Toy hoàn kiếm là một lũ mất dậy các cụ a

anhai216

Xe hơi
Nhưng em ghét nhất là bọn Toy có kiểu chạy thử xe để kỉêm tra khi mình đến báo phát hiện tiếng ồn của xe. Chúng nó lấy xe của mình ra chạy thử như xe nhà chúng nó, lúc nó chạy thử ra đường nó thay gì, làm gì thì làm sao mà biết được.
Em phát hiện ra vụ này vì hôm em vào Toy Mỹ Đình kiểm tra lốp sau bị kêu. Đang ngồi chờ xử lý thì khách hàng em gọi hỏi 1 số chứng từ , vì em để hết trên xe nên phải ra xe để lấy để đọc cho khách hàng của em , khi ra tìm xe trả thất xe đâu, vào hỏi thì báo xe đang chạy thử, em ngồi chờ nửa tiếng chẳng thấy xe về mà chứng từ thì em phải cần lấy ngay để đọc cho khách hàng. Em cũng chưa hiểu sao lại có kiểu chạy thử xe của khách hàng kiểu đó chứ. Các ông ý chạy thử ra ngoài đường đến gần 1 tiếng đồng hồ thì em nói thật với các bác chuyện gì cũng có thể xảy ra

Tuấn84

Xe hơi
Cuối cùng thế nào cụ?ko làm cho ra nhẽ àh???

nhanviettuyen

Xe tăng
Chia buồn với Cụ, lương tâm ng thợ bị c tha rồi

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Trước tiên chia buồn với cụ.

Sau nữa là em nghĩ cụ nên kiểm tra lại, chứ hiện tại các hãng và đại lý cạnh tranh nhau rất khốc liệt, Giờ KH các cụ là thượng đế hết rồi. Mấy trò đổi trác trẻ con chắc họ không làm đâu. Nhất là với một đại lý như Toyota Hoàn Kiếm.

Lần sau cụ cũng nên kiểm tra lại xe sau khi ra khỏi xưởng, có bất cứ vấn đề gì ngay lúc đó xử lý sẽ dễ dàng hơn nhiều. Về đến nhà mới biết là mệt lắm !

Duy2013

Xe máy
Trước tiên chia buồn với cụ.

Sau nữa là em nghĩ cụ nên kiểm tra lại, chứ hiện tại các hãng và đại lý cạnh tranh nhau rất khốc liệt, Giờ KH các cụ là thượng đế hết rồi. Mấy trò đổi trác trẻ con chắc họ không làm đâu. Nhất là với một đại lý như Toyota Hoàn Kiếm.

Lần sau cụ cũng nên kiểm tra lại xe sau khi ra khỏi xưởng, có bất cứ vấn đề gì ngay lúc đó xử lý sẽ dễ dàng hơn nhiều. Về đến nhà mới biết là mệt lắm !
thanks cụ:D

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu cũng 2 lần để qua đêm ở Toy HK. Nhưng có lẽ xe của nhà cháu cũng cũ rồi nên cũng ko ngại đổi chác gì các cụ nhể? :D
Fun vậy thôi,chứ gặp phải anh thợ " I ran" là a đó thiến hết các cụ ạ! Chắc chắn a này sẽ có một vài oder đổi chác từ bạn bè người thân. Nhưng có lẽ cũng chỉ vài thứ ngoài da vụn vặt thôi.

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
em cũng có nhiều thù oán với TOY-HK nhưng 1 quả lốp , dưới 2 củ , lại là lốp cũ trị giá vài trăm thì ko toy hk KO đổi đâu
bọn thợ cũng ko dám làm đổi trộm đâu

thanglb

Đi bộ
-Em chả bênh gì mấy chú Đại lý nhưng nói thật là em đi sửa và bd xe ở các loại ĐL của Toy cũng được 17 năm rồi, từ HK, LH, TL, PV...trong đó Toy HK là em vào đầu tiên và nhiều nhất thì chưa bao giờ thấy thợ nó ăn đồ của khách bao giờ, vì thợ đi vào hay đi ra khỏi xưởng đều bị bảo vệ xét rất kỹ, ngoài ra còn có 1 mớ camera dòm nên khó mà có thể làm trò gì được. Giả dụ như nếu nó đổi được cái lốp xe của bác thì nó cũng chả mang được cái lốp cũ khác vào xưởng cũng như sau khi đổi xong cũng chả mang đi đâu được. Bác thử hỏi lại Gấu xem có đi vá hay thay lốp ở đâu ko? Còn việc sơn lại xe thì đương nhiên là phải để xe lại rồi, làm sao mà bác có tg mà ngồi đấy trông được, ắc quy thì thường là hàng xe nhập là loại khô, chỉ có xe LD mới là loại nước của GS thôi, nhưng cái GS hàng LD này trông xấu xí thế nhưng nó tốt gấp rưỡi, gấp đôi so với hàng loại khô nhập đấy!
Em cũng đồng ý với bác như vậy. Ai lại làm thế bao giờ ko, quả lốp đáng bao nhiêu mà lại đổi. Khả năng phần nhiều là do bác sửa chữa hoặc cho ai mượn mà mình không để ý thôi.

bonbanhnew

Xe hơi
E thấy có ĐL Toy nhân viên kỹ thuật cũng tư vấn rất bậy,như trường hợp của e vào Toy thanh xuân .xe e chạy hơn vạn mile tụi kỹ thuật bảo e đến hạn phải thay Buzi .e hỏi lại cậu biết buzi bạch kim bao km mới phải thay o? Sau đấy nó bảo e khuyến nghị vậy a o thay thì thôi.
Mới kinh doanh cần phải uy tín nhưng e thấy tụi này o ổn

bonbanhnew

Xe hơi
E thấy có ĐL Toy nhân viên kỹ thuật cũng tư vấn rất bậy,như trường hợp của e vào Toy thanh xuân .xe e chạy hơn vạn mile tụi kỹ thuật bảo e đến hạn phải thay Buzi .e hỏi lại cậu biết buzi bạch kim bao km mới phải thay o? Sau đấy nó bảo e khuyến nghị vậy a o thay thì thôi.

