TRẢ LỜI CÁC CÂU HỎI LIÊN QUAN ĐẾN XE PIAGGIO VIỆT NAM - LX i.e & Lyberty i.e.

kureyonshin

Xe tải
CỤ cho em hỏi đã có S150ie chưa ạ :D thành viên otofun lên Ý Việt mua có KM thêm gì không ạ nhà cháu đang phân vân giữa S & LX 150ie :-s

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Cụ Pi ơi đã có yên + tay xách chưa.

quan1989

Xe đạp
Phuộc trước hay sau ạ , nhưng bên trạm BH không làm việc đó ạ , bác độ bên ngoài thì kiểu gì họ cũng làm được , bác cân nhắc là nên hay không nhé , nếu chơi thì vô kể ạ .
PHuộc trước ý :(. Hôm nay có người làm thử roài mà ko biết có ảnh hưởng ko?

xebokeooto

Xe tăng
Piaggio việt nam làm ăn kiểu gì mà mỗi năm lại cho ra đời 1 xe LX có tính năng mới như thế là rất phụ lòng những người đã tiên phong đi đầu trong việc chọn sử dụng sản phẩm xe piaggio lắp ráp tại việt nam . 2009 thì LX việt nam không có khóa từ. 2010 Có khóa từ chân chống điện Yên xe kiểu mới . 2011 . Phun Xăng Điện Tử Ie . Piaggio làm sản xuất kiểu này khiến những người mua xe trước bị thiệt rất nhiều cái mà giá cả của dòng xe mới cũng chả hơn là nhiêu . Những người mua dòng xe trước lúc có nhu cầu bán xe sẽ rất khó bán và bán cũng sẽ rất bị mất giá . Gây tâm lý bức xúc cho những người đã mua xe từ trước . Mặc dù không còn sử dụng gì liên quan đến thương hiệu piaggio nữa nhưng cũng xin góp ý vài lời tới quý công ty
Thế Cụ muốn không bao giờ thay đổi công nghệ à.
Mặt khác, đây cũng là chiến lược kinh doanh của các doanh nghiệp Cụ ạ, cái mà người ta hay gọi là KÍCH CẦU ấy.

vuhoang27

Đi bộ
Bác có thể cho bít chỗ nào bán mấy thứ chống trộm phụ tùng dc k ( TP HCM) thanks

Chỉnh sửa cuối:

mrrocky

Xe buýt
Có tay xách chưa ạ, mà giá có thấp hơn giá chợ đen không ạ :)

vunam

Xe hơi
Bác Pi ơi con Li 150 khi nào ra hả bác, em hóng con đấy

d.lib

Xe tải
Piaggio việt nam làm ăn kiểu gì mà mỗi năm lại cho ra đời 1 xe LX có tính năng mới như thế là rất phụ lòng những người đã tiên phong đi đầu trong việc chọn sử dụng sản phẩm xe piaggio lắp ráp tại việt nam . 2009 thì LX việt nam không có khóa từ. 2010 Có khóa từ chân chống điện Yên xe kiểu mới . 2011 . Phun Xăng Điện Tử Ie . Piaggio làm sản xuất kiểu này khiến những người mua xe trước bị thiệt rất nhiều cái mà giá cả của dòng xe mới cũng chả hơn là nhiêu . Những người mua dòng xe trước lúc có nhu cầu bán xe sẽ rất khó bán và bán cũng sẽ rất bị mất giá . Gây tâm lý bức xúc cho những người đã mua xe từ trước . Mặc dù không còn sử dụng gì liên quan đến thương hiệu piaggio nữa nhưng cũng xin góp ý vài lời tới quý công ty
chả có gì khó hiểu cả.. sản phẩm phải đc cải tiến chứ + chiến lược kinh doanh nữa
cũng như iphone ý

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
CỤ ơi cho em hỏi với ạ.

Bao giờ cái dòng Vespa i.e nó ra, OPC nhà em có được mời qua bồ hóng, hoặc xin ít tư liệu về viết bài đăng OF được không ạ.

conchimmuloa

Xe tải
Cụ cho em hỏi xe Liberty IE của em đi được 1500km rồi thì có phải thay dầu số vs dầu phanh không ạkk. trước em đi thay dầu lần đầu thì không thấy họ bảo gì....

phuongbase

Xe tải
Cụ cho em hỏi xe Liberty IE của em đi được 1500km rồi thì có phải thay dầu số vs dầu phanh không ạkk. trước em đi thay dầu lần đầu thì không thấy họ bảo gì....
Dầu phanh theo hướng dẫn sử dụng là 2 năm thì phải, dầu hộp số em không rõ lắm kụ à~o)

Piaggio Junior

Xe điện
216 Bà Triệu cụ ạ , cụ qua luôn đi .39746141.
e vừa gọi số 39746141 lúc 16h43, và cô nhân viên bảo đợi 10 ngày? thế là sao ak?????
lúc chiều e có qua 216 bà triệu vào nhân viên vẫn nói đợi vài tuần, ra đến cửa gặp 1 chị nhân viên tên là Hà thì chị bảo lấy giấy tờ ngay cũng dc nhưng biểu thuế chưa có? e nghe 1 thôi 1 hồi vẫn ... chưa hiểu. cụ giải thích hộ e với.
Xin lỗi cụ vì một số bộ phận ốm chưa nắm rõ thông tin cụ ạ , em khẳng định lại câu nữa là số xe ie tại cửa hàng là có gần hết giấy tờ rồi ạ , đúng là cái biểu thuế cho LX ie chưa có chính thức nhưng vẫn áp dụng biểu thuế cũ của LX thường là gần như chắc chắc , bên Đăng ký vừa thông báo là tuần sau có thể đăng ký cho LX ie cụ a.Qua cụ gặp hai người này sẽ hỗ trợ cụ thêm nhé : Huyền & Hiền bộ phận văn phòng .

