Toyota Corolla Altis VS Kia Forte?

Trạng thái
Thớt đang đóng

junyong

Xe buýt
Đã tầm cỡ Phó Chủ tịch của Kia Forte Club nói là không phải chuyện chém gió chơi đâu! :))
Chắc có lý của nó đấy \:D/
Nếu có giải NOBEL về oto thì chắc mấy thằng kĩ sư H_K nó ăn giải hết, đi 7 vạn bảo dưỡng hết 1,7 củ thì bằng cái vespa bảo dưỡng 1 vạn, sh bảo dưỡng 2 vạn!H-K bảo dưỡng rẻ kinh tởm khủng khiếp!

junyong

Xe buýt
Cụ chơi chim gì đấy? Em cũng mới mua gần chục con các loại mà amateur quá để chuột nó chén 3 con chòe, chào mào với cả cu gáy :))

Bây giờ box Toyota là nơi xem hài kịch kiểu nhảm rất vui - cười là khỏe người đấy cụ!
Chào mào cụ ạ! nhưng em được cho!

Luu Lehong

Xe container
Chào mào cụ ạ! nhưng em được cho!
Bác Juniong chơi chào mào sớm làm gì, đã thích nhàn hạ kiểu các cụ hồi xưa à. Rảnh sao bác không đổi xe, kiếm mua con xe hàn mà tý toáy có phải nâng trình kỹ thuật xe cộ cho sướng hơn không!
Không khéo vài năm bác còn mở được vài cái xưởng sửa chữa độ đẽo hay chế tạo được cả ô tô ý chứ :D

phuongtv_76

Xe container
Có ông xuất sờ sắc nhứt of ấy là nhờ xe hàn cả, ko có xe hàn sao lên top đc các cụ nhỉ:)

BVTE_Online

Xe máy
súng đạn quá các bác ah, thui em ra

Hằng Lê

Xe tăng
súng đạn quá các bác ah, thui em ra
lại thêm bom nữa này cụ :))

http://autopro.com.vn/20120719022652845ca2231/top-5-xe-tot-nhat-cho-nguoi-phong-khoang.chn

Toyota Corolla
Giá khởi điểm: 16.130 USD

Những chiếc Toyota luôn được các thế hệ khách hàng Mỹ yêu thích bởi tính thực tế, giá cả và khả năng tiết kiệm nhiên liệu. Theo Toyota, 80% xe Toyota bán ra trong 20 năm qua vẫn được sử dụng. Trong đó Corolla là mẫu xe bán chạy nhất. Nội thất thoải mái, ghế ngồi thư giãn, không gian khoang hành lý lớn, cùng với những công nghệ tiến tiến vào mỗi thời điểm chiếc xe ra mắt… đó là những ưu điểm của Corolla. Ngoài ra, Toyota Corolla còn đặc biệt hấp dẫn bởi mức giá khá rẻ, một chiếc xe đáng để lựa chọn.

Read more: http://autopro.com.vn/20120719022652845ca2231/top-5-xe-tot-nhat-cho-nguoi-phong-khoang.chn#ixzz212ksRe3j

haquocd

Xe tải
Em đúng là dân phố huyện. Đi xe Nhật đới.
Bác dân thủ đô đi xe Hàn... Thế mà cũng ra oai...
Em thích câu bác nói !!!! Bác Phố huyện nhưng nhưng mặt phố Phạm Văn Đồng Huyện từ Liêm !!! còn bác kia Thủ đô 90B phố Hàng Đào nhưng từ nhà mặt phố vào đến nhà 50m hai người tránh nhau không nổi !!! :))))

RAVA

Xe ba gác
Em thích câu bác nói !!!! Bác Phố huyện nhưng nhưng mặt phố Phạm Văn Đồng Huyện từ Liêm !!! còn bác kia Thủ đô 90B phố Hàng Đào nhưng từ nhà mặt phố vào đến nhà 50m hai người tránh nhau không nổi !!! :))))
-Nhưng mà 1 thằng thì gọi là HN 1, còn thằng kia thì chắc phải trên 10.:))

Tienthinh

Xe tăng
Các kụ lan man quá, Forte nhập khẩu ngon hơn Altis LD .

Bò lốp

Xe lăn
nhiều page quá mà chưa thấy điểm dừng

raklei

Xe điện

coolpix8700

Xe ngựa
sao ko thấy fo tè với sô nát
tung hô nhiều như thế mà vẫn ko chịu mua là thế nào các cụ nhể :D
Đấy là danh sách xe được bán trên thế giới chứ có phải ở VN mình đâu. Nếu họ thống kê từ VN thì chắc số liệu sẽ khác, thay đổi cơ bản cả loại xe và các con số chuyển từ triệu thành chục (sáu con không thành 2)!
Nhiều người cứ bình loạn về thị trường VN, nhưng hình như chỉ có ở thị trường VN mình thì nhiều cái xe mới có tên, chứ ra khỏi biên giới VN đi vòng quanh Đông Nam Á thì chúng đã mất hút rồi!

