[Funland] TQ dân tranh nhau trữ đồ cho phong toả, nhớ lại năm ngoái SG.

Tung Promise

Xe tải
Dưới sự lãnh đạo của ĐCSTQ rực rỡ nhỉ??? Các nước nó coi như cúm thường lâu rồi, giờ vẫn phong toả, truy vết ... mặc dù tiêm đủ hết rồi. Đặt lại câu hỏi là "Liệu có phải Vác xin kém hiệu quả???
Vẫn chưa đến hồi kết mà cụ. Em nghĩ cái gì cũng có nguyên do của nó phải đợi ngã ngũ mới biết đc cụ ạ.

KeanuR

Xe tăng
nhớ năm ngoái còn tranh nhau phiếu đi chợ
năm nay thì massage tẹt roài
1 năm ngắn, nhưng thay đổi quá nhanh

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Đơn giản là mạng người tàu bây giờ đắt cụ ạ. Dân TQ chết vì covid mới 4,7k, còn riêng Mỹ chết hơn 1 triệu, Châu Âu cũng góp 1,7 triệu - gộp cả Bắc Mỹ và Châu Âu dân số gần bằng TQ. Vị chi 1 mạng người tàu giờ bằng 520 mạng ông chủ da trắng thực dân đế quốc. Còn 2 năm qua TQ tăng trưởng chậm lại 1 chút so với chính họ nhưng cũng cao hơn Âu Mỹ nhiều.
Không cùng hệ quy chiếu thì đường mang ra so sánh. Bắc Mỹ và Châu Âu đã cuối đường hầm cả năm rồi còn thèng Khựa thì mới mấp mé đầu này. Mấy bữa nữa thả ra thì chết còn quá tội. Dưng thống kê anh khựa cũng sẽ là cả 1vấn đề.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Anh Tàu này 1 mình 1 đường nhể, để hồi sau mới đánh giá được các cụ ạ, giờ có nói gì cũng là hơi sớm :D
đến hiện tại là họ thành công nhất thế giới cụ nhé. với dân số 1,4 tỉ mà chết có vài nghìn.

Ni No Kuni 2

Xe điện
nhớ năm ngoái còn tranh nhau phiếu đi chợ
năm nay thì massage tẹt roài
1 năm ngắn, nhưng thay đổi quá nhanh
trả giá bằng 1 cơ số mạng của dân mình rồi mà cụ, cái gì cũng có giá của nó cả

blackpaint

Xe container
Đánh giá thì tổng quan mới biết được. cười vội quá cụ.
Em thấy kinh tế TQ nó vẫn phát triển mạnh, chắc mình nó tăng trưởng cao. lại thêm cái vx, thiết bị y tế.
Mình k theo nó được nên cho rằng nó sai là chưa hẳn đã đúng.
Em có đánh giá mặt khác đâu, các nước khác kinh tế phát triển nó có chống dịch thế đâu. Quan trọng là người dân giờ u uất lắm rồi. Mình giờ tiêm hết rồi mà cứ cách ly, phong toả, truy vết ... thì có khi chết vì uất cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
đến hiện tại là họ thành công nhất thế giới cụ nhé. với dân số 1,4 tỉ mà chết có vài nghìn.
Đôi khi chết ít ko hẳn là thước đo thành công, cứ để thời gian nữa sẽ có câu trả lời.
Mà đấy là cụ xem báo cáo của Tàu về số ca tử vong, chứ làm gì có bọn nào của Tây hay bên thứ 3 khác thống kê đâu?
Sống trong chăn mới biết chăn có rận.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Nếu TP HCM mà ko vỡ thì ta vẫn dê rô covid như tàu thôi. Mạng người ko phải là cỏ rác được.

