[Funland] Tốt nghiệp lớp 1

NNS

Xe ngựa
Không phải bác ơi, sau lớp 1 là bắt buộc phải thay GVCN. GV năm rồi dạy con mình năm nay lại phải đón lớp 1 khác.
cũng chả hẳn là bắt buộc, mà là thông lệ thôi, phân công của trường ý mà, nếu thích thì xin vẫn đc. con e năm xưa cũng thế, chúng nó yêu 1 cô và thích đc cô dạy, thế là cô đó theo từ lớp 3 đến lớp 5

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cũng chả hẳn là bắt buộc, mà là thông lệ thôi, phân công của trường ý mà, nếu thích thì xin vẫn đc. con e năm xưa cũng thế, chúng nó yêu 1 cô và thích đc cô dạy, thế là cô đó theo từ lớp 3 đến lớp 5
À ra vậy, có thể mỗi trường quy đinh một khác. Nhưng ban PH lớp con em ko đặt vấn đề xin cô dạy tiếp mà là chọn GV cho năm tới, laij k lieen quan việc yêu thích của bọn trẻ.

NNS

Xe ngựa
À ra vậy, có thể mỗi trường quy đinh một khác. Nhưng ban PH lớp con em ko đặt vấn đề xin cô dạy tiếp mà là chọn GV cho năm tới, laij k lieen quan việc yêu thích của bọn trẻ.
chuyện đó cũng bình thường, 1 trường thôi cũng ko phải thày cô ai cũng như ai, có những gv đặc biệt có tâm, pp sư phạm tốt, gây đc ở học trò niềm vui ham học, quan tâm, sâu sát tới hs, tâm huyết với nghề nên nổi tiếng là tốt, nhiều ph tìm cách xin vào lớp đó hoặc cao hơn là xin điều cô về lớp con mình, chà có gì là lạ.

taiadau

Xe điện
Cụ biết là Vin cũng có hội ph k :)) các cụ réo là bỏ, nhưng bỏ thì con các cụ hoạt động như nào, sinh hoạt kết nối ra sao với nhau, lớp với gv xử lý công việc thế nào, nhất là ở trường công. Nói mồm thì dễ, vào việc mới há mồm.
Phải là những người cực nhiệt tình mới làm tốt được công việc trong ban PH, nhiều lúc em cảm thấy phục thực sự luôn. Có thể con nhà em may mắn toàn ở trong những lớp có các PH như vậy.

Quản Tượng

Xe tăng
Coa phải cụ chủ thread ở hà đông và phường phúc la không ạ ?

buicongchuc

Xe ba gác
Lớp Một ơi! Lớp Một!
Đón em vào năm trước,
Nay giờ phút chia tay,
Gửi lời chào tiến bước!

Chào cô giáo kính mến,
Cô sẽ xa chúng em...
Làm theo lời cô dậy,
Cô sẽ luôn ở bên.

PS: Cụ chủ gửi bài này cho nhóm PH.

my.eb

Xe điện
Trò này ph lớp e đợt lớp 1 cũng gắp cho e làm, nhưng e đẹo làm. E bẩu là trường mình giờ 100% gv đạt chuẩn, nên k ngu gì đi tìm chuẩn của chuẩn cả, phí tiền. Có mẹ bẩu úi k đôu, có cô nọ cô kia. E bảo bác chọn nhé, e đưa tiền cho, sang năm cô làm việc k ưng í bác lên hoàn tiền với xin lỗi vì đã chọn sai nhé thì bò né ngay :)) các mẹ toàn đưa cứt cho thằng khác ném chứ bảo ném là k dám đâu. E lên phòng HT nói chuyện, HT bảo đúng, có điên mà đi chọn chuẩn của chuẩn, đó là cảm tính yêu ghét. Thế là năm sau các mẹ im hết vụ này :))
Em vote giáo sư xử lý pha này chuẩn của chuẩn >:D<=D>

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Thôi mệt quá.

Cụ nào máu khỏi cần ban PH. Các phụ huynh họp thì về luôn. Cần tiền cho con tham gia thì đóng.

Cụ nào vừa vừa thì tham gia chung như thông thường.

Cụ nào nhiệt tình thích hoạt động. Không ngại khó, có thời gian và có hiểu biết thì tham gia trong nhóm điều hành.