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Đấy là danh sách xe được bán trên thế giới chứ có phải ở VN mình đâu. Nếu họ thống kê từ VN thì chắc số liệu sẽ khác, thay đổi cơ bản cả loại xe và các con số chuyển từ triệu thành chục (sáu con không thành 2)!
Nhiều người cứ bình loạn về thị trường VN, nhưng hình như chỉ có ở thị trường VN mình thì nhiều cái xe mới có tên, chứ ra khỏi biên giới VN đi vòng quanh Đông Nam Á thì chúng đã mất hút rồi!
Cụ nói đúng, sang thái đi cả ngày cũng chả có e hàng xẻng nào, còn sang Mã lai thì cả ngày thì đc chục con

linhdongxuan

Xe buýt
Website
coxuyen.com
Về thương hiệu và giá cả thì forte ko có cửa với altis, chắc chắn luôn nhưng thực tế mà nói thì forte đáng đồng tiền bát gạo hơn altis. Quan điểm riêng của em. Ông già em chạy altis, em chạy forte GDI nhập. Ngồi lên chạy, cả 2 em như nhau, ko có gì đăc biệt, nhưng forte hơn ở chỗ chạy tốc độ cao, tay lái được ghì lại, năng hơn, cho cảm giác lái sướng hơn. Còn về độ khoe của máy, em nói thật em dám mang ra so với camry 2.4 luôn, altis so với forte về khoản này thì hít khói. Đây là em đang nói về bản GDI, cụ nào chạy SLi đừng chém em

Nhưng các cụ à so sánh thế này sẽ không có hồi kết. Nếu như các cụ thì em so sánh bánh mỳ như lan với donner kebab, cái nào ngon hơn các cụ. Đem rồi, thức lâu nên đói quá

MÀ các cụ vào box toy hỏi em nào hơn thì chắc chán là toy rồi, nếu cụ sang box kia thì kia hơn là cái chắc

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
V....Ngồi lên chạy, cả 2 em như nhau, ko có gì đăc biệt, nhưng forte hơn ở chỗ chạy tốc độ cao, tay lái được ghì lại, năng hơn, cho cảm giác lái sướng hơn. Còn về độ khoe của máy, em nói thật em dám mang ra so với camry 2.4 luôn, altis so với forte về khoản này thì hít khói. Đây là em đang nói về bản GDI, cụ nào chạy SLi đừng chém em

Nhưng các cụ à so sánh thế này sẽ không có hồi kết. Nếu như các cụ thì em so sánh bánh mỳ như lan với donner kebab, cái nào ngon hơn các cụ. Đem rồi, thức lâu nên đói quá

MÀ các cụ vào box toy hỏi em nào hơn thì chắc chán là toy rồi, nếu cụ sang box kia thì kia hơn là cái chắc
Cụ sao không nghiên cứu thêm 1-2 năm nữa làm luôn cái bằng Tiến sĩ Spam cho máu, cử nhân spam thì trên OF giờ nhiều lắm =))
GDI thì lại kén xăng, máy chóng xuống, nếu gặp xăng kém dễ nằm đường như chơi. Thỉnh thoảng lại hỏng cái nọ, lỗi cái kia lúc đấy khoẻ hơn Cam 2.4 liệu có gọi cứu hộ nhanh hơn được không cụ =))

LX6899

Xe tải
Forte ngang tầm với Altis mà lại có giá bán dưới VIOS - vậy mà người mua VIOS vẫn hiều hơn mấy lần người mua Forte là sao ??? ~X(
Đem Forte mà so với VIOS em còn chọn VIOS chứ đừng nói là Altis. Không thấy con Kia Xì-Péc_Tờ-Ra sau 7-8 năm đã thành cái gì sao! MÊ tít con gái Hàn trong phim rồi mê luôn xe Hàn vô điều kiện. Có ai tìm hiểu trước khi là diễn viên mấy cô Hàn trông thế nào không ! Thấy là xỉu luôn!
cụ có chắc là người mua vios nhiều hơn mấy lần mua forte k mà phán chuẩn thế, vios nhiều hơn vì taxi chạy đầy đường là đúng rùi

coolpix8700

Xe ngựa
..., vios nhiều hơn vì taxi chạy đầy đường là đúng rùi
Nhận xét này có khi đúng nhất ở topic này!
Mấy ông chạy taxi thì bất chấp mọi thứ có thể có của cái xe nếu không đạt được 2 tiêu chí cơ bản thì họ chẳng quan tâm được: giá bán để đáp ứng khả năng đầu tư và hiệu quả sau đầu tư mua xe.
Hiệu quả sau khi mua xe chắc là họ sẽ nghĩ đến tổng hợp: tổng số tiền chi phí cho cái xe và tiền có thể thu về được (chắc họ tính hàng ngày để có tiền nuôi nó và tổng hợp cho đến lúc chào cho nó đi xa...). Còn giá bán là họ phải cân nhắc dù hiệu quả có thế khá cao nhưng vốn đầu tư ban đầu lại quá khả năng thì họ cũng đành chấp nhận cái có hiệu quả thấp hơn một chút.
Còn vài tiêu chí nữa, nhưng rất phụ như chọn lựa của khách hàng... Hiện tại cho xe 7 chỗ hình như khách hàng không có lựa chọn. Nhưng đi ít người hơn, với quãng đường ngắn thì xe gì chả được, chỉ đi xa hơn một chút thì hình như Vios đến sẽ làm nhiều khách gọi taxi mỉm cười hơn mấy cái xe khác...!
Còn thuê xe người ta cũng có thể thuê xe đắt hơn một chút, có lần chạy về Thanh Hóa (Bỉm Sơn) em cũng được đi LS400!

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng