Toyota Altis đang bị “tụt hậu” so với Honda Civic ???

long.live.play

Xì hơi lốp
em là vote civic thôi cụ nào còn do dự 2 em này thì hãy cứ civic nhé ,nhiều người đã chọn altis và đã không hài lòng về động cơ của nó rồi sau đó tiếc rẻ biết thế mình chọn civic cho rồi vì lúc đó thấy nội thất bên trong altis nó đẹp quá nên .....

ca_vang

Xe tải
Bác nào bảo Civic ra đường trường thua Altis vì máy yếu thì đúng là loại nghe hơi nồi chõ chả biết gì. Cả trong phố lẫn đường trường, Civic đều xuất sắc hơn Altis rất nhiều. So sánh về sự linh hoạt này, chỉ có thể là Mazda 3, Altis không có cửa nhé. 2 chú Kia Forte, Lacetti chỉ có thể đứng ngang với bạn Vios (mà thực tế về độ tăng tốc, Vios 1.5 còn xuất sắc hơn 2 bạn trai Hàn kia).
Ếch ngồi đáy giếng

OmegaO9

Xe container
Phải nói thằng rằng quan điểm của Honda luôn định hình các sản phẩm của họ có giá cao hơn so với Toy,ngay tại VN các bác so sánh giá của Accord với đối thủ không đội trời chung là Camry hoặc Civic với đối thủ truyền kiếp là Cor Altis sẽ thấy ngay điều đó.Kể cả khi thị phần của Hon kém hơn Toy trong nhiều năm.
Em vẫn yêu và chạy Civic,nhưng phải thú thực rằng,khi Altis đã quá thịnh hành,thì việc thêm cái Màn hình,chìa Keyless Start/Stop và Hộp số 7 cấp ảo cộng thêm Dual (ở bản 2.0) nữa==>chứng minh một điều Toy nắm bắt thị hiếu tốt.

Payroll

Xe điện
Ở Việt nam mà Honda cứ đòi định giá cao hơn Toy thì chẳng khá được. Vì với chính sách thuế như thế này thì xe luôn là tài sản chứ chưa phải là phương tiện. Với tài sản thì tính thanh khoản cũng như khả năng giữ giá quan trọng hơn vận hành. Theo em Honda nên có chính sách mua lại hoặc đổi xe cũ lấy xe mới (có các thêm ít tiền) thì tốt ;).

overhaulin

Xe buýt
Xe Toy thì giữ giá thật,nhưng mà giá giữ chưa chắc mạng sống của người ngồi trên xe được giữ.Điển hình như em Altis này ko có cân bằng điện tử
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/tu-van/2012/11/khi-ruou-lai-xe/page_6.asp
Nếu mà là em Civic 2.0 mới có VSA thì ko bị đâm như tình huống trên.1 chiếc xe ô tô phục vụ cho chủ nhân thì nó cũng phải đảm bảo an toàn tính mạng trước đã rồi giá cả thì tính sau ạ :)

lapin

Xe container
Xe Toy thì giữ giá thật,nhưng mà giá giữ chưa chắc mạng sống của người ngồi trên xe được giữ.Điển hình như em Altis này ko có cân bằng điện tử
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/tu-van/2012/11/khi-ruou-lai-xe/page_6.asp
Nếu mà là em Civic 2.0 mới có VSA thì ko bị đâm như tình huống trên.1 chiếc xe ô tô phục vụ cho chủ nhân thì nó cũng phải đảm bảo an toàn tính mạng trước đã rồi giá cả thì tính sau ạ :)
Sao cụ kô kết luận luôn ffo kô có hỗ trợ phanh khẩn cấp. Cụ chơi ác thiệt:D

action

Xe đạp
e nghe mấy chuyên gia nói hệ thống khung gầm của honda nhỉnh hơn toy??? chả biết có đúng hay không:-??

