Toyota Camry 2012 - vẫn là số một.

Mazspeed

Xe container
Em thấy riêng về nội thất thì Mec hay Bim đều rất đẹp, thiết kế chuẩn mực, ngồi lái cảm giác cũng sướng hơn. Em đúng ở miền trung nắng gió đây, chạy cả C200K và E250 CGI nhưng chưa bao giờ phải gọi cứu hộ, chắc số em nó may mắn nên chưa thấu hiểu nỗi khổ của Mẹc (trừ tốn công thi thoảng chạy vô SG dầu nhớt :P ).
Riêng em mẹc e thì đảm bảo ăn ít xăng hơn Cam 2.0 nhiều. Em chạy SG-BD gần 800km bình quân gần 6,5lit thôi. Êm ái, đằm chắc, yên tĩnh, độ bốc vọt... đều hơn hẳn. Thế mà lúc thằng em đẩy đi để lấy Q7 cũng chỉ ngang giá Cam 2012 mới này. Thế em mới nói cái giá nó không hợp với đẳng cấp :))
Merc với BMW nếu nói là chuẩn mực thì là chuẩn mực của dòng xe sang, xe bình dân không ai lại so với chuẩn mực BMW với Merc cả. Cứ so sánh thế này thì chết. Còn lại bảo Merc ăn ít xăng hơn Toy thì... chịu thật, nhất quả đất :).

Venus

Xe buýt
Em thấy riêng về nội thất thì Mec hay Bim đều rất đẹp, thiết kế chuẩn mực, ngồi lái cảm giác cũng sướng hơn. Em đúng ở miền trung nắng gió đây, chạy cả C200K và E250 CGI nhưng chưa bao giờ phải gọi cứu hộ, chắc số em nó may mắn nên chưa thấu hiểu nỗi khổ của Mẹc (trừ tốn công thi thoảng chạy vô SG dầu nhớt :P ).
Riêng em mẹc e thì đảm bảo ăn ít xăng hơn Cam 2.0 nhiều. Em chạy SG-BD gần 800km bình quân gần 6,5lit thôi. Êm ái, đằm chắc, yên tĩnh, độ bốc vọt... đều hơn hẳn. Thế mà lúc thằng em đẩy đi để lấy Q7 cũng chỉ ngang giá Cam 2012 mới này. Thế em mới nói cái giá nó không hợp với đẳng cấp :))
BD chắc Bình Định đúng ko cụ? Sg-BĐ chừng 700km thôi. Cụ ghi tắt quá, em cứ nghĩ Bình Dương.
6.5l thì gió to quá, kể cả cụ ko mở máy lạnh.

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Mẹc ăn ít xăng hơn toy thì e nghĩ ko ai đánh thuế cụ chém gió, chém cũng phải có chừng thôi, kẻo các cụ nói là trăm voi ko dc bát nc sáo đấy ah

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Các cụ ném đá em kinh quá, :))
Bẩm các cụ xem lại chứ E 250 CGI nó có 1.8, ăn bằng cam 2.0 để mà chết à. Con số 6,5 lít là em khẳng định chuẩn luôn, em toàn xuất phát 9pm đến 6.30am là đến đích, chắc đêm mát nó cũng bớt hao xăng :))
@venus: về đến nhà em là 760 km ạ :P

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Bẩm các cụ xem lại chứ E 250 CGI nó có 1.8, ăn bằng cam 2.0 để mà chết à. Con số 6,5 lít là em khẳng định chuẩn luôn, em toàn xuất phát 9pm đến 6.30am là đến đích, chắc đêm mát nó cũng bớt hao xăng :))
Xe cụ oách hơn Cam nhiều chứ ạ, thậm chí hơn cả Sonata. Nhưng chúng em cũng happy với e Cam quê mùa rồi, nên không có gì phải lăn tăn!:D

coolpix8700

Xe ngựa
Sợ giống xe Tầu?
Em có cái mà không chỉ trông giống nữa. Làm bảo hiểm phải ra chỗ vỉa hè đỗ nhờ để chụp ảnh, ông BV của nhà hàng Lá Lúa định ra đuổi, nhìn nó cứ lẩm bẩm: "Sao xe Tầu lại làm đẹp hơn cả mấy cái xe Tây?". Nhưng thấy nó rất hợp với mình (nó 2.0 nhưng cũng chỉ tiết kiệm được xăng hơn những cái cùng dòng 2.4 một chút xíu thôi)!

