Tour Xuyen Việt từ Địa Đầu Móng Cái, cập nhật mỗi ngày khởi hành 10/08

Tuananh81

Xe tải
vẫn chưa có ảnh nào hả cụ,e cũng dang dinh di xuyên việt,

datchauhong

Xe hơi
Chúc cụ đi an toàn vui vẽ.à mà cụ úp hình lên để anh e còn chiểm ngưỡng nữa chứ cụ

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Cụ chủ kiêu quá! bên thớt kia em có nhời ra tới Móng cái xin được giao lưu cốc cà phê với cụ mà không thấy cụ nhận lời . Thôi chúc cụ thượng lộ bình an, cụ nhớ úp ảnh cho a/e cùng hóng nhé, Vụ xxx Quảng Ninh không ăn tiền nhưng lúc nào cũng cho phương án gọi điện cho người thân, Lần sau cụ cứ thế phát huy nhé

billnantes

Xe container
cụ có tấm ảnh nào post vào cho thêm phần sinh động đi ,chúc cụ và mọi người đi an toàn vui vẻ.

hoanvdc

Xe máy
Có 27# hóng ảnh cụ. Mời cụ phọt lên cho bà con cùng thưởng lãm ợ...

Morning 15a

Xe điện
Cụ chủ đi đến đâu rồi , cụ cho tí ảnh để ae chiêm nghưỡng nào

khanhwin100

Xe buýt
chúc cụ thượng lộ bình an, chuyến đi thật tuyệt vời, em chờ ảnh của cụ

ZIN_ZIN

Xe hơi
Chuyến đi của cụ chủ hay quá, e cũng muốn có một chuyến đi như vậy tiếc là biết muộn quá gọi điện thì cụ đã nhận gạch mất rồi.

z0z0z0

Xe điện
Sao mãi chả thấy xu ảnh nào các cụ nhể

Chidokato

Xe tải
Chúc cụ thượng lộ bình an

ninhvan

Xe máy
cụ cho ảnh lên anh em hóng với ạ

12-12-2012

Xe hơi
Từ năm ngoái đên năm nay đi HN - Hạ Long - Móng Cái gần 20 bận chưa một lần gặp tổ công tác bắn tốc độ ở Quảng Ninh (tất nhiên em đi đúng tốc độ và chỉ hay gặp ở Sao Đỏ - Uông Bí). Em thấy xxx ở QN nói chung lành nhất trong các tuyến đã từng đi. Hay tại em tuyền đi đúng hôm họ được nghỉ?

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
Xin lỗi các cụ vì để các cụ phải chờ lâu ạ.
Em vừa mới đến Phong Nha xong, thời tiết lúc này có mưa lâm thâm, có lẽ do ảnh hưởng của cơn bão số 7. Hôm nay hành trình đi khá nhàn , buổi sáng 5h trời đã sáng bửng dọi thẳng vào giường ngủ, lóc cóc dậy đi ăn sáng, tiện thể rửa qua cái xe. Đồ ăn sáng ở Cừa Lò khá dễ ăn, món bún bò thập cẩm 30k/bát. Mới có 8h sáng mà nhiêdoodj ngoài trời nắng dã man, bọn em đi dạo ra bãi biển định tắm mà thấy nước biển buổi sáng đục quá nên thôi. Có lẽ là tại thủy triều xuống, các bác đánh cá nhiều làm nước đục. Sau khi đi lòng vòng bãi biển một lúc, chúng em về khách sạn, trả phòng và lên đường lúc 10h00.
12h30 thì đến Cẩm Xuyên Hà Tĩnh, ăn trưa tại một nhà hàng ven đường gồm: thịt gà Tắc rang xả, gà tắc nấu canh, rau luộc, canh, cơm, cà hết 260k cho 4 người. Gà này ăn rất thôm và dễ nuốt chứ ko dai như gà leo núi ngoài hà nội.
Sau khi ăn trưa chúng em đi tiếp đến Đèo Ngang thì dừng lại mua xăng vì sau đó là đi đg HCM ko có cây xăng uy tín để mua nên mua trước cho lành. Đổ 1000k mà chưa hết nó đã báo đầy, chứng tỏ xe đi khá tiết kiệm ạ.

Cảnh đèo ngang khá đẹp, một bên là núi, bên là biển. Chúng em chọn con đg hầm cho tiết kiệm thời gian. vé ở đây là 15k, đây là trạm thu phí duy nhất từ qua tới nay họ ko bắt em phải cho xem quyển đăng kiểm, vì ai cũng cãi xe em 12 chỗ. khà khà.
Sau khi qua hầm đi một lúc thì đến cầu Sông Gianh thì rẽ phải vào 1 con đg nhỏ, đg đi cảnh rất đẹp, 2 bên là rừng thông 2 lá THẲNG TẮP nhìn thơ mộng như là đi trên cao nguyên Đà LẠT.
Khoảng 10km thì đến đg HCM, rẽ phải 8km thì đến Phong Nha. Chạy vào khu trung tâm nhưng không có cái khách sạn nào ưng ý mà toàn là nhà nghỉ thôi. Theo em, cụ nào có tiền vào đây mua đất rồi làm resort chắc chắn thành công ạ. Cụ nào nghe lời em thì nhớ cho em chút cổ phần nha, em tư véo cho ạ.
Phòng nghỉ ở KS Tràng An là tạm nhất, tuy 2 sao mà em thấy chả bằng 1 sao ở HN, ko hiện đại, nhưng đáp ứng đc yêu cầu của bản thân, chăn sạch sẽ. Phòng VIP giá 500k, phòng thường giá 300k. p thường thì ko có cửa sổ nên hơi bí ạ, còn phòng VIP 2 giường lớn liền, khá rộng rãi.

