TRẢ LỜI CÁC CÂU HỎI LIÊN QUAN ĐẾN XE PIAGGIO VIỆT NAM - LX i.e & Lyberty i.e.

hungpham5688

Xe tải
bác pi cho e hỏi.xe e là lib vn,tình hinh là cứ đang đi chậm mà ga vọt mạnh lên,e nghe thấy tiếng kêu lọc cọ ở bbooj truyền động,nghe như mấy con xe côn bị yếu đó,không biết có phải là do xe lib vn nó thế ko???chứ ngày xưa e đi lx vọt lên nghe nuột lắm

caucun

Xe hơi
Bác cho em hỏi h em mà mua em Li ie ko biết có đồ để thay tất cả không nhỉ...........tay xách,yên,thụt trước,lốp,ốp bô
GIá cả thế nào nữa

[K]club

Xe tải

[K]club

Xe tải
Bác cho em hỏi 1 chút, chả là con li việt của em, thỉnh thoảng đang đi thì thấy cái kim xăng nó vật 1 phát xuống như kiểu chết , vài giây sau lại sống bt (hiện tượng này hay gặp khi kim xăng chớm đầu vạch đỏ), ko biết là bị lỗi hay là kiểu nó thế ạ :)
theo em đoạn cuối bình xăng thu hẹp lại nên kim xăng xuống nhanh hơn phần đầu bình . Bác đi thì xe nó chuyển động sóng sánh bình xăng nên kim xăng mới lên xuống thế đấy ạ

lanhuong1965

Xe điện
Quá trời người hỏi mà bác Piaggio lặn mất tăm đâu nhể???

HanoianGuy

Xe đạp
Xin hỏi theo các bác LX đen thì bọc yên màu gì thì đẹp? Có cái màu gì mà kiểu như màu sữa, ko phải trắng, cũng ko xám mà thấy thỉnh thoảng ở ngoài đường, có ai biết ko ạ?
Bác KClub cho e cái ảnh ava được ko ạ? Xe đen lại dán cái cavat hồng đẹp quá.
Mà e thấy trong web vespa.com.vn phụ kiện rất nhiều thế sao hình như không thấy có bán ở ngoài?

HanoianGuy

Xe đạp
Xin hỏi theo các bác LX đen thì bọc yên màu gì thì đẹp? Có cái màu gì mà kiểu như màu sữa, ko phải trắng, cũng ko xám mà thấy thỉnh thoảng ở ngoài đường, có ai biết ko ạ? Đây như màu này gọi là màu gì ạ?

Mà e thấy trong web vespa.com.vn phụ kiện rất nhiều thế sao hình như không thấy có bán ở ngoài?

Chỉnh sửa cuối:

siuga

Xe tăng
Kụ cho e hỏi Lib VN mới chạy đc 150km nhưng khi bật chìa lên là báo xin nhan. Mang ra hãng để 1 ngày thì ko thấy gì. Nhưng mang về nhà thì lại bị. 3 lần mang ra hãng rồi người ta bảo phải nhìn thấy thì mới đoán đc bệnh. Kụ có biết vì sao ko ợ?E cảm ơn kụ.

mrrocky

Xe buýt
Kụ cho e hỏi Lib VN mới chạy đc 150km nhưng khi bật chìa lên là báo xin nhan. Mang ra hãng để 1 ngày thì ko thấy gì. Nhưng mang về nhà thì lại bị. 3 lần mang ra hãng rồi người ta bảo phải nhìn thấy thì mới đoán đc bệnh. Kụ có biết vì sao ko ợ?E cảm ơn kụ.
Bác mở cốp lên thì nó chạm vào đèn xi nhan thôi bác về để ý kỹ nhé :)

nphd

Xe đạp
cho em hỏi một câu hơi chuối tí, có nên dán xe không các bác? (Liberty)

mrrocky

Xe buýt

siuga

Xe tăng
Yên việt nó dài bác mở cốp lên thì nó chạm vào đèn xi nhan ạ, bác về thử xem sao ạ :)
Hix, e cũng ko rõ nữa, e hỏi hộ bạn e thôi kụ ợ. Nó mới mua, chạy thấy đèn báo xi nhan ( nháy bên phải ) loạn cả lên kụ ợ mà ko biết thế nào. Cứ bật khóa điện lên là đèn xi nhan báo luôn. Chạy xe ngoài đường cứ tưởng quên ko tắt xi nhan ấy kụ.

iTeen

Xe tải
Xin hỏi theo các bác LX đen thì bọc yên màu gì thì đẹp? Có cái màu gì mà kiểu như màu sữa, ko phải trắng, cũng ko xám mà thấy thỉnh thoảng ở ngoài đường, có ai biết ko ạ? Đây như màu này gọi là màu gì ạ?

