Toyota Altis đang bị “tụt hậu” so với Honda Civic ???

Pigcoi

Xe tải
2 con này nếu xét về hiệu năng sử dụng thì như nhau, còn nội ngoại thất em ko bàn vì mỗi người cảm nhận khác nhau. Độ lành như nhau. Duy có cái ở Việt ta Altis bán lại được giá hơn.

Honda Civic thế hệ thứ 8 gây ấn tượng với khách hàng VN khi ra mắt...theo thời gian, dần dần có ý kiến rồi dư luận nhận xét về dòng xe này chính xác đến hơi nghiệt ngã ? Tối thứ năm, ngày 15/11/2012 vừa rồi, tôi có dịp chạy Civic 2011 phiên bản 2.0 từ Lạng Sơn về Hà Nội với chặng đường 170Km qua các cung đường hẹp, đèo dốc khác nhau, tối trời, lưu lượng xe conterner xuôi ngược cực nhiều, đèn pha cực sáng...Lúc này được lái civic 2.0 mới cảm nhận được những tính năng, tiện ích công nghệ do hãng mang lại. Xe tôi có 6 người, cốp nhét đầy hàng vì mọi người mua hàng ở cửa khẩu Tân Thanh. Ai cũng sốt ruột mong về nhà ko quá muộn, thời cơ đến, được ôm vô lăng của chiếc xe được người đời khen chê nhiều ít, bản thân muốn khám phá cảm nhận dong xe này, tôi háo hức vào số S đạp ga. Trước đây, đam mê số sàn nên có vẻ coi thường xe số tự động ? Nhưng không, số s với lẫy chuyển số trên vô lăng cho bạn một sự phấn khích chẳng khác nào lái xe số sàn nhất khi tốc độ cao, đường quanh co đèo dốc. Chiếc xe tỏ rõ là chú ngựa chiến tuyệt vời khi vượt tất cả các dòng xe đêm ấy, nhìn phía trước là chấm đỏ của xe trươcs, chỉ loáng cái đến sát ***, sau hồi nháy đèn lại vọt tiếp và để lại quầng sáng pha yếu ơtys phia sau. Tay lái đầm chắc kể cả khi tốc độ >100km/h, vào cua, tốc độ cao thì ko còn cảm giác tiếng ồn nữa ! Về nhiên liệu: Xe đổ đầy bình tại cây xăng Trần Khắc Chân. Khi về lại số Km là 495km(vì còn đi Mẫu sơn, cửa khẩu Tân Thanh, Hữu Nghị, Đồng Đăng, ...) đổ lại đầy bình hết 38,8 lít xăng. Tính trung bình xe chạy 100km tiêu tốn hết 7.838 lít xăng. Đây là một vài cảm nhận về Civic 2011, khong quá tệ khi có những lời bình chưa chính xác về dòng xe này !

milky milky

Xe tải
2 con này nếu xét về hiệu năng sử dụng thì như nhau, còn nội ngoại thất em ko bàn vì mỗi người cảm nhận khác nhau. Độ lành như nhau. Duy có cái ở Việt ta Altis bán lại được giá hơn.
em thấy mua về để chạy chứ nếu có tư tưởng mua về để bán thì cũng cũng ko hay lắm ,đó giờ mua xem toàn theo sở thích cá nhân

ground.auto

Xe tải
em thấy giá altis 2.0 rẻ hơn civic 2.0 50 củ nhưng civic thì có tặng thêm gói phụ kiện 20 củ nữa thì theo các cụ nên làm con nào là ổn nhất nhỉ

overhaulin

Xe buýt
em thấy giá altis 2.0 rẻ hơn civic 2.0 50 củ nhưng civic thì có tặng thêm gói phụ kiện 20 củ nữa thì theo các cụ nên làm con nào là ổn nhất nhỉ
Civic mới tính năng an toàn nâng cao hơn Altis mà cụ : 4 túi khí,khung G-con,đèn projector công nghệ HID,điều chỉnh góc chiếu sáng tự động,đồng hồ km kỹ thuật số dễ quan sát và cho thông số chính xác,màn hình I-MID....chức năng Econ tiết kiệm nhiên liệu và chế độ hướng dẫn lái xe tiết kiệm nhiên liệu,mở cốp bằng remote.

khanghuu

Xe máy
bên trong trộng quá nhưng nếu tay lái mà xa ghế thế này thì có ổn không đây nhất là đối với những người châu á nhỏ con như chúng ta ,ngoại thất thì rất đẹp nhưng khoang bên trong hơi rộng

overhaulin

Xe buýt
bên trong trộng quá nhưng nếu tay lái mà xa ghế thế này thì có ổn không đây nhất là đối với những người châu á nhỏ con như chúng ta ,ngoại thất thì rất đẹp nhưng khoang bên trong hơi rộng
Tay lái Civic có thể điều chỉnh 4 hướng,trong hình cụ thấy thì tay lái có thể kéo ra thêm về phía người lái,ghế lái chỉnh 8 hướng cụ nhé.

