TRẢ LỜI CÁC CÂU HỎI LIÊN QUAN ĐẾN XE PIAGGIO VIỆT NAM - LX i.e & Lyberty i.e.

felix252

Xe tải
cụ Pi cho e hỏi xe e vespa S 150 mới chạy 500km, nhưng lúc dừng đèn đỏ hoặc đi chậm ga lên hay bị giật, tầm 30km/h thì hết. Ra bảo hành thì bác thợ bảo do côn, xe nào cũng rứa!
cụ Pi xem thế có hợp lý ko? xe đi giật giật thật là ghét :(
cám ơn cụ nhiều
Bác thử đổ xăng A95 xem. E cũng bị thế nhưng đổ A95 vào thì khác bọt ngay, hehe

Piaggio Junior

Xe điện
cụ Pi cho e hỏi xe e vespa S 150 mới chạy 500km, nhưng lúc dừng đèn đỏ hoặc đi chậm ga lên hay bị giật, tầm 30km/h thì hết. Ra bảo hành thì bác thợ bảo do côn, xe nào cũng rứa!
cụ Pi xem thế có hợp lý ko? xe đi giật giật thật là ghét :(
cám ơn cụ nhiều
Cái đặc điểm muôn thuở của Pi mà cụ , không bao giờ ngọt ngào như các em chân dài khác ....

cụ pi cho em hỏi,sao li nhập của em đợt này. nó cứ kêu tạch tạch ở trong máy ý. e mag ra bảo hành thì bảo bị lỏng ốc,em đi vài hôm lại bị kêu như vậy. như vậy nó bị bệnh gì ạ,
Cụ mang qua bên BH bên em kiểm tra cụ nhé .

E là con gái, chả biết gì cả. Hình như mới mua xe, thường phải chạy cho nóng máy thì phải các bác nhỉ? EM thấy bố em cũng đã từng làm thế! Đó có phải là chạy roda k? Hay đi xe LX ie, chỉ cần chạy đủ 500km thì thay dầu ạ! Túm lại, xe mới mua thì phải làm cái gì để xe bền lâu bác pi ới ới! ^^
Mợ Trang à ....có thời gian mời em cốc cafe em tư vấn cho mợ trực tiếp nhé .

dungchau2001

Xe hơi
sáng nay ông già đi thay dầu hộ ở GP thợ chỉ thay mỗi dầu máy mà ko thay dầu hộp số có sao ko a? dầu hộp số đấy đi bao lâu thì phải thay ah?

Mr_Dj_new

Xe buýt
Cụ cho cháu hỏi tí, chẳng là cháu vừa lấy cái Li ie cho gấu, dưng mà có cái này cháu cần hỏi, thứ nhất là cái cổ xe dắt nó có tiếng kẽo kẹt và rửa xe thì nước nó vào dưới yên, cụ tư vấn cháu cách khắc phục với. Tiện cụ cho em hỏi tiếp, gấu nhà em vừa lấy xe hơn tuần, đi đã bị xước xát vài chỗ nhìn rất khó chịu, sơn lại có nhanh k? xe nhà cháu màu trắng

Chỉnh sửa cuối:

Whyworry

Xe máy
Xin lỗi cụ Pi , định lên cụ BH nhưng k tiện đường nên em vào 99 Lê Duẩn rồi , ng ta thay luôn dầu máy và dầu số luôn ( 195k - loại 3000km + 65k dầu số ) . 3500km mới phải quay lại bảo dưỡng , cảm ơn cụ đã nhiệt tình nhé ! xe giờ đi ổn hẳn lên :D . àh quên , em thắc mắc với ng ta là tay phanh nặng , thế là ông quản lí ở đấy bảo ông thợ cắt luôn 1 vòng lò xo , ko biết có ảnh hưởng gì ko kụ nhỉ? giờ e bóp phanh thấy ngon lắm rùi ^^

Whyworry

Xe máy
Em cũng hỏi luôn vụ pha cos rồi , thợ giải thích là phun kim điện tử thì chỉ khi nổ máy pha mới sáng rực , còn chỉ bật công tắc thì nó sáng yếu . E để ý nếu đang đi dừng lại nhưng k tắt chìa khóa mà chỉ gạt chân chống thì đèn vẫn sáng rực