CỤ cho em hỏi đã có S150ie chưa ạ :D thành viên otofun lên Ý Việt mua có KM thêm gì không ạ nhà cháu đang phân vân giữa S & LX 150ie :-s
Chưa cụ ạ , còn OF thì luôn ưu đãi rồi cụ ạ .

Cụ Pi ơi đã có yên + tay xách chưa.
Chưa cụ ơi , còm môic 2-3 cái yên đấy , cụ lấy thì qua lấy thôi , call em một câu ạ .

PHuộc trước ý :(. Hôm nay có người làm thử roài mà ko biết có ảnh hưởng ko?
Ảnh hưởng gì không thì phụ thuộc bào chất lượng độ thôi chứ cụ .

Thế Cụ muốn không bao giờ thay đổi công nghệ à.
Mặt khác, đây cũng là chiến lược kinh doanh của các doanh nghiệp Cụ ạ, cái mà người ta hay gọi là KÍCH CẦU ấy.
Cụ này là đích thị là bộ phận Kinh Doanh nhà Máy :D

Piaggio Junior

Xe điện
Bác có thể cho bít chỗ nào bán mấy thứ chống trộm phụ tùng dc k ( TP HCM) thanks
Cụ ra đại lý SaPa trong đó thôi chứ cụ , sớt google có ngay SaPa ạ .

Có tay xách chưa ạ, mà giá có thấp hơn giá chợ đen không ạ :)
CAo hơn cụ ạ :D còn mấy cái yên thôi ạ .

Bác Pi ơi con Li 150 khi nào ra hả bác, em hóng con đấy
Thời điểm này chưa thấy đâu cụ ạ , chắc cũng khoảng chừng 1-2 tháng tới ạ .

CỤ ơi cho em hỏi với ạ.

Bao giờ cái dòng Vespa i.e nó ra, OPC nhà em có được mời qua bồ hóng, hoặc xin ít tư liệu về viết bài đăng OF được không ạ.
Sang cho ít ảnh và chạy thử, hôm anh lượn thử rồi đội quả mũ sợ phi tiêu gần chết .

Dầu số tầm 3000km đến 4000km thay một lần cụ nhá , dầu phanh tầm hai năm mới phải thay ạ còn trong quá trình sử dụng thì kiểm tra thôi ạ .

ra rồi mà cụ... hehe
Cái cụ Chã đấy ma xó đấy cụ trả lời làm gì .

Keineem

Xe buýt
Tôi muốn hỏi thông tin trên trang của VTC viết về mức độ tiêu thu xăng của Vespa LX ie có đúng không? http://vtc.vn/31-282397/oto-xe-may/thay-dong-co-moi-vespa-lxs-ie-tieu-thu-24-lit100km.htm

Theo tôi hiểu đây là mức tiêu thụ nhiên đường trường, tốc độ phải ổn định >40km/h? Thực ra mức này đối với những xe như Suzuki Hayate hoặc Attila là bình thường nhưng đối với Vespa thì chưa thấy ai đổ xăng 1 lít mà ra đường đại lộ Thăng Long chạy đến cạn xăng mà được 40km. Không biết có ai đã thử chưa?
Mình chạy 50% đường quốc lộ ( 40km<TĐ <60km) , 50% đường Hà Nội thì mất khoảng 3.2 lít /100km tương đương với mức tiêu thụ của Liberty ie.
Chạy nắn nót thì chắc cũng đạt được mức xấp xỉ 3lít /100km .
Nói chung là chấp nhận được với một chiếc xe ga 125cm3 , thương hiệu Piaggio.

vuhoang27

Đi bộ
Mình mua xe ở Sapa mà nhân viên ở đó nói chưa nghe đến loại bảo vệ phụ tùng đó lần nào

Piaggio Junior

Xe điện
Mình mua xe ở Sapa mà nhân viên ở đó nói chưa nghe đến loại bảo vệ phụ tùng đó lần nào
Bác nên nói rõ xem , cụ thể hơn , chứ hỏi vu vơ thế em cũng chịu luôn ạ .

GH0ST_RIDER

Xe tải
Trong Sài Gòn xe Pi nó hiếm khi vặt phụ tùng lắm bác ợ. Bọn trộm cắp trong đây nó chỉ chú ý đến xe hãng Honda là nhiều (Sh, AirBlade...) nên bác ko cần bảo vệ làm gì đâu. Còn xe thì đã có khóa từ rồi. Túm lại là bác cứ yên tâm!

GH0ST_RIDER

Xe tải
Cụ Piaggio Junior cho em hỏi sao một số bác ra hãng thay nhớt thì hãng lại thay Castrol chứ ko phải Agip vậy ạ? Xe mới mua đi được 500km thì ra thay nhớt hay là 1000km ạ?