[Funland] TQ dân tranh nhau trữ đồ cho phong toả, nhớ lại năm ngoái SG.

slavik

[Tịch thu bằng lái]
ông tìm hiểu kiểu phong tỏa của nó đi đã nhé, và bản thân VN và các nước khác đều đã thấy khía cạnh đáng sợ của phong tỏa khi ảnh hưởng đến tâm lý con người. Khi đã có vac xin mà vẫn như nó thì đúng là ko coi con người ra cái gì còn gì nữa.
Cả năm rồi nó có phong tỏa gì đâu, hoạt động bình thường, kinh tế pt đều, chả việc gì phải xoắn lên bung vs toang cho giống PT mà ối ông vẫn chưởi,

slavik

[Tịch thu bằng lái]
k phải nhập nhiều, mà là nó ko có hiệu quả thật.
Vx tung của ko cần chờ 3 tháng để tiêm mũi 3 như mấy loại kia đâu cụ
Chả khác gì nhau, P vs M cũng chỉ hiêu quả trong vài ba tháng thôi, chuẩn bị tiêm mũi 4 đi.

MrMilan

Xe điện
k phải nhập nhiều, mà là nó ko có hiệu quả thật.
Vx tung của ko cần chờ 3 tháng để tiêm mũi 3 như mấy loại kia đâu cụ
Do nó theo đuổi chính sách thôi, chứ các nước tiêm verocell hiện giờ đều ngon, các nước tiêm M, P và A thì toang nặng

DonaldTrump79

Xe tăng
ngẫn gì cụ? thời phong tỏa em chả mua bất kỳ 1 thứ gì để tích cả. Phong tỏa kiểu tàu thì chắc cần tích, chứ phong tỏa kiểu mình thì vẫn đi mua đồ đc bt mà. Tàu nó như vào nhà giam ấy, mình phong tỏa vẫn cho dân thở.
Chuẩn cụ ah, trả có gì là ngẫn ở đây cả.
Hồi HN phong tỏa nghiêm nhất thì em vẫn ngày 5,6 lần za Vinmart mua đồ được vì cách nhà 500m, không phải za mua kiểu khuân đồ về nhà rồi nghĩ mình khôn hơn người mà là mỗi lần za mua 1,2 cái lặt vặt như lon nước rồi hộp sữa chua với mục đích đi cho đỡ tù người :D
P/S : Giờ em mới dám nói đấy chứ cái hồi đang phong tỏa mà nói ntn thì lại nhận đủ gạch xây được tầm chục cái biệt phủ cũng nên ấy chứ.

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Tung Cửa bảo vệ tốt đến lúc này thôi, nhưng sẽ bị lạc hậu so với thế giới, người ta qua hết dốc rồi ông mới lò dò đến thì chưa thể nói tốt được, lúc ấy khéo toang hơn nhiều :D
Chưa biết ai lạc hâu hơn ai, giờ bắt bung xõa ra nhiễm cả nước thì phải chịu chứ báu gì mà lên giọng chê nó.

uchihafuurin

Xe buýt
Chuẩn cụ ah, trả có gì là ngẫn ở đây cả.
Hồi HN phong tỏa nghiêm nhất thì em vẫn ngày 5,6 lần za Vinmart mua đồ được vì cách nhà 500m, không phải za mua kiểu khuân đồ về nhà rồi nghĩ mình khôn hơn người mà là mỗi lần za mua 1,2 cái lặt vặt như lon nước rồi hộp sữa chua với mục đích đi cho đỡ tù người :D
P/S : Giờ em mới dám nói đấy chứ cái hồi đang phong tỏa mà nói ntn thì lại nhận đủ gạch xây được tầm chục cái biệt phủ cũng nên ấy chứ.
Khu em đầy bà kiểu đấy, ra đường đi siêu thị xong mấy ông dân phòng còn kêu đi mua gì mà lắm thế :))

DonaldTrump79

Xe tăng
Khu em đầy bà kiểu đấy, ra đường đi siêu thị xong mấy ông dân phòng còn kêu đi mua gì mà lắm thế :))
Chộm vía thế mà đến giờ em vẫn chưa lên F0 đâu cụ ah :D
Nói vui vậy chứ em nghĩ có khi em dính rồi mà không có triệu chứng nên không biết thì đúng hơn.

Txpt

Xe tải
Đôi khi chết ít ko hẳn là thước đo thành công, cứ để thời gian nữa sẽ có câu trả lời.
Mà đấy là cụ xem báo cáo của Tàu về số ca tử vong, chứ làm gì có bọn nào của Tây hay bên thứ 3 khác thống kê đâu?
Sống trong chăn mới biết chăn có rận.
Thôi cụ là nhất, chết ít ko hẳn thành công, chết sạch mới đại thành công hả cụ?

Tonydo

Xe buýt
Nó là nước phát mình ra covid và cũng là nước duy nhất quyết liệt với chính sách zero covid, trong khi thế giới và VN ta đã bị tới 60-80% dân số (Em đoán thế). Vậy vấn đề đặt ra là covid nguy hiểm thực sự đến mức nào? Ý mình cả hậu covid sau này, có thể hiện tại triệu chứng chỉ là nhẹ, vừa???

uchihafuurin

Xe buýt
Chộm vía thế mà đến giờ em vẫn chưa lên F0 đâu cụ ah :D
Nói vui vậy chứ em nghĩ có khi em dính rồi mà không có triệu chứng nên không biết thì đúng hơn.
Em thật, nếu hồi ý là em cũng có tí chửi mấy người giống cụ đấy. Dưng mà giờ nó qua rồi thấy cũng phình phường :D. Giờ có bệnh thì chữa thôi, còn sk sau này có yếu hay ko em nghĩ 1 phần lớn do mình nữa cụ ạ

Trần Đoành.

