[Funland] Toyota làm ăn như thế này có đàng hoàng không?

Truns176

Xe tải
Em gửi cụ lại Link loạt bài phóng sự của báo lao Động và báo Autopro cũng như diễn đàn auto pro đã đăng tải về việc khách hàng tố đại lý Toy " lừa" giảm lệ phí trước bạ cũng như bài về Toy phủi trắng trách nhiệm đc đăng tải trên các báo
1 ngày đầu tiên đã có cả ngàn lượt like và hàng chục lượt chia sẻ
Điều đó đã nói lên tất cả

Cả ngàn hay cả vạn lượt like tôi ko quan tâm. Cái tôi quan tâm là hợp đồng.
Trong tất cả các bài báo, có bài nào dám dùng từ "thủ đoạn" ko hả cụ anh? Còn cái từ "lừa" trong bài, thì ko phải là ý của phóng viên hay của báo mà nó lôi từ mồm cụ ra rồi dẫn vào thôi. Hiểu ko.
Em có đầy đủ nhé

Đây là tin nhắn đặt cọc đợi giảm thuế

Đây là tin nhắn gửi GĐ e giá xe còn 520tr sau khi đã triết trừ lệ phí trước bạ. Sale Toyota hà Đông ghi rõ lệ phí trước bạ còn 6%

Trên đây là tin nhắn vào cọc và vào tiền xuất hoá đơn xong đợi có thuế giảm thì GĐ e đi đăng ký

Đấy tư vấn như thế
Giao kèo như thế
Tại sao khi GĐ e tin tưởng đặt cọc rồi lại không cho chờ giảm thuế trước bạ?
Thế có phải là Toy đã tư vấn lừa ko?
Thế có phải là quá tàn nhẫn với đồng loại ko? Đó là nhận xét của chính các cụ các mợ ở đây
Còn cái mớ này thì mang ra xem cho vui thôi, ko làm bằng chứng đc đâu. Có hiểu vì sao hem? Vì nó là 1 chiều, nó là do cụ cung cấp, cái tên "E Duy Lượng toyota..." chả nói lên đc cái gì cả, tôi chỉ cần 1 tk zalo khác là t làm đc 1 tn như của cụ thôi. Dĩ nhiên tôi ko bảo cụ nói láo, mà ý tôi là cái tn của cụ chả có giá trị gì, trừ khi CA vào cuộc đòi zalo.

poiuy

Xe ba gác
Em cảm giác là nếu vụ này mà không có yếu tố vay tiền ngân hàng thì bên đại lý sẽ không lật lọng. Chắc là có cả sức ép kết thúc nhanh từ bên ngân hàng nữa.

Truns176

Xe tải
Em cảm giác là nếu vụ này mà không có yếu tố vay tiền ngân hàng thì bên đại lý sẽ không lật lọng. Chắc là có cả sức ép kết thúc nhanh từ bên ngân hàng nữa.
Đúng là như thế cụ ạ. Nếu ko vay thì cụ cứ mang xe về đi trộm đc tý nào hay tý ấy, khi nào giảm phí thì đi làm thủ tục chắc cũng ok mà. Còn trg hợp cụ chủ là bank nó giải ngân rồi, giờ nó cần nhanh chóng cầm đăng kí để hoàn thiện hồ sơ chứ. Trc e mua xe cũng vay bank thấy các bạn ấy tư vấn thế, đếch biết đúng sai nhưng thấy nó có lí cụ ạ.

xe lu 6789

Xe hơi
Đúng là như thế cụ ạ. Nếu ko vay thì cụ cứ mang xe về đi trộm đc tý nào hay tý ấy, khi nào giảm phí thì đi làm thủ tục chắc cũng ok mà. Còn trg hợp cụ chủ là bank nó giải ngân rồi, giờ nó cần nhanh chóng cầm đăng kí để hoàn thiện hồ sơ chứ. Trc e mua xe cũng vay bank thấy các bạn ấy tư vấn thế, đếch biết đúng sai nhưng thấy nó có lí cụ ạ.
Toy hà Đông nó vin vào Bank thôi chứ e thấy từ khi ký đến khi giải ngân đc kéo dài 2 tháng. Chẳng qua là bên Toy hà Đông nó cần đủ doanh số để đc khuyến mại từ hãng nên nó lật thôi

xe lu 6789

Xe hơi
Cả ngàn hay cả vạn lượt like tôi ko quan tâm. Cái tôi quan tâm là hợp đồng.
Trong tất cả các bài báo, có bài nào dám dùng từ "thủ đoạn" ko hả cụ anh? Còn cái từ "lừa" trong bài, thì ko phải là ý của phóng viên hay của báo mà nó lôi từ mồm cụ ra rồi dẫn vào thôi. Hiểu ko.

