TRẢ LỜI CÁC CÂU HỎI LIÊN QUAN ĐẾN XE PIAGGIO VIỆT NAM - LX i.e & Lyberty i.e.

lanhuong1965

Xe điện
đồng hồ xăng bị lỗi như thế nào hả các cụ , báo ko đúng hay ntn ạ , hôm qua e đổ đầy, lúc tắt máy thì kim xuống, nhưng chả hiểu sao ko xuống hết, đến nửa vạch dưới thì dừng lại , bật chìa khóa thì lại lên , không bao giờ xuống hết đến vạch F , cái này có phải lỗi k ạ
-Nếu kim xăng hiển thị không đúng tình trạng đầy(Kim lên đến vạch trắng trên cùng),hết(Kim xuống sát vạch đỏ cuối cùng)thì các bác vào Pi cho họ test,có lỗi là họ thay không tính chi phí nào hết(Xe em thay rồi).
-Còn nhìn vào kim báo xăng mà đoán trong bình còn:1/2,1/3,1/4...xăng thì em xin nói thật là không chính sác đâu ạ.

Shin86

Đi bộ
Cụ pi ơi hôm qua em đã qua số 7 hàng Chuối, lắp máy vào check đc lỗi lambda sensor heating nhưng ko sao clear được, các anh ý nói sẽ alo sáng nay sau khi gọi 1 chuyên gia xuống xử lý lỗi này. nhân viên của Ý Việt nhiệt tình và tử tế, rất hài lòng về service
Xe ko vấn đề j, ngon, trừ 1 lỗi cái đèn check phun xăng điện tử sáng hoài ko tắt :))
[/IMG]

Shin86

Đi bộ
chờ đợi là hạnh phúc

Chỉnh sửa cuối:

ndk123

Xe hơi
Cụ pi ơi hôm qua em đã qua số 7 hàng Chuối, lắp máy vào check đc lỗi lambda sensor heating nhưng ko sao clear được, các anh ý nói sẽ alo sáng nay sau khi gọi 1 chuyên gia xuống xử lý lỗi này. nhân viên của Ý Việt nhiệt tình và tử tế, rất hài lòng về service
Xe ko vấn đề j, ngon, trừ 1 lỗi cái đèn check phun xăng điện tử sáng hoài ko tắt :))
[/IMG]

lỗi đấy là lỗi gì đấy cụ ơi ??? check lỗi thì làm thế nào ợ , e vừa làm con ie mà thấy ăn xăng hơn con nhập cũ của e :))

tuan311

Xe hơi
Cụ Pi ơi, cho em hỏi

Hqua hanoi mưa to ngập hết đường. Con Lib Vịt nhà em lội nước về xong có phải vệ sinh gì ko cụ. Nghe bảo phải tháo bugi ra vệ sinh??? (Lib vịt của em chạy chưa được 500km nữa)

dnminh710

Xe đạp
Bác cho em hỏi Liberty ie nhà mình chạy bi nồi kích thước thế nào, bao nhiêu gam vậy?

Piaggio Junior

Xe điện
Bác Pi cho em hỏi. Em mua lại xe LX VN mới tinh nhưng đã vào hóa đơn tên ông Bác, xe chưa đi đăng ký thì giờ phải làm thế nào để đăng ký được tên em hả Bác. Em ra Chi Cục Thuế Cầu Giấy hỏi thì được 1 Chị bảo về làm hợp đồng mua bán có công chứng rồi nộp 2 lần thuế. Hỏi thủ tục Công chứng thì họ đòi thu 1% giá trị xe + 220K tiền công soạn hợp đồng ( mà hợp đồng em soạn rồi nhưng nó bảo phải bên nó soạn). Bác có cách nào giúp em để giảm chi phí khoản này đi được không ạ? Em định thứ 2 này đi làm thủ tục đăng ký nên nhờ Bác trả lời em gấp với ạ! Em xin chân thành cảm ơn và sẽ hậu tạ Bác.
Đuúng như thế thì cụ phải làm thôi chứ lách thế nào được ạ , trừ khi cụ có ai đó đi cửa sau thôi ạ .