Phụ kiện kia đều bán bên ngoài hết mà cụ. Mà các đại lý Pi đều bán mấy cái mũ bảo hiểm ấy còn gì.

Có cụ hôm trc lấy em LXie ở Ý Việt đc tặng cái mũ bảo hiểm Pi 500k kìa

s0c_uuu

Xe buýt
cho em hỏi chút ạ.
lúc mới nhận xe mình được khuyến mại cái gì ạ và giấy tờ gồm những gì ạ.

lanhuong1965

Xe điện
cho em hỏi chút ạ.
lúc mới nhận xe mình được khuyến mại cái gì ạ và giấy tờ gồm những gì ạ.
Bác phải cho biết là mua xe gì chứ ạ?Như Lib ie thì nhận được tấm lót để chân & xì ra 300k gì đó!

siuga

Xe tăng
Yên việt nó dài bác mở cốp lên thì nó chạm vào đèn xi nhan ạ, bác về thử xem sao ạ :)
Ối, kụ ơi. Bạn e nó cảm ơn kụ nhiều lắm đới ợ. Nó con gái nên chả để ý gì. Hôm qua e truyền lại lời kụ. Giờ nó biết rồi kụ ợ. Em cảm ơn kụ nhé.

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ cho em hỏi chút ợ. Em mới mất 1 con xe ga rồi, vừa tậu lại em lib việt, xe này bảo có khóa từ trống trộm sẵm rồi. Cụ cho em hỏi cái khóa này có tác dụng thật ko ợ. có cụ nào bị mất lib này do trộm bẻ khóa chưa ợ
Thanks các cụ
VN chưa ai phá được khóa từ cử Pi cụ ạ . mất xe là do đưa chìa cho trộm hoặc để nó khiên xe đi thôi ợ .

Cụ này giống em, thỉnh thoảng chạy khoảng cỡ 40 50 mà thả ga thể nào nó cũng chạy bon bon luôn ạh. Chỉ lúc giảm ga đột ngột mới bị thế còn giảm từ từ thì ko sao sất, pó tay ~.~
Cụ mang ra hãng để anh em KT chạy thử xem cụ ơi .

bác pi cho e hỏi.xe e là lib vn,tình hinh là cứ đang đi chậm mà ga vọt mạnh lên,e nghe thấy tiếng kêu lọc cọ ở bbooj truyền động,nghe như mấy con xe côn bị yếu đó,không biết có phải là do xe lib vn nó thế ko???chứ ngày xưa e đi lx vọt lên nghe nuột lắm
Mỗi dòng xe ra đều có đặc trưng riêng , cụ không nên so sánh cho nó giống nhau cụ nhé .

[K]club;5758663 nói:
theo em đoạn cuối bình xăng thu hẹp lại nên kim xăng xuống nhanh hơn phần đầu bình . Bác đi thì xe nó chuyển động sóng sánh bình xăng nên kim xăng mới lên xuống thế đấy ạ
Vâng em bổ xung thêm là bình xăng cửa Li nó uốn éo lắm ạ , trông chả giống hình gì do thế mà cả lúc bơm xăng không khéo còn không đầy bình nổi , kim nó vẫn báo chuẩn là ok ạ .

Chắc bác í bận chăm gấu nhà bác í rồi 8-}
Em đang bị OF đấy cụ ạ , xù hết đầu ...sory các cụ đợi nhá .

cho em hỏi một câu hơi chuối tí, có nên dán xe không các bác? (Liberty)
Em cũng trả lời tương tự như bác nhá :D thích thì làm gì cũng được ạ .

Hix, e cũng ko rõ nữa, e hỏi hộ bạn e thôi kụ ợ. Nó mới mua, chạy thấy đèn báo xi nhan ( nháy bên phải ) loạn cả lên kụ ợ mà ko biết thế nào. Cứ bật khóa điện lên là đèn xi nhan báo luôn. Chạy xe ngoài đường cứ tưởng quên ko tắt xi nhan ấy kụ.
Em nghĩ cụ bị tẩu hỏa nhập ma ạ , xe bạn cụ mà cụ có nắm chắc đâu .

Cụ Pi cho hỏi : Xe em sắp đi được 500km,định qua cụ thay dầu,bảo hành định kỳ mà không biết bên cụ thay dầu gì nhỉ :D?
Agip & Motul ạ .

Ối, kụ ơi. Bạn e nó cảm ơn kụ nhiều lắm đới ợ. Nó con gái nên chả để ý gì. Hôm qua e truyền lại lời kụ. Giờ nó biết rồi kụ ợ. Em cảm ơn kụ nhé.
Đấy em nói có sai đâu , cụ bị ù đầu khi nghe bạn gái tả đấy ạ .