TRẢ LỜI CÁC CÂU HỎI LIÊN QUAN ĐẾN XE PIAGGIO VIỆT NAM - LX i.e & Lyberty i.e.

vkd

Xe buýt
Cụ Piaggio Junior cho em hỏi sao một số bác ra hãng thay nhớt thì hãng lại thay Castrol chứ ko phải Agip vậy ạ? Xe mới mua đi được 500km thì ra thay nhớt hay là 1000km ạ?
Cùng ý kiến với cụ . E ở dưới Hp ra đại lí piaggio thì chỉ có 2 loại 85k và 280k > nhưng hum e đi thay thì hết loại 280k lên thay tạm loain 85k . Vậy bgiờ e muốn thay loại 280k thì có phải xúc cho sạch dầu cũ hok các cụ ?

hungpham5688

Xe tải
bác pi ơi ,,,bên bác có độ lại cái phuộc trước của li ko???

subasasida

Xe đạp
xe li vịt của em vành sau hơi bị đảo em mang qua hãng đề nghị kiếm tra thì nv bên đó khẳng định là ko làm sao bác nào có kinh nghiệm hưỡng dẫn em cách giải quyết vấn đề này cái qua đó cãi nhau bắt bảo hành hay nghe theo lời họ là ko sao [-(

ironic_haha

Đi bộ
Em theo dõi OF từ rất lâu nhưng giờ sắp mua xe vespa nên mới đăng kí nick để hỏi Bác Pi vài điều em thắc mắc mà chưa có ai hỏi bao giờ suốt 2 topic dài cả trăm trang của hỏi đáp Piaggio :D

em sắp mua 1 con LX i.e . Nhưng em lăn tăn vài điều nên muốn hỏi như sau ( em ở sài gòn ):

Mua con Lx i.e nhưng em muốn thay đổi những thứ sau: tay xách của vespa S, yên của vespa S ( như LX pink ), và 2 bánh xe của vespaS. Không biết đổi như thế có được ko ạ ? có phải bù thêm chi phí gì không ạ ? nếu có là bao nhiêu ạ ? và có ảnh hưởng gì đến bảo hành không ạ ? vì em nghĩ giá trị của những món đó của LX với S cũng như nhau thôi, nếu khác cũng chẳng là bao

Điều thứ 2 em thắc mắc là ko biết em mua ở sài gòn thì mua ở Sapa dịch vụ có tốt ko ạ, nhà em ngay gần đại lý sapa cộng hòa

coffee bác :D ~o) em ko biết uống vodka =DDD

Chỉnh sửa cuối:

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ Piaggio Junior cho em hỏi sao một số bác ra hãng thay nhớt thì hãng lại thay Castrol chứ ko phải Agip vậy ạ? Xe mới mua đi được 500km thì ra thay nhớt hay là 1000km ạ?
500km đầu tiên thì hầu như tất cả các xe đều phải thay dầu lần đầu , các km sau theo loại dầu mà hãng sử dụng khuyến cáo của nhà máy. các loại dầu khác nhau cái tên thì không quan trọng , nên chú ý đến phẩm cấp dầu . castrol cũng tương đương với Agip , một số đại lý vẫn để nhiều loại dầu cho KH lựa chọn, vì tâm lý một số người chỉ cần chênh nhau một số ít cũng hài lòng hơn .

Cùng ý kiến với cụ . E ở dưới Hp ra đại lí piaggio thì chỉ có 2 loại 85k và 280k > nhưng hum e đi thay thì hết loại 280k lên thay tạm loain 85k . Vậy bgiờ e muốn thay loại 280k thì có phải xúc cho sạch dầu cũ hok các cụ ?
Khong cần phải xúc rửa lại đâu ạ , chỉ cần thay sớm thôi vì giới hạn cửa loại đó tầm 1000km .

bác pi ơi ,,,bên bác có độ lại cái phuộc trước của li ko???
Không bác ạ , bác gõ google tìm địa chỉ uy tín xem .