sakai_yo

Xe lăn
Ko biết mình còn trò phong toả như TQ ko các cụ nhỉ.
Máy bay vé bán ầm ầm rồi, em định về thăm nhà mà sợ về mà lại dính trúng phong toả thì chết mất #:-s
Hic, quê nhà cụ ở đâu ạ? Cụ hỏi câu này lúc tháng 9-10 năm ngoái thì còn được, còn bây giờ thì …

Ni No Kuni 2

Xe điện
Đôi khi chết ít ko hẳn là thước đo thành công, cứ để thời gian nữa sẽ có câu trả lời.
Mà đấy là cụ xem báo cáo của Tàu về số ca tử vong, chứ làm gì có bọn nào của Tây hay bên thứ 3 khác thống kê đâu?
Sống trong chăn mới biết chăn có rận.
ko nên thuyết âm mưu cụ ạ. cứ theo số công bố mà nói. Dân Việt ở Cali thời 2020 cũng bảo mình thống kê lởm đấy. Giờ số nhiễm với số chết đều top cả thì nó lại là chuẩn, ko thấy kêu =)).
Hiện tại tàu vẫn đang thành công về covid, bao giờ họ toang ta lại bàn tiếp.
Gặp con omni này là khoai lắm, khả năng toang là có.

Rivers

Xe container
Nó có lực thì nó phong tỏa tiếp thôi có gì đâu, dân nó tỷ rưỡi, để tràn lan như mình thì có mà thành thảm họa nhất là trong điều kiện bị chiếu tướng và cô lập như bây giờ, zero đc thì 1.4 tỷ thằng ấy làm ra đống tiền.

blackpaint

Xe container
Đơn giản là mạng người tàu bây giờ đắt cụ ạ. Dân TQ chết vì covid mới 4,7k, còn riêng Mỹ chết hơn 1 triệu, Châu Âu cũng góp 1,7 triệu - gộp cả Bắc Mỹ và Châu Âu dân số gần bằng TQ. Vị chi 1 mạng người tàu giờ bằng 520 mạng ông chủ da trắng thực dân đế quốc. Còn 2 năm qua TQ tăng trưởng chậm lại 1 chút so với chính họ nhưng cũng cao hơn Âu Mỹ nhiều.
Nếu em muốn không nhiễm được ngay cụ ạ. Cứ trong nhà thì nhiễm làm sao được, trong khi nhiễm thì rất nhẹ nhàng. Còn ai có bệnh nền thì tự khắc họ phải cẩn thận hơn, sao bắt bọn em khoẻ mạnh ngồi chung mâm với họ được. Số chết như các nước báo cáo họ không tách biệt được là chết do Covid hay chết do bệnh khác khi họ mắc Covid. Những người bị tim mạch, ung thư, béo phì, tiểu đường ... hàng năm số chết như nào .... không có Covid vẫn chết mà cụ. Ở HCM đợt năm ngoái rất nhiều trường hợp tử vong do bị bệnh khác như em nói trên không được cứu chữa vì lúc đó bệnh viện tập trung cho Covid, thậm chí những người khôgn triệu chứng cũng phải huy động 1 lực lượng y tế đáng kể để chăm sóc họ, trong khi HN bây giờ mắc rất nhiều nhưng hệ thống y tế không có vấn đề gì. 99% điều trị ở nhà. Lật lại vấn đề nhiều ng bảo do tiêm, ok em đồng ý có nhưng chủ yếu nó tốt cho người có bệnh nền, còn người trẻ và trẻ em nhiễm thường cũng tự khỏi.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
ko nên thuyết âm mưu cụ ạ. cứ theo số công bố mà nói. Dân Việt ở Cali thời 2020 cũng bảo mình thống kê lởm đấy. Giờ số nhiễm với số chết đều top cả thì nó lại là chuẩn, ko thấy kêu =)).
Hiện tại tàu vẫn đang thành công về covid, bao giờ họ toang ta lại bàn tiếp.
Gặp con omni này là khoai lắm, khả năng toang là có.
Sau 2 năm như hiện tại, cần gì đám 3 sọc, ngay trong dân còn biết số liệu pha ke (số nhiễm thôi chứ số tử vong em ko biết).