Mazda 929

Xe điện
Em cũng đồng ý với bác này. Khả năng Toy hk nó không đổi lốp của bác đâu, vì lốp và ắc quy vừa nặng vừa cồng kềnh mà giá trị chênh lệch cũ-mới không cao, hơn nữa nếu có đổi thì nó phải thông đồng với cả bên thủ kho phụ tùng hoặc bảo vệ(vì em thấy thợ kt không được mang đồ từ ngoài vào xưởng, tất cả phải lấy trong kho đl), vậy mấy người thông đồng với nhau để chia chác mấy trăm nghìn thì chả bõ.
Khả năng là gấu thay, hoặc gấu nhà bác cho ai mượn xe, người ta đi bị thủng nên phải thay lốp.
Còn về cái lốp trước của bác bị thay, nếu còn mới thì bác cất vào làm lốp dự phòng và lấy lốp dự phòng ra thay vào cho nó đồng bộ. Vì theo em hiểu thì lốp theo xe của Toy nhập Thái là dòng BS Potenza, không phân phối ở VN(ở Vn là dòng Ecupira) và xe mới chỉ chạy 6 tháng thì độ cũ-mới của lốp dự phòng và các lốp đang chạy là không đáng kể.
Cái ắcquy thì bác có thể kiểm tra xem nhãn hiệu là gì, sx ở đâu(nếu là theo xe thì thường sx ở Thái).
Và em nghĩ bây giờ thuơng hiệu, uy tín rất quan trọng, nếu thợ thuyền, nhân viên làm ăn bố láo là người ta đuổi ngay!
Không phải thằng hãng mà những con người trong đó cụ ạ! em cũng rính rồi chả muốn kể lên đây cho to chuyện!

bigzeroo

Xe tăng
Lạc Trung, Vinh Tuy, Hai Ba Trưng, Hà Nội
Một mất là mười ngờ cụ chủ thử tra xét lại thật kỹ, em thấy toy làm rất được. Nếu không phải họ làm thì khổ cho họ, khéo vì cụ mà những người đó bị nghỉ việc

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
Em mang vợ 2 của e làm bảo hành ở đây, xe e là yaris mới mua đc khoảng 6 tháng , lúc lấy ra đi đc khoảng 2 hôm thì em phát hiện xe mình có vấn đề ở lốp các cụ ạ, khi mang ra cân chỉnh lại lốp thì e phát hiện xe của em bị thay mất một lốp trước . Em xin khẳng định là xe của e ko thể bị đổi ở ngoài vì xe em là xe mới , em mang vào đây bảo dưỡng định kì 2 lần , lần 3 thì làm bảo hiểm xước sát do gấu e đi bị va quệt và có để ở đó 2 hôm. Em viết lên đây để cho mọi người có xe mới nên cẩn thận đừng có quá chủ quan như em,mà hôm trươc thấy ông anh e nói là xe e là ắc quy nước ko phải ắc quy khô em cũng ko nhớ xe mình là nước hay khô nữa, nhưng e nghi quá các cụ ạ, ko biết xe của e nó còn đổi đc cái j ko nữa , các cụ nào biết loại xe này hay bị đổi và mất cái j chỉ bảo e cái đẻ em đi kiểm tra lại. Rất mong các cụ xe mới nên lưu ý.

vào ý kiến lại với quản lsy của nó . đòi xem lại camera nêu ở đó có lắp. cái này thì thường nhân viên làm ăn bố láo thôi ợ. cụ cứ làm ầm lên cho em.

RAVA

Xe ba gác
-Theo kinh nghiệm thì nên vào những ĐL mở lâu rồi, đừng vào những chỗ mới mở, chỉ được cái khuyến mại nhiều lúc mới đầu thôi, nhân viên và thợ mới tuyển nên chưa quen việc, ngoài ra cố vấn kt thì phần lớn là toàn chú trái nghề, có phải chú nào cũng tốt nghiệp trường GT hay BK...chuyên ngành ô tô xe máy đâu? 8->

Chỉnh sửa cuối:

stevenruby

Xe máy
chia buồn cùng cụ .... con SH em đi bảo dưỡng bị nó luộc mất lọc nhớt , luộc luôn con ốc nhớt của em ... ko biết còn gì nữa ko

26c-01430

Xe tải
Ây da! Khó quá, cụ phải khẳng định được là lốp cụ bị thay thì mớ làm ầm được , chứ mập mờ khó lắm, vì cả gấu cũng đi chứ riêng mình cụ đâu

1.6gli

Xe container
Ôi giời cao đất sét ơi. Vào đại lý của háng mà cũng bị thăn đồ hả????? thế này thì còn biết tin ai đây????

m6ps

Xe tải
Khả năng cao là họ thay nhầm sang xe khác cũng nằm trong xưởng (cố tình hay vô ý thì tùy các cụ phán).