Em thì thấy ban PH tốt thì lợi lắm, cô trò đều vui. Hồi trc ban phụ huynh off suốt cho các con đi chơi, phụ huynh liên hoan chém gió

Xe nội lước

Xe container
Chào các bác, câu chuyện là F1 nhà e năm nay lên lớp 2.
Bình thường đi học có 1 nhóm lớp zalo và nay các vị hội trưởng lập thêm 1 nhóm nữa kho có GVCN trong đó để thảo luận riêng những vấn đề khác. Nhà em và tất cả phụ huynh các được add vào để bình chọn cho việc phong bì cho hiệu trưởng để xin giáo viên chủ nhiệm mong muốn cho năm học lớp 2. Hiện tại 50% phụ huynh đã "đồng ý" và chưa ai chọn "không đồng ý".
Cá nhân em thì thực sự không hiểu ý nghĩa của việc này nên cũng muốn bình chọn "không đồng ý".
Tiện em mở cái thớt tham khảo các bác, các vị phụ huynh đi trước xem có ai đã từng như vậy chưa và hậu quả/ lợi ích nó ra sao với ???!
Chạy chọt đến thế này là chuyện bao năm. Chạy đủ thứ, nào là chạy để đc chọn cô, nào chạy để lớp đc danh hiệu thi đua, chạy chuyển trường , chạy chọn lớp..đừng kêu ca khi xh nát toét và đừng đổ lỗi cho nhà trường tất cả. Chúng ta đang góp 1 bàn tay to để vỗ cùng bàn tay tệ nạn gd tạo nên tiếng kêu đó.
Em là em éo chạy, con em cũng éo nịnh ( em dạy chúng thế ). Nhưng có gì không đúng quá lắm là em đến trường gặp cô sau giờ dạy. Em nc tôn trọng và mềm mỏng để cô hiểu vấn đề nếu cô có cái không nên làm.
Về con cái. Em cũng nói thêm : bố rất gét và sẽ phạt nếu đứa nào gọi sau lưng thày cô là ông này ông nọ, bà này bà kia. Tránh xa và cấm adua các bạn nói xấu thày cô. Bố cũng phạt nếu bố là cô, chịu sao đc gần 60 đứa nói chuyện riêng trong giờ..và cô cũng là người chứ k phải là thánh mà k có vài cái nhầm nhỏ nhặt.
Thực ra sau lưng ta hiểu chính ta và các thày cô giờ cũng nhiều v đề.. nhưng k vì vậy mà phủ nhận vai trò của họ trong gd..
Em có những ng bạn có thể xin cho con ( phờ ri ) vào trường mà nửa quận là ít mong con họ vào đó.. nhưng em không . Các cháu k tự thi đc thì phải chịu, bố mẹ sẽ đáp ứng mọi yc về sách vở chứ nhất định k xin .. em cũng dặn con cái . Từ chối ngay nếu ng ta chọn con làm sao đỏ sao xanh gì đó. Tập chung học các môn cơ bản, con không nên có khả năng kiểm soát ai cả..
Chắc em sai nên các con em năm nay chả cháu nào đc hsg, và chưa từng đc là học sinh xuất sắc cccm ạ.
Nhưng em vẫn TỰ HÀO VỀ CHÚNG .

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Giờ phụ huynh lắm trò nhỉ.. em nhờ thời học cấp 1, lớp 1 2 3 thì không nhớ vì quá bé, nhưng 4 5 6 7 8 mỗi năm một cô chủ nhiệm có vấn đề gì đâu
Hồi cấp 1 e cũng mỗi năm 1 thầy cô chủ nhiệm (cũng dạy tất cả các môn).

ubisapro

Xe trâu
Ều, trông nom dạy dỗ hoàng tử, công chúa, cục vàng, viên kim cương cho các cụ mợ mấy năm đóng 120k làm quà, chỉ ngang 3 cốc trà sữa mà nghĩ nát óc. Miễn là các cô nhiệt tình quan tâm thương yêu chăm sóc thì chục lần cũng đáng.
Nhà em dịp nào trong năm cũng có chút cảm ơn riêng. Tình cảm người với người thôi.
Thế mới nhọ cụ ợ. Sợ nhất mấy ông/bà phụ huynh ý kiến, thảo luận thì ko nhưng mang lên mạng xã hội để hỏi, nói thì mập mờ, lấp lửng.

ubisapro

Xe trâu
Mình bảo rồi. Tốt nhất là nên bỏ hội phụ huynh đi. Nó góp phần làm méo mó giáo dục đấy.
Bản chất lý luận thì tốt. Nhưng vào hoạt động thì ...
Cụ đang nghĩ đến mặt tiêu cực. Nếu HPH hoạt động tốt, ko theo “chỉ đạo” của ai đó nếu có thì sẽ rất tốt cụ ợ. Nó là kênh gắn kết, huy động PH học sinh ủng hộ, tham gia các hoạt động chung của lớp.