Xe cụ oách hơn Cam nhiều chứ ạ, thậm chí hơn cả Sonata. Nhưng chúng em cũng happy với e Cam quê mùa rồi, nên không có gì phải lăn tăn!:D
Có điều kiện (không chỉ tiền, mà phải cả thời gian...) thì cái Mẹc E này, còn thiếu những thứ trên Camry cũng được bác ạh. Sướng hay không là do mình cảm thấy!
Khi mua Cam em cũng có lựa chọn Mẹc E ông chú vợ gạ bán rẻ lại vì muốn lên Mẹc S, còn bây giờ với cái Tiguan thì ông bạn bên xây dựng đang cần tiền với cái Caynne. Nhưng em chỉ mua được xe vừa đủ cho công việc (2 cái, mối cái cho một công việc khác nhau)!

Chỉnh sửa cuối:

qua_khoang

Xe tăng
Đẹp! Nhiều Bác cứ so sánh Cam với Mẹc C hay Bi 3 e thấy nếu so sánh Cam vẫn hơn nhiều, 2 dòng kia chỉ đắt ở thương hiệu, nội thất thì chật nhìn ngoài thì bé tí. Nói chung số đông chọn chứng tỏ sản phẩm đó là tốt hơn.
Cụ xem lại thông số dài rộng của 2 em đức kia rồi hãy nói nó bé tí so với cam nhé.

Mazspeed

Xe container
6,5l/100km là mức tiêu thụ xăng trên đường cao tốc của Yaris, E250 cũng đạt mức này mà lại không thèm trên cao tốc thì No 1, sao bác không đi thi bàn chân vàng? :)) :)) :)) :)) :)).

Venus

Xe buýt
E250 máy 1.8 nhưng xài turbo cho công suất 204 ngựa hơn cả Cam 2.4. Xác nó năng cỡ như Cam hay hơn chút chút, tuy nó có công nghệ BlueEFFICIENCY nhưng không đến nỗi tiếc kiệm xăng như xe Hybrid :D, xe Mer mà đạp cho sướng chân thì xa lộ trong chừng 11-12l/100km.

lam.giathon

Xe buýt
Website
www.isuzuviethai.bonbanh.com
Các cụ cứ tranh luận thế này thì biết đến bao giờ mới cơ hồi kết ạ. Em thấy cụ nào nói cũng có phần đúng, nhưng theo ý kiến riêng của em thì việc quyết định mua xe gì, mua xe như thế nào thì là do tiêu trí đánh giá và túi tiền của mỗi người, nhưng ở nước ta thì luôn có su hướng đám đông, vì vậy xe nào bán càng nhiều thì lại càng nhiều người mua hơn và coi đó là tốt. Còn thực chất xe nào hơn xe nào thì nó vô cùng lắm, còn tùy thuộc vào người sử dụng và mục đích sử dụng nữa (của bền tại người thôi).

vinhnk1985

Xe máy
Ôi cái giá, thật chẳng em lấy C class hoặc Bim 3 cho lành.