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đọc bài báo bên TQ phong toả Thượng Hải dân chúng tranh nhau trữ đồ vét sạch siêu thị mà e vẫn còn sợ. Ngày nào năm ngoái SG tụi e cũng y như vậy, kỉ niệm nhớ đời khi đêm đi trên con đường k bóng xe, cả thành phố im lìm. Giờ này con covid chả ai sợ, SG rực rỡ trở lại, mọi chuyện nhanh thật. Đọc tin TQ cũng mong họ nhanh chóng trở lại bình thường, thả cho dân họ qua VN du lịch các cụ nhỉ. Tiên sư con covid.

haizz TQ vẫn cực đoan nhỉ ...

Nắng nhạt

Xe điện
Gớm, mạng người tàu quý quá nhỉ :)) . Sống chui lủi thì không phải là người mà là các con vật sống trong hang nên cụ dùng từ người là sai rồi :)

KeanuR

Xe tăng
trả giá bằng 1 cơ số mạng của dân mình rồi mà cụ, cái gì cũng có giá của nó cả
Nói đúng ra là đội ơn Vắc Xin, và nhấn mạnh là vắc xin chất lượng tốt (tốt nhất có thể)
Chứ ko tiêm 2-3 mũi cho 99% dân trên 18 như giờ thì đố VN dám mở cửa
Thế nên em đang nghi ngờ chất lượng vắc xin TQ, không hiểu giờ lý do gì họ vẫn chơi zero dù tiêm sạch rồi

Nắng nhạt

Xe điện
Vẫn chưa đến hồi kết mà cụ. Em nghĩ cái gì cũng có nguyên do của nó phải đợi ngã ngũ mới biết đc cụ ạ.
Một ngày trong tù bằng thiên thu ở ngoài. Gần 2 năm rưởi rồi mà vẫn phong tỏa chưa biết bao giờ chấm dứt tình trạng này. Đợi đến hồi kết chắc hết xừ nó đời người

dheIa

Xì hơi lốp
Hic, quê nhà cụ ở đâu ạ? Cụ hỏi câu này lúc tháng 9-10 năm ngoái thì còn được, còn bây giờ thì …
Vầng, tại xem tin tức thì thấy vẫn còn đông người nhiễm. Rồi thì việc cho mở hàng quán cứ quả tắc quả bụp, nay cho mở mai lại đóng.. nên em cứ hai hãi ạ :">
Thèm về nhưng chắc em đợi cuối năm cho yên lành thật sự rùi về cụ ạ :">

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nói đúng ra là đội ơn Vắc Xin, và nhấn mạnh là vắc xin chất lượng tốt (tốt nhất có thể)
Chứ ko tiêm 2-3 mũi cho 99% dân trên 18 như giờ thì đố VN dám mở cửa
Thế nên em đang nghi ngờ chất lượng vắc xin TQ, không hiểu giờ lý do gì họ vẫn chơi zero dù tiêm sạch rồi
chuẩn rồi cụ ạ. hiệu quả vaccine quá rõ tiếc là tiêm muộn mất 1-2 tháng trả giá bằng sinh mạng nhiều người.
TQ thì họ nhiều lý do để zero covid mà lý do chính là họ zero hiệu quả, ít nhất là cho đến hiện tại. TQ ko cần tiền từ du lịch mà là công xưởng thế giới, nên họ cứ đóng cửa xong làm hàng xuất khẩu là ngon.
VN kể cả zero ngon thì cuối cũng sau khi tiêm hết vẫn phải mở vì tỉ trọng du lịch khá quan trọng.
Pha omni này xem TQ khống chế ra sao, chứ lại đóng sập 1 phát toàn quốc như thời đầu năm 2020 thì mình và thế giới đều mệt đấy. TQ có sức ảnh hưởng quá lớn đến toàn cầu.