Tour:Hà Nội - Cần Thơ - Sóc Trăng - Bạc Liêu - Cà Mau - Rạch Giá - Phú Quốc - Sài Gòn

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Sáng ra, anh Bạn người Cà Mau (có nhà riêng tại Sài Gòn) lại chạy về tư gia oánh 1 con xe 7 chỗ chở em và cô bạn đi trong Đoàn đi bát phố và ra chợ Bến Thành mua quà cáp về cho mọi người:

Lượn 1 vòng quanh TP nào ...

Nơi này chắc quá quen với Các Cụ rồi:

Vào thăm Chợ Bến Thành nào ...

Nhu cầu nhà em chỉ có món này thôi ...;))

Hà Nội không thiếu, nhưng em có cái tính đi đâu cũng phải tay xách nách mang cho mọi người ở nhà. Quí là ở chỗ đó chứ về Hà Nội mua thì nó mất hết ý nghĩa rồi.

Có 2 chị em mà làm hơn 1 tạ Hoa Quả. (may cho nhà em là lúc check in ở sân bay, cân cả Đoàn 11 người, thừa đúng 1ký);))

Add cái địa chỉ đỏ này để lần sau vô còn mua ...

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mua bán, đóng gói đâu vào đó nhà em về KS. Vẫn còn thời gian để lang thang phố xá ...

Ông Trời hôm nay vẫn ưu ái cho nhà em, trong và xanh quá đi ...:x Nhìn Pic này em phải tự khen cho con Iphone của em, chẳng kém gì cái máy "hịn" mà em vẫn mang theo mỗi chuyến đi. Chuyến đi này phần lớn em đều tác nghiệp bằng em nó.

Từ chố KS em ở chỉ 3 bước chân là ra chỗ này:

Sói nhà em theo mấy người bạn đi sang Hầm Thủ Thiêm, còn mình em, lang thang ... chả có ai chụp hình cho em, đành nhờ mấy Bác phó nháy đang ngồi chờ khách quanh đó. Xem Pic hình này bất giác nhà em cảm thấy mình được an ủi phần nào ... đố các Cụ biết vì sao không ạ? Đấy, trình chụp của mấy Bác đi lấy tiền thiên hạ mà chỉ được thía này thì trình của em cũng không đến nỗi tệ lắm đâu các Cụ nhể?;))

Pic này cũng chả khá hơn là bao. Hay tại các Bác ấy không quen tác nghiệp bằng Iphone nhỉ?:)

Thôi cứ mờ mờ, ảo ảo thế mà hay ... Các Cụ đỡ soi;))

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Nhà hát TP:

Bữa trưa cuối cùng tại SG, không có nhiều thời gian để nhậu nhẹt vì nhà em bay chuyến 4h chiều, 2h đã phải về check out khách sạn rồi. Ăn nhẹ với các món như này ... tại 1 nhà hàng của 1 người Bạn. Gọi là nhẹ nhưng ai nấy đều no nê vì mấy Bác Nam trong Đoàn Bác nào Bác nấy đều xơi 2 xuất.;)), kèm theo đó là vài lon kia Ken cho ngon miệng.

Sườn Cừu với Pate Ngỗng ...

Quán này có 1 điểm đặc biệt. Đặt biệt bởi cách trang trí bằng những hình vẽ kiến trúc ngay trên tường nhà do đích thân chủ quán sáng tạo...

Sau những phút bịn rịn vì chia tay với anh Bạn người Cà Mau, cả Đoàn Em ai nấy đều xúc động vì sự nhiệt thành và mến khách của Bác ấy. Suốt mấy ngày đi cùng và dẫn Đoàn, cho đến phút cuối cùng khi nhà em vào check in Bác ấy mới quay về. Người Nam Bộ, nhất là người Miền Tây họ sống thiệt lòng vậy đó, cái này người Bắc mình còn phải học dài dài ...

Và cuối cùng thì trước h bay 30' Đoàn nhà em cũng có mặt đông đủ tại đây:

Thấp thoáng áo dài VN ...

Vậy là nhà em sắp phải chia tay các Cụ roài ...

Tạm biệt Tân Sơn Nhất, với 1 chút tiếc nuối. Tiếc bởi vì chưa kịp thăm những người thân và những người bạn ... Đành cáo lỗi với mọi người, hẹn 1 dịp khác thôi.:-s

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
@};-@};-@};-@};-@};-

Tour lục Tỉnh của em đến đây tạm dừng. Hẹn gặp lại các Cụ trong những chuyến đi sắp tới của nhà em ... giờ nhà em lại tranh thủ ngược dòng thời gian quay về đầu Thread up lại những shoot ảnh đã out để những Cụ chưa kịp coi thì coi nốt cho hoàn chỉnh phóng sự.;))

Tks all Cụ/Mợ đã bớt thời gian vào đọc Thread nhé>:D<

Từ trên cao nhìn xuống, nhà em thấy có vài cái hố rất sâu, không hiểu người ta đào khai thác cái gì mà thấy rõ cả đường cho xe ô tô xuống, sâu như hố tử thần vậy. Cụ nào ở gần khu này giải ngố cho nhà em cái:;;)

Sông Sài Gòn hay Sông Đồng Nai mà tàu bè nhiều thế các Cụ?;;)

Đây là khu mỏ đá Hóa An ở Đồng Nai & sông Mợ chụp cũng là sông Đồng Nai ạ :D Khu này là khu Hiệp Hòa - Tân Hiệp, sông uốn hình chữ U nên rất nhiều tàu thuyền vào đây neo đậu, nhận hàng từ các công ty liên doanh xuất đi. Em không ở gần đây nhưng gia đình chị cả nhà em ở trỏng nên cũng biết đôi chút :P

Nơi này chắc quá quen với Các Cụ rồi:

Vào thăm Chợ Bến Thành nào ...

