Toyota Corolla Altis VS Kia Forte?

Trạng thái
Thớt đang đóng

ceracera

Xe buýt
@luulehong & phuongtv76: các đồng chí là những nhân viên bán hàng quá kém trong hiệu quả công việc, thiếu nghiêm túc trong thái độ công tác và nhất là nói phét mà vẫn chớp mắt lia lịa bị lộ tẩy ra như thế là rất đáng trách!

Cảnh cáo trước toàn cơ quan
Phạt cấm đi ỉa, *** trong vòng một ngày cho thấm cái sai sót
luật toyota nghiêm nhỉ, *** thì chịu làm sao đc hả cụ.

anchibui

Xe điện
@luulehong & phuongtv76: các đồng chí là những nhân viên bán hàng quá kém trong hiệu quả công việc, thiếu nghiêm túc trong thái độ công tác và nhất là nói phét mà vẫn chớp mắt lia lịa bị lộ tẩy ra như thế là rất đáng trách!

chưa biết ai vụ này phải đổi nick cụ nhỉ, giờ cụ gọi ê cu sale ra anh bảo, cãi vả luôn.
Khà khà... Vãi hàng với các cụ...

ATTILA

Xe điện
Em đi antis Thấy ngon Hơn nhiều .
Lại tiết kiệm nhiên liệu hơn.
Nhưng nội thất Kia cũng để Toyota phải học hỏi nhiều
Buôn ngoài lề với cụ cho vui, bác chạy xe Nhật, em chạy xe Hàn ( Cruze ), nếu có điều kiện em với cụ chạy thử xem xe nào ăn uống tiết kiệm nhé.

raklei

Xe điện
Em đã may mắn được lái xe trên đường không hạn chế tốc độ ở Đức, ở đó cái độ bốc, công suất lớn của xe và vào cua ở tốc độ cao thì hãy nói đến cảm giác lái, ở đây có thể em đang nói đến cảm giác thể thao.
thế nên mới nói mỗi người có một cách nhìn, đứng từ vị trí khác nhau mà đánh giá một cái ko cầm ko nắm đc thì khó mà chính xác.
như chỗ e có 6 tháng mùa đông nhiệt độ dưới 0oC, không phải nhà ai cũng có garrage sửơi ấm thì cái cảm giác lái là cảm giác sáng ra xe khè khè mấy phát rồi nổ máy. Chứ nó cứ khè khè khè khè mãi thì nhục lắm vì ngoài ôtô chả có ptiện gì khác.

coolpix8700

Xe ngựa
...Chứ nó cứ khè khè khè khè mãi thì nhục lắm vì ngoài ôtô chả có ptiện gì khác.
Ở chỗ lạnh như bác, sáng sớm khi xuống xe chắc cần mang theo (từ trên nhà) 1 cái cạo băng và 1 lọ nước chống đông (tất nhiên cả găng tay nữa). Thời tụi em thì xe em chưa có chìa khóa điều khiển từ xa, nhưng em nghĩ nhiều khi đi lúc chập tối mà bị mưa to, nước vào sâu trong ổ khóa thì vẫn phải dùng cái lọ nước chống đông để nhỏ vào ổ khoá. Nhiều lần cả nước chống đông cũng chẳng còn tác dụng, em phải dòng dây điện kéo ra tận xe dùng máy sấy tóc thổi mới mở được cửa!
Xe Đức mọi thứ khác thì không bình luận nhưng về VN mình vẫn còn cái phần nhiệt đới hóa chưa được tốt lắm. Ngay cái VW nổi danh nồi đồng - cối đá trong các dòng xe Đức vẫn khó bì được với mấy ông Nhật bẩn.
Nếu chỉ túc tắc 1 cái xe đi uống cà phê, thỉnh thoảng chạy xa nghỉ mát 1 chuyến chắc 1 cái xe Đức hay Anh tương đối đẹp rất phù hợp. Còn đi hàng ngày xuống các tỉnh nếu không thích Toy chắc các hãng xe Nhật khác cũng đáp ứng rắt tốt, mặt dù khi trục trặc thì phụ tùng không thể dễ hơn của Toy!
Nhưng do cái TT20 mà bây giờ nhiều thứ đảo lộn, em vừa phải mua cái Tiguan với suy nghĩ, đằng nào dịch vụ cũng khó thì nó là thằng ít phải nghĩ nhất khi động đến dịch vụ mà lại có khả năng đi đường xấu của nó lại tốt nhất mà giá mua vẫn phải chăng
Khi nào không phải lo công việc nữa, em sẽ mua cái xe đi uống cà phê. Xe có trục trặc vào sa lông chờ cả tháng thì em vẫn có taxi!