Giờ em tranh thủ up ít ảnh cho các cụ coi tạm, tối có thời gian em up tiếp, chứ ở đây Wifi ko khỏe lắm nên em sợ phải đợi lâu ạ.

wagoner

Xe buýt
Ông ơi là ông, toàn du lịch qua mồm thế này hở? ảnh đâu? đi từ Móng Cái vào Quảng Bình mà không chụp được cái ảnh nào?

tranquang83

Xe điện
Chạy vào khu trung tâm nhưng không có cái khách sạn nào ưng ý mà toàn là nhà nghỉ thôi
Chắc chắn cụ chủ không tìm hiểu kỹ. Ở sát bến thuyền Phong Nha có Khách sạn Sài Gòn - Phong Nha.

Đây là hình chụp từ trên thuyền ngược sông Son...

Chuyến xuyên Việt đầu tiên em nghỉ ở đây. Cả khách sạn có đoàn bọn em thôi vì giá phòng cao mà dịch vụ cũng tầm tầm. Tuy nhiên, khách sạn có view rất đẹp. Tối đó bọn em làm một con cá trẽm gần 3 kg nhớ đời. Tả đến đây, em vẫn ứa nước miếng...

Bia hoi HN

Xe tải
Toàn hình dung thôi

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
Hê hê ảnh nóng đây, vửa thổi vừa úp đây ạ.
Cái này là cái khổ của dân đi bụi đấy ạ. Có lẽ là tại số em nó đen ạ. Ở Cửa Lò thì wifi chỉ có ở tầng 1, còn hôm qua vào cái ks 2* này mà wifi hỏng, em kêu lễ tân sửa đi thì nó kêu là nó cũ nó hỏng, ko sửa đc, em bực quá kêu thay mới đi, hay định nghỉ ko làm ks nữa vậy ?
Sau đó quyết định đi uống cafe wifi, ở đây rất hay các cụ ạ. Em vào 1 quán đề wifi, sau gọi đồ uống ra kêu wifi ở đâu mà ko thấy toàn thấy wifi của cái hotel gần đấy, sóng rất yếu. Chủ quán kêu, thì đấy wifi nhà hàng xóm vẫn dùng đc, nên quan em ko lắp nữa, dùng nhờ thôi. Trời ạ, muốn tức đổ máu luôn ạ, uống xong cốc cafe lại đi lang thang mấy quán, lần này rút kinh nghiệm em hỏi trước là ở đây có wifi dùng đc ko ? Hỏi rõ vậy nên họ cũng trả lời rất rõ ạ. Chỗ em có wifi, ...nhưng buổi tối ko có. Mấy quán đều vậy, em dự kiểu này cũng là đi dùng ké, tối cơ quan nó nghỉ, nó cúp điện nên mới ko có. Đúng là làm ăn manh mún quá.
Thôi ko nói nhiều nữa, em tranh thủ up tí ảnh, ko các cụ kêu em đi du lịch trên giường thì chết. Cái này là từ cái dcom3g em mới mua tối qua, 3g nhưng chỉ đc 2 g thôi ạ,, em để máy cả đêm up đc mấy cái ảnh ạ.
cái này là ăn cơm cùng mấy anh bự con ở mÓNG cÁI ạ
[/URL][/IMG]

Cái này là Motel ở Móng Cái, bé nhưng chất lượng ạ.
[/URL][/IMG]

Cái này là Mong Cai Border ạ, buổi tối rất yên ắng, khác hẳn sự ồn ào vốn có của nó
[/URL][/IMG]

Còn đây là trên đg Cao tốc Ninh Binh
[/URL][/IMG]

Đuòng Cửa Lò, khá sạch sẽ, vắng vẻ ngày đầu tuần
[/URL][/IMG]

Cái ks đẹp thế này mà wifi cũng limitted ạ
[/URL][/IMG]

Còn đây là cầu đoạn từ Vinh qua bên Hà Tĩnh ạ, trước đây là 1 trạm thu phí ạ. Giá trên bảng ghi là 15k nhưng nhân viên thu 20k ạ. Các bác nhà báo chú ý nhé !
[/URL][/IMG]

Còn đây là bữa ăn đạm bạc, cùng với 2 vị khách tại Cẩm Xuyên - Hà Tĩnh món Gà Tắc - món này nghe dã man mà ngon ạ. Gà còn sống ko cắt tiết mà vặn cổ cho chết luôn ạ.
[/URL][/IMG]

Còn đây là chiếc xe hoàn hảo cho 1 chuyến đi dài ngày
[/URL][/IMG]

Em úp đến đây, 1/20 ảnh thôi ạ. vì ảnh từ máy ảnh và go pro chưa úp đc, bây giờ đi ăn sáng, cafe rồi đi thăm động Phong Nha sau đó đi Huế. Em biết ở Huế có wifi tốt nên sẽ hẹn các cụ tối nay ạ. Bây giờ up đc cái nao lên Bucket trc rồi tính tiếp ạ. Mà Mod nghiên cứu sao cho up ảnh trực tiếp từ mobile cho nó tiện ạ.