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
cụ Pi cho em hỏi là cái càng trước xe Li nhập có liền với thụt trước của nó ko,hay là tháo rời đc,mà nếu càng trước tháo rời được thì có lắp vừa với thụt trước của xe việt ko ạ

MinPrince

Xe buýt
Cụ cho em hỏi em sắp bảo dưỡng lần 2 rồi, em muốn mua Mobigold 1 hoặc Oli để thay....cụ có biết chỗ bán ko ạ :D. và bảo dưỡng lần 2 có mất phí không, khi bảo dưỡng sẽ bảo người ta làm gì ạ :P.

alo_piaggio

Đi bộ
bác junior ơi ! ở chỗ bác có cái logo piaggio của li việt k ạ?chỗ bác có làm bảo hiểm cho cái mặt nạ luôn k.bác báo giá cho e luôn :( hic,thằng ôn nào chọc vào logo của e k lấy đc giật gẫy 1 cái lẫy rồi e đang phải dán băng dính 2 mặt sống qua ngày :((

Piaggio Junior

Xe điện
sáng nay ông già đi thay dầu hộ ở GP thợ chỉ thay mỗi dầu máy mà ko thay dầu hộp số có sao ko a? dầu hộp số đấy đi bao lâu thì phải thay ah?
Dầu hộp số khoảng 3000km trở lên thì thay ạ , thường thay ở khoảng 3500km./1 lần .

Cụ cho cháu hỏi tí, chẳng là cháu vừa lấy cái Li ie cho gấu, dưng mà có cái này cháu cần hỏi, thứ nhất là cái cổ xe dắt nó có tiếng kẽo kẹt và rửa xe thì nước nó vào dưới yên, cụ tư vấn cháu cách khắc phục với. Tiện cụ cho em hỏi tiếp, gấu nhà em vừa lấy xe hơn tuần, đi đã bị xước xát vài chỗ nhìn rất khó chịu, sơn lại có nhanh k? xe nhà cháu màu trắng
Cái cổ xe chắc các bó dây cọ vào nhau đấy ạ , cụ mang trạm BH nhờ KT nới lỏng dây thít ra chút , nước vào yên đa phần do áp lực nước quá mạnh của vòi rửa xe xịt ngược từ dưới lên , cái này cụ nhắc mấy bác rửa xe thôi .Nếu xước xát nhỏ cụ sơn trong ngày là được , nhớ phải từ sáng mới kịp .

Xin lỗi cụ Pi , định lên cụ BH nhưng k tiện đường nên em vào 99 Lê Duẩn rồi , ng ta thay luôn dầu máy và dầu số luôn ( 195k - loại 3000km + 65k dầu số ) . 3500km mới phải quay lại bảo dưỡng , cảm ơn cụ đã nhiệt tình nhé ! xe giờ đi ổn hẳn lên :D . àh quên , em thắc mắc với ng ta là tay phanh nặng , thế là ông quản lí ở đấy bảo ông thợ cắt luôn 1 vòng lò xo , ko biết có ảnh hưởng gì ko kụ nhỉ? giờ e bóp phanh thấy ngon lắm rùi ^^
Không ảnh hưởng cụ nhé .

cụ Pi cho em hỏi là cái càng trước xe Li nhập có liền với thụt trước của nó ko,hay là tháo rời đc,mà nếu càng trước tháo rời được thì có lắp vừa với thụt trước của xe việt ko ạ
Có tháo được và có lắp vừa cụ ạ .

Cụ cho em hỏi em sắp bảo dưỡng lần 2 rồi, em muốn mua Mobigold 1 hoặc Oli để thay....cụ có biết chỗ bán ko ạ :D. và bảo dưỡng lần 2 có mất phí không, khi bảo dưỡng sẽ bảo người ta làm gì ạ :P.
Bên em sắp có thêm cả dầu Motul cho các bác lựa chọn đấy , kiểm tra định kỳ về tiêu chuẩn thì không mất phí , còn nếu vệ sinh một số bộ phận do sử dụng thì vẫn tính phí , bác tham khảo biểu đồ thực hiện công việc và khuyến cáo tại trạm BH bác nhé .