Bác ơi , mấy cái đó Sì Gòn hơi sẵn luôn , bộ quây Inoc thì đại lý nào mà chả có , mấy cái ốc lục giác bác ra mấy cửa hàng bán ốc vít có mà cả rổ , Tỉ dụ ngoài Hà Nội có Chợ Giời thì cái gì mà chả có hả bác .

xe li vịt của em vành sau hơi bị đảo em mang qua hãng đề nghị kiếm tra thì nv bên đó khẳng định là ko làm sao bác nào có kinh nghiệm hưỡng dẫn em cách giải quyết vấn đề này cái qua đó cãi nhau bắt bảo hành hay nghe theo lời họ là ko sao [-(
Kinh nghiệm đại lý thì bác ơi xe nào cũng thế , xe đang nằm trong cửa hàng cũng thế , Pi VN cũng chưa có câu trả lời , chỉ khi dựng chân chống giữa nổ máy tại chỗ mới cảm nhận bằng mắt thường thôi , sử dụng không ảnh hưởng thì bác cứ đi thôi nhé .

Em theo dõi OF từ rất lâu nhưng giờ sắp mua xe vespa nên mới đăng kí nick để hỏi Bác Pi vài điều em thắc mắc mà chưa có ai hỏi bao giờ suốt 2 topic dài cả trăm trang của hỏi đáp Piaggio :D

em sắp mua 1 con LX i.e . Nhưng em lăn tăn vài điều nên muốn hỏi như sau ( em ở sài gòn ):

Mua con Lx i.e nhưng em muốn thay đổi những thứ sau: tay xách của vespa S, yên của vespa S ( như LX pink ), và 2 bánh xe của vespaS. Không biết đổi như thế có được ko ạ ? có phải bù thêm chi phí gì không ạ ? nếu có là bao nhiêu ạ ? và có ảnh hưởng gì đến bảo hành không ạ ? vì em nghĩ giá trị của những món đó của LX với S cũng như nhau thôi, nếu khác cũng chẳng là bao

Điều thứ 2 em thắc mắc là ko biết em mua ở sài gòn thì mua ở Sapa dịch vụ có tốt ko ạ, nhà em ngay gần đại lý sapa cộng hòa

coffee bác :D ~o) em ko biết uống vodka =DDD
1. Sapa là một trong những đại lớn nhất Sì Gòn bác ạ , bác cứ mua là yên tâm .
2. Hầu như các đại lý không bao giờ đổi các phụ tùng phụ kiện với khách hàng . bác thích như thế nào thì bác mua phụ tùng thay thế vào thôi , miễn là phụ tùng chính hãng để vẫn đảm bảo quyền lợi BH.
3 Các vấn đề bác nói là chưa ai hỏi thì chắc bác mới tham gia chứ không phải là bác theo dõi lâu như bác nói

Nhu cầu bác cụ thể ra sao tốt nhất bác ra luôn đại lý tham thảo cho tiện , anh em KT sẽ tư vấn trực tiếp cho bác dễ hiểu ( vì bác ngay gần đại lý mà ).
Bên em cũng liên kết với cả Sapa trong đó cần gì bác cứ nói bên Ý Việt ngoài Hà Nội giới thiệu qua .

Chúc bác sớm có xe ưng ý .

Chỉnh sửa cuối:

GH0ST_RIDER

Xe tải
500km đầu tiên thì hầu như tất cả các xe đều phải thay dầu lần đầu , các km sau theo loại dầu mà hãng sử dụng khuyến cáo của nhà máy. các loại dầu khác nhau cái tên thì không quan trọng , nên chú ý đến phẩm cấp dầu . castrol cũng tương đương với Agip , một số đại lý vẫn để nhiều loại dầu cho KH lựa chọn, vì tâm lý một số người chỉ cần chênh nhau một số ít cũng hài lòng hơn
Cảm ơn bác! Castrol Power 1 Racing 215k/1 chai nên chắc em xúc vài chai Agip về tự thay luôn, giá 185k/1 chai thôi.

