[Funland] Tốt nghiệp lớp 1

Trò mèo thôi. Rốt cục cô nào cũng được đồn là dạy giỏi, dạy có tâm. Lớp nào các phụ huynh cũng hỉ hả sung sướng vì được cô giỏi nhất khối dạy. Và tất cả các cô đều được "phong bì". Em không thích dùng từ "phong bì" lắm, em thích gọi bản chất nó là "đút lót" và "hối lộ" hơn. Thực ra trình độ như nhau cả, làm gì có cô nào kém cỏi, làm sai làm láo và xấu tính đến mức lộ liễu công khai, phụ huynh chả tế sống lên thanh tra ngay. Trẻ con giờ nó khôn, nó nghe nó về kể hết với bố mẹ.

NNS

Xe ngựa
có gì mà phải hỏi nhỉ? cụ ưng cô giáo đó và muốn cô tiếp tục theo để dạy con mình các lớp trên hay ko thì nói thôi.

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trò này ph lớp e đợt lớp 1 cũng gắp cho e làm, nhưng e đẹo làm. E bẩu là trường mình giờ 100% gv đạt chuẩn, nên k ngu gì đi tìm chuẩn của chuẩn cả, phí tiền. Có mẹ bẩu úi k đôu, có cô nọ cô kia. E bảo bác chọn nhé, e đưa tiền cho, sang năm cô làm việc k ưng í bác lên hoàn tiền với xin lỗi vì đã chọn sai nhé thì bò né ngay :)) các mẹ toàn đưa cứt cho thằng khác ném chứ bảo ném là k dám đâu. E lên phòng HT nói chuyện, HT bảo đúng, có điên mà đi chọn chuẩn của chuẩn, đó là cảm tính yêu ghét. Thế là năm sau các mẹ im hết vụ này :))
Hình như bác làm hội trưởng à?
Em mà là hội trưởng thì em ko được như bác đâu 😑

charged_pt

Xe tăng
có gì mà phải hỏi nhỉ? cụ ưng cô giáo đó và muốn cô tiếp tục theo để dạy con mình các lớp trên hay ko thì nói thôi.
Không phải bác ơi, sau lớp 1 là bắt buộc phải thay GVCN. GV năm rồi dạy con mình năm nay lại phải đón lớp 1 khác.

phuongmit

Xe cút kít
Hình như bác làm hội trưởng à?
Em mà là hội trưởng thì em ko được như bác đâu 😑
Vâng e làm hội trưởng lớp thằng lớn, năm nay là năm thứ 5. Có năm gvcn quay e như dế nhưng e chốt cho cô ngậm ngùi mà k làm gì dc. K cứng, k chuẩn nét thì ăn vả tứ phía luôn cụ ạ. Mình cứ làm thật, chuẩn chỉ thì k ai gây khó dễ dc

Máy cắt cỏ

Xe tăng
f1 nhà em vừa tốt nghiệp lớp 3 sau khi trả qua 5 GVCN (từ lớp 1 đến lớp 3), nhóm PH đang có ý kiến lobby để xin 1 cô (trong 5 cô) làm chủ nhiệm lớp 4. Em thì ứ có ý kiến, cá nhân em cứ để f1 tự thích nghi, làm lính qua nhiều tướng càng có nhiều kinh nghiệm chiến đấu.
P.s: giọng văn trong ảnh zl cụ thớt quen lắm, chắc của mem ban PH lớp

VuNgoanMuc

Xe điện
Trò mèo thôi. Rốt cục cô nào cũng được đồn là dạy giỏi, dạy có tâm. Lớp nào các phụ huynh cũng hỉ hả sung sướng vì được cô giỏi nhất khối dạy. Và tất cả các cô đều được "phong bì". Em không thích dùng từ "phong bì" lắm, em thích gọi bản chất nó là "đút lót" và "hối lộ" hơn. Thực ra trình độ như nhau cả, làm gì có cô nào kém cỏi, làm sai làm láo và xấu tính đến mức lộ liễu công khai, phụ huynh chả tế sống lên thanh tra ngay. Trẻ con giờ nó khôn, nó nghe nó về kể hết với bố mẹ.
Giáo dục giờ có nhiều vấn đề, nhưng có một số vấn đề đúng là do phụ huynh mà ra, tâm lý hơn thua căn ke nhau từng tí.. chỗ em tập có mấy em chã chắc cấp 3, cao to như con voi mà mẹ chúng nó còn đi tập cùngđể bám theo để ý con từng tí một, đến chịu

sắt con

Xe điện
Ngta có câu mèo già hoá cáo. Đến cán bộ còn phải luân chuyển để khỏi thụ động, tạo tiêu cực. Pb xin cô ở lại tiếp lớp 2,3,4 tới lớp 5 thì cô thành phù thuỷ cưỡi chổi. Lợi bất cập hại, tiêu tiền ngu.