bác junior ơi ! ở chỗ bác có cái logo piaggio của li việt k ạ?chỗ bác có làm bảo hiểm cho cái mặt nạ luôn k.bác báo giá cho e luôn :( hic,thằng ôn nào chọc vào logo của e k lấy đc giật gẫy 1 cái lẫy rồi e đang phải dán băng dính 2 mặt sống qua ngày :((
Hết Logo cho Ly rồi bác ạ .

dracula252

Xe đạp
bác junior ơi cho e hỏi còn cai' yên nào ko?giá cả bao nhiêu,hnaof e lên chỗ bác thay dầu.ok trước khi đi e gọi cho bác nha.keke

kureyonshin

Xe tải
ủa LX ie ko có cái đạp nổ ạ :-/
E chưa nhìn thấy cái xe nào phun xăng điện tử lại có cần khởi động cả ạ :)) đi xe này xác đinh ác quy phải ngon chứ toi ắc quy xác định là dắt bộ luôn nhé \:D/

Piaggio Junior

Xe điện
bác junior ơi cho e hỏi còn cai' yên nào ko?giá cả bao nhiêu,hnaof e lên chỗ bác thay dầu.ok trước khi đi e gọi cho bác nha.keke
Còn mấy cái bác ạ , 39728160 bác hỏi mấy em NV giá nhé .

ủa LX ie ko có cái đạp nổ ạ :-/
Dạ không có cần khởi động ạ , chắc bỏ bớt cho xe nó nhẹ ạ :D

E chưa nhìn thấy cái xe nào phun xăng điện tử lại có cần khởi động cả ạ :)) đi xe này xác đinh ác quy phải ngon chứ toi ắc quy xác định là dắt bộ luôn nhé \:D/
Có Hotline cụ nhá , lo gì .

duongtd

Xe đạp
bác cho em hỏi tý.lúc nhận xe từ hãng có cách nào kiểm tra xe để biết xe có lỗi gì ko ? mong bác chỉ giáo

MinPrince

Xe buýt
bác cho em hỏi tý.lúc nhận xe từ hãng có cách nào kiểm tra xe để biết xe có lỗi gì ko ? mong bác chỉ giáo
Em thấy đi Li rất mượt, em đi có 1700 thôi nhưng h vi vu lắm rồi...càng đi càng mượt...sản phẩm tốt đấy ạ..e nghĩ không lỗi đâu...:D

dixedap

Xe máy
cụ Pi cho em hỏi , tình hình là em mới đc lấy em li ie , khi đổ đầy bình xăng thì khi đi , kim dồng hồ xăng chỉ vạch giữa chỗ mấy vach trắng chứ chưa đến kịch chữ F ... như vậy là sao ạ ? có phải dòng li ie hệ thóng xăng chỉ báo như vậy là đủ hiểu hay do xe em bị lỗi ạ :|

hungmanh.nuce

Xe hơi
bác nói thế nào chứ Ab Fi vẫn có cần khởi đôg đấy thôi :))

hungmanh.nuce

Xe hơi
cụ Pi cho em hỏi , tình hình là em mới đc lấy em li ie , khi đổ đầy bình xăng thì khi đi , kim dồng hồ xăng chỉ vạch giữa chỗ mấy vach trắng chứ chưa đến kịch chữ F ... như vậy là sao ạ ? có phải dòng li ie hệ thóng xăng chỉ báo như vậy là đủ hiểu hay do xe em bị lỗi ạ :|
riêng đối với Li ie thì khi đổ xăng bạn phải bảo nhân viên họ đổ từ từ chứ nếu đổ theo các xe thông thường thì xăng ko xuống kịp
báo đầy nhưng thật ra là ko đầy bạn ạ :)

dixedap

Xe máy
riêng đối với Li ie thì khi đổ xăng bạn phải bảo nhân viên họ đổ từ từ chứ nếu đổ theo các xe thông thường thì xăng ko xuống kịp
báo đầy nhưng thật ra là ko đầy bạn ạ :)
ok . thanks bạn .
À em muốn hỏi thêm 1 chút , tình là co cu bao em la co the thay chi tay xách ma ko can thay yên cũng đc , nhưng sao lúc em lấy xe , em hỏi chủ cửa hàng thì a ý bảo thay tay xách thì phải thay luôn cả yên ? vậy cái nào mới đúng ạ .
Thanks cac cu trc.