Piaggio Junior

Xe điện

dungchau2001

Xe hơi
Bác Pi cho hỏi, có cách nào làm nhẹ tay ga và tay phanh cho li vit ko bác, đi nặng quá đau hết cả tay, đang đi su hào , sang đi xe này của vợ mấy hôm mà mỏi tay quá.

subi

Xe buýt
Em nói thật các cụ cứ thay đàu bình thường không nhất thiết phải thay dầu xịn mấy trăm k làm gì. Thứ nhất; các Cụ biết xe ga hoạt động như nào ạ:
Xin thưa xe ga máy móc đơn giản hơn xe số, không tin các cụ cứ kiêm tra mà xem, vì vậy em nói các Cụ cứ thay dầu phẩm cấp cao là được, ví dụ các loại dầu dành cho xe 4T có phẩm cấp cao là ok. Nếu ai nói thay dầu xịn thì xe sẽ bền hơn thì xin mời đưa ra ý kiến em xin tiếp thu. Của bền tại người là kinh nghiệm của em .

Piaggio Junior

Xe điện
Bác Pi cho hỏi, có cách nào làm nhẹ tay ga và tay phanh cho li vit ko bác, đi nặng quá đau hết cả tay, đang đi su hào , sang đi xe này của vợ mấy hôm mà mỏi tay quá.
Tay ga thì nhẹ rồi mà bác nhẹ hơn em không chịu hết trách nhiệm được đâu , tay phanh bác nhờ mấy anh em KT can thiệp cho chút là ok .

Em nói thật các cụ cứ thay đàu bình thường không nhất thiết phải thay dầu xịn mấy trăm k làm gì. Thứ nhất; các Cụ biết xe ga hoạt động như nào ạ:
Xin thưa xe ga máy móc đơn giản hơn xe số, không tin các cụ cứ kiêm tra mà xem, vì vậy em nói các Cụ cứ thay dầu phẩm cấp cao là được, ví dụ các loại dầu dành cho xe 4T có phẩm cấp cao là ok. Nếu ai nói thay dầu xịn thì xe sẽ bền hơn thì xin mời đưa ra ý kiến em xin tiếp thu. Của bền tại người là kinh nghiệm của em .
Cụ nói phải nhưng dòng Pi cũng như phân khối lớn máy rất nóng nên cũng cần khuyến cáo dùng dầu theo chỉ định của nhà sản xuất đấy a.

GH0ST_RIDER

Xe tải
Nhớ thay cẩn thận nhá bác , không là lại cầu cứu đấy a.
Mấy bác nói lại làm em hoang mang! :-s Thế Li vịt thì nên thay Agip hay nhớt nào? Chơi Motul 3100 Gold hay Shell Advance Scooter vào có được ko các cụ???

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
vừa qua bên bác thay dầu cho 500km đầu, hỏi em thu ngân tay xách và yên xe nhưng đúng là hết, ko nhận đặt, mà em đó chẳng dịu dang như mấy em Bà triệu gì cả - chắc đang có bầu nên khó trong người! :)

Whyworry

Xe máy
Hic , hôm nay vác con lib việt của e ra so sánh với con việt của bà c thấy cổ phốt con kia ngẩng hơn con của e 1 chút ( ở giữa nó có thêm 1 đoạn ngắn còn con của e thì cụt lủn liền luôn ) , nhìn rõ luôn , sao lại thế nhỉ ??? Cái chỗ cổ phốt với cả mặt nạ ý ạ ??? từ hôm e mua xe là 1-4 nhưng ko hiểu lốp này ko săm thì bơm vá kiểu gì nhỉ ( e hơi gà , ít để ý xe cộ vì k phải chuyên môn , mong các bác giải thick giúp ạ )

Whyworry

Xe máy
Em hỏi thêm luôn là em mới lấy dc đăng kiểm + sổ BH + hóa đơn đỏ rồi , giờ ra đâu để đăng kí xe và lấy biển vậy các bác ?? có phải mang hộ khẩu ko ? nhà e ở Quỳnh Mai - Q HBT . 1 lần nữa thanks các bác

chiendq

Xe máy
bác junior cho em hỏi xe em đi đc 2.000km rồi có cần fải thay dầu lap ko hả bác...mấy ngày gần đây đi xe có hiện tượng xe có hiện tượng giật giật khi nhả hết ra rồi tăng ga từ từ nhưng khi đi nóng máy là hết.