ngoc_phuong

Xe lăn
Sao vất vả thế các anh.

ngoc_phuong

Xe lăn
Mình bảo rồi. Tốt nhất là nên bỏ hội phụ huynh đi. Nó góp phần làm méo mó giáo dục đấy.
Bản chất lý luận thì tốt. Nhưng vào hoạt động thì ...

chụp ảnh nhóm đem lên MXH là ko được rồi cụ ạ, cụ mà để lộ việc này thì ai muốn chơi với người như cụ đâu.

charged_pt

Xe tăng
chụp ảnh nhóm đem lên MXH là ko được rồi cụ ạ, cụ mà để lộ việc này thì ai muốn chơi với người như cụ đâu.
Vâng ngay từ đầu em cũng ko giao lưu gì với ph khác trong lớp rồi. Có phải mẫu giáo đâu mà nắm tay con đến trường.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Giống lớp con út nhà e. Tốt nghiệp Mẫu giáo, các bố mẹ bàn nhau tặng quà tri ân các cô trông từ lúc 2 tuổi đến hết mẫu giáo + quà kỷ niệm trường. Mỗi phụ huynh đóng 120k. Lớp 5 tuổi có 2 lớp nên gộp làm chung; lớp con út nhà e ko vđê gì, lớp bên cạnh thì có ông bố / bà mẹ nào vác lên mạng hỏi có hợp lý ko? Nào là con tôi và nhiều phụ huynh khác trong lớp cũng chỉ học năm cuối; giờ tri ân các cô từ lúc bọn nhóc 2 tuổi. Lập thớt thì câu nói mập mờ chỉ nói tặng quà các cô và nhà trường mà chả dám nói toẹt ra mỗi phụ huynh 120k trên tinh thần tự nguyện. Trong nhóm lớp cũng chẳng ý kiến, ý cò mà vác lên mạng xã hội cho mọi người ném đá. Chán chả buồn nói.
Ều, trông nom dạy dỗ hoàng tử, công chúa, cục vàng, viên kim cương cho các cụ mợ mấy năm đóng 120k làm quà, chỉ ngang 3 cốc trà sữa mà nghĩ nát óc. Miễn là các cô nhiệt tình quan tâm thương yêu chăm sóc thì chục lần cũng đáng.
Nhà em dịp nào trong năm cũng có chút cảm ơn riêng. Tình cảm người với người thôi.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Trình độ em ko bàn. Nhưng em hồi nhỏ và cả F1 em học C2, C3 cũng gặp những thầy cô giỏi chuyên môn nhưng phương pháp sư phạm ko phù hợp. Hơn nữa lúc trẻ đang tuổi dậy thì, giáo viên cần thấu hiểu, chia sẻ và gợi mở những suy nghĩ tích cực cho các con. Cả lớp F1 quý cô mà năm lớp 12 cô đi NN học tiến sĩ. Đổi GV chủ nhiệm mà tiếc tiếc là

charged_pt

Xe tăng
f1 nhà em vừa tốt nghiệp lớp 3 sau khi trả qua 5 GVCN (từ lớp 1 đến lớp 3), nhóm PH đang có ý kiến lobby để xin 1 cô (trong 5 cô) làm chủ nhiệm lớp 4. Em thì ứ có ý kiến, cá nhân em cứ để f1 tự thích nghi, làm lính qua nhiều tướng càng có nhiều kinh nghiệm chiến đấu.
P.s: giọng văn trong ảnh zl cụ thớt quen lắm, chắc của mem ban PH lớp
Chỗ con nhà e nó hơi khác tí, sau lớp 1 là đổi GVCN, từ lớp 2-5 sẽ xuyên suốt 1 GV, giờ là đang bàn để xin GV cho năm lớp 2. (Một người con em chưa được học bao giờ ).

taiadau

Xe điện
Em rất khoái cái HPH này, cả 2 F1 nhà em đều nằm trong những lớp có HPH trên cả tuyệt vời. Nhưng tất cả các hội PH này thì đều là trường tư. F1 lớn nhà em có 3 năm đầu trường công thì HPH hoạt động hầu như ko có gì, dù vẫn còn giữ nhiều mối quan hệ tốt với 1 số PH khác (dù 7 năm trôi qua con ko còn học cùng nhau).
Quên mất, F1 lớn nhà em năm nay lại là trường công và HPH cực kỳ tuyệt vời luôn, thật sự là các PH quá tốt và rất thương yêu chăm sóc các con (2/3 PH lớp là GV và quân nhân )

Chỉnh sửa cuối:
Năm ngoái em đi họp cho con. Hội trưởng cũng đề cập đến việc này. Em phát biểu gạt: nhỡ xin cô A không được, trường phân cô B và chuyện này đến tai cô B thì sao.
Im luôn.