Tour:Hà Nội - Cần Thơ - Sóc Trăng - Bạc Liêu - Cà Mau - Rạch Giá - Phú Quốc - Sài Gòn

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Nghe lịch trình chuyến đi của cụ là em thích rồi, nhưng sao không có ảnh hả cụ.
Cụ không đọc hết. Mất công em lại phải giải thích từ đầu roài.:) Cụ xem tạm mấy trang cuối, hình mấy trang đầu em post bên Photobucket bị giới hạn băng thông nên nó out hết rồi. Em sẽ up lại sau ạ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mợ làm cái Cáo Phó vào post #001 vô cùng thương tiếc báo tin sau thời gian lâm bệnh hiểm nghèo, mặc dù đã được các bác sĩ chuyên ảnh tận tình cứu net nhưng ảnh vẫn không qua khỏi & đã tạ thế ở photobucket từ trang ... đến trang ...

Cám ơn bạn bè bà coi khối phố & thân hữu gần xa... Và mời các cụ xơi vài tấm ảnh đạm bạc từ trang ... là các Cụ ý bớt thắc mắc ngay \:D/

Sau 49 ngày ảnh trên photobucket siêu rồi có thời gian Mợ làm cái lễ rước chân linh ảnh về :))
Em đến chết:D với Cụ thoai. Em ghi nhận sáng kiến của Cụ.;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Đến KS, nhận phòng xong nhà em chạy ào ra Biển. Mặt trời lúc này cũng đang dần xuống Biển.

Bar ngoài trời.

Anh bạn trong Đoàn tháng trước vừa đi nghỉ ở Kim Hoa nên lần này cũng đặt ở Kim Hoa. Cảm nhận của em là Kim Hoa giá quá chát so với chất lượng và dịch vụ. Chỉ được mỗi cái là sát biển thôi. Giá phòng tụi em ở là 1.850k/1 phòng mà dịch vụ thì quá là hẻo, chất lượng phục vụ cũng không tương xứng với giá tiền mà tụi em bỏ ra. Với giá này các Cụ có thể book phòng hạng trung của Sài Gòn - Phú Quốc rồi. Dù sao thì lần này tụi em cũng chỉ ở có 1 ngày 1 đêm nên no vấn đề. Rút kinh nghiệm lần sau thì vào hẳn SG - PQ cho nó "sang".;))

Biển PQ đẹp quá các Cụ ạ. Sóng thì thôi rồi ...:)

Ngồi đây mà uống bia với Mực thì tốn bia lắm các Cụ nhể? Chả thế mà loáng cái trên bàn mấy Cụ trong Đoàn em đã đầy vỏ...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Bia, Mực xong. Cả đoàn lại xách vợt sang bên KS Sài Gòn - Phú Quốc làm trận bóng. Anh Bạn em đúng là VIP thật, đi tới đâu hô 1 tiếng là có sân ngay ...

Các Cụ hình dung xem với tốc độ đi chóng mặt như vậy, nếu mà không có thể thao kết hợp chắc các thành viên trong Đoàn em oải hết. Thế mới thấy giá trị của các môn thể thao, nó không chỉ mang lại cho con người ta sức khoẻ mà cả những mối quan hệ, tình bằng hữu nữa ...

Lúc này cũng hơn 6h tối:

Sân Tennis Sài Gòn - PQ đây ạ: Cái sân này cũng do chính anh Bạn dẫn đoàn nhà em đi thi công.

Trăng Phú Quốc hôm nay bị mây che hết, chứ không thì đẹp lắm đấy Các Cụ.

buffalo car

Xe điện
Chuyến này mợ đi quần quật nhể!. Em thấy như chuyến du đấu te nít tour 2013 - South Vietnam của Maria HOA sharapova ý :))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chuyến này mợ đi quần quật nhể!. Em thấy như chuyến du đấu te nít tour 2013 - South Vietnam của Maria HOA sharapova ý :))
Hị...hị.... Cụ lại nói quá lên roài:)). Mà Sharapova hình như đổi tên roài Cụ ơi...;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Bóng bánh xong thì cũng hơn 9h tối. Giờ là lúc nhà em đi chợ đêm. Tối nay nhà em ăn tối và khám phá chợ đêm Dinh Cậu coi có gì thú vị không các Cụ nhé!

Này thì Ốc:

Ốc vẫn là Ốc thôi.

Đủ các thể loại:

Cái này gọi là Hải Sản "ngất".

Nhà em không dám dùng loại này vì chả biết nó ngất từ bao giờ. Cứ chơi loại đang ngọ nguậy cho nó lành thôi các Cụ ạ. Bữa này nhà em gọi 2 con tôm Hùm đang bơi, giá 1.200k/1kg, 2 con hơn 3 ký, thêm vài loại hải sản nữa cuối cùng thì ép nhau ăn mãi mới hết. Giá rổ xem ra cũng rất hợp lý. Rượu thì nhà em xách tay roài, bữa này thanh toán chỉ hết hơn 5tr thôi. 5tr cho hơn chục mạng thì cũng hợp lý phải không các Cụ.:)

steven09

Đi bộ
Một tuần mà cụ đi được nhiều nơi thế thì nhà em Pái phục cụ thật.