Như lớp đứa thứ 2 nhà e vừa làm tổng kết, vui chơi (tổ chức ở trung tâm vui chơi, sân khấu đầy đủ, có chú hề … và 1 bữa ăn tối nhẹ cho các con), mỗi PH gần 300k. Vì gần, cách trường 1km nên huy động các bố/mẹ rảnh, có ô tô đưa các con đi. E cũng ủng hộ 1 chuyến chở 7 nhóc. Mấy hôm sau gặp trưởng ban phụ huynh e trao đổi, hi vọng tổ chức cho các con nhiều hơn. Đằng nào thì e cũng vẫn dẫn nó đi kiểu đó, có bạn bè nó vui hơn và ý nghĩa.

lum..zzz

Xe điện
Em chưa bao giờ gặp nên ko tư vấn dc. cá nhân thấy m tự giải quyết việc mình chụp ảnh đưa lên cg ko hay

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đang nghĩ đến mặt tiêu cực. Nếu HPH hoạt động tốt, ko theo “chỉ đạo” của ai đó nếu có thì sẽ rất tốt cụ ợ. Nó là kênh gắn kết, huy động PH học sinh ủng hộ, tham gia các hoạt động chung của lớp.

Như lớp đứa thứ 2 nhà e vừa làm tổng kết, vui chơi (tổ chức ở trung tâm vui chơi, sân khấu đầy đủ, có chú hề … và 1 bữa ăn tối nhẹ cho các con), mỗi PH gần 300k. Vì gần, cách trường 1km nên huy động các bố/mẹ rảnh, có ô tô đưa các con đi. E cũng ủng hộ 1 chuyến chở 7 nhóc. Mấy hôm sau gặp trưởng ban phụ huynh e trao đổi, hi vọng tổ chức cho các con nhiều hơn. Đằng nào thì e cũng vẫn dẫn nó đi kiểu đó, có bạn bè nó vui hơn và ý nghĩa.
Hội phụ huynh 1 trường cấp 3 ở hà nội chi tiêu 1 năm hết 140 triệu

Thuem

Xe buýt
Chỗ cháu F1 lớn 5 năm C1 là 5 cô. Tức mỗi năm 1 cô!
Vâng, thường có nhóm cô chuyên dạy 4-5, nhóm cô chuyên dạy tụi 1-2, 2 nhóm học sinh này cũng khá khác nhau, ít khi 1 cô dạy liền 1 tới 5 ạ.

BMW_X7

Xe điện
cho con nó trải nghiệm hết các cô chứ, dại gì để học 1 cô, ngoài ra cố lớp 1 chỉ chuyên về lớp 1, dạy lớp 2 làm sao mà tốt được

Xe bọ xít

Xe container
Chào các bác, câu chuyện là F1 nhà e năm nay lên lớp 2.
Bình thường đi học có 1 nhóm lớp zalo và nay các vị hội trưởng lập thêm 1 nhóm nữa kho có GVCN trong đó để thảo luận riêng những vấn đề khác. Nhà em và tất cả phụ huynh các được add vào để bình chọn cho việc phong bì cho hiệu trưởng để xin giáo viên chủ nhiệm mong muốn cho năm học lớp 2. Hiện tại 50% phụ huynh đã "đồng ý" và chưa ai chọn "không đồng ý".
Cá nhân em thì thực sự không hiểu ý nghĩa của việc này nên cũng muốn bình chọn "không đồng ý".
Tiện em mở cái thớt tham khảo các bác, các vị phụ huynh đi trước xem có ai đã từng như vậy chưa và hậu quả/ lợi ích nó ra sao với ???!
Có việc nhỏ ntn mà cụ cũng ko tự quyết đc thì cũng lạ, hàng triệu PH và vẫn vận hành. Cụ là 1/46 PH của một lớp mà việc này ko quyết đc thì làm đc việc gì, sao cụ ko nhắn hỏi ph trong lớp đó là tại sao các bạn đồng ý mà ko phải là ko đồng ý????? Thật sự mang lên mạng mèo nó ko còn là 1 câu hỏi nữa mà nó mang màu sắc khác rồi. BPH họ cũng chỉ là người làm dâu trăm họ, đàng hoàng ra thì trong nhà bàn trước, ko hiểu thì NT riêng cô bạn soạn cái tin kia hỏi, đó mới là xd một tập thể, một xh thu nhỏ đoàn kết…/.