Tour:Hà Nội - Cần Thơ - Sóc Trăng - Bạc Liêu - Cà Mau - Rạch Giá - Phú Quốc - Sài Gòn

kimnguukl

Xe tải

Hj...sói nhà mợ đang nhòm mợ thì phải, chứ để đứng mình thế lày nà ko ổn.

giangsuki

Xe ngựa

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hê, bà chủ phải biết để còn giới thiệu cho khách chứ

Về khoản PR thì em kém lém. Bằng chứng là từ ngày đến giờ có mời được Cụ uống thử riệu nhà em đâu?;))

Trời trong xanh thế này, mợ đi ngày đẹp quá
Dạ vâng, em trộm nghĩ chắc tại mình ở hiền nên gặp lành. Phú Quốc và miền nam mùa này mùa mưa vậy mà suốt mấy ngày em đi trời toàn nắng thôi không hà. Hôm ở Phú Quốc, lúc ăn trưa thì trời có đổ mưa nhưng chỉ 1 h sau là lại tạnh ráo Cụ ạ.;))

kimnguukl

Xe tải
Rằng thì mà là em cũng hay lo cho gấu nhà em mỗi khi bỏ ra balcony đứng 1 mình ý mà.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Thôi, nhà em xin tiếp tục kẻo loãng thread.

Bởi chưng em là đàn bà.
Thế nên em phải thăm nhà Ngọc Trai.;))

Đã đến Phú Quốc thì phải có gì mang về chứ Các Cụ nhể?:)

Trưng bày hiện vật sống:

Xem mấy ẻm nhân viên ở đây thao tác lấy Ngọc Trai:

Còn đây là mẫu mà em thích. Thích thôi chứ hổng mua vì nó quá max (so với em):P. Sói nhà em thì cứ đòi mua cho bằng được, nhưng em nhất quyết No. Đấy, có ai như em không? Đâu phải cứ Sói chiều là mình chịu ngay đâu, kinh tế buồn thế này phải biết tiết kiệm, các Cụ nhể?;))

View thêm vài mẫu nữa cho nó bổ con mắt:

Cuối cùng thì em cũng chọn cho mình mẫu này. Thật nhẹ nhàng và quan trọng là nó hợp với em:;))

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Công nhận kiểu giữ tóc của mợ trông cũng rất tình cờ:P
Gớm, Tks Cụ quá khen. Suốt cả chuyến đi, bao nhiêu Pic Sói nhà chụp cho em chỉ có nhõn Pic đấy là tự nhiên và em cũng ưng nhất đấy!;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Rằng thì mà là em cũng hay lo cho gấu nhà em mỗi khi bỏ ra balcony đứng 1 mình ý mà.
Vậy là Cụ rất tâm lý đấy! Em buồn cũng hay đứng 1 mình nhưng chỉ là buồn vậy thôi. Chả nguy hại gì đến ai đâu Cụ à.

Em phải công nhận ảnh này quá đẹp để gợi lên cảm xúc, nhìn biển mênh mông còn người thì man mác, mây tưởng ngừng trôi sóng như ngại vỗ, một đám bọt nước đang uể oải rút ra rất nỗi niềm 8->

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em phải công nhận ảnh này quá đẹp để gợi lên cảm xúc, nhìn biển mênh mông còn người thì man mác, mây tưởng ngừng trôi sóng như ngại vỗ, một đám bọt nước đang uể oải rút ra rất nỗi niềm 8->
Lão xe ngựa văn hay ghê =D>.
Hi...hi.... nếu em là cô giáo, em sẽ chấm điểm cho đoạn văn tả cảnh của Cụ Xe Ngựa 1 số điểm tuyệt đối luôn.=D> Các Cụ nhà mềnh hay nói "Văn" cũng chính là người. Cụ viết Văn thía này em đồ tâm hồn của Cụ cũng bay bổng lắm đấy ạ.;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Xin phép các Cụ nhà em Post tiếp ảnh phóng sự. Mấy ngày nghỉ cuối tuần em đi suốt nên chẳng có thời gian vào mạng. Để các Cụ xem phải chờ đợi nhà em cũng áy náy lắm nhưng không biết phải làm cách nào. Mong các Cụ thông cảm cho nhà em nghe.:)

Điểm đến tiếp theo trong ngày sau tour đi thăm cửa hàng Ngọc Trai của nhà em là chỗ này: Với nhiều Cụ có thể cho là đến PQ mà chỉ đến những chỗ ntn là nhàm, nhưng em thì có 1 suy nghĩ: Có quá khứ, mới có hiện tại và có tương lai. Vì vậy mà ôn lại những điều trong quá khứ cũng là 1 cách để nhắc nhở mình nên sống ntn với hiện tại và tương lai.