Trước em ở gần đây, từ cổng này đi xuôi xuống Lê Lợi 50m là địa chỉ cũ nhà em, em ở 108 - 110 Lê Lợi từ 2001 - 2005, nhìn ảnh gợi nhớ nhiều thứ quá :D

Sườn Cừu với Pate Ngỗng ...

Sườn này em dự là sườn voi chứ không phải sườn cừu đâu ạ :)) - Em fun tí thôi, chắc Mợ ăn sườn heo ;)

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Đây là khu mỏ đá Hóa An ở Đồng Nai & sông Mợ chụp cũng là sông Đồng Nai ạ :D Khu này là khu Hiệp Hòa - Tân Hiệp, sông uốn hình chữ U nên rất nhiều tàu thuyền vào đây neo đậu, nhận hàng từ các công ty liên doanh xuất đi. Em không ở gần đây nhưng gia đình chị cả nhà em ở trỏng nên cũng biết đôi chút :P

Trước em ở gần đây, từ cổng này đi xuôi xuống Lê Lợi 50m là địa chỉ cũ nhà em, em ở 108 - 110 Lê Lợi từ 2001 - 2005, nhìn ảnh gợi nhớ nhiều thứ quá :D

Sườn này em dự là sườn voi chứ không phải sườn cừu đâu ạ :)) - Em fun tí thôi, chắc Mợ ăn sườn heo ;)
Cụ Xe Ngựa chẳng khác gì anh Gúc Gồ nhể?=D> Cái gì cũng biết tuốt.Com he...he... nhà em ngưỡng mộ Cụ roài đấy!;))

kentdju

Xe điện
Thanks mợ Hoa rất nhiều khi đã cho chúng em được theo chân mợ thăm thú những cảnh đẹp của đất nước, chúc mợ mạnh khỏe và tiếp tục có nhiều chuyến đi như thế.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Thanks mợ Hoa rất nhiều khi đã cho chúng em được theo chân mợ thăm thú những cảnh đẹp của đất nước, chúc mợ mạnh khỏe và tiếp tục có nhiều chuyến đi như thế.
Hi...hi... em cảm ơn Cụ nhiều ạ.:) Với em, được đi và cảm nhận những miền đất lạ có thể nói nó là 1 phần hơi thở của cuộc sống vì thế em sẽ còn đi ... cho tới khi nào không đủ sức để đi nữa mới thôi.:P Mà cũng lạ lắm cơ, mỗi lần đi đâu về em phải mất 1 thời gian mới trở lại trạng thái cân bằng Cụ ạ. Người lúc nào cũng lâng lâng như thể mình đang hiện diện ở những nơi mà mình đã đi qua, ... với những địa danh, những con người dù mới chỉ gặp 1 lần nhưng để lại trong lòng mình sự mến thương (Cụ đừng cười em là yếu đuối và mỏng manh) nhé! Nom vậy mà không phải vậy đâu, khi cần em cũng là người mạnh mẽ và kiên cường chả kém ai đâu ạ.:))

P/s: Cảm ơn các Cụ đã luôn động viên và tiếp sức cho nhà em. Tks các Cụ rất nhiều...@};-@};-@};-

giangsuki

Xe ngựa
Ông Trời hôm nay vẫn ưu ái cho nhà em, trong và xanh quá đi ...:x Nhìn Pic này em phải tự khen cho con Iphone của em, chẳng kém gì cái máy "hịn" mà em vẫn mang theo mỗi chuyến đi. Chuyến đi này phần lớn em đều tác nghiệp bằng em nó.

Pic này cũng chả khá hơn là bao. Hay tại các Bác ấy không quen tác nghiệp bằng Iphone nhỉ?:)

Thôi cứ mờ mờ, ảo ảo thế mà hay ... Các Cụ đỡ soi;))

Đấy mợ chụp thì đẹp mà mấy lão chụp cho mợ kém quá

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
sao lại mợ tìm, phải cho mấy lão nhà mợ đi học chứ
Sói nhà em về khoản này kém lắm. Làm gì cũng phải có chút đam mê thì mới nên cơm nên cháo được Cụ à:). So với các Gấu của OF thì em thiệt thòi về điều này lắm.:))

nguyenluong0100

Xe tải
mợ chụp thế là đẹp rồi ạ.e theo chuyến đi của mợ từ những ngày đầu tiên,xem được ảnh mợ chụp từ XE-1 rất nét,chuyến đi thật tuyệt.chúc mợ kinh doanh phát đạt,luôn khỏe,có những chuyến đi mới.cảnh thì đổi khác nhưng mợ Hoa thì vẫn trẻ trung xinh tươi như ngày hôm nay.