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
6,5l/100km là mức tiêu thụ xăng trên đường cao tốc của Yaris, E250 cũng đạt mức này mà lại không thèm trên cao tốc thì No 1, sao bác không đi thi bàn chân vàng? :)) :)) :)) :)) :)).
Chắc Yaris nó thiết kế để ăn ít xăng nhất khi chạy 60km/h, :)) mức này em thấy cũng bình thường vì maz6 em chạy bd-hn và ngược lại cũng chỉ ăn không đến 7,5 l, cái này nhiều cụ ở HTX m6 của em cũng đã kiểm định với các cung đường bằng phẳng và xác nhận rồi.
Đi trong phố thì em không dám nói.
@venus: cái giá của sự sướng chân mà cụ nói nó cao phết đấy ạ :))
M6 của em đi dón dén :)

Mát ga tí thì nó dư thía này :P.
P

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Giờ thì lại chuyển sang Mazda. Em chả hiểu bác đo đạc bằng phần mềm gì, nhưng Maz6 thì bác không cần phải show hình lên với em, em đã có 5 năm với bao nhiêu là kinh nghiệm đến nỗi nó vận cả vào cái nick của em rồi :). Nói chung thì nó khá là tiết kiệm, nhưng không phải xuất sắc. Chạy trung bình 24km/h mà hết có 6,5l/100 km thì phần chắc là không chính xác. Em nhớ rằng chạy đường trường em nó đốt khoảng hơn 8l/100km, xe 5 số manual.

Luu Lehong

Xe container
Em đã xem nhiều kết quả các phần mềm tính toán xăng cộ của mấy bác đã show. Theo suy nghĩ của em đều phi thực tế. Nếu kq tức thời thì có thể chứ tính trung bình của cả quãng đường nào đấy mà cho kq như thế thì Đều là điều không tưởng!

phuongtv_76

Xe container
Bây h lại phải đi chứng minh mấy cái phần mềm này đúng thì mệt quá, phức tạp ra phết đấy cụ gl ah

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Giờ thì lại chuyển sang Mazda. Em chả hiểu bác đo đạc bằng phần mềm gì, nhưng Maz6 thì bác không cần phải show hình lên với em, em đã có 5 năm với bao nhiêu là kinh nghiệm đến nỗi nó vận cả vào cái nick của em rồi :). Nói chung thì nó khá là tiết kiệm, nhưng không phải xuất sắc. Chạy trung bình 24km/h mà hết có 6,5l/100 km thì phần chắc là không chính xác. Em nhớ rằng chạy đường trường em nó đốt khoảng hơn 8l/100km, xe 5 số manual.
@Cụ Pít: em có dám show với cụ đâu, em chỉ minh chứng cho cụ Venus biết cái giá của sự "sướng chân" thôi. Software không phải em code, bảo em chứng minh nữa thì chít em :)) Mức 7,5 lít là mức không phải mình em chạy đâu, nhiều lão bạn em chạy M6 đã khẳng định rồi, nhưng phải điềm đạm, chứ vù ga vài phát thì đúng là quá 8l như cụ nói ngay. em hay tự lái đường dài, ở mình lại không có dàn dyno nên chỉ có thể test bằng $ xăng thực tế hoặc bằng soft thôi. còn so với thông số công bố thì em chịu, kể cả cái mức 27l kia là khi nó ổn định chứ trong 1-2 giây đầu khi miết ga nó lên đến 87 lít/100km cơ :P .

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
nếu các cụ cứ thích nhiều yếu tố thì ở vn có yếu tố : đổ xăng điêu nữa các cụ nhé...
Xăng đong điêu chưa bằng về các tỉnh vớ phải xăng đểu!
Thực ra xăng 92 với xăng 95 cho xe turbo phun xăng trực tiếp thì chẳng phân biệt gì về chỉ số ốc tan cả, xăng chỉ được phun vào xi lanh khi lửa sắp đánh, nhưng đổ vào Mẹc E mới bây giờ lại bị báo lỗi, lại phải đến service để reset!

BVTE_Online

Xe máy
nếu có tiền mua e nè ...e sẽ chọn 1 e smart fortwo cho gấu nhà e đưa con đi học và một e Chevrolet Cruze LS ...e đi các bác thấy lựa chon của e có đc k nếu dc.vote cho e một viên gạch

Em ủng hộ Bác, em nghĩ không khác biệt nhiều khi mà tất cả các xe chỉ chạy <80km/h