Đến nhà tù PQ, đập vào mắt em là những bốt canh gác ntn:

Và những hàng rào dây thép, lạnh lẽo đến vô cảm:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Còn đây là những hình phạt nghiệt ngã mà người ta đã nghĩ ra để tra tấn những người CS yêu nước:

Lại thêm 1 minh chứng nữa về sức chịu đựng phi thường của con người trước mọi điều kiện và hoàn cảnh sống:

Ở đâu có áp bức, ở đó có đấu tranh. Thời nào cũng vậy ... nhưng xem ra ý chí ấy giờ đã bị giảm sút đi rồi.:-s

Tạm biệt nhà tù PQ, ám ảnh về những hàng rào với em vẫn còn mãi...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Quãng đường từ thị trấn Dương Đông đến Nhà Tù PQ khá xa, đường lại xấu vì hiện tại tuyến đường này đang tu sửa. Nhà em chỉ còn đủ thời gian chạy ra mấy cửa hàng bán đồ khô để mua mấy thứ về làm quà. Quay trở về KS ăn trưa (bữa trưa này nhà em đặt Kim Hoa luôn). Qua bữa ăn này mới đánh giá hết được sự "chuyên nghiệp" và phong cách phục vụ của KS Kim Hoa các Cụ ạ. Nếu có thang điểm để đánh giá thì nhà em chỉ cho được 3 điểm thôi. Sau bữa trưa, nghỉ ngơi thêm khoảng hơn 1 h đồng hồ, nhà em lại xách vali hành lý ra sân bay để bay về Sài Gòn.

Sân bay PQ nhỏ nhắn xinh xắn nằm giữa lòng chảo PQ:

Lại thêm 1 ngày nắng đẹp.

Sau khoảng 1h bay, Sài Gòn đã hiện ra phía dưới chân em:

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Từ trên cao nhìn xuống, nhà em thấy có vài cái hố rất sâu, không hiểu người ta đào khai thác cái gì mà thấy rõ cả đường cho xe ô tô xuống, sâu như hố tử thần vậy. Cụ nào ở gần khu này giải ngố cho nhà em cái:;;)

Sông Sài Gòn hay Sông Đồng Nai mà tàu bè nhiều thế các Cụ?;;)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em view thêm Pic này nữa cho rõ ... Nói nhiều Cụ chẳng tin chứ 12 năm rồi nhà em mới quay trở lại Sài Gòn. Lý do thì ... tìm mãi chả thấy có lý do nào chính đáng. Cảm thấy mình thật có lỗi với Sài Gòn nhiều lắm ...

Chính vì cảm thấy như mình có lỗi nên lần này nhà em book khách sạn ngay giữa Quận I để đi thăm thú cho tiện:

Place trên đường Nguyễn Huệ.

Ngay cửa ra vào em thấy cái này: Một cách PR cho Phở Việt Nam::x

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Về Sài Gòn, lẽ ra buổi tối hôm nay Đoàn nhà em lại có 1 trận giao lưu tennis với các Bạn Sài Gòn. Anh Bạn trong Đoàn em đã sắp đặt đâu vào đấy cả rồi nhưng em đành tế nhị nói với anh ấy là cancel vì nhà em muốn tranh thủ thăm lại phố xá Sài Gòn.

Sau khi đi dạo 1 vòng quanh TP, anh Bạn em lại dẫn nhà em tới chỗ này... Thú thật với các Cụ, lúc đầu nhìn thấy nó nhà em có hơi chút thất vọng, thất vọng vì cứ tưởng hôm nay sẽ được oánh chén tại 1 nhà hàng rặt chất Sài Gòn chứ không nghĩ là quán này, vì quán này ở ngoài Hà Nội mình cũng có rồi. Nhưng vì mình là 'khách", hơn nữa anh Bạn của tụi em lại quá nhiệt tình, anh ấy không biết là nhà em đã quá nhàm với quán như này ... đành vào thôi.

Vẫn mô típ theo kiểu Quán Ngon ngoài Hà Nội. Cũng nhà biệt thự cổ ...

Tuy nhiên cách phục vụ thì khác hẳn. Em phải like mạnh cho điều này ... Cái này ngoài Bắc mình thua xa.

Từ chỗ thất vọng, nhà em chuyển qua thích thú lúc nào không hay. Đúng là Quán Ngon nhưng các món của nó phong phú hơn ngoài mình rất nhiều. Món gì cũng có mà lại ngon và hợp khẩu vị nữa...:x

Dư vị của món Lẩu Mắm Cần Thơ vẫn theo em về đến Sài Gòn đây các Cụ:

Đúc kết 1 điều, đôi khi cái mình nhìn hẻm phải như mình nghĩ đâu các Cụ nhể? Cứ phải khám, phải phá thì mới bít được hay dở nó như thế nào nào ...:))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
No, say rồi. Mấy Bác Giai trong Đoàn còn trèo lên tận tầng 12 để uống cafe và view phố xá. Riêng em phần vì cũng thấm mệt, em về phòng đi ngụ để lấy sức ...
Trước khi ngụ em cũng phải cố để view vài Pic từ ô cửa phòng ngủ KS:

Phía bên kia là toà nhà Bitexco, khoảng cách rất gần với nơi em ngụ:

Ngoái sang bên trái là toà nhà này ...

Phía trước cửa KS. Vào dịp Tết, nơi đây sẽ là 1 đường phố Hoa rất đẹp. Chỉ nghĩ đến Hoa thôi là lòng lại thấy xốn xang rồi.;))