Keineem

Xe buýt
Em hỏi thêm luôn là em mới lấy dc đăng kiểm + sổ BH + hóa đơn đỏ rồi , giờ ra đâu để đăng kí xe và lấy biển vậy các bác ?? có phải mang hộ khẩu ko ? nhà e ở Quỳnh Mai - Q HBT . 1 lần nữa thanks các bác
Chi Cục Thuế Quận Hai Bà Trưng, Địa chỉ: 161B Phố Triệu Việt Vương.
Địa chỉ 885 phố Bạch Đằng, điện thoại: 3.9845608 (thuộc Công an quận Hai Bà Trưng) sẽ tiếp nhận đăng ký xe máy cho cá nhân đang cư trú và cơ quan có trụ sở tại quận Hai Bà Trưng .
Mang CMT và tiền đi thôi.

VespaS

Xe buýt
Chưa có phụ tùng thay thế nhưng em tính sơ cho cụ những cái cần thay nhá :

1 Thay Ống xả
2 Thay Bộ bộ ổ khóa + IC
3 Thay toàn bộ dây điện
4 Thay đồng hồ công tơ mét
5 Thay Bình xăng
6 Thay Bộ bơm xăng
7 Thay Bộ phân phối khí ( đầu bò )
...........

Trên là các phụ tùng chính em nhẩm sơ qua khoảng trên hai chục rồi cụ ợ , còn các chi tiết nhỏ chưa tính đến ạ .

Cái Đo ĐỎ của cụ thì nhà máy cũng không trả lời được cho đâị lý thì em lấy căn cứ đâu em trả lời cụ được ạ .
Ngoài ra các cụ còn phải thay cả khung nữa, nếu không phải chế lại một số vị trí. Nhưng sẽ không an toàn.

Piagiovespa2009

Đi bộ
Bác Piaggio Junior ơi, sáng hôm nay em ra cửa hàng Sapa trong cửa hàng mà chưa thấy Vespa S , chỉ thấy LX đủ các màu thôi, mấy chị nói phải đến giữa tháng 4 mới có xe , phải không bác ? À còn một cái nữa cho em hỏi,em thấy mấy cái vespa làm bằng sắt hết phải không bác , em cũng sờ thử rồi , cứng thiệt mà sao cái chắn bùn trước ( chỗ có cái mào inox ý) nó mềm mềm như làm bằng nhựa vậy bác, em qua sờ GTS thử cũng vậy luôn ? Rồi cái yếm trước chỗ đặt logo Piaggio ấy, cũng mềm nữa. Em tưởng xe mới thì hãng làm bằng nhựa cho giảm giá thành, em qua nhà bạn sờ cái nó mua năm 2009 cũng rứa ?? Cám ơn bác nhiều nhé, chúc bác 1 ngày tốt lành =D> =D> ~o)

cupheu

Xe tăng
Chi Cục Thuế Quận Hai Bà Trưng, Địa chỉ: 161B Phố Triệu Việt Vương.
Địa chỉ 885 phố Bạch Đằng, điện thoại: 3.9845608 (thuộc Công an quận Hai Bà Trưng) sẽ tiếp nhận đăng ký xe máy cho cá nhân đang cư trú và cơ quan có trụ sở tại quận Hai Bà Trưng .
Mang CMT và tiền đi thôi.
Giờ đăng ký xe ở Bùi Ngọc Dương rồi cụ ạ,hôm mùng 8 nhà cháu xuống Bạch Đằng ngta đang chuyển đồ đi,hình như từ 12-4 bắt đầu làm việc ạ,còn nộp thuế trc bạ ở Mai Hắc Đế,địa chỉ ntn nhà em cũng chả nhớ