Tour Xuyen Việt từ Địa Đầu Móng Cái, cập nhật mỗi ngày khởi hành 10/08

minhcuong400

Xe tăng
Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ. Thượng lộ bình an!

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
Các cụ Vodka em đi để em up tiếp naof
Đây là lang Minh Mạng ạ
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

Cònd đây là làng làm Hương , làm nón truyền thống tại Huế ạ
[/URL][/IMG]

Bánh Bèo Huế, ăn khá ngon ạ
[/URL][/IMG]
Đây là chùa Thiên Mụ
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

Sông Huơng đẹp vậy mà dân mình nỡ làm nó thành thế này đây
[/URL][/IMG]
Trong khi thì đeo cái biển này ngay sát bên, có lẽ là dân ta chưa biết đọc, hay chưa có ý thức ???
[/URL][/IMG]
Qua hầm Hải Vân
[/URL][/IMG]
6820m đường Hầm
[/URL][/IMG]
Cảnh trên đg đi khá đẹp
[/URL][/IMG]

Đuòng phố Đà nẴNG VẮNG VẺ, RỘNG THÊNH THANG, NO POLICE
[/URL][/IMG]

Món đặc sản Trần số 4 Lê Duẩn
[/URL][/IMG]

Sông Hà buổi tối lung linh ánh đèn
[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]
Cầu Rồng
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
Cầu Quay Sông Hàn
[/URL][/IMG]

Cái này là bãi biển Đà NẴNG, Sóng khá to, nước biển mặn nhảy sóng rất sướng, nhiều Hot girl

kentdju

Xe điện
Xem chuyến đi của cụ lại thấy thèm khi không biết bao giờ mình mới có dịp đi hết chiều dài đất nước.

eagles

Xe buýt
Em Cũng đánh dấu, học hỏi kinh nghiệm....

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
Dạ em giờ đang nằm ở ks trong Hội an rồi. Hồi sáng đi thăm chùa Linh Ứng, sau đi thăm bảo tàng điêu khắc chăm pa. Quả là kiệt tác nghệ thuật. Sau đó đi dọc bờ biển đến hội an, nhận phòng rồi đi ăn trưa. Lúc đổ xăng phát hiện 1 cây xăng có trò bơm nối số, giờ đang nằm nghĩ cách quay hình lại.
Hội an đúng là tp xanh, ít xe cộ, wifi free khắp tp.

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
Hôm nay là một ngày nhẹ nhàng, thời tiết nắng nhưng do đã sắp xếp từ trước nên lịch trình không quá dày đặc.
Sáng 08h ăn sáng, cafe sau đó đi xe thăm chùa Linh Ứng, phải nói đây là ngôi chùa đẹp, hoành tráng, phong cảnh, phong thủy tuyệt vời " chả trách dân trong này giầu lên trông thấy"

Sau chùa là đến bảo tàng kiến trúc Chăm pa. đây quả là kỳ quan kiến trúc của dân tộc mình và thế giới. Cảm ơn nhà khảo cổ học Pháp đã có công phát hiện, sưu tầm và xây dựng , trưng bày để con cháu ta đc biết đến 1 nền văn minh kỳ thú của đồng bào Chăm pa ( Bảo tàng đc xây dựng bởi người Pháp năm 1915-1919)

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
Ngày 6 Đà Nẵng - Hội an

Sau bảo tàng là hành trình đi dọc đường bờ biển, qua di tích Ngũ hành sơn. NHS giờ khác trước nhiều quá, các cơ sở điêu khắc đá nhỏ lẽ thủ công đc thay thế bằng các siêu thị điêu khắc đá, điều này ko khiến cho em dừng bước vì thích thú gì cả.
Có vài hình share với các cụ ạ
[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

Đến Hội an là 12h, nhận phòng khách sạn rồi đi ăn trưa. Buổi trưa ăn uống bình thường no comment

