Toyota Corolla Altis VS Kia Forte?

Trạng thái
Thớt đang đóng

thongnhat

Xe buýt
Công bằng thì Kia Forte trông cũng ổn, trẻ trung lại nhiều option nho nhỏ, giá hợp lý hơn Altis nên sẽ có thị phần riêng.

billbill

Xe buýt
Công bằng thì Kia Forte trông cũng ổn, trẻ trung lại nhiều option nho nhỏ, giá hợp lý hơn Altis nên sẽ có thị phần riêng.
Không thì bán cho ai cụ nhỉ, 500 củ là có con chạy ngon không phải nghĩ.

ceracera

Xe buýt
Khai sáng cho cụ một tý nhé! Ở đây em không vote cho xe nào, mà đưa trích dẫn câu này để mọi người đỡ "rôm rả" hết cỡ nhằm bảo vệ quan điểm của mình.
Còn nếu em cần vote cho 1 xe nào thì em đã dùng "Bì phấn với vôi, bì ... với môi ông thợ kèn"

Đúng là cụ quá chán.
em sửa lại câu comm của em rồi, đây. "chán cụ nhỉ, trang 18 là lùi lại vài trang đó cụ, em có câu trả lời khập khiễng ở đó mà". em không nghĩ cụ lại như vậy. có gì sorry nhé

Chỉnh sửa cuối:

thongnhat

Xe buýt
Về máy móc lành lặn, hiệu quả vận hành các cụ bàn mãi rồi em không bàn nữa. Nếu là em, em sẽ chọn Altis vì nó rộng nhất trong số các xe cùng hạng, ngồi chỗ nào cũng thoải mái cho dù ghế khách hay ghế lái, trần cao, thoáng, êm ái trên đường xấu.

Salamander

Xe tăng
Ý em muốn nói ở đây là cụ trả lời cho câu nói "So sánh thế này thì khập khiễng quá nhỉ" - trang 17 nó gần giống câu "Bì phấn với vôi..."
Nhưng câu của em nó trính đúng nguyên văn câu nói "Mọi sự so sánh đều là khập khiễng" thì ý nghĩa của nó khác hẳn câu cụ trả lời.
Cụ không xem kỹ đã phán làm em hơi mát máy!:))

Chỉnh sửa cuối:

ceracera

Xe buýt
Ý em muốn nói ở đây là cụ trả lời cho câu nói "So sánh thế này thì khập khiễng quá nhỉ" - trang 17 nó gần giống câu "Bì phấn với vôi..."
Nhưng câu của em nó trính đúng nguyên văn câu nói "Mọi sự so sánh đều là khập khiễng" thì ý nghĩa của nó khác hẳn câu cụ trả lời.
Cụ không xem kỹ đã phán làm em hơi mát máy!:))
thôi em mời cụ đi ăn cơm rồi chiều về họp sớm.

coolpix8700

Xe ngựa
ơ thế Sing nó cũng bị bán đắt như vịt mình à, vậy là có 2 nước bị toi nó bán đắt cụ nhỉ
Bác mới xem đến Sing thôi àh?
Còn vài nước khác nữa đấy, mà không phải chỉ "đắt như"!
Không hiểu Toy có được coi là ma lanh trong kinh doanh hay dân mấy nước ấy không thông minh bằng người Việt để chuyển sang xe Hàn?

Chỉnh sửa cuối:

thehung

Xe hơi
Cụ chủ nên xem lại nhu cầu của bản thân, với 23 trang này thì nếu cụ đọc hết cũng hiểu đc phần nào, quan trọng là nhu cầu, sở thích của mình mà chơi thôi. Em đảm bảo rằng cụ mua 1 trong 2 em này cụ đều ko ân hận đâu.

Và sau này khi có 1 topic như này Cụ sẽ là ng ca ngợi cái sự quyết định của Cụ ở trên.

Nói về thị trường mà nói thì Matit và Mẹc S là ngang nhau nếu so sánh toàn diện (giá cả tính năng, xăng ....) nên theo em tất cả các xe bán trên thị trường là có tính cạnh tranh như nhau, chỉ có sản phẩm sẽ chọn khách hàng của mình thôi.