Xe container
Đọc bài báo bên TQ phong toả Thượng Hải dân chúng tranh nhau trữ đồ vét sạch siêu thị mà e vẫn còn sợ. Ngày nào năm ngoái SG tụi e cũng y như vậy, kỉ niệm nhớ đời khi đêm đi trên con đường k bóng xe, cả thành phố im lìm. Giờ này con covid chả ai sợ, SG rực rỡ trở lại, mọi chuyện nhanh thật. Đọc tin TQ cũng mong họ nhanh chóng trở lại bình thường, thả cho dân họ qua VN du lịch các cụ nhỉ. Tiên sư con covid.

=)) =))=)) TQ thì bg chả thế, hơi có biến động tý là lại như vậy, nó là một nét gì đó gần như đặc trưng, kể cả khi đi Du lịch ở các nc :))

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Do nó theo đuổi chính sách thôi, chứ các nước tiêm verocell hiện giờ đều ngon, các nước tiêm M, P và A thì toang nặng
Hình như HK tiêm toàn P, một nhúm dân mà ngày nào cũng vài trăm ca tử vong.
Cứ giả sử là toàn bộ dân Tàu tiêm P hết đi, mà mở toang ra thì mỗi ngày cũng đi một trung đoàn.
Nó quyết tâm bảo vệ tính mạng cho người dân nó thì một lũ ất ơ bu vào chửi. Ảo thật sự.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Nếu em muốn không nhiễm được ngay cụ ạ. Cứ trong nhà thì nhiễm làm sao được, trong khi nhiễm thì rất nhẹ nhàng. Còn ai có bệnh nền thì tự khắc họ phải cẩn thận hơn, sao bắt bọn em khoẻ mạnh ngồi chung mâm với họ được. Số chết như các nước báo cáo họ không tách biệt được là chết do Covid hay chết do bệnh khác khi họ mắc Covid. Những người bị tim mạch, ung thư, béo phì, tiểu đường ... hàng năm số chết như nào .... không có Covid vẫn chết mà cụ. Ở HCM đợt năm ngoái rất nhiều trường hợp tử vong do bị bệnh khác như em nói trên không được cứu chữa vì lúc đó bệnh viện tập trung cho Covid, thậm chí những người khôgn triệu chứng cũng phải huy động 1 lực lượng y tế đáng kể để chăm sóc họ, trong khi HN bây giờ mắc rất nhiều nhưng hệ thống y tế không có vấn đề gì. 99% điều trị ở nhà. Lật lại vấn đề nhiều ng bảo do tiêm, ok em đồng ý có nhưng chủ yếu nó tốt cho người có bệnh nền, còn người trẻ và trẻ em nhiễm thường cũng tự khỏi.
Đúng cụ, nhà em 2 đứa F0 hết khỏe re, bố em bệnh nền mới bị tuần trc cũng may mắn ko vấn đề gì. Ai rồi cũng F0 cả.

raisomoon

Xe tăng
Cái đám ham tiêm P M A ở mình đang đổ thừa do vx mà đợt này tử vong thấp. Mà lờ đi các nước tiêm vx V với tỉ lệ cao hơn mình thì sóng Omicron đợt này cũng nhỏ hơn mình nhiều lần và tỉ lệ tử vong của họ cũng thấp hơn ta nhiều.
Tỉ lệ tử vong thấp đợt này đầu tiên có lẽ là do chủng Omicron độc tính thấp hơn hẳn Delta, sau đó là hệ thống phân loại, điều trị F0 đã rút kinh nghiệm năm ngoái ở SG mà làm tốt hơn hẳn. Còn nếu nói tác dụng của vx thì hãy so sánh với các nước có tỉ lệ tiêm còn thấp hơn ta nhưng là tiêm V, và tỉ lệ nhiễm thấp hơn, tỉ số tử vong cũng thấp hơn thì chúng lờ béng đi.
Số liệu thống kê đầy rẫy ra nhưng họ cố tình lờ đi đó chứ.
Screenshot (11).png

toyennha

Xe lăn
Năm ngoái nhiều người trong này bị ngẫn í cụ sau chửi um lên hehe
Hổng phải là ngẫn đâu cụ. Chỉ là tin câu ko để ai bỏ lại phía sau. Đã có bộ đội đi chợ. Coi shipper là bọn mang con covid đi khắp làng xóm. Và sau 1 tuần bộ đội vào thì nói...... Các nước xem shipper là tuyến thứ 2 chống dịch

wave-tau

Xe container
Cũng đếk biết đuợc mấy thằng chính truỵ nó chơi trò gì, đợt tq nhiễm covid nặng eu lao đao vì vụ khẩu trang, khử trùng... sau đây là vật liệu xây dựng hiếm và leo thang dã man, sau đấy là chip cho xe hơi, biết đâu chúng nó đang làm phép thử với eu xem điểm yếu, mà cũng thế đếk nào đúng lúc eu túng nhất thì thằng nga bụp ukrajna, xâu lại sự việc thấy nghi nghi. :D