Còn cái mớ này thì mang ra xem cho vui thôi, ko làm bằng chứng đc đâu. Có hiểu vì sao hem? Vì nó là 1 chiều, nó là do cụ cung cấp, cái tên "E Duy Lượng toyota..." chả nói lên đc cái gì cả, tôi chỉ cần 1 tk zalo khác là t làm đc 1 tn như của cụ thôi. Dĩ nhiên tôi ko bảo cụ nói láo, mà ý tôi là cái tn của cụ chả có giá trị gì, trừ khi CA vào cuộc đòi zalo.
Cụ nói thế là sai rồi
đưa ra báo chí ko có chuyện nói láo đc vì dính dáng đến pháp luật. Toy hà Đông nó cũng biết là e kể thật nên chỉ tung sale vào các diễn đàn chửi bới khách hàng thôi.
Bên đó bán thịt lừa cũng có bài có bản giờ e bị cân thịt lừa rồi e thấy thế, đặc điểm là chúng nó chỉ gọi điện thôi, rất ít nhắn tin, e là trường hợp hy hữu vì e đi xe côn tay ko nghe đc nên gọi nhỡ dăm ba cuộc buộc chúng nó nhắn tin
Thì e mới có tin nhắn qua Zalo trao đổi lại quá trình mua xe.
Còn các cụ bảo tin nhắn không giá trị, hợp đồng giá trị thì vừa đúng vừa sai vì như thế Toy hà Đông sẽ là nói 1 đằng làm 1 nẻo, không giữ chữ tín với khách hàng.
Khách hàng như e thì thua Toyota rồi vì hợp đồng Toyota làm rất chặt chẽ chả khác gì hơp đồng bảo hiểm. Nhưng:" chữ tâm, chữ tín bằng 3 chữ tiền" các cụ ơi.

Tư vấn giá xe cho e đã giảm thuế 6% thì cho vợ chồng chúng e đợi chứ ?
Toyota hà Đông có mất gì đâu? Cái này e cũng phản ánh lên Toyota VN mà ko phản hồi.
Thế có phải là lừa vợ chồng e không?
Thế có tàn nhẫn không trong khi biết e vay 200tr trả góp từ chính cty tài chính Toyota VN?

xe lu 6789

Xe hơi
Toyota hà Đông nó lật vì doanh số thôi chứ Bank thì vẫn cho 2 tháng sau khi kí .
Sale vẫn giao hẹn là xuất hoá đơn chờ bao giờ có thuế thì đi đăng ký cụ ạ

Cái này là Toy thấy khách hàng tin tưởng vào Toyota qua trao đổi với nhân viên, sếp ... nhưng hợp đồng thì Toy thiết kế rất bất lợi cho khách nên khi cần doanh số là Toy nó lật luôn.
Chứ NV toy vẫn cảm đoan là xuất hoá đơn cho GĐ e chờ giảm thuế trước bạ

poiuy

Xe ba gác
Toyota hà Đông nó lật vì doanh số thôi chứ Bank thì vẫn cho 2 tháng sau khi kí .
Sale vẫn giao hẹn là xuất hoá đơn chờ bao giờ có thuế thì đi đăng ký cụ ạ

Cái này là Toy thấy khách hàng tin tưởng vào Toyota qua trao đổi với nhân viên, sếp ... nhưng hợp đồng thì Toy thiết kế rất bất lợi cho khách nên khi cần doanh số là Toy nó lật luôn.
Chứ NV toy vẫn cảm đoan là xuất hoá đơn cho GĐ e chờ giảm thuế trước bạ
Thì có thể là nó hứa bừa mà, sau không giải quyết được đúng thủ tục thì nó lật kèo.

xe lu 6789

Xe hơi
Thì có thể là nó hứa bừa mà, sau không giải quyết được đúng thủ tục thì nó lật kèo.
Vâng đúng rồi nó hứa hẹn để vợ chồng e vào tiền. Xong nó lật kèo luôn.
Nhưng e nói về Toy hà Đông là chữ tín: - không giữ chữ tín.
Về chữ Tâm: vô tâm vô đức và tàn nhẫn

xe lu 6789

Xe hơi

2 tháng nữa hết giảm lệ phí trước bạ của CP Toy hà Đông và toy VN lại bài cũ của e bán thịt lừa tiếp cho người mới thôi
Lại có người mua thịt lừa của Toy.
Ăn quen mồm rồi giờ ko có thịt lừa bán không trôi thì e lại ủn tiếp lên trên các diễn đàn về ô tô lớn của VN nhằm cảnh báo trò hề này. E cứ xác định vài năm cụ ạ

