Toy hoàn kiếm là một lũ mất dậy các cụ a

tienaka88

Xe hơi
Website
www.htauto.com.vn
Cứ mang ra Gara uy tín mà sửa bác ah. chứ giờ vào hãng cũng nhá nhem lắm, ko tin dc

Auto 642

Xe hơi
Cụ cứ bình tĩnh để điều tra ngọn ngành đã.

artmedia5881

Xe container
Từ vụ Toy Láng Hạ có một đồng chí nhân viên vào xe của khách bật điều hòa ngồi ăn cho mát rồi tiện thể thấy khách để tiền ở đó cho luôn vào túi được camera trong xe ghi lại thì em đếch tin bố con thằng nào nữa. Cứ để xe lại là ca ma run lém

K&K

Xe buýt
Nếu nói lý do đổi chác thì nhiều ah. Không cứ gì phải mang đồ bên ngoài vào đổi, rồi lại mang ra.
Nhiều xe cũ vào bảo dưỡng hay sửa chữa, có thể khách lạ, có thể là người quen của thợ yêu cầu đổi cái này cái kia với xe khác cho ngon hơn.
Và nếu thuận tiện và khó bị phát hiện là họ làm thôi. Chẳng có gì lạ.
Nêu theo em cố gắng hạn chế tối đa việc để xe lại ở những chỗ không quen hoặc không uy tín.

car vcn

Xe buýt
-Em chả bênh gì mấy chú Đại lý nhưng nói thật là em đi sửa và bd xe ở các loại ĐL của Toy cũng được 17 năm rồi, từ HK, LH, TL, PV...trong đó Toy HK là em vào đầu tiên và nhiều nhất thì chưa bao giờ thấy thợ nó ăn đồ của khách bao giờ, vì thợ đi vào hay đi ra khỏi xưởng đều bị bảo vệ xét rất kỹ, ngoài ra còn có 1 mớ camera dòm nên khó mà có thể làm trò gì được. Giả dụ như nếu nó đổi được cái lốp xe của bác thì nó cũng chả mang được cái lốp cũ khác vào xưởng cũng như sau khi đổi xong cũng chả mang đi đâu được. Bác thử hỏi lại Gấu xem có đi vá hay thay lốp ở đâu ko? Còn việc sơn lại xe thì đương nhiên là phải để xe lại rồi, làm sao mà bác có tg mà ngồi đấy trông được, ắc quy thì thường là hàng xe nhập là loại khô, chỉ có xe LD mới là loại nước của GS thôi, nhưng cái GS hàng LD này trông xấu xí thế nhưng nó tốt gấp rưỡi, gấp đôi so với hàng loại khô nhập đấy!
em cũng nghĩ như cụ này.mà lốp xe giá tri không cao,có thể bị ở ngoài cụ ạ.

buidem_Hn

Xe hơi
Dạ em hỏi cụ
Lốp xe của cụ mới thì 2tr 1 quả, đã đi rồi thì thợ nó bán đc bao nhiêu mà lại thay quả khác tương đương vào thì chênh ở đâu.
Thợ mà nó làm như vậy nó thay luôn cả 4 quả cho đồng bộ chứ.
Đã là thợ thì thiếu gì cái có thể thay thế nhỏ gọn mà nhiều tiền hơn nhiều.
Thưa với cụ là xe có mỗi mình e đi từ luc mua mới, xe thì để trong nhà , ko có ai mượn , bảo hành hay bảo hiểm thì tự e mang ra hãng thì e hỏi cụ là ko chúng nó thì ai vào đây, mà 4 quả lốp thì có một quả ko cùng dòng

buidem_Hn

Xe hơi
em cũng nghĩ như cụ này.mà lốp xe giá tri không cao,có thể bị ở ngoài cụ ạ.
Không cao nhưng lao động phổ thông mà kiếm nhanh gọn khoảng 5 lít mà nhẹ nhàng như vậy e cũng làm cụ ơi

caubethep

Xe hơi
toàn lũ mất dạy làm ăn kiểu chộp giật

Hôm nọ mình đi sơn lại cái đầu xe do có vết xước nhỏ, mình để chìa khóa ở đó để nó đánh xe ra vào cho tiện, mình biết giao chìa khóa cho nó kiểu gì nó cũng lục đồ của mình, vì vậy mình đã cố tình sắp xếp đồ trên xe theo cách chủ ý của mình để khi quay lại xem đồ đạc trong các cốp xe có bị xáo trộn không, nếu có xáo trộn thì chắc chắn nó sẽ lục đồ, quả đúng như mình đã phán đoán, lúc giao xe mình mở các cốp đựng đồ thấy bên trong mọi thứ không dc xếp như lúc đầu, chúng tỏ bọn chó đó đã lục đồ của mình

cũng may là mình đoán dc ý đồ của bọn nó nên không để đồ gì quý giá trên xe :D
Em chả bao giờ để cái gì đáng tiền trên xe cả. Nhưng thấy nhiều toy tử tế phết, như bên LB có giấy tờ bàn giao đàng hoàng, trong đó có liệt kê những đồ mình để lại trong xe(thậm chí cả bạt phủ xe, tấm chắn nắng, mức xăng...), MĐ thì nhõn mỗi tờ báo giá:(
Còn kinh nghiệm của em làm thân vỏ là đến sớm, vào ngày thường(t3,t4) nói với cậu cvdv cố gắng để cho xe làm xong trong ngày(nếu xước sát ít). Khỏi lưu xe qua đêm, ban ngày chắc khó tắt mắt hơn và có camera gắn khắp nơi.

Tienthinh

Xe tăng
Khản năng bị đổi lốp trong hãng là khó xảy ra , cụ chủ nên kiểm tra lại xem trong thời điểm đó có cho ai mượn xe hay đi vá lốp ở đâu không?