[/IMG]
Cụ mạng lại em cho anh em kiểm tra nhé , cũng có thể do thao tác lắp thôi cụ ạ .

Cụ Pi ơi, cho em hỏi

Hqua hanoi mưa to ngập hết đường. Con Lib Vịt nhà em lội nước về xong có phải vệ sinh gì ko cụ. Nghe bảo phải tháo bugi ra vệ sinh??? (Lib vịt của em chạy chưa được 500km nữa)
Kiểm tra dầu láp thôi ạ , tốt nhất cụ cứ lôi ra trạm BH nhờ kiểm tra là ok ạ .

Bác cho em hỏi Liberty ie nhà mình chạy bi nồi kích thước thế nào, bao nhiêu gam vậy?
Cái này thuộc nhà Sản Xuất cụ ạ .

fortehathanh

Xe hơi
Cám ơn Bác Pi. Em hỏi tí vì lần đầu mua Piaggio nên hơi ngố. Em mới đi 2 ngày nay nhưng xuống xe hay thấy mùi cao su khét khét( thoang thoảng thôi). Chẳng hiểu là bị sao Bác nhỉ?

ndk123

Xe hơi
mùi xe mới đấy cụ ơi, các chi tiết nó còn mới nên gặp nhiệt nó có mùi khét , e dự là vậy , xe e cũng bị mờ

Piaggio Junior

Xe điện
Cám ơn Bác Pi. Em hỏi tí vì lần đầu mua Piaggio nên hơi ngố. Em mới đi 2 ngày nay nhưng xuống xe hay thấy mùi cao su khét khét( thoang thoảng thôi). Chẳng hiểu là bị sao Bác nhỉ?
Gọi đúng là dầu bảo quản động cơ và các chi tiết bên ngoài ạ , chạy mấy hôm rửa xe mấy lần là hết ạ .

letientuan

Xe hơi
Cụ Piaggio Junior cho em hỏi vụ giảm giá bảo dưỡng là như thế nào đấy ạ. Em nhắn tin cho cụ hôm trước, bây giờ em ra bảo dưỡng có đựoc giảm giá không cụ

HanoianGuy

Xe đạp
Xin chào mọi người,
Xin hỏi có ai đã đăng kí được xe LX ie mà ở quận Thanh Xuân ko ạ?
E mua LX ie o Topcom hom 8/4, nhưng chưa có biển vì chưa có biểu thuế. Gọi điện hỏi thì nhân viên Pi nói là mới có biểu thuế quận đống đa và 1 quận nữa ( e k nhớ hình như là hbt), bảo chờ thêm. Tính đến nay là gần 2 tháng rồi ạ.
Có bác nào giải đáp giúp e với.

kevin93

Xe tải
các anh ơi cái chắn bùn trước của xe lx nhiêu tiền thế ạ

Keineem

Xe buýt
Xin chào mọi người,
E mua LX ie o Topcom hom 8/4, nhưng chưa có biển vì chưa có biểu thuế. Gọi điện hỏi thì nhân viên Pi nói là mới có biểu thuế quận đống đa và 1 quận nữa ( e k nhớ hình như là hbt), bảo chờ thêm. Tính đến nay là gần 2 tháng rồi ạ.
Mình đăng ký được nửa tháng rồi mà . Gọi điện lên đòi hóa đơn đi.Mình mua 4/4.

letgo_119

Xe đạp
Cac bac oi cho E hỏi :cai' cổ hút nối từ bầu lọc gió màu đen đen của E tự nhiên bi lỏng và rất hay tuột ra rửa xe xong la thay đã bị tuột ra rồi .Em chẳng hiểu lí do tại sao kả,chỉ cần lấy tay gỡ nhẹ la bị tuột hoặc đi đường xóc mạnh là cũng bị tuột.Các bác cho Em xin ý kiến trị bệnh cho Em nó với,cứ để thế này ko ổn

giangthaonguyen

Đi bộ
Bác Bi ơi cho em hỏi chút.Em mới mua con Vespas125ie ngày 24/5.Lúc mua thì đc topcom đổ cho 2 lít xăng vào bình nhưng xe vẫn báo đèn đỏ nên em đi đổ thêm 120k tiền xăng nữa.Nhưng sao mà em thấy tốn xăng quá bác ạ.Đi được tầm hơn 100km thì đã về vạch E rồi ạ.Chẳng nhẽ 120k đi đc 120km thôi ạ < chưa kể 2 lít xăng topcom đã đổ vào>. Bác giải thích hộ em và cho em xin luôn cách khắc phục cái ạ.Em mua ở topcom lê duẩn.đang trong thời kì chạy rôt đa ạ.Tks bác trc