yoyo165

Xe máy
Nếu ai đó vừa thích Altis lại Vừa thích Civic tôi xin có vài lời
về thiết kế ngoại thất, nội thất hay vận hành tôi không cần bàn nữa vì đó là hai thiên hướng khác nhau. Tôi chỉ lưu ý đến động cơ nếu đi nhiều trên đường bằng thì Civic ăn đứt Altis. Ngược lại leo dốc thì Altis lại mạnh mẽ hơn.

phuongtv_76

Xe container
Hai e này thua fote hết, các cụ lạc hậu quá=))

Mazspeed

Xe container
Hai e này thua fote hết, các cụ lạc hậu quá=))
Nhật lùn là bọn không có truyền thống khoa học kỹ thuật, xe của bọn này là hàng lởm. Các bác phải xài Huyndai-Kia, Hàn quốc có truyền thống lâu đời về kỹ thuật, cái máy in đầu tiên trên đời là do người Triều tiên nghĩ ra nên xe của Triều tiên mới là nhất. Cái Civic táp lô trông vụn vặt lỉnh kỉnh bỏ mẹ, Altis thì oặt oẹo già nua. Phải mua Elantra hay Cerato mới là thành đạt :)) :)) :)).

CR-Vic

Xe container
Lâu lắm mới thấy cụ này biết nhận ra chân lý sáng ngời như vậy - em mừng lắm! Cụ có cần các đạo hữu hàn xẻng khai sáng thêm không? :))

Nhật lùn là bọn không có truyền thống khoa học kỹ thuật, xe của bọn này là hàng lởm. Các bác phải xài Huyndai-Kia, Hàn quốc có truyền thống lâu đời về kỹ thuật, cái máy in đầu tiên trên đời là do người Triều tiên nghĩ ra nên xe của Triều tiên mới là nhất. Cái Civic táp lô trông vụn vặt lỉnh kỉnh bỏ mẹ, Altis thì oặt oẹo già nua. Phải mua Elantra hay Cerato mới là thành đạt :)) :)) :)).

Mazspeed

Xe container
Chắc thôi bác ạ, các bác ấy phần lớn đang bận bịu ở bệnh viện tuyến trên :D.

nguyenvantinh

Xe đạp
Bác nào bảo Civic ra đường trường thua Altis vì máy yếu thì đúng là loại nghe hơi nồi chõ chả biết gì. Cả trong phố lẫn đường trường, Civic đều xuất sắc hơn Altis rất nhiều. So sánh về sự linh hoạt này, chỉ có thể là Mazda 3, Altis không có cửa nhé. 2 chú Kia Forte, Lacetti chỉ có thể đứng ngang với bạn Vios (mà thực tế về độ tăng tốc, Vios 1.5 còn xuất sắc hơn 2 bạn trai Hàn kia).

au999

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đừng có đùa , forte cùng phân khúc với Mer C. Mà mer C lại giá ngang như Cam đấy nhé!
Bác nào bảo Civic ra đường trường thua Altis vì máy yếu thì đúng là loại nghe hơi nồi chõ chả biết gì. Cả trong phố lẫn đường trường, Civic đều xuất sắc hơn Altis rất nhiều. So sánh về sự linh hoạt này, chỉ có thể là Mazda 3, Altis không có cửa nhé. 2 chú Kia Forte, Lacetti chỉ có thể đứng ngang với bạn Vios (mà thực tế về độ tăng tốc, Vios 1.5 còn xuất sắc hơn 2 bạn trai Hàn kia).

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Ngồi trong xe Civic như ngồi trong cái thùng rỗng đang lăn ấy. Váng hết cả óc.
Altis cũng như vậy. Cơ quan em có em Mondeo 2003, ngồi lên chạy êm ru, cách âm của xe Ford Mondeo tốt thật !

HaiNQ1983

Xe buýt
Lâu lắm mới thấy cụ này biết nhận ra chân lý sáng ngời như vậy - em mừng lắm! Cụ có cần các đạo hữu hàn xẻng khai sáng thêm không? :))
Ngày xưa em cũng nghĩ như cụ, sau chỉ chọn đc Toyota. Em chả tin đồ Hàn sẻng từ: tv, máy giặt, điều hoà đến oto

kajo.nguyen

Xe hơi
Tôi mua Civic vì mấy lí do : Rẻ hơn Altis (cùng là 1,8 MT) gần 100 triệu và ghét thái độ bán hàng của Toy VN. Còn xe HQ nhà tôi cũng dùng chiéc i 30 nói chung là thử cho biết và cạch bọn HQ. 10 ông khen xe HQ thì chắc chắn 9 ông chưa bảo giờ sở hữu 1 chiếc xe Nhật nào ( đừng nghĩ ngồi thử 1,2 chuyến đi vài trăm km là biết ).

bimyo

Xe tải
xe Hàn xẻng thì nào giờ rồi làm sao mà qua đc Nhật với Đức chứ các cụ ,giá thì có ngon hơn thật đấy nhưng chạy 1 thời gian thì máy nó sẽ xuống phải đi bảo mỗi 3 tháng 1 lần thì mới an tâm đc

AcidS

Xe điện
?? Với người nước nào chả thế. Khoang càng rộng càng tốt chứ nhẩy? Ngồi mà phải gò bó thì bố ai chịu được. Còn vụ người lái, bác thoải mái điều chỉnh ghế cơ mà?