Truns176

Xe tải
Cụ nói thế là sai rồi
đưa ra báo chí ko có chuyện nói láo đc vì dính dáng đến pháp luật. Toy hà Đông nó cũng biết là e kể thật nên chỉ tung sale vào các diễn đàn chửi bới khách hàng thôi.
Bên đó bán thịt lừa cũng có bài có bản giờ e bị cân thịt lừa rồi e thấy thế, đặc điểm là chúng nó chỉ gọi điện thôi, rất ít nhắn tin, e là trường hợp hy hữu vì e đi xe côn tay ko nghe đc nên gọi nhỡ dăm ba cuộc buộc chúng nó nhắn tin
Thì e mới có tin nhắn qua Zalo trao đổi lại quá trình mua xe.
Còn các cụ bảo tin nhắn không giá trị, hợp đồng giá trị thì vừa đúng vừa sai vì như thế Toy hà Đông sẽ là nói 1 đằng làm 1 nẻo, không giữ chữ tín với khách hàng.
Khách hàng như e thì thua Toyota rồi vì hợp đồng Toyota làm rất chặt chẽ chả khác gì hơp đồng bảo hiểm. Nhưng:" chữ tâm, chữ tín bằng 3 chữ tiền" các cụ ơi.

Tư vấn giá xe cho e đã giảm thuế 6% thì cho vợ chồng chúng e đợi chứ ?
Toyota hà Đông có mất gì đâu? Cái này e cũng phản ánh lên Toyota VN mà ko phản hồi.
Thế có phải là lừa vợ chồng e không?
Thế có tàn nhẫn không trong khi biết e vay 200tr trả góp từ chính cty tài chính Toyota VN?
Như cụ mà cũng leo lẻo nói cái chỗ tôi bôi đậm á, ko ngượng mồm à. Cụ có chữ tín ko? Ko, cụ là thằng ngồi xổm lên hợp đồng cụ kí, cụ giãy đành đạch lên là do bị người ta làm đúng hợp đồng🤣🤣🤣. Vì sao cụ giãy cả tháng như thế? Vì cụ tham tiền và thiếu hiểu biết, tham và ngu đến mức ai bảo gì cũng nghe thế thì chịu rồi, kêu gì ai.
Xin lỗi cụ vì tôi nói thẳng. Tiên trách kỉ, hậu trách nhân cụ ạ.

xe lu 6789

Xe hơi
Như cụ mà cũng leo lẻo nói cái chỗ tôi bôi đậm á, ko ngượng mồm à. Cụ có chữ tín ko? Ko, cụ là thằng ngồi xổm lên hợp đồng cụ kí, cụ giãy đành đạch lên là do bị người ta làm đúng hợp đồng🤣🤣🤣. Vì sao cụ giãy cả tháng như thế? Vì cụ tham tiền và thiếu hiểu biết, tham và ngu đến mức ai bảo gì cũng nghe thế thì chịu rồi, kêu gì ai.
Ko ai sửa đc hợp đồng của nó cả vì nó bảo là quy định thế. Nhưng nó gọi điện, nhắn tin là Toyota bên e cam kết để a Chj vào cọc xong đợi giảm thuế trước bạ.
Thì người tiêu dùng mới tin.
Chính vì thế báo mới đăng là lừa giảm thuế trước bạ.
Và các cụ các mợ ở đây khi theo dõi thớt sẽ có cảm nhận là đúng là Toy hà Đông bán thịt lừa cho khách hàng VN hay không ?
Bia để miệng tiếng để đời.
Gieo nhân lừa đảo, gặp quả báo bóc phốt lên MXH và các diễn đàn ô tô lớn .

wiv

Xe hơi
khóc thuê ah

Truns176

Xe tải
🤣🤣. Cụ nghĩ thế cũng chả sai, căn bản là thấy cụ chủ có vẻ kiên trì và đi hơi xa. Ban đầu là sale, rồi đến đại lý, xong đến cả bọn hãng, rồi giờ lại lôi cả bọn Nhật vào nên thấy nó hơi quá đà cụ ạ.

xe lu 6789

Xe hơi
🤣🤣. Cụ nghĩ thế cũng chả sai, căn bản là thấy cụ chủ có vẻ kiên trì và đi hơi xa. Ban đầu là sale, rồi đến đại lý, xong đến cả bọn hãng, rồi giờ lại lôi cả bọn Nhật vào nên thấy nó hơi quá đà cụ ạ.
E lôi ông, bố , con vào thì có gì sai? Con đi lừa người, đã báo cả bố lẫn ông mà ko dạy được thì e lôi tất vào kể có gì là sai ko?

• Vodka
Reactions: wiv

Ledung17

Xe tải
E lôi ông, bố , con vào thì có gì sai? Con đi lừa người, đã báo cả bố lẫn ông mà ko dạy được thì e lôi tất vào kể có gì là sai ko?
Ủng hộ cụ lâu lâu lại đưa lên mạng XH để chúng nó bớt lừa bằng vài thủ thuật rẻ tiền, đi lừa những người non kinh nghiệm. Nếu cụ thấy pháp lý đủ chắc thì nói đến hãng, còn không thì chỉ tập trung vào showroom đó. Em không đi xe TOYOTA.