư vấn bởi các bác sĩ chuyên khoa. Nếu đúng như vậy thì cháu nhà bác đang bình thường, chỉ cần thay đổi thói quen chăm sóc trẻ của bố mẹ thôi không nên dùng thuốc bừa bãi.
Hai bác không nên xin tư vấn từ những người không phải bác sĩ mà lại bắt con mình phải uống thuốc oan.

Chúc vui. (nếu bác cần tư vấn kỹ hơn thì PM cho tôi nhé, Tôi là BS Chuyên Khoa TMH)
Bác đọc bài sau em viết nhé. Theo bác thì bây giờ em nên đưa cháu đến chỗ nào khám TMH ạ. Bác là bác sỹ chuyên khoa TMH. Hay bác giúp em nhé. Bác ở viện nào? Em đến được không?