Toy hoàn kiếm là một lũ mất dậy các cụ a

vuBach

Xe buýt
Em chả bao giờ để cái gì đáng tiền trên xe cả. Nhưng thấy nhiều toy tử tế phết, như bên LB có giấy tờ bàn giao đàng hoàng, trong đó có liệt kê những đồ mình để lại trong xe(thậm chí cả bạt phủ xe, tấm chắn nắng, mức xăng...), MĐ thì nhõn mỗi tờ báo giá:(
Còn kinh nghiệm của em làm thân vỏ là đến sớm, vào ngày thường(t3,t4) nói với cậu cvdv cố gắng để cho xe làm xong trong ngày(nếu xước sát ít). Khỏi lưu xe qua đêm, ban ngày chắc khó tắt mắt hơn và có camera gắn khắp nơi.
Em thấy đúng ra thì khi bàn giao xe phải có giấy tờ bàn giao xe và liệt kê chi tiết. Em sửa ở toy hk hỏi thì tvkt bảo cứ để xe lại, ko thấy giấy tờ gì. Em ko ytam nen chưa bao giờ e để xe qua ngày!

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em đang định mang xe đi bảo dưỡng và sơn lại một số chỗ xước mà đọc bài này của cụ thấy lo quá, em định mang đến chỗ Pháp Vân không biết có được không?

pimpim98

Xe buýt
Website
toyotaphapvan5s.com
Kiểu này toyota Hoàn Kiếm bị ném đá vỡ đầu rồi :))

tuanprado

Xe tăng
Nói thật là tôi không tin với bài viết của chủ Thớt. Tôi sử dụng xe của Toyota, thường xuyên bảo dưỡng định kỳ, nhưng chưa bao giờ phải phàn nàn kiểu như bạn viết. Thực ra: Bạn cũng không có bằng chứng cụ thể để có thể chứng minh về việc bị đánh tráo.
Nếu việc này mà bị Toyota kiện ngược lại là bạn vu khống thì bạn thua là chắc rồi.

buidem_Hn

Xe hơi
Dạ thưa cụ
Trang đầu cụ có bảo gấu đi xe bị xước nên làm bảo hiểm, như vậy là xe này ít nhất có 2 người đi. Vì vậy cụ nên hỏi gấu xem có đi thay lốp ở đâu không nhé.
Và cụ mua xe này được 6 tháng thì xe này mua chính hãng từ mới hay là mua xe từ cửa hàng ngoài. Như thế thì cụ mới chửi người khác được chứ ạ.
Em đề nghị cụ làm ra ngô ra khoai đi ạ
thưa với cụ là gấu nhà e đang tập lái xe nên lùi vào nên e mới phải đi làm bảo hiểm

le-minh

Xe tải
Việc bị tráo đồ là có ở nhiều xưởng, đại lý, kể cả ở hãng xe sang. Nếu một khách có nhu cầu họ sẽ tráo từ xe nọ sang xe kia, không cần mang ra ngoài. Nhiều bác chủ xe cũng chuối lại còn gợi ý.
Cụ này nói chuẩn nhất,ngoài chuyện thay đồ ra khi cần xử lí pan bệnh thọ kt ơ hãng sẵn sàng tháo phụ tùng linh kiện ơ xe khác(cũng dang nằm xưởng)đê thay sang xe co bệnh để thư(phép loại trừ),e mang xe cty đi sửa giảm xóc ngoài hãng nên e khẳng định những chuyện này là có thật.

tuananh030393

Xe buýt
Các cụ có tin là TOY HK sơn xe o cần giấy tờ thanh toán gì o? THế mà nó làm được đấy chính em là người bị thế hồi 2007 vào sơn cậu KT có làm giấy nhận xe khi xong gọi em ra bảo cứ đánh xe ra ngoài o cần giấy gì (chắc có với bảo vệ nên em ra vô tư) chờ ở bên kia đường trước cửa KS(phố Đặng Thái Thân) trả tiền công o có GT gì! Nên o có cái gì là o thể đâu các cụ ạ.

fantome524292

Xe buýt
cụ có để xe đâu mà không trông ko, em nghĩ cái đại lý nó ko làm thế đâu
chắc có thằng trộm nào, luộc của cụ, nhưng mấy pha ăn trộm cả bánh năm ngoái rộ lên ấy ợ, nhưng sợ cụ phát hiện, nên đổi
mà cụ xem lại cả chỗ cụ hay gửi xe ấy

buidem_Hn

Xe hơi
cụ có để xe đâu mà không trông ko, em nghĩ cái đại lý nó ko làm thế đâu
chắc có thằng trộm nào, luộc của cụ, nhưng mấy pha ăn trộm cả bánh năm ngoái rộ lên ấy ợ, nhưng sợ cụ phát hiện, nên đổi
mà cụ xem lại cả chỗ cụ hay gửi xe ấy
Dạ thưa cụ là xe em để ở nhà cụ ạ