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ chủ nên xem lại nhu cầu của bản thân, với 23 trang này thì nếu cụ đọc hết cũng hiểu đc phần nào, quan trọng là nhu cầu, sở thích của mình mà chơi thôi. Em đảm bảo rằng cụ mua 1 trong 2 em này cụ đều ko ân hận đâu.
Và sau này khi có 1 topic như này Cụ sẽ là ng ca ngợi cái sự quyết định của Cụ ở trên.
Bác ấy mua ngay khi topic được có vài trang thôi bác ạh,
Chứ chờ đủ 23 hay 24 trang này có khi bac ấy lại quyết định mua xe đạp cho nó Eco!

ceracera

Xe buýt
Chỉ có bỏ nick thay cái khác như nhiều bác đã chém gió về xe Hàn xe Nhật cách đây vài năm thôi! Chuyện bình thường ý mà, nhiều bác đi xe Hàn đã làm thế rồi :))
Em gặp suốt!
vậy á, em lại tưởng cụ quý em lên theo dõi. cụ lại mắc bệnh nghe nói rồi, có vd ko cụ.
chiều về em phải để ý gương chiếu hậu rồi:))

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
vậy á, cụ lại mắc bệnh nghe nói rồi, có vd ko cụ.
Bác cứ thích phải đưa ra vd à, bọn em ít khi chém gió lắm :D!
Bác serach các bài viết tranh luận liên quan đến xe Hàn xe Nhật từ 2008 đến nay có mà đầy. Kể ra cả ngày chả hết, em lấy ví dụ vài nick nhận định về xe hàn trong cái quote của em là bác thấy minh hoạ nhé (chẳng qua thớt vẫn bàn để bác dễ thấy) . Các nick ý chắc sang cát lâu rồi, xe có thể chưa hoặc đã đổi, nhưng nick đã khác, có thể vẫn tích cực chém gió xe Nhật ầm ầm =))
http://www.otofun.net/threads/132403-co-that-altis-giu-gia-so-voi-kia-forte-sau-2-nam/page12

ceracera

Xe buýt
Nói về đổi nick thì nhiều cụ toi tự ái đấy.
thôi chuyển qua chủ đề xe đi.

phuongtv_76

Xe container
Altis sắp tụt hậu rồi, bây h sành điệu phải tóc đỏ tóc xanh và đi fóte:))

Luu Lehong

Xe container
Nói về đổi nick thì nhiều cụ toi tự ái đấy.
thôi chuyển qua chủ đề xe đi.
cụ phải nói là không chém gió chứ ít là bao nhiêu, em nghĩ là nhiều đấy.
mà thôi không trêu chị nữa
@};-
Nguyên thế này đã đủ thấy bác không nghiêm túc! Mấy thớt em mở để ae thảo luận trước đây bác là người luôn nhảy thách lên đòi đóng thớt với giọng đầy cay cú, tự ty. Nay thì thì chớt chát câu trước đá câu sau. \:D/
Em nói thật, chỉ trong nguyên cái thớt này đã đủ cho thấy bác ấu trĩ, cố chấp chỉ cố chứng minh cái điều không tưởng của bác về cái Forte mà thông tin đã quá nhiều. Bác cứ vui với cái Forte của mình và cần đọc, xem nhiều ý kiến của anh em khác, chứ em thấy cả trình chém với cảm nhận của bác chưa đủ để vào box bên này đâu \:D/
Bác còn cứ cố chém nữa là sẽ phải đổi nick như nhiều tiền bối của bác đấy :-?

Isu_zu

Tháo bánh
Em đã may mắn được lái xe trên đường không hạn chế tốc độ ở Đức, ở đó cái độ bốc, công suất lớn của xe và vào cua ở tốc độ cao thì hãy nói đến cảm giác lái, ở đây có thể em đang nói đến cảm giác thể thao.
Còn điều kiện sử dụng ở Việt Nam, trong trường hợp này là Altis, tay lái vừa đủ chắc chắn ở tốc độ 80-100km/h, vừa đủ nhẹ để nhàn nhã, dung tích 1.8 vừa đủ để vượt khi cần thiết. Cái cảm giác lái đi BMW ở mình có vẻ không được phát huy, khoảng cách các xe quá gần, đường không phẳng, vào cua ở tốc độ chậm, đặc biệt trong phố là khá vất vả, không thấy "cảm giác lái" ở đâu. Do em chưa được đi Forte nên em cần các cụ mô tả giúp.
Cụ nói chuẩn, nhưng cụ hơn em là đã lái xe ở Đức, nên lời của cụ nó nặng ngàn cân. E mà nói như cụ, bị coi là...nghe nói!:))

Trạng thái
Thớt đang đóng