Sau khi ăn trưa về phòng nghỉ ngơi, ở Hội an thích nhất là đâu đâu cũng có wifi free dùng tẹt ga.
4H chiều bắt đầu đi tản bộ dọc đg Hai Bà Trưng , ghé thăm mấy hiệu may quần áo, thấy ở đây làm việc chuyên nghiệp, nhân viên móc túi khách hàng rất ngọt ngào và êm ái " ý em nói là cách nhân viên tiếp thị sản phẩm ý ạ, chứ H.an em ko gặp kẻ gian ạ"
Hết Hai Bà là đến khu đi bộ Phố Cổ, đèn bắt đầu đc bật sáng, nhìn khá lung linh. Em nghĩ H.an đẹp nhất là lúc buổi tối, trời mát, gió từ sông Thu Bồn thổi vào, rồi đucocj đi dạo trên con đg nhỏ, nhà nhỏ nằm sát nhau, rồi những ánh đèn Lồng lung linh thắp sáng cả dòng sông nhỏ, rồi thì tiếng nhạc du duơng từ những chiếc loa nhỏ được bố trí dọc 2 bên đg đi. Quả thật đến Hội an lòng nhẹ như bâng, tiếc là đi ko có vợ con thấy nhớ da diết và ước sao giờ này đc nắm tay đi dạo ở đấy. Haiz, mình ơi, tháng sau bố đưa cả nhà vào lại đây nhé !
Qua hiệu đèn lòng đẹp quá em mua luôn 16 cái loại nhỡ, khá to về treo trong khuôn viên khu nhà vườn của mình trên Mai Châu. Người bán hàng ở đây khá thân thiện, giá cả phải chăng, họ ko nói thách như Hà Nội nên chỉ bớt có 5k/sản phẩm thôi. em trả bớt họ 10k chả ai thèm gọi mình lại dù mình mua nhiều vậy.. Ở Hn hay ở Móng Cái bớt đến 50% giá mà họ gật đầu cái rụp, khiến mình vừa mừng vừa lo ạ

Trời càng tối H.an càng lung linh ánh đèn, đi dọc bờ sông em bắt gặp 1 chiếc thuyền bar có vài người đang chơi ghita trên thuyền để bán bia cho khách du lịch. E lên thuyền, dù chả uống bia bao giờ cũng gọi 1 chai larue hết 20k và uống hết hẳn nửa. Ban nhạc chơi ghita khá hay, khiến cho quán càng lúc càng đông. sau vài bài em đi và ko quên tip cho họ 10k.

Món ăn buổi tối là đặc sản bánh bao và cái gì Vạc vạc ý em ko nhớ tại nhà hàng đặc sản White Rose Họi An. 2 món này ăn rất sướng, đặc biệt món thứ 2 ăn giống pizza của người Việt quá

Sau khi đi một vòng em mua đc 1 bộ quần áo cho F1 với giá chỉ 90k/bộ chất liệu và hình thức rất đẹp. Mua cho gấu đc 3 bộ váy với giá 100k/bộ, sướng, chả mấy khi mua cho ba xã, thế mà hôm nay phong cảnh hữu tình thấy yêu thế.

Về lại khách sạn là lúc 20h30, 2 bác cháu đi ăn thêm bát cơm gà h.an. Món này em thấy chả ngon ạ.
Sau đó là đi uống cafe ngoài quán đg Hai ba trưng, quán này khá đẹp mà phục vụ cũng như làm đồ uống ko xứng đáng với đồng tiền cũng như sự bề thế của nó ạ.

Và giờ này thì lại ngồi ôm máy tính up ảnh đây. Cụ nào đi qua nhớ cho em vài đóng góp nhé ! Toàn tự sướng thôi chán quá ạ.
Hành trình còn dài mà các cụ đã xuống hết xe thế này à ?

Từ đây là Hội an nè
[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

doanhlilama691

Xe điện
cụ sướng thiệt đấy, rưng ảnh iem cứ thấy nó chửa thế nào ấy hay kiểu của cụ nó thế. he he

tetevn

Xe hơi
Vẫn đang xv hả em, thích nhỉ, vừa là đi làm, vừa đi chơi, nhất ku đấy :D. Bao giờ vìa a hỏi tí kn đi MC nhé. Chúc ku có chuyến đi vui vẻ và an toàn :)

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
cụ sướng thiệt đấy, rưng ảnh iem cứ thấy nó chửa thế nào ấy hay kiểu của cụ nó thế. he he
Dạ cảm ơn cụ. Con la già cụ bán chưa ? Ảnh e chụp bằng go pro nó vậy, vì góc nó rộng nên lấy đc toàn cảnh, tuy nhiên e ko biết up ảnh nó bé quá nhìn ko ra

bocun

Xe buýt
Xem ảnh chuyến đi của cụ làm nhà cháu đau hết cả mắt, chúc cụ có chuyến đi vui vẻ nhé :-bd