LXie

Xe tải
Bác Bi ơi cho em hỏi chút.Em mới mua con Vespas125ie ngày 24/5.Lúc mua thì đc topcom đổ cho 2 lít xăng vào bình nhưng xe vẫn báo đèn đỏ nên em đi đổ thêm 120k tiền xăng nữa.Nhưng sao mà em thấy tốn xăng quá bác ạ.Đi được tầm hơn 100km thì đã về vạch E rồi ạ.Chẳng nhẽ 120k đi đc 120km thôi ạ < chưa kể 2 lít xăng topcom đã đổ vào>. Bác giải thích hộ em và cho em xin luôn cách khắc phục cái ạ.Em mua ở topcom lê duẩn.đang trong thời kì chạy rôt đa ạ.Tks bác trc
Đổ lần đầu nó ảo thế đấy cụ ạ . Cụ theo dõi những lần đổ xăng sau nhé . 125 ie đổ 100k xăng đi đc 150km cụ ah.

tung.pham

Xe hơi
bác Pi cho em hỏi chút, xe em mới thay dầu máy Agip và dầu lap của trạm bảo hành. Cảm giác đi nhẹ hơn trước nhưng cứ có tiếng è è è phát ra khi đi, kể cả chậm hay nhanh. Bác có biết lỗi này là gì không hay phải mang ra hãng thế ?

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ Piaggio Junior cho em hỏi vụ giảm giá bảo dưỡng là như thế nào đấy ạ. Em nhắn tin cho cụ hôm trước, bây giờ em ra bảo dưỡng có đựoc giảm giá không cụ
Cụ cứ nghía cái chương trình đã treo đấy ạ , tên cụ có các em NV lưu vào rồi ạ , lúc làm xong thanh toán cụ cứ nói OF là các em ý tính toán cho cụ ạ .

Xin chào mọi người,
Tất cả các quận đều đều có biểu thuế cách đây khoảng hơn một tuần rồi cụ ạ , cụ call 39746141 các em NV hưỡng dẫn từng địa điểm cho cụ , em không thuộc cái này bằng các em NV đâu ạ .:D

các anh ơi cái chắn bùn trước của xe lx nhiêu tiền thế ạ
Xe nhập khoảng gần 2 triệu ạ .

bác Pi cho em hỏi chút, xe em mới thay dầu máy Agip và dầu lap của trạm bảo hành. Cảm giác đi nhẹ hơn trước nhưng cứ có tiếng è è è phát ra khi đi, kể cả chậm hay nhanh. Bác có biết lỗi này là gì không hay phải mang ra hãng thế ?
Dầu máy không liên quan gì đến tiếng kêu động cơ ạ , cụ cứ ghé qua anh em nghe trực tiếp ạ .

HanoianGuy

Xe đạp
@Piaggio Junior va Keineem: Ồ thế ạ, cám ơn 2 bác.
Chiều nay e vừa gọi điện thì cũng đã nói là có biểu thuế rồi ( nhưng hình như 150 chưa có ???). Thế nhưng mà e đã đăng kí dịch vụ nộp thuế, đăng kí ở đấy hôm mua luôn rồi, nhân viên mới trả lời là do hôm nay là thứ 6, vướng t7, cn nên sang tuần bên dịch vụ mới giải quyết được. Sang tuần cửa hàng mới xuất hóa đơn cho bên dịch vụ + nhiều bộ hồ sơ quá nên tuần sau mới gọi cho e được, (Gọi tức là đã làm xong thủ tục đăng kí ý ạ @@). Không biết tuần sau có xong được cái biển không đây? :-<
Số 39746141 là số bên dịch vụ làm đăng kí hả bác?