RAVA

Xe ba gác
Em chả bao giờ để cái gì đáng tiền trên xe cả. Nhưng thấy nhiều toy tử tế phết, như bên LB có giấy tờ bàn giao đàng hoàng, trong đó có liệt kê những đồ mình để lại trong xe(thậm chí cả bạt phủ xe, tấm chắn nắng, mức xăng...), MĐ thì nhõn mỗi tờ báo giá:(
Còn kinh nghiệm của em làm thân vỏ là đến sớm, vào ngày thường(t3,t4) nói với cậu cvdv cố gắng để cho xe làm xong trong ngày(nếu xước sát ít). Khỏi lưu xe qua đêm, ban ngày chắc khó tắt mắt hơn và có camera gắn khắp nơi.
-Trước khi đi sơn tút tại Hãng em cứ cẩn thận cất hết các đồ trên xe ở nhà, riêng bộ giấy tờ và những thứ nho nhỏ còn lại trong cốp bên phụ thì đến đó em xin cái túi nilon (được cái thằng Toy nó cẩn thận nên nó chuẩn bị sẵn, để ở chỗ cvkt), cho hết vào rồi gọi taxi đi về, bao giờ xong thì nó gọi đt em lại phi taxi đến khuân về, nếu sai hỏng thì bắt làm lại. Mà đi sơn tút thì em cứ gọi chú cvkt ra chỉ là bàn giao xe ko có tý bụi sơn nào đâu nhé, khi nhận lại cũng như vậy, nếu bị sao thì đi mà đánh bóng lại, các chú im re. Mà công nhận là dạo này các ĐL của Toy nó cẩn thận thật, nó có cái túi nilon to tướng trùm kín cả xe, hở mỗi chỗ cần sơn nên chả mấy khi bị dính bụi bẩn, tốt!:41:

jackiehuy

Xe điện
mie, hôm nọ em cầm xe sếp đi thay dầu và bảo dưỡng hệ thống phanh ở hãng Toy Quảng Ninh đối diện Tuần Châu, lúc đi qua hiệu thuốc mua cây thuốc song hỷ (em thường hay mua cả cây) vất lên xe trong lúc đợi còn có cái hút, lúc xuống xe em bóc cây ra lấy 1 bao rồi vứt cây còn 9 bao vào cốp sau. Vì cũng tin tưởng nên em vứt xe cho thợ làm vào uống trà. xong việc về mở cốp lấy cây thuốc mang sang xe mình thì thấy còn đúng 1 bao. mie chúng nó chứ xin thì mình cho tiếc gì bao thuốc, mà lại còn tham lấy những 8 bao, về bên hạ long rồi cách hơn chục km nên em ngại quay lại nhưng mà tức thật, cây thuốc 800k chứ có phải ít đâu

Blackfish

Xe tăng
Em vẫn cứ tin lời cụ chủ mặc dù chạ có nhân vật chứng , thế mới lạ :D
Nần sau cụ chủ cứ ra ngoài mờ sửa cho sáng khoái cái thằng người ạh .

toyota78

Xe buýt
Em kính thưa các cụ là gáu nhà em đang tập lái và do em dậy nên ko thể đi ra ngoài đc ạ, còn xe toàn e đi từ luc mới đến bây h luôn ,bảo dưỡng định kì hàng tháng là do em đi làm, nên e khẳng định là bọn toy hoàn kiếm làm
-Lạ nhỉ kụ nhỉ, có khi nào kụ mua phải xe chạy lướt hãng phù phép đến tay kụ thành xe mới mà kụ không biết không. Kụ làm ầm lên xem nó trả lời làm sao đúng là bọn mất dậy

Chỉnh sửa cuối:

danmexe

Xe điện
Tất cả mọi chuyện đều có thể xảy ra...:-o

Vie.ABC

Xe điện
Cụ khẳng định như vậy thì Cụ làm cái đơn cho bên thứ 3 nó vào cuộc đê !...Em thích và ủng hộ sự minh bạch ...Xã hội văn minh òi !

MTfan

Xe buýt
Chia buồn với cụ chủ thôi. Kể ra cũng khó bắt đền họ vì mình không có chứng cứ.

Em chỉ làm bảo dưỡng ở đấy một lần và không bao giờ quay lại mặc dù nó rất gần chỗ em làm việc. Em thà đi xa hơn để họ phục vụ mình tốt hơn chứ không chui vào chỗ làm ăn vớ vẩn mà gần. Xe trị giá cả đống tiền nên cứ phải cẩn thận

hoangbaolong

Xe buýt
Thưa với cụ là xe có mỗi mình e đi từ luc mua mới, xe thì để trong nhà , ko có ai mượn , bảo hành hay bảo hiểm thì tự e mang ra hãng thì e hỏi cụ là ko chúng nó thì ai vào đây, mà 4 quả lốp thì có một quả ko cùng dòng
Dạ thưa cụ
Trang đầu cụ có bảo gấu đi xe bị xước nên làm bảo hiểm, như vậy là xe này ít nhất có 2 người đi. Vì vậy cụ nên hỏi gấu xem có đi thay lốp ở đâu không nhé.
Và cụ mua xe này được 6 tháng thì xe này mua chính hãng từ mới hay là mua xe từ cửa hàng ngoài. Như thế thì cụ mới chửi người khác được chứ ạ.
Em đề nghị cụ làm ra ngô ra khoai đi ạ

Dream Hilux

Xe tăng
Kiểm tra cái được ngay, hôm nào vào bảo dưỡng định kỳ thử gạ bọn nhân viên xem nó có gật không, nó mà gật và hẹn khi nào có xe em alo cho anh đến em thay thì vui nhé