toanbm

Xe tải
-Em chả bênh gì mấy chú Đại lý nhưng nói thật là em đi sửa và bd xe ở các loại ĐL của Toy cũng được 17 năm rồi, từ HK, LH, TL, PV...trong đó Toy HK là em vào đầu tiên và nhiều nhất thì chưa bao giờ thấy thợ nó ăn đồ của khách bao giờ, vì thợ đi vào hay đi ra khỏi xưởng đều bị bảo vệ xét rất kỹ, ngoài ra còn có 1 mớ camera dòm nên khó mà có thể làm trò gì được. Giả dụ như nếu nó đổi được cái lốp xe của bác thì nó cũng chả mang được cái lốp cũ khác vào xưởng cũng như sau khi đổi xong cũng chả mang đi đâu được. Bác thử hỏi lại Gấu xem có đi vá hay thay lốp ở đâu ko? Còn việc sơn lại xe thì đương nhiên là phải để xe lại rồi, làm sao mà bác có tg mà ngồi đấy trông được, ắc quy thì thường là hàng xe nhập là loại khô, chỉ có xe LD mới là loại nước của GS thôi, nhưng cái GS hàng LD này trông xấu xí thế nhưng nó tốt gấp rưỡi, gấp đôi so với hàng loại khô nhập đấy!
Chúng nó vẫn ăn cắp như thường đấy, bác đừng bênh, em gặp chuyện này nhiều rồi, kinh nghiệm của em là trước khi vào xưởng ghi nhớ tất cả những thứ có thể đổi được(chụp được ảnh càng tốt), em đã bắt tận tay những thằng ăn trộm kiểu này rồi, sau khi báo với quản lý, được lấp liếm là em nhầm, em kiến nghị phải đuổi việc không viết đơn lên hãng, báo đài (em có bằng chứng mà)- Đuổi việc thằng ăn trộm, những thằng khác lấy đó làm gương luôn, đời bớt đi một thằng ăn trộm[-X

RAVA

Xe ba gác
Chúng nó vẫn ăn cắp như thường đấy, bác đừng bênh, em gặp chuyện này nhiều rồi, kinh nghiệm của em là trước khi vào xưởng ghi nhớ tất cả những thứ có thể đổi được(chụp được ảnh càng tốt), em đã bắt tận tay những thằng ăn trộm kiểu này rồi, sau khi báo với quản lý, được lấp liếm là em nhầm, em kiến nghị phải đuổi việc không viết đơn lên hãng, báo đài (em có bằng chứng mà)- Đuổi việc thằng ăn trộm, những thằng khác lấy đó làm gương luôn, đời bớt đi một thằng ăn trộm[-X
-Có 1 lần vào cuối năm 2011 em có làm sơn phần babule ở đây, khi nhận xe em thấy nó rơi đâu mất 1 cái nút cao su bịt dưới gầm nên y/c với cvkt kiếm lắp lại và em rất ngạc nhiên khi ông PGd phụ trách kt chỉ đạo chú thợ ra luôn chỗ 1 cái xe giống như của em nhể ra rồi lắp vào xe em, tất nhiên là họ nói lấy lắp tạm rồi sẽ lắp lại cho chủ xe kia sau nhưng em dự là chả có đâu vì nó là chi tiết nhỏ lại ở tít dưới gầm nên chắc chả có ai để ý? Nói chung là 1 chi tiết nhỏ nhưng làm KH đánh giá ko hay!:-??

Arsenè Lupin

Đi bộ
hihi, thế này thì vào hãng cũng lo lắm nhỉ?

dat21647

Xe đạp
Bảo vệ xét người cái j,bác xem video no ngòi hút thuốc nghe nhac trong xe của khách sửa chữa chưa? Bọn ToT HK rất bố láo,e ko ưa.

Isu_zu

Tháo bánh
Khả năng bị đổi khi vá xe ở đâu chứ ở hãng theo logic thì có bố bảo cũng ko dám đổi lốp! Những cái khác nhỏ nhặt và đắt thì ko biết 8-}
Ko hãng nào chấp nhận chuyện thay đồ của khách, còn nói ra thì xấu hổ, toàn người VN mình cả :(

Big bus

Xe tải
Chuyện đổi đồ thì có thể là do thợ tham tiền + điều kiện ( có người gạ đổi ) thôi. Ở VN mình những chuyện như thế này rất nhiềux-(.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Có cụ nào biết chủ nhật này Toy Pháp Vân có làm không ạ?

hoaphamxaydung

Xe buýt
Mua xe cứ nhờ thợ mất 3-5 triệu cho nó yên tâm.

kaka299886

Xe hơi
Nói chung là hãng thì k bít n mấy ông nhân biên thì láo.vào hãng mà cũng k ytam thì....haiz