Em đến chết:D với Cụ thoai. Em ghi nhận sáng kiến của Cụ.;))
Em lại xóa cho khỏi loãng thớt :D

Nghe kể cũng tiếc là trước khi đi Mợ không vào Cafe OF xin ít tư vấn - hoặc có thể do Mợ là khách mời nên mọi sự đã được sắp đặt rồi chứ Kim Hoa Resort của tư nhân, dịch vụ & tiện ích nghèo nàn có j đâu mà ở, em biết chủ của resort - nghề chính của nhà họ là kinh doanh xe máy & cho thuê ô tô.
Đối diện cổng Saigon - Phú Quốc resort nhìn chếch sang bên kia đường phía tay trái có con đường nhỏ đi lên đồi, lên đúng đỉnh đồi bên tay trái có 1 villa dựa sơn ngoại hải chính là nhà em ở năm 2006 - 2007, hồi đó cty thuê cho có 3tr/tháng vì giá thuê BĐS ở Phú Quốc những năm đó cực rẻ.

Tưởng Mợ ghé Rạch Giá lâu lâu hóa ra Mợ lướt quá ;)) thôi lại hóng theo chân Mợ đi những đâu trên đảo vậy :D

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em lại xóa cho khỏi loãng thớt :D

Nghe kể cũng tiếc là trước khi đi Mợ không vào Cafe OF xin ít tư vấn - hoặc có thể do Mợ là khách mời nên mọi sự đã được sắp đặt rồi chứ Kim Hoa Resort của tư nhân, dịch vụ & tiện ích nghèo nàn có j đâu mà ở, em biết chủ của resort - nghề chính của nhà họ là kinh doanh xe máy & cho thuê ô tô.
Đối diện cổng Saigon - Phú Quốc resort nhìn chếch sang bên kia đường phía tay trái có con đường nhỏ đi lên đồi, lên đúng đỉnh đồi bên tay trái có 1 villa dựa sơn ngoại hải chính là nhà em ở năm 2006 - 2007, hồi đó cty thuê cho có 3tr/tháng vì giá thuê BĐS ở Phú Quốc những năm đó cực rẻ.

Tưởng Mợ ghé Rạch Giá lâu lâu hóa ra Mợ lướt quá ;)) thôi lại hóng theo chân Mợ đi những đâu trên đảo vậy :D
Vâng, chuyến này em được phân công book mỗi ks ở Sài Gòn, còn các nơi khác anh Bạn em book trước rồi. Với em, Kim Hoa mãi mãi bị đưa vào dĩ vãng. Lần tới nếu đến PQ nhà em chắc có nhiều hơn kinh nghiệm rồi Cụ ạ. 1 người bạn của em cũng đang kinh doanh KS tại đó, lần tới nhất định ủng hộ cho Bạn.:)

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Khung cảnh đẹp thế mà lại ngồi một mình mắt hóng tận đâu đâu ý nhể ;))
Tại em không bia, không riệu nên mới ngồi 1 mềnh đấy Cụ ạ. Đang hóng em phục vụ mang cho cốc sinh tố Cụ nhé!;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Đã ghét thì ghét cho 1 thể. Sau bữa tối, 12h nhà em mới về đến KS. ngủ 1 giấc, sáng hôm sau hè nhau xuống tắm biển. Em tranh thủ dạo 1 vòng xem cái rì sọt này nó có đúng là rì xọt không?

Khu nhà vườn:

Nom cũng màu mè phết, cơ mà với số tiền mà các Cụ bỏ ra, ứng với trang thiết bị và dịch vụ thì chưa thoả đáng các Cụ ạ. Ai đời đến chai nước suối trong phòng cũng tính tiền, trong khi suốt cả hành trình nhà em đến KS nào cũng free ít nhất là 2 chai, lại còn cafe và trà nữa ... Phong cách phục vụ thì chả chuyên nghiệp tẹo nào. Em đưa những nhận xét này là để các Cụ biết và có những lựa chọn cho mình thôi (đừng bẩu em dìm hàng nhé).

Thêm quả bể bơi này nữa. Chết là ở cái bể bơi này đây. Nghe anh bạn bẩu, KS này có bể bơi, thằng Cu trẻ nhất trong Đoàn cứ hý hửng là có bể bơi thì buổi tối vẫn bơi được. Thực chất cái bể bơi này chỉ là làm hàng thôi. Gọi là bể lội thì đúng hơn... Ra biển lại còn đòi bể bơi thì hóa ra ở nhà cho xong.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Đã 1 mềnh thì 1 mềnh luôn thể:;))

Chả hiểu sao ra biển em chỉ thích 1 mình như này ...

Thầm thì với sóng ...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Biển xanh, trời cũng xanh, cả cây Bàng cũng xanh nốt:

Từng con sóng nhớ bờ cứ dội vào không ngớt ...

Phía xa kia, Sói nhà em đang tác nghiệp chụp cho mấy anh bạn:

Biển xanh xanh tự bao giờ (em nhại bài Tre xanh tí).:P

Đẹp thía này bảo sao chẳng nỡ ra về ...