overhaulin

Xe buýt
Sao cụ kô kết luận luôn ffo kô có hỗ trợ phanh khẩn cấp. Cụ chơi ác thiệt:D
Civic phanh 100-0 km/h hết gần 40m
Altis phanh 100-0 km/h hết bao nhiêu m vậy cụ ơi

nghiemtinh68

Xe hơi
Túm lại cả hai con đều ồn, nhưng tầm tiền như vậy thì chỉ thế thoai

RAVA

Xe ba gác
Phải nói thằng rằng quan điểm của Honda luôn định hình các sản phẩm của họ có giá cao hơn so với Toy,ngay tại VN các bác so sánh giá của Accord với đối thủ không đội trời chung là Camry hoặc Civic với đối thủ truyền kiếp là Cor Altis sẽ thấy ngay điều đó.Kể cả khi thị phần của Hon kém hơn Toy trong nhiều năm.
Em vẫn yêu và chạy Civic,nhưng phải thú thực rằng,khi Altis đã quá thịnh hành,thì việc thêm cái Màn hình,chìa Keyless Start/Stop và Hộp số 7 cấp ảo cộng thêm Dual (ở bản 2.0) nữa==>chứng minh một điều Toy nắm bắt thị hiếu tốt.
-Em cũng đến chịu cái hiểu biết của bác, bác có biết so sánh giá con Acc nhập với con Cam LD thì so kiểu gì ko? Hay bác ko biết giá con Cam LE nhập là bao nhiêu? Em thấy Hon thua Toy ở cái hộp số, thứ nhất là độ bền (cái này mời các bác đọc báo nghe đài), thứ 2 là con Altis hay Cam loại vớ vẩn nhất hộp số AT đều có chế độ sang số sport, trong khi Hon đến bản cao cấp nhất mới có cái này, nó lắp 2 cái lẫy chuyển số trên vô lăng, cái này thì Toy cũng có.

Hằng Lê

Xe tăng
Nói chung là xe toy k bằng xe honda dc, cái gì cũng k bằng, chỉ có mỗi số lượng đc sử dụng nhiều hơn vì rẻ hơn :D

OmegaO9

Xe container
-Em cũng đến chịu cái hiểu biết của bác, bác có biết so sánh giá con Acc nhập với con Cam LD thì so kiểu gì ko? Hay bác ko biết giá con Cam LE nhập là bao nhiêu? Em thấy Hon thua Toy ở cái hộp số, thứ nhất là độ bền (cái này mời các bác đọc báo nghe đài), thứ 2 là con Altis hay Cam loại vớ vẩn nhất hộp số AT đều có chế độ sang số sport, trong khi Hon đến bản cao cấp nhất mới có cái này, nó lắp 2 cái lẫy chuyển số trên vô lăng, cái này thì Toy cũng có.
Bác có ý đúng nhưng em cũng không so con Cam 2.4 giá 1093 với Acc Thái 1435 làm gì,Acc nó chỉ là dòng được nhập thí điểm về bán thôi,được mấy chục chiếc thì lại dính lụt.Còn ngày trước Accord nhập 2.4 so với LE về VN thì chắc bác cũng biết con nào giá cao hơn.
Altis và CV ở VN thì bác thấy ngay là giá con nào luôn có mức niêm yết cao hơn trong cả 3 bản:1.8 MT-AT -2.0.
So sánh giá cụ thể nhất có thể thấy tại trang chủ Toy và Hon tại US.

Chỉnh sửa cuối:

tomhh

[Tịch thu bằng lái]
Website
phuongdongauto.net
có xe một cửa dạng con bọ ngồi chán cực luôn các bác ạ

ha_anh

Xe hơi
civic nội thất cảm giác rối mắt cụ ạ hôm trc nhà hàng e xem oy. Nhìn gương thì bị hạn chế tầm nhìn(civic cũ) ồn