Chỉnh sửa cuối:

thongnhat

Xe buýt
thế nên mới nói mỗi người có một cách nhìn, đứng từ vị trí khác nhau mà đánh giá một cái ko cầm ko nắm đc thì khó mà chính xác.
như chỗ e có 6 tháng mùa đông nhiệt độ dưới 0oC, không phải nhà ai cũng có garrage sửơi ấm thì cái cảm giác lái là cảm giác sáng ra xe khè khè mấy phát rồi nổ máy. Chứ nó cứ khè khè khè khè mãi thì nhục lắm vì ngoài ôtô chả có ptiện gì khác.
Đấy là em phản biện các cụ hay nói là Kia Forte, Sonata "cho cảm giác lái tốt, thể thao" và "xe Toyota lái nhạt nhẽo". Theo em, đi ở Việt Nam chỉ cần tay lái chính xác là đủ, chứ kiểu BMW thì không phát huy được.

phuongtv_76

Xe container

E mới đc cụ xê ra giao cho công việc bán hàng:-o

ceracera

Xe buýt
em vẫn để cửa cho cụ thanh minh mà, cụ có giám nói với e là cụ cần thanh minh ko.
nếu không thanh minh gì thì em cấm 2 sale(luu lehong và phuongtv 76) từ giờ mở miệng ra là Thương hiệu, đẳng cấp, bán không lỗ... lý do là ko cần sale tư vấn nhé.

luxus

Xe tăng
Đồng chí đã cố tình cạnh tranh không lành mạnh với các bạn đấy. Cảnh cáo như thế còn là tính đến yếu tố đồng chí đang là sinh viên nghèo vượt khó đấy :))

phuongtv_76

Xe container
em vẫn để cửa cho cụ thanh minh mà, cụ có giám nói với e là cụ cần thanh minh ko.
nếu không thanh minh gì thì em cấm 2 sale(luu lehong và phuongtv 76) từ giờ mở miệng ra là Thương hiệu, đẳng cấp, bán không lỗ... lý do là ko cần sale tư vấn nhé.
Thanh minh với cụ làm giề, ai là ai ai cũng biết chỉ một mình cụ mới nên chưa biết, kính cụ tìm hiểu thêm:))

phuongtv_76

Xe container
Đồng chí đã cố tình cạnh tranh không lành mạnh với các bạn đấy. Cảnh cáo như thế còn là tính đến yếu tố đồng chí đang là sinh viên nghèo vượt khó đấy :))
Vâg e cũng từng là sinh viên nhưng cách đây mười mấy năm rồi ah:)), còn e có làm gì ảnh hưởng doanh số các cụ ấy đâu^:)^

ceracera

Xe buýt
Thanh minh với cụ làm giề, ai là ai ai cũng biết chỉ một mình cụ mới nên chưa biết, kính cụ tìm hiểu thêm:))
không có việc của sale ở đây nhé, đi ra ngoài xem có khách mua xe mà còn tư vấn, mà đã cấm nói cái gì rồi thì nhớ đấy, khách vào phản ánh sale thì biết gì toàn nghe nói là a đuổi việc đấy. nhớ đấy nhé.

Chỉnh sửa cuối:

quyluong_3bánh

Xe điện
Nói gì thì nói xe hàn vẫn chưa thể bằng xe nhật được các cụ ợ.em vừa bán xe hàn và đang đi xe nhật nên em cũng hiểu,tất nhiên em bán không phải vì nó đi quá chán mà vì đợt đấy em cần tiền quá(xe hàn của em nó rất được trong tầm tiền đấy ạh).cái gì đúng thì em phải thừa nhận chứ em không hề cuồng tín thằng nào cả.em phải cố gắng để ngồi xe châu âu xem sao.:D

0906.006.586

Xe buýt
thị trường ảm đạm, khách khứa trốn hết, chẳng có ma nào đi mua xe thì các sale rủ nhau lên đây chém gió là đúng quá rồi còn giề

ceracera

Xe buýt
thị trường ảm đạm, khách khứa trốn hết, chẳng có ma nào đi mua xe thì các sale rủ nhau lên đây chém gió là đúng quá rồi còn giề
hai ông kia làm sấu hình ảnh của sale cụ ơi, đấy cụ xem giả danh đi gây thù oán bây giờ về ko có dũng khí đứng lên nhận công việc của mình.

RAVA

Xe ba gác
-Bác Luu và bác Phuong ko phải là sale đâu, em đi of mãi rồi nên em biết, em mới là sale bác ợ!:))

ceracera

Xe buýt
-Bác Luu và bác Phuong ko phải là sale đâu, em đi of mãi rồi nên em biết, em mới là sale bác ợ!:))
cụ ko phải thanh minh cho họ đâu, họ có mồm cơ mà, cụ ko theo dõi từ đầu em mời cụ quay lại trang 27 nhé.
còn vài cụ nữa chuẩn bị chờ xét nhé

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng