Thảo luận Toyota Altis hết thời thật sao các cụ?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Fô cụt của Fọt cũng có thời gian tranh giành ngôi nhất nhì với Corolla, nhưng gần đây nó đã tụt quá sâu rồi.
Nguyên nhân chắc là cái lỗi hộp số mà cả chục năm vừa rồi năm nào fọt cũng hô "Phát hiện ra cách chữa rồi", nhưng xe bán ra thì hộp số vẫn lỗi, năm sau như năm trước, và cũng như những năm trước đó,...!
Hiện tượng lỗi nhiều không bác? em gặp rất nhiều cụ đi xe Focus, em chả thấy các cụ bảo lỗi gì cả? Chạy ngon mà?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Công nhận ạ, dek bán được nên giờ có sản xuất nữa đâu :))
Chỉ không lắp ráp ở VN thôi, chớ Focus 2020 vẫn ra mắt ầm ầm ở quốc gia khác kìa cụ :))
Thị trường VN sẽ khác nhiều thị trường khác, hiện tại Ford sẽ lắp Escape bán ở ta mà :D

coolpix8700

Xe ngựa
Hiện tượng lỗi nhiều không bác? em gặp rất nhiều cụ đi xe Focus, em chả thấy các cụ bảo lỗi gì cả? Chạy ngon mà?
Bác vào các trang của người đi xe Mỹ, tìm mấy cái từ Fọt, pâu ơ síp,... ra cả vạn luôn, mà không chỉ mới đây mà có nhiều côm mênh tồn tại tới cả 10 năm rồi. Tụi Mỹ hô tự động chuyển số chẳng nhanh hơn người đang tập lái đi số sàn!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Bác vào các trang của người đi xe Mỹ, tìm mấy cái từ Fọt, pâu ơ síp,... ra cả vạn luôn, mà không chỉ mới đây mà có nhiều côm mênh tồn tại tới cả 10 năm rồi. Tụi Mỹ hô tự động chuyển số chẳng nhanh hơn người đang tập lái đi số sàn!
Nhưng ý em là ở VN, bao nhiêu xe bị lỗi, có thống kê không? Chứ em cũng gặp nhiều cụ đi FOCUS rồi, rất hài lòng với sự lựa chọn của mình :)

matrix3011

Xe tăng
Altis nhìn đẹp, cơ mà tại nó nằm lỡ cỡ giữa vios và camry nên hẻo phải không các cụ =))

Henry 27

Xe tăng
Fô cụt của Fọt cũng có thời gian tranh giành ngôi nhất nhì với Corolla, nhưng gần đây nó đã tụt quá sâu rồi.
Nguyên nhân chắc là cái lỗi hộp số mà cả chục năm vừa rồi năm nào fọt cũng hô "Phát hiện ra cách chữa rồi", nhưng xe bán ra thì hộp số vẫn lỗi, năm sau như năm trước, và cũng như những năm trước đó,...!
Các cụ nên google trước. Sau 2016 hộp số mới không có vấn đề gì nữa. Đầu 2017 em lấy bản titanium, đắt hơn cả M3 với Elantra nhiều và thấy đi quá sướng so với tầm tiền dưới 900 cụ ạ.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Các cụ nên google trước. Sau 2016 hộp số mới không có vấn đề gì nữa. Đầu 2017 em lấy bản titanium, đắt hơn cả M3 với Elantra nhiều và thấy đi quá sướng so với tầm tiền dưới 900 cụ ạ.
Thấy các cụ bảo Ford thiên về người lái hơn là hành khách, nên ai đã lái ford không muốn lái xe khác ngoài xe Đức :v

coolpix8700

Xe ngựa
Từ cái xe Mk4 Focus Fọt dừng sử dụng loại hộp số hiện đại này (nhưng hình như ở VN vẫn đang được sử dụng)!
Không chỉ ở Mỹ, mà tòa án ở nhiều nước khác đã bắt Fọt phải đền tiền cho người mua xe lỗi (Fọt Thái vừa rồi đồng ý mua lại 200 cái Fô cụt lỗi đã bán cho khách hàng)!

sonvg

Xe điện
Các cụ đi focus đố dám đổi sang altis :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Henry 27

Xe tăng
Mấy ông hội focus chém linh tinh đấy :)), cụ nên lái thử cho rõ.
Thật đấy cụ. Nhà cháu còn 1 con Fortune 2018. Cháu hay đi tỉnh xuống nhà máy. Có người lái cháu đi Fortune. Lúc nào đi 1 mình cháu chạy Forcus.

Big Bang

Xe điện
Nhiều người cứ thích chỉ trích cái Altis (Corolla ở thị trường quốc tế) này của toy.
Họ đang kinh doanh, bảo họ đang ngất ngưởng trên chiến thắng, quên mất là phải đổi nên bị tụt hậu. Có thể ở VN họ phải bán nốt cái mẫu xe cũ rồi mới đưa cái mới vào, còn ở nơi khác khi đang bán rất chạy không chỉ năm kia, năm ngoái mà ngay cả bây giờ nó vẫn đang dẫn đầu thị trường ô tô thế giới thì tại sao phải "đổi mới" cho nó giống mấy cái xe hàn?
Chính Chủ tịch Toy phát biểu họ bị tụt hậu mà. Nguồn đây
"Là hãng ôtô lớn nhất Nhật Bản, nhưng chủ tịch Akio Toyoda của Toyota phải xác nhận hãng này đang tụt hậu so với nhiều đối thủ về phương diện công nghệ hiện đại"
Link: https://www.google.com/amp/s/amp.vnexpress.net/oto-xe-may/toyota-thua-nhan-thua-kem-doi-thu-ve-cong-nghe-3600097.html

coolpix8700

Xe ngựa
Chính Chủ tịch Toy phát biểu họ bị tụt hậu mà. Nguồn đây
"Là hãng ôtô lớn nhất Nhật Bản, nhưng chủ tịch Akio Toyoda của Toyota phải xác nhận hãng này đang tụt hậu so với nhiều đối thủ về phương diện công nghệ hiện đại"
Link: https://www.google.com/amp/s/amp.vnexpress.net/oto-xe-may/toyota-thua-nhan-thua-kem-doi-thu-ve-cong-nghe-3600097.html
Khối người vẫn nhận mình không khôn khi kinh doanh, có lỗi với cấp trên,...
Bây giờ thì khối quan chức vẫn đang xin lỗi, không chỉ xin lỗi trên tv, mà xin lỗi giữa QH,...!

keomutvuive

Xe điện
E đi altis 2014 đã thay lốp mít,dán gioăng cửa,dán cách âm cửa và trần,hnay đi thử m6 2016,phải nói m6 xách dép cho xe e về cách âm,cả về cách âm máy,cách âm đường xấu,độ đầm thì m6 đầm hơn chút,rộng thì ngang nhau,m6 hơn hẳn là bộ giảm xóc,đi đường ổ gà thấy chắc và ko bị dội quá nhiều,ko bị chòng chành

poiuy

Xe ba gác
E đi altis 2014 đã thay lốp mít,dán gioăng cửa,dán cách âm cửa và trần,hnay đi thử m6 2016,phải nói m6 xách dép cho xe e về cách âm,cả về cách âm máy,cách âm đường xấu,độ đầm thì m6 đầm hơn chút,rộng thì ngang nhau,m6 hơn hẳn là bộ giảm xóc,đi đường ổ gà thấy chắc và ko bị dội quá nhiều,ko bị chòng chành
Vậy là mỗi xe có ưu điểm khác nhau.

supporter

Xe điện
Các cụ đã đi Focus chưa, phán như thánh
Thì đúng ở VN có bán dc đâu

Focus từ 2013-2016 có lỗi

Lỗi trượt côn khi đi trong đô thị chứ ko phải chuyển số chậm. Côn kép chuyển số cực nhanh
Nhưng ý em là ở VN, bao nhiêu xe bị lỗi, có thống kê không? Chứ em cũng gặp nhiều cụ đi FOCUS rồi, rất hài lòng với sự lựa chọn của mình :)
Focus thì ngon bổ rẻ, đặc biệt với xe mua lại
Từ cái xe Mk4 Focus Fọt dừng sử dụng loại hộp số hiện đại này (nhưng hình như ở VN vẫn đang được sử dụng)!
Không chỉ ở Mỹ, mà tòa án ở nhiều nước khác đã bắt Fọt phải đền tiền cho người mua xe lỗi (Fọt Thái vừa rồi đồng ý mua lại 200 cái Fô cụt lỗi đã bán cho khách hàng)!
Focus dừng dùng powershift từ 2016 ở VN rồi

ngoc_phuong

Xe lăn
Em vẫn đánh giá Altis là con xe dễ đi nhất, linh hoạt nhẹ nhàng, tin cậy cao. Điểm trừ là lòng ko đc thoải mái lắm thôi, mua xe hạng C chắc chắn em sẽ mua Altis, mua đc đời nào thì còn do túi tiền. (Kể cả đời 2001 cũng còn ngon chán, :)):)) )
E đánh giá nó lành và quá bền bỉ, máy móc cũng nổ khá êm.

coolpix8700

Xe ngựa
Lỗi trượt côn khi đi trong đô thị chứ ko phải chuyển số chậm. Côn kép chuyển số cực nhanh
Lỗi trượt côn là lỗi của Ecosport,
Lỗi chuyển số chậm là 1 trong những lỗi của Focus và Fiesta.
DualCluster được sử dụng lần đầu ở mấy cái xe F1, sau mới đưa ra xe thương mại.
Vì nó chính là 2 hộp số, cái xe đoán trước được việc lên - xuống số của lái xe nên nó đặt sẵn số cho cái hộp số chưa sử dụng, để khi chuyển số đã được gài sẵn. Đó là 1 lý do để nó chuyển số rất nhanh (họ quảng cáo 3 phần trăm giây). Nhưng khi nó đoán trượt thì ngược lại, mọi quá trình phải làm lại nên mới chậm.
Cái hộp số Powershift này làm minh chứng cho việc quá hiện đại thành hại điện.
VW cũng có lúc mắc lỗi với loại hộp số này, nhưng lỗi VW phạm phải nhẹ hơn, chỉ là việc chọn dầu không phù hợp, nhưng ngay sau đó họ cũng rất cảnh giác lắp vào những cái xe khác nhau!