RAVA

Xe ba gác
Bác có ý đúng nhưng em cũng không so con Cam 2.4 giá 1093 với Acc Thái 1435 làm gì,Acc nó chỉ là dòng được nhập thí điểm về bán thôi,được mấy chục chiếc thì lại dính lụt.Còn ngày trước Accord nhập 2.4 so với LE về VN thì chắc bác cũng biết con nào giá cao hơn.
Altis và CV ở VN thì bác thấy ngay là giá con nào luôn có mức niêm yết cao hơn trong cả 3 bản:1.8 MT-AT -2.0.
So sánh giá cụ thể nhất có thể thấy tại trang chủ Toy và Hon tại US.
-Ngày trước thì em ko rõ lắm nhưng em nghĩ dân mình cũng chả ngu dại gì, bằng chứng là tại trong thời gian gần đây cùng là xe nhập nhưng con LE 2012 mặc dù đắt hơn, option ít hơn nhưng chắc chắn là bán chạy hơn con Accord. Còn việc định giá cao hơn chắc gì đã là đẳng cấp cao hơn hay là bán chạy hơn, vd điển hình là con Civic 2012 bị chê phải facelift lại ngay hay xe Hàn chẳng hạn, có tý thương hiệu là tăng giá ngay, giá bây giờ cũng sát sạt xe Nhật nhưng đâu có lên hạng hay bán chạy hơn!

vinhtoet1269

Xe tải
-Ngày trước thì em ko rõ lắm nhưng em nghĩ dân mình cũng chả ngu dại gì, bằng chứng là tại trong thời gian gần đây cùng là xe nhập nhưng con LE 2012 mặc dù đắt hơn, option ít hơn nhưng chắc chắn là bán chạy hơn con Accord. Còn việc định giá cao hơn chắc gì đã là đẳng cấp cao hơn hay là bán chạy hơn, vd điển hình là con Civic 2012 bị chê phải facelift lại ngay hay xe Hàn chẳng hạn, có tý thương hiệu là tăng giá ngay, giá bây giờ cũng sát sạt xe Nhật nhưng đâu có lên hạng hay bán chạy hơn!
Em chỉ so đơn giản như sau: 1Atis 2006 và 1civic 2006 mang bầy bán xem xe nào được giá và bán nhanh hơn, chắc chắn Altis rồi vì đây là VN mà:))

Hằng Lê

Xe tăng
Chủ đề là tụt hậu cơ mà cụ.
Ý cụ mề gà là honda luôn định giá cao hơn Toy kể cả honda k bán chạy bằng. Nhưng đó là chính sách của honda làm như vậy vì honda k thể làm sản phẩm lạc hậu để hạ giá thấp hơn đc :))

RAVA

Xe ba gác
Chủ đề là tụt hậu cơ mà cụ.
Ý cụ mề gà là honda luôn định giá cao hơn Toy kể cả honda k bán chạy bằng. Nhưng đó là chính sách của honda làm như vậy vì honda k thể làm sản phẩm lạc hậu để hạ giá thấp hơn đc :))
-Định giá cao và bán ko chạy thì có gì hay ho đâu, đấy là việc của mấy ông trên Hãng, còn ngoài thị trường nếu ko hợp lý thì nó sẽ tự điều chỉnh, cứ thử vd là 1 em xe mới ra khỏi Hãng đem bán thì thằng nào bán chạy hơn và được giá hơn thì ai cũng biết, đơn giản ý mà.

bentley8

Xe điện
Cháu có thằng bạn đi Altis 2.0 đời 2010 nhưng đi quá chán so với Civic 2.0 2007 của cháu, nội thất ko có gì, đi ko bốc bằng, và máy thì cháu thấy xe cháu trường máy hơn. Được cái Altis ít ồn hơn, có vẻ tiết kiệm và giữ giá hơn. Bên Úc và Mỹ cháu biết được Hòn đá luôn đắt hơn Toy và độ phổ dụng của 2 xe này như nhau. Bên UK thì cháu thấy Civic kiểu sì pót gần như được chuộng nhất trong phân khúc và giá thì rất đắt, còn chẳng thấy có Toy nào tương tự xếp cùng hàng được cả. Nếu đổi xe thì cháu chỉ đổi xe Đức chứ